หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: แบบนี้นารุโตะก็ใกล้จะจบแล้วสิครับ  (อ่าน 15994 ครั้ง)

pippyong

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: แบบนี้นารุโตะก็ใกล้จะจบแล้วสิครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 20:48:14 »
ผมว่าพอจบศึกนี้แล้ว โตะอาจจะหายไป แบบว่าพระเอกจัดเอาชีวิตเข้าแลกเพื่อปกป้องโลกนินจา(คล้ายๆ ซุน โงกุน อะ555+) แล้วเกะก๊ตาสว่างกลายเป๊นโฮคาเงะ (ฮ่า อุจิวะได้เป๊นโฮคาเงะเเล้ว) แล้วก๊อาจจะมีตัวร้ายโผล่มาใหม่ให้จัดการ    *love*
              นี้คือเนื้อเรื่องในใจผม อยากเป๊นแบบนี้ไม่อยากให้จบ    *disappoint*

junior_rokierose@hotmail.

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: แบบนี้นารุโตะก็ใกล้จะจบแล้วสิครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 21:52:06 »
ผมว่าน่าจะมีภาคต่อเป็นเรื่องราวของโคโนฮามารุเเทนก็เป็นได้

ไม่ก็อาจจะมี อาสุจิโกะ คารูอึ มาเป็นตัวหลักในภาคต่อไปก็ได้คร้าบบ *hoho*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 21:52:57 »
เป็นกระทู้ที่น่าสนเลยทีเดียว ก็อย่างที่ จขทก ว่า เกม หนัง หรือแม้แต่ model ก็ยังขายได้ ผมว่าจบมั้ยจบแน่ๆครับ แต่มันคงจะมี episode ต่อแน่ๆ เพราะยังมีตัวละครอีกตั้งหลายตัวที่น่าสนใจ อย่าง เช่น โคโนะฮะมารุ คงจะได้เป็นพระเอก ของภาคต่อไป
และได้วิชาของรุ่น 3 (ความจริงอยากเห็นพญาลิง เอ็มมะ อีก *haha*) และก็ต่อกร กับปีศาจอะไรก็ว่ากันไป
*number1*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 21:58:13 »
เรื่องราวมันจะเป็น เเบบว่า ซึนาเดะ ตายในการต่อสู้
นารูโตะ ชนะ โทบิ ออกเดินทาง หาประสบการณ์เพิ่ม เหมือน เซียนลามก
ซากุระ เป็น โฮคาเงะเเทน
เกะ ชนะคาบูโตะ โดนที่ อิทาจิเป็นคนเสียสละ ร่างกายตัวเองเพื่อโดนคาถาบางอย่างของ คาบูโตะ
เกะ ออกไปอยู่นอกหมู่บ้าน โดยเป็นคนธรรมดา ใช้ชีวิตลำพัง

นานๆที โตะกลับมาหมู่บ้าน เจอโคโนฮะมารุ สอนวิชาใหม่ให้

ooae

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 23:03:21 »
ชิกามารุ เป็น โฮคาเงะ  โตะยังไม่รอบคอบพอที่จะเป็น คงเดินเตะฝุ่นอีกหลายปี อาจจะอยู่ที่โคโนฮะไม่ออกเดินทาง
เพราะถ้าออกเดินทางเหมือนจิไรยะเนื้อเรื่องคงไม่สนุกเพราะตัวละครอื่นจะหายไปหมด

หลังสงครามคงมีตัวร้ายรอดแน่นอน สักคนหนึ่งต้องมีละ และคงจะเอาเซลล์เนตรต่างๆหนีไปด้วย
ไม่แน่เหตุการณ์พลิก เกะโดน คาบูโตะเอาร่างไปล่ะก็ มันจะเกิดอะไรอีกเยอะเลย ไม่แน่เกะอาจเป็นตัวร้ายภาคต่อไป เจอกับโตะ พลังสถิตย์ร่าง 10 หาง เจอคาบูโตะในร่างเกะที่มีทั้งเนตรสังสาระ เนตรวงแหวน ร่างที่มีเซลล์รุ่นที่ 1 ใช้คาถาไม้ได้ ใช้โหมดเซียนงูได้
โตะพยายามเอากะกลับคืนมา ต้องเจอกับลูกน้องทดลองของเกะ  *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack*

....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 03:26:23 »
มาดาระอัด 5คาเงะปางตาย คาบูโตะ โดน2-1ไม่ไหว เรียก มาดาระมาช่วย อิทาจิ สละชีพ อีกรอบผนึกมาดาระ

คาบูโตะใช้จักระ เกินตัว โดนเซลล์โอโรชิมารุ ครอบงำ โอโรชิมารุ กลับมาอีกครั้ง เกะก็บาดเจ็บหลังจากการต่อสู้ โดน โอโรชิมารุ จับตัวไป ขโมยร่าง

โอโรชิมารุในร่าง เกะ+เนตรนิรันดร์ หนีไปได้ ทดลองจนมีเนตรสังสาระ แล้วสร้างลูกน้อง ที่แปลกๆเก่งๆแบบคาบูโตะ แล้วตั้งองกรใหม่ขึ้นมา

โอโรชิมารุคือ ศัตรูตัวใหม่ของเรื่อง

ส่วนโตะ ก็ชนะโทบิ ควบคุมสัตว์หางได้9ตัว แล้วไปฝึกต่อ จนเป็นพลังสถิตร่าง 10หาง แล้วไปสู้กับโอโรชิมารุ ต่อ *shock*

ออกแนวเพ้อฝัน อิอิ

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 05:29:54 »
เอาง่ายๆ อดีตเราก็ยังไม่รู้ มันต้องย้อนกันอีกยาวถึงที่มา ของทั้ง อุจิวะ และ เช็นจุ
ไหนจะตัวละครอื่นๆอีก ผมว่านี้แค่ 60% ของเรี่องมั้ง โทบิ กับ คาบุโบะ ไม่ตายในสงครามนี้
แน่นอน 100% ผมฟันทิ้ง(ฟันธง) ไหนจะรุ่น 1-2-3-4 มันต้องมีรายละเอียดแน่นอน โตะก็ยังไม่ถึงจุดที่สุดๆ เกะยังไม่มีเนตสังสาระ(มันต้องเบิกได้แน่)
และยังอีกมากมายที่ยังเป็นความลับ มันต้องเฉลยต้นปรายสาเหตุก่อน อย่างต่ำก็ 80 เล่มนะถึงจบ

ทีเขียนมาทั้งหมด คิดเอง มั่วเอง
ถ้าจบพากย์สงครามนี้ นารุโตะ คงหายไปเป็นปีแน่ ถึงตอนนั้น คงเซงไม่น้อยครับ
 *glad* *glad* *glad* *glad* *glad* *glad* *glad* *glad*

Dewonlineaccount

• *
  • เซียน 6 วิถี
    • Soulmanga
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 06:05:40 »
เห้ยไม่ได้ต้องเคลียๆ อย่างน้อยถ้าจะจบ ซาซึเกะเท่านั้นต้องเป็นโฮคาเงะ อุจิวะจะไม่โดนเหยียดหยามคอยโดนแต่คนจ้องจะเอาเนตร
พวกเซนจูพลักใสอุจิวะมาตลอด ว๊าค บ้าอุดมการ์ณมาดาระ ไม่ยุติธรรม เกะต้องฆ่าโตะล้างแค้นให้อุจิว่ะ ถ้าจะจบแบบโตะเกะยังไม่สู้กันไม่ได้ๆ
พวกเซนจูหน่ะครองอำนาจมามากเกินไปถึงเวลาแล้วที่อุจิวะจะเป็นใหญ่ 55555555
*้ั์cool*

แนวรบหุ้มเกระ Busohsensen T.F.O.A.

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 10:07:59 »
สรุปแล้ว ตอนจบ แคว้นนินจาทุกแคว้นจะล่มสลาย  โตะ กับ เกะ ตายทั้งคู่

เพราะมันเคยบอกไว้ ถ้าสุ้กันเราจะตายด้วยกันทั้งคู่  และเซียนเต๋า จะถูกเรียกขึ้นมาด้วยสัมผเวสีคืนชีพ

และกลายเปนพระเจ้าต่อไป   ชาบู ชาบู  *great*

kyo

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 13:49:49 »
แล้วท่านจาชินนี่เป็นใครหรอครับเห็นฮิดันมันพูดก่อนตายครับ ถ้าท่านจาชินมีตัวตนจิงผมว่าคงมีตัวลับๆเทพๆอีกหลายตัวแน่ที่ยังไม่ออกมา ถ้าเป็นยังนั้นยาวแน่กาตูนเรื่องนี้ *dead*
แล้วถ้าเกิดสงครามครั้งนี้พวกตัวร้ายมีคนรอด กาตูนคงมีต่อ แล้วคนที่จะมาเป็นบอสคนต่อไปต้องเหนือกว่ามาดาระ คนที่จะเหนือกว่ามาดาระและเหมาะที่จะเป็นบอสตัวร้ายมากๆคงเป็นลูกชายคนโตของเซียนเต๋าเมื่อเทียบกันแล้วมาดาระก็คือเด็กน้อยดีๆนี่เอง แล้วก็มีลูกน้องระดับตำนานก่อนตั้งหมู่บ้านและแคว้นต่างๆเช่นท่านจาชิน ท่านมูเก็น ท่านอุจิวะ ... ท่านเท็นงู และพวกนินจาที่เกิดก่อนรุ่น1 หรือมาดาระ ขออภัยครับโม้ไปเรื่อยจิงๆไม่มีไรไม่อยากให้กาตูนจบไวอยากให้มีสัก100เล่มเหมือนกาตูนจีน *disappoint*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 14:25:18 โดย kyo »
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

satam

• *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ส. 31 มี.ค. 2012 เวลา 22:19:05 »
ผมก้ไม่อยากให้จบ แต่ถึงโทบิถอดหน้ากากแล้ว เปนไปได้ว่าจะมีภาคที่นารูโตะโตแล้ว แล้วโคโนฮะมารุเข้ามามีบทบาทมากขึ้น นารูโตะกลายเปนวีรบุรุษ แล้วก้มีเรื่องต่างๆเข้ามาอีก  *shock*