หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่มเต็มเกี่ยวกับเนตรสังสาระของนางาโตะ-โทบิ-มาดาระ  (อ่าน 90876 ครั้ง)

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
@iTheStore

คุณจะเชื่อ โทบิ มันทุกคำพูดเลยรึไง ตอนนั้นมันบอกว่าตัวเองเป็นใคร มันดาระ แล้วตอนนี้ มันดาระ เป็นยังไง กลายเป็นผีสัมภเวสี ถ้ามันจะหลอกพวกคุณว่า เนตรสังหาระ เป็นของมันมันก็ไม่แปลกเลย *dontknow* เป็นนินจาต้องอ่านเกมล่วงหน้าสิคร๊าบ *้ั์smoking*

มันพูดกับโคนัน ก่อนที่จะฆ่าทิ้งนะครับ ผมมองไม่เห็นว่ามันจะโกหกทำไม  *dead*

มันไม่ได้ตั้งใจจะฆ่าทิ้งนะครับ ตอนที่ โทบิ เล่าเรื่องว่ามันเป็นเจ้าของเนตร ตอนนั้นก็ยังไม่ได้ปะทะกันเลยด้วยซ้ำ ที่มันฆ่าเพราะ โคนัน ไม่ยอมบอกที่อยู่ของ นางาโตะ พอโกหกไม่สำเร็จก็ฆ่าไงครับ *้ั์drinktea*

โทบิมันพูดว่า "ไหนๆก็เจอกันเป็นครั้งสุดท้ายแล้ว จะบอกให้แล้วกัน " นะครับ แสดงว่ามันตั้งใจจะฆ่าโคนันชัวร์ ตามนิสัยของโทบิ
มันก็ต้องฆ่าทิ้งอยู่แล้ว เพราะโคนันรู้ความลับอะไรหลายอย่างเกี่ยวกับแสงอุษา

ก้เปนไปได้อีกน่ะแหละนะ  หรือที่คิดได้ก้คือ  เซียนเต๋า ได้ยกเนตรสังสาระให้ตระกูล อุสึมากิไว้

ประมานนี้รึป่าวคับ

ผมก็แถเอา อย่าถามเลย  *haha*

โคนัน เป็นคนบีบบังคับให้ โทบิ ต้องฆ่าเองครับลองไปอ่านดู
http://www.sritown.com/%E0%B8%AD%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%99/naruto-508

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

sattkon

• *

โทบิอาจโกหกในหลายเรื่อง แต่ถ้าเรื่องไหนมีเค้าโครงเชื่อมโยง ก็ต้องเอามาวิเคราะห์ว่ามันมีสิทธิเป็นไปได้ไหม
อย่างเรื่องโทบิให้เนตรสังสาระ ค่อนข้างมีมูล เพราะโทบิอยู่เบื้องหลังนางาโตะมาตลอด มาดาระเองก็รู้จักนางาโตะ
การออกมาพูดเรื่องเซียนหกวิถีคนที่3 ก็เป็นการทิ้งปริศนาในเรื่อง รวมความแล้วมันมีมูล
ถ้าบอกว่าเป็นนินจาต้องอ่านทาง อย่ามัวแต่อ่านทางจนลืมอ่านเนื้อเรื่องไปด้วยสิคุณ 555+

มันดาระ รู้จักกับ นางาโตะ  *haha* (ขำมาก) แค่นี้ผมก็ไม่เถียงคุณละครับ *haha*

ก้มาดาระ ตอนออกจากโลงมา มันพูดถึงนางาโตะ  แสดงว่ามันน่าจะรุ้จักกัน ไม่ใช่หรอ *้ัdoubt*

ไมีเลยนะครับ ตอนนี้เนี่ย และอีกอย่างลองคำนวน อายุ ระหว่าง นางาโตะ กับ มันดาระ ดูสิครับคนละเรื่องเลย แล้วก็อย่าเอา มันดาระ ไป สับสนกับ โทบิ ครับคนละคนกันเลย

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *

โทบิอาจโกหกในหลายเรื่อง แต่ถ้าเรื่องไหนมีเค้าโครงเชื่อมโยง ก็ต้องเอามาวิเคราะห์ว่ามันมีสิทธิเป็นไปได้ไหม
อย่างเรื่องโทบิให้เนตรสังสาระ ค่อนข้างมีมูล เพราะโทบิอยู่เบื้องหลังนางาโตะมาตลอด มาดาระเองก็รู้จักนางาโตะ
การออกมาพูดเรื่องเซียนหกวิถีคนที่3 ก็เป็นการทิ้งปริศนาในเรื่อง รวมความแล้วมันมีมูล
ถ้าบอกว่าเป็นนินจาต้องอ่านทาง อย่ามัวแต่อ่านทางจนลืมอ่านเนื้อเรื่องไปด้วยสิคุณ 555+

มันดาระ รู้จักกับ นางาโตะ  *haha* (ขำมาก) แค่นี้ผมก็ไม่เถียงคุณละครับ *haha*

ก้มาดาระ ตอนออกจากโลงมา มันพูดถึงนางาโตะ  แสดงว่ามันน่าจะรุ้จักกัน ไม่ใช่หรอ *้ัdoubt*

ไมีเลยนะครับ ตอนนี้เนี่ย และอีกอย่างลองคำนวน อายุ ระหว่าง นางาโตะ กับ มันดาระ ดูสิครับคนละเรื่องเลย แล้วก็อย่าเอา มันดาระ ไป สับสนกับ โทบิ ครับคนละคนกันเลย

ลองอ่านดูครับ กระทู้ผมเอง เขาเถียงกันอยู่ว่ามาดาระรู้จักนางาโตะได้ยังไง เป็นประเด็นที่มีมานานแล้ว

http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1961.0

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *

ตอนที่559นะคับ  ชื่อตอน กำลังเสริมมาถึง  *hoho* *hoho*

มาดาระ : จนได้สินะ  เจ้านางาโตะก้เติบโตขึ้นไม่น้อยทีเดียว

มู : เป็นไปไม่ได้ การอัญเชิญนี้มัน  อึก...

มาดาระ : ก...แกเองรึ...

มู : ใครกันนะที่อยุ่เบื้องหลังสงครามนี้ จนถึงขั้นใช้คาถาสัมผเวสีนี่  เพื่อเรียกแกออกมา...

มาดาระ : เจ้าว่าคาถาสัมผเวสีงั้นรึ  ไอคาถาที่ว่าสามารถขัดขืนความเป็นตายได้นั่นน่ะเรอะ..!?

ตามนี้ เป๊ะ *number1*   กลับไปอ่านดูนะคับ

-AoM-

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
เท่าที่ อ่านดู ตอนที่ 559 ชื่อคนๆแรก ที่มาดาระ ตัวจิงพูด คือ นางาโตะ นิ หรือคุนอ่านข้ามไป  *dontknow* *dontknow*

MicMaple

• *
สรุปง่ายๆว่า มาดาระ ตายหลัง นางาโตะเกิด
เมเปิ้ลเถื่อนเซิฟสนุกๆwww.micmaple.net

sattkon

• *
ไหนๆก็ไหนผมจะสาธยายเลยละกัน นางาโตะ เป็นศิษย์ของ จิไรยะ อายุก็น่าจะราวๆไม่เกินรุ่น4 และไม่น้อยกว่า คาคาชิ ในตอนนั้นก็คงจะราวๆยุคของ รุ่น3 คุณคิดว่าเป็นไปได้มั้ยที่ มันดาระ จะหนังเหนียวอยู่ speaking กับ นางาโตะ ผมยอมรับว่าผมอ่านข้ามไป แต่ไม่มีเหตุผลอะไรเลยที่ มันดาระ จะต้องพูดถึง นางาโตะ ตั้งที่ตอนนั้น นางาโตะ ตายไปแล้วแต่กลับมาบอกว่าเติบโตขึ้น กวนดีมั้ย และตั้งแต่ตอนนั้นจนมาถึงตอนล่าสุดมันก็ไม่ยักจะบ่นถึง นางาโตะ อีกเลยแม้แต่ตอนที่เบิก เนตรสังหาระ ก็ไม่พูดถึง *dontknow*
แถมออกจากโล่งมาอย่างกะรู้ว่าสักวันกูจะต้องออกมาดูโลกอีกครั้ง และดูเหมือนว่า มันดาระ มันจะว่างแผนอะไรกับ โทบิ ก่อนตายนะ แต่ต้องไม่เกี่ยวอะไรกับ คาถาสัมภเวสีแน่ๆ เพราะไม่งั้นมันคงไม่ถาม (ทั้งหมดอ้างอิงจาก ตอน 558-NOW) *้ั์smoking*

Susanoo

• *
ตระกูลเซ็นจูเป็นคนดีหมด โทบิมันคงไม่ไช่คนตระกูลเซ็นจู

เหมือนผมจำได้ว่าตอนที่เกะสู้กับดันโซ เหมือนโทบิจะพูดกับตัวเอง ตอนที่ดันโซเกือบจะถูกเซลรุ่น1กลืนกิน

ว่าเซลรุ่น1ควบคุมไม่ไช่ง่ายแม้แต่มัน หน้าจะประมาณนี้

Jay_Jay

• *
ไหนๆก็ไหนผมจะสาธยายเลยละกัน นางาโตะ เป็นศิษย์ของ จิไรยะ อายุก็น่าจะราวๆไม่เกินรุ่น4 และไม่น้อยกว่า คาคาชิ ในตอนนั้นก็คงจะราวๆยุคของ รุ่น3 คุณคิดว่าเป็นไปได้มั้ยที่ มันดาระ จะหนังเหนียวอยู่ speaking กับ นางาโตะ ผมยอมรับว่าผมอ่านข้ามไป แต่ไม่มีเหตุผลอะไรเลยที่ มันดาระ จะต้องพูดถึง นางาโตะ ตั้งที่ตอนนั้น นางาโตะ ตายไปแล้วแต่กลับมาบอกว่าเติบโตขึ้น กวนดีมั้ย และตั้งแต่ตอนนั้นจนมาถึงตอนล่าสุดมันก็ไม่ยักจะบ่นถึง นางาโตะ อีกเลยแม้แต่ตอนที่เบิก เนตรสังหาระ ก็ไม่พูดถึง *dontknow*
แถมออกจากโล่งมาอย่างกะรู้ว่าสักวันกูจะต้องออกมาดูโลกอีกครั้ง และดูเหมือนว่า มันดาระ มันจะว่างแผนอะไรกับ โทบิ ก่อนตายนะ แต่ต้องไม่เกี่ยวอะไรกับ คาถาสัมภเวสีแน่ๆ เพราะไม่งั้นมันคงไม่ถาม (ทั้งหมดอ้างอิงจาก ตอน 558-NOW) *้ั์smoking*

ผมว่านายเริ่มจะไม่ใช้เหตุผลแล้วนะครับ ก็เห็นๆกันอยู่ว่ามันพูดถึงนางาโตะ จะไม่รู้จักได้ยังไง ชื่อนางาโตะคงไม่ได้ผุดขึ้นมาเองจริงไหมครับ
มาดาระตายเมื่อไหร่ไม่มีใครรู้ แล้วแค่พูดชื่อไม่จำเป็นต้องมีชีวิตอยู่จนถึงยุคนั้นก็ได้ อาจจะรู้จักแบบผ่านๆ หรือรู้ว่าในอนาคตเด็กคนนี้จะเป็นยังไง ทฤษฎีที่พอเป็นไปได้ โทบิกับมาดาระร่วมมือกัน
โดยหลังจากมาดาระตาย โทบิเอาเนตรสังสาระของมาดาระมาให้นางาโตะ เพื่อที่ว่าซักวันจะใช้เนตรนั้นชุบมาดาระขึ้นมา (พลังนี้ต้องเเลกกับชีวิตคนใช้ โทบิเลยไม่ทำเอง)
เท่าที่อ่านมาผมจับใจความไม่ได้เลยว่านายกำลังจะบอกอะไร นายพูดเหมือนเรื่องที่มาดาระรู้จักกับนางาโตะพวกผมเดากันเอง และมันยังไม่เกิดขึ้น -*-

เลิกเถียงกันเรื่องนี้เถอะครับ เรามาวิเคราะห์กันดีกว่าว่านางาโตะเกี่ยวข้องกับมาดาระได้ยังไง  *dontknow*

MicMaple

• *

ผมว่านายเริ่มจะไม่ใช้เหตุผลแล้วนะครับ ก็เห็นๆกันอยู่ว่ามันพูดถึงนางาโตะ จะไม่รู้จักได้ยังไง ชื่อนางาโตะคงไม่ได้ผุดขึ้นมาเองจริงไหมครับ
มาดาระตายเมื่อไหร่ไม่มีใครรู้ แล้วแค่พูดชื่อไม่จำเป็นต้องมีชีวิตอยู่จนถึงยุคนั้นก็ได้ อาจจะรู้จักแบบผ่านๆ หรือรู้ว่าในอนาคตเด็กคนนี้จะเป็นยังไง ทฤษฎีที่พอเป็นไปได้ โทบิกับมาดาระร่วมมือกัน
โดยหลังจากมาดาระตาย โทบิเอาเนตรสังสาระของมาดาระมาให้นางาโตะ เพื่อที่ว่าซักวันจะใช้เนตรนั้นชุบมาดาระขึ้นมา (พลังนี้ต้องเเลกกับชีวิตคนใช้ โทบิเลยไม่ทำเอง)
เท่าที่อ่านมาผมจับใจความไม่ได้เลยว่านายกำลังจะบอกอะไร นายพูดเหมือนเรื่องที่มาดาระรู้จักกับนางาโตะพวกผมเดากันเอง และมันยังไม่เกิดขึ้น -*-

เลิกเถียงกันเรื่องนี้เถอะครับ เรามาวิเคราะห์กันดีกว่าว่านางาโตะเกี่ยวข้องกับมาดาระได้ยังไง  *dontknow*

ผมคิดว่ามาดาระต้องการหาคนที่สามารถใช้เนตรสังสาระได้ ที่พอจะมีพลังของเซนจู
ยังไงซะนางาโตะก็เป็นตระกูลอุสึมากิซึ่งเป็นญาติห่างๆของเซนจู ซึ่งพอมีพลังที่สามารถใช้เนตรสังสาระได้
เพื่อที่จะชุบชีวิตตนเองในภายหลัง จากที่ได้ฟังความเห็นคนอื่นๆมา
มาดาระดำเนินแผนการเนตรจันทราไม่ได้เพราะมีฮาชิรามะโฮคาเงะรุ่นหนึ่งขัดขวาง
มาดาระจึงทำได้แค่ขโมยเซลล์ของรุ่นหนึ่งมาใส่ตัวเอง
ทำให้มีพลังของเซนจู+กับตัวเองมีเนตรนิรันดร์ทำให้เบิกเนตรสังสาระได้
แต่มาดาระเบิกเนตรนี้ได้ผมคิดว่าจุดประสงค์ไม่ได้เพื่อให้ตัวเองเก่งหรืออะไร
แต่เพื่อบงการให้นางาโตะซึ่งเป็นคนที่โทบิเอาเนตรของมาดาราไปใส่
เพื่อที่จะได้ชุบชีวิตมาดาระและทำแผนการเนตรจันทรากับโทบิอีกครั้งหนึ่งหลังฮาชิรามะตาย
(ยังไงซะผมคิดว่าโทบิ เป็นแนวร่วมของมาดาระตั้งแต่ก่อนมาดาระตาย สังเกตจากมันเอาเนตรมาดาระไปให้นางาโตะ)

แต่ดันถูกคาบูโตะชุบชีวิตมาด้วยคาถาสัมภเวศีคืนชีพเสียก่อน ซึ่งคาดว่าไม่น่าจะทำแผนเนตรจันทราได้ เพราะดูจากท่าทีไม่พอใจของมาดาระที่ถูกชุบชีวิตขึ้นมา

แผนของโทบิผมคิดว่าจะทำให้มาดาระเป็นพลังสถิตย์10หาง+เนตรสังสาระ+พลังอุจิวะ(เนตรนิรันดร์)+พลังเซนจู(เซลล์ฮาชิรามะ)
ซึ่งเป็นพลังของเซียน6วิถี
ตอนนี้มาดาระก็ใกล้กับเซียน6วิถีเข้าไปทุกที
ก็คือมีพลังทุกอย่างขาดแค่พลังของ10หาง
โทบิจึงจำเป็นต้องรวบรวมสัตว์หางเพื่อให้พลังนี้กับมาดาระ
แต่ทว่า แผนผิดพลาดตรงที่นางาโตะได้ใช้พลังชุบชีวิตไปให้กับคนอื่นแล้ว
โทบิจึงเสียแผน และคาดว่าอาจจะเป็นตัวโทบิเองที่ต้องสละชีวิตชุบชีวิตให้มาดาระอีกครั้งหนึ่ง(ที่ไม่ใช่สัมภเวศีคืนชีพ)
เพื่อดำเนินการแผนเนตรจันทรา

จากที่พิมพ์มาวิเคราะห์จากการอ่านโพสในบอร์ดทั้งหมด โดยการจับประเด็นมาปะติดปะต่อกันด้วยเหตุด้วยผล+เนื้อเรื่องจริง+ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
ใครอ่านของผมจบแล้วเข้าท่า ช่วยโพสตอบด้วยนะครับ กำลังหาแนวร่วม อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 06:21:33 โดย MicMaple »
เมเปิ้ลเถื่อนเซิฟสนุกๆwww.micmaple.net

nakin

• *

รุ่น 4 เปนคนร่นเดียวกะ พ่อของชิกามารุ ดูได้จากภารกิจสู้กะ แปดหาง และเปนไปไม่ได้ที่อายุเท่าคาคาชิ เพราะสงครามโลกนินจาครั้งที่สาม คาคาชิอายุ 13 แล้ว และนางาโตะอายุแค่ 4 ขวบ เท่ากะอิทาจิ และก่อนตายทั้งสองคนอายุ 26 ปีเท่ากัน
   การที่มาดาระเคยสู้กะรุ่นหนึ่ง มันไม่ได้หมายความว่าทั้งสองคนอายุเท่ากันนะครับ มาดาระอายุน้อยกว่ารุ่นหนึ่ง 10-20 ปี เพราะรุ่นหนึ่งอยู่จุดสองสุดของโลกนินจานานแล้ว ขณะที่มาดาระเพิ่งจะเริ่มสร้างชื่อตอนรับมือกะเซนจู
   ตอนที่มาดาระกะรุ่นหนึ่งสู้กันที่น้ำตกน่ะ นับให้ตายยังไงเวลาที่ผ่านมาไม่น่าเกิน 60 กว่าปี และมาดาระอายุคงอายุมากกว่าสึนาเดะประมาณ 20-30 ปี แค่นั้นเอง
  แล้วถ้าจะคำนวนอายุมาดาระ ณ ปัจจุบัน คงประมาณแค่ 80-90 ปีเอง และถ้าคำนวนย้อนไปตอนที่นางาโตะเกิด คงแค่ 50-60 ปี อายุแค่นี้คงไม่ได้ตายหรอกครับ
   ปล.ความเหนส่นตัวล้วนๆคับ

sattkon

• *
ไหนๆก็ไหนผมจะสาธยายเลยละกัน นางาโตะ เป็นศิษย์ของ จิไรยะ อายุก็น่าจะราวๆไม่เกินรุ่น4 และไม่น้อยกว่า คาคาชิ ในตอนนั้นก็คงจะราวๆยุคของ รุ่น3 คุณคิดว่าเป็นไปได้มั้ยที่ มันดาระ จะหนังเหนียวอยู่ speaking กับ นางาโตะ ผมยอมรับว่าผมอ่านข้ามไป แต่ไม่มีเหตุผลอะไรเลยที่ มันดาระ จะต้องพูดถึง นางาโตะ ทั้งที่ตอนนั้น นางาโตะ ตายไปแล้วแต่กลับมาบอกว่าเติบโตขึ้น กวนดีมั้ย และตั้งแต่ตอนนั้นจนมาถึงตอนล่าสุดมันก็ไม่ยักจะบ่นถึง นางาโตะ อีกเลยแม้แต่ตอนที่เบิก เนตรสังหาระ ก็ไม่พูดถึง *dontknow*

ก่อนที่จะบอกว่าผมไม่ใช้เหตุผลเนี่ย คุณอ่านข้อความผมรึยัง พวกคุณบอกว่า มันดาระ รู้จักกับ นางาโตะ ผมต้องถามแบบนี้ดีกว่าครับว่า นางาโตะ รู้จัก มันดาระ หรือเปล่า

naruto vs nagato

เป็นตอนที่ นางาโตะ พูดถึงครั้งแรกที่ตัวเองเบิก เนตรสังหาระ และในclipผมไม่ยักจะเห็น มันดาระ เลยซักตัว *dontknow* โดยส่วนตัวแล้วผมคิดไปถึงว่ามีทางเป็นไปได้เหรอที่ มันดาระ จะเอา เนตรสังหาระ มันยัดใส่ตา นางาโตะ ตอนแรกเกิดหรือตอนเด็กกว่านี้ แล้วทำไมต้อง นางาโตะ คิดจะสุ่มใครก็เอา เนตรสังหาระ ไปยัดใส่เองอย่างนั้นเหรอ แล้วถ้าเกิด นางาโตะ มันตายขึ้นมากลางคันจะทำไง ไม่เสียหายเหรอ ถ้าผมเป็น มาดาระ ผมจะเอา เนตรสังหาระ ไปให้คนในตระกูล อุสึมากิ ที่เพรียบพร้อมกว่านี้ไม่ดีกว่าเหรอไม่ใช่เด็ก อุซึมากิ ข้างทางจะตายวันตายพรุ่งแบบนี้

ถ้าจะบอกว่า มันดาระ รู้จักกับ นางาโตะ ผมถามแบบนี้ดีกว่าครับว่า นางาโตะ คนไหนเพราะปกติ แสงอุสา ไม่มีใครเรียก เพน ว่า นางาโตะ เลยนะครับแทบจะไม่รู้ด้วยซ้ำว่า เพน เป็นใครยกเว้น โทบิ กับ เซตสึ
  *้ั์smoking*

รุ่น 4 เปนคนร่นเดียวกะ พ่อของชิกามารุ ดูได้จากภารกิจสู้กะ แปดหาง และเปนไปไม่ได้ที่อายุเท่าคาคาชิ เพราะสงครามโลกนินจาครั้งที่สาม คาคาชิอายุ 13 แล้ว และนางาโตะอายุแค่ 4 ขวบ เท่ากะอิทาจิ และก่อนตายทั้งสองคนอายุ 26 ปีเท่ากัน
   การที่มาดาระเคยสู้กะรุ่นหนึ่ง มันไม่ได้หมายความว่าทั้งสองคนอายุเท่ากันนะครับ มาดาระอายุน้อยกว่ารุ่นหนึ่ง 10-20 ปี เพราะรุ่นหนึ่งอยู่จุดสองสุดของโลกนินจานานแล้ว ขณะที่มาดาระเพิ่งจะเริ่มสร้างชื่อตอนรับมือกะเซนจู
   ตอนที่มาดาระกะรุ่นหนึ่งสู้กันที่น้ำตกน่ะ นับให้ตายยังไงเวลาที่ผ่านมาไม่น่าเกิน 60 กว่าปี และมาดาระอายุคงอายุมากกว่าสึนาเดะประมาณ 20-30 ปี แค่นั้นเอง
  แล้วถ้าจะคำนวนอายุมาดาระ ณ ปัจจุบัน คงประมาณแค่ 80-90 ปีเอง และถ้าคำนวนย้อนไปตอนที่นางาโตะเกิด คงแค่ 50-60 ปี อายุแค่นี้คงไม่ได้ตายหรอกครับ
   ปล.ความเหนส่นตัวล้วนๆคับ

ผมว่าคุณกลับไปเก็บข้อมูลให้ละเอียดก่อนนะครับ ประวัติของเซียนเต๋า ได้มอบพลัง 2 อย่าง ให้กับบุตร 2คน ดวงตาแห่งเนตร และ กายแห่งเนตร โดยคนที่ได้รับพลัง ดวงตาแห่งเนตร คือผู้เป็นพี่ มันดาระ และ ผู้ได้รับ กายแห่งเนตร คือ ผู้น้อง ฮาชิรามะ โดยภายหลังวัตถุประสงค์ของทั้ง 2 คนได้แตกต่าง จึงแยกตัวออกมาสร้างตระกลูที่เป็นของตัวเองขึ้น โดย มันดาระ เป็นผู้สร้างตระกลู อุจิวะ ส่วน ฮาชิรามะ เป็นผู้สร้าง เซนจู ส่วนตัวละครที่ชื่อ อุจิวะ อิสึนะ ที่บอกว่าเป็นน้องของ มันดาระ ผมเองก็ไม่รู้ลายละเอียดเลยเกี่ยวกับคนนี้เลยว่ามายังไง และที่บอกว่า มันดาระ อายุน้อยกว่า รุ่น 1 คือพี่จะอายุน้อยกว่าน้องได้ยังไงหละครับ (ถ้าจะบอกว่าผมอ้างอิงจาก wiki คุณคงจะไม่เชื่ออีกใช้มั้ยหละครับ งั้นคุณคงต้องกลับไปอ่านและหาเองแล้วหละครับ เพราะผมขี้เกียจ search) *้wet*
แล้วอย่างอีกผมคำนวนจากอายุของ นางาโตะ เป็นศิษย์ของ จิไรยะ อายุก็น่าจะรุ่นราวคราวเดียวกับ รุ่น4 ไม่เกินกว่านั้นมันผิดตรงไหนครับ  และช่วงนั้น โอคาเงะ ก็คงเป็น ซารุโทบิ เรียบร้อยละครับ คงจะเป็นไปไม่ได้ที่ มันดาระ จะอยู่นานขนาดถึงกับ ข้ามมา 3 รุ่น *้ั์smoking*
เอางี้ดีกว่าครับ ถ้าได้รู้ว่า รุ่นที่1 ตายยังไงมันคงจะเป็นข้อมูลที่ดีไม่น้อยเลย
*number1*

สุดท้ายนี้ผมก็ขี้เกียจเถียงแล้วเหมือนกันครับ เอาเป็นว่า ทางใครทางมันดีกว่า *dontknow*
คุณเชื่อแบบไหน ผมเชื่อแบบไหน keep data เอาไว้มาวัดกันตอนการ์ตูนเฉลยดีกว่า

รู้สึกจริงจังมาเยอะละ อยากไปเที่ยวชายหาดจัง *bath* *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 09:55:17 โดย sattkon »

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
ที่ถามว่า นางาโตะรู้จักมาดาระมั๊ย ข้อนี้คงไม่มีใครรู้ ... แต่คิดว่ามาดาระรู้จักนางาโตะชัวร์ (อ้างจากคำพูดมัน)
นี่ครับ ตอนที่มาดาระพูดถึงนางาโตะ ... แสดงว่ามาดาระรู้จักกับนางาโตะก่อนมันจะตาย (เหตุผลพอมั๊ย)
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

witthawat7

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *

ผมว่าคุณกลับไปเก็บข้อมูลให้ละเอียดก่อนนะครับ ประวัติของเซียนเต๋า ได้มอบพลัง 2 อย่าง ให้กับบุตร 2คน ดวงตาแห่งเนตร และ กายแห่งเนตร โดยคนที่ได้รับพลัง ดวงตาแห่งเนตร คือผู้เป็นพี่ มันดาระ และ ผู้ได้รับ กายแห่งเนตร คือ ผู้น้อง ฮาชิรามะ โดยภายหลังวัตถุประสงค์ของทั้ง 2 คนได้แตกต่าง จึงแยกตัวออกมาสร้างตระกลูที่เป็นของตัวเองขึ้น โดย มันดาระ เป็นผู้สร้างตระกลู อุจิวะ ส่วน ฮาชิรามะ เป็นผู้สร้าง เซนจู ส่วนตัวละครที่ชื่อ อุจิวะ อิสึนะ ที่บอกว่าเป็นน้องของ มันดาระ ผมเองก็ไม่รู้ลายละเอียดเลยเกี่ยวกับคนนี้เลยว่ามายังไง และที่บอกว่า มันดาระ อายุน้อยกว่า รุ่น 1 คือพี่จะอายุน้อยกว่าน้องได้ยังไงหละครับ (ถ้าจะบอกว่าผมอ้างอิงจาก wiki คุณคงจะไม่เชื่ออีกใช้มั้ยหละครับ งั้นคุณคงต้องกลับไปอ่านและหาเองแล้วหละครับ เพราะผมขี้เกียจ search) *้wet*
แล้วอย่างอีกผมคำนวนจากอายุของ นางาโตะ เป็นศิษย์ของ จิไรยะ อายุก็น่าจะรุ่นราวคราวเดียวกับ รุ่น4 ไม่เกินกว่านั้นมันผิดตรงไหนครับ  และช่วงนั้น โอคาเงะ ก็คงเป็น ซารุโทบิ เรียบร้อยละครับ คงจะเป็นไปไม่ได้ที่ มันดาระ จะอยู่นานขนาดถึงกับ ข้ามมา 3 รุ่น *้ั์smoking*
เอางี้ดีกว่าครับ ถ้าได้รู้ว่า รุ่นที่1 ตายยังไงมันคงจะเป็นข้อมูลที่ดีไม่น้อยเลย
*number1*

.......................................................

ใช่คัฟที่ผู้พี่คือพลังแห่งเนตรแต่ไม่ใช่มาดาระนะคัฟ มันแค่บอกว่าพี่ได้พลังของเนตรส่วนน้องได้พลังทางด้านร่างกายส่วนมาดาระกับฮาชิรามะนั้นเปนลูกหลานของตระกูลทั้ง2ไม่ใช่เหรอคัฟ
ไม่ใช่มาดาระเปนลูกของเซียน6วิถี......
ส่วยฮาชิรามะมีชื่อเสียงก่อนมาดาระคัฟเรื่องอายุเนี่ยไม่รุเหมือนกันแต่มาดาระเริ่มดังเพราะการสูกับเซนจู

sattkon

• *

*number1*

.......................................................

ใช่คัฟที่ผู้พี่คือพลังแห่งเนตรแต่ไม่ใช่มาดาระนะคัฟ มันแค่บอกว่าพี่ได้พลังของเนตรส่วนน้องได้พลังทางด้านร่างกายส่วนมาดาระกับฮาชิรามะนั้นเปนลูกหลานของตระกูลทั้ง2ไม่ใช่เหรอคัฟ
ไม่ใช่มาดาระเปนลูกของเซียน6วิถี......
ส่วยฮาชิรามะมีชื่อเสียงก่อนมาดาระคัฟเรื่องอายุเนี่ยไม่รุเหมือนกันแต่มาดาระเริ่มดังเพราะการสูกับเซนจู

ผมก็อ้างอิงจากตอน โทบิ มันเล่าให้ ซาสึเกะ แล้วคุณคิดว่าถ้าไม่ใช่ มันดาระ ที่ได้รับพลัง ตาแห่งเนตร แล้วมันควรจะเป็นใครดีหละครับ โทบิเหรอ *้ั์smoking*  *attack*