หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่มเต็มเกี่ยวกับเนตรสังสาระของนางาโตะ-โทบิ-มาดาระ  (อ่าน 90820 ครั้ง)

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: เพิ่มเต็มเกี่ยวกับเนตรสังสาระของนางาโตะ-โทบิ-มาดาระ
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 14:46:02 »
ผมคิดว่า ตระกูลอุซึมากิ น่าจะสามารถ เบิกเนตรสังสาระได้แน่นอนครับ แต่ต้องมีเงื่อนไขบางอย่างเหมือน ตระกูลอุจิวะเพราะตระกูลอุจิวะทุกคนก็ไม่ได้มีเนตรวงแหวนครบทุกคนเหมือนกันมันขึ้นอยู่กับเงื่อนไขบางอย่างเหมือนกัน แล้วไอ่เงื่อนไขบางอย่างอันนี้ผมก็ไม่รู้  ^^

ถ้าไปดูตอนแรกๆ เค้าจะอธิบายเงี่อนไขในการเบิกเนต แต่ละขั้นไว้
ตอนเกะ นารุโตะ ชากุระ คาคาชิ ไปสู้กับสาบุสะ น้าจะมีอธิบาย (จำผิดก็โทษที่)

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
Re: เพิ่มเต็มเกี่ยวกับเนตรสังสาระของนางาโตะ-โทบิ-มาดาระ
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 21:42:44 »

งั้นเอาตามข้อมูลคุณละกันนะครับ 75ปี ความห่างระหว่างอายุ มาดาระ กับ นางาโตะ นิยังไม่รวมการต่อสู้กับรุ่น 1 อีกนะ ถ้าผมเป็น มาดาระ มีเวลามากถึง 40-50 ปีผมคงไม่มานั่งรอเพื่อที่จะรู้ นางาโตะ หรอกนะครับ *haha* แค่10 ปีแรกผมก็คงเก็บสัตว์หางบุก โคโนะฮะ แล้ว *haha*

ส่วนเรื่อง ทำไมกระบังถึงเป็นแบบนั้น มาดาระ มันถามว่า นิเป็นนินจา กลุ่มใหม่หรือเปล่า ไอ่มัมมี่มันก็ตอบว่า ทำสงครามอยู่ ก็ไม่ได้หมายความว่า มันดาระ มันจะไม่รู้นิครับ ผมว่าอย่างงั้น *้ั์smoking*

clear รึยังครับ ผมขี้เกียจสาธยายแล้ว

หึหึ 65-75 นี่คืออายุอย่างมาก แต่ความจริงอาจน้อยกว่านั้นได้อีกมาก
เลือกเอา75ให้ตัวเองดูน่าเชื่อถือหรอคับ ผมแค่เอามาให้ดูว่าถ้านับอายุมันก็ยังเจอกันได้

ที่ถามว่ามาดาระรอ40-50ปี คิดว่ามาดาระมันตีกับรุ่นหนึ่งตั้งแต่20ขวบหรือไง
ขี้เกียจเถียงด้วยแล้วจ้า เอาสมองมาจำชื่อล๊อคอิน ที่ไม่ควรยุ่งน่าจะสบายกว่า ไม่หนักสมอง

65-75 หรือจะ 80-100 มันก็ไปได้หมดแหละ แต่ที่ผมเอา 75 ก็อ้างอิงมาจากคุณไง *dontknow* แล้วที่บอก มีเวลา 40-50 เนี่ย ลบกันแล้วก็น่าจะราวๆ 25-35 แล้วคุณคิดว่ามันจะตีกันไม่ได้เหรอ 20 ขวบเนี่ยศัพท์บ้านไหนครับ *dontknow* บรรลุนิติแล้วเนี่ยเค้าเรียกกันขวบเหรอ  *dontknow*
แล้วอีกอย่างคุณเป็นคนถามผมเอง ผมก็ตอบของผม *dontknow* แล้วคุณจะเชื่อแบบไหนก็เชื่อไปสิ แต่ผมเชื่อแบบนี้ *dontknow*
ส่วนเรื่อง user เนี่ยจะจำไม่จำก็เรื่องของคุณ *dontknow* สำหรับผมถ้าจะตอบใครผมก็ quote เอา ผมไม่จำเป็นต้องจำอยู่แล้วครับ *้ั์smoking*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 21:54:34 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 22:03:34 »
กระทู้นี้เริ่มอันตรายแล้วอ่ะคับ  ออกทะเลกันดีกว่าา  *bye*     *unbear*

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 22:06:05 »
เอาอย่างนี้ละกันครับ คิดซะว่ามาดาระซึ่งแย่งชิงเซลล์รุ่น 1 มาปลูกถ่ายแล้ว ได้รับพลังกายเซียนของตระกูลเซ็นจุ
เลยทำให้ร่างกายอายุยืนกว่าคนทั่วไป จะ 80 หรือ 100 ก็เป็นไปได้ แถมเซลล์ร่างกายยังฟื้นฟูได้ดีผิดปกติอีก เลยดูหนุ่มตลอดเวลา ไม่แก่ง่ายๆ
เหมือนกับซึนาเดะ อายุ 50+ แล้วยังเหมือน 20+

(ไม่ต้องคิดให้ปวดหัว รู้แค่ว่ามันอายุยืน)

*hoho*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 22:13:12 โดย Jay_Jay »

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
เอาอย่างนี้ละกันครับ คิดซะว่ามาดาระซึ่งแย่งชิงเซลล์รุ่น 1 มาปลูกถ่ายแล้ว ได้รับพลังกายเซียนของตระกูลเซ็นจุ
เลยทำให้ร่างกายอายุยืนกว่าคนทั่วไป จะ 80 หรือ 100 ก็เป็นไปได้ แถมเซลล์ร่างกายยังฟื้นฟูได้ดีผิดปกติอีก เลยดูหนุ่มตลอดเวลา ไม่แก่ง่ายๆ
เหมือนกับซึนาเดะ อายุ 50+ แล้วยังเหมือน 20+

(ไม่ต้องคิดให้ปวดหัว รู้แค่ว่ามันอายุยืน)

*hoho*

แล้วก้ เซ็นจู เปนญาติห่างๆกับ อุสึมากิ ที่อายุยืน  ทำให้เซ็นจู ฮาชิรามะ อายุยืนไปด้วย

หลังจากมาดาระ ขโมยเซลล์ของรุ่น1ไป ก้เลยทำให้ตัวเองอายุยืนขึ้นไปด้วย *number1*

satam

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
ผมคิดว่ามันเปนน้องของมาดาระ