หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่มเต็มเกี่ยวกับเนตรสังสาระของนางาโตะ-โทบิ-มาดาระ  (อ่าน 90781 ครั้ง)

Merry

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
หึหึๆ โทบิคือมาดาระร่างโคลน สู้ด้วยจะ เลอะ มั้ยนี้ ( มุขใครหว่า  *hoho* )

ผมก็คิดอย่างงั้นนะว่า โทบิเป็น มาดาระร่างโคลน หรืออาจจะเป็น น้องชายมาดาระ มากกว่า

แต่มันอาจจะเป็น พ่อเกะ / พ่อมาดาระ / อื่นๆต่างๆนาๆ ก็ได้  ล้วนแล้วแต่ใช้ วิจารณญาน ในการรับชม นะครับ

มาดาระโชว์แล้ว คาบูโตะก็กำลังโชว์  แล้วโทบิจะโชว์อะไร ?  เซล รุ่น 1 2 3 + ตาที่ 3 บนหน้าผาก ดีมั้ย 555

ahingsaka

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ไม่รู้โทบิมีโหมดเซียนมั้ยนี่ 55+

MicMaple

• *
เพิ่มเติมอีกนิดนะครับ
สำหรับ เนตรสังสาระ
ถ้าอ้างอิงวิธีเบิกตามของมาดาระ
เนตรวงแหวน>เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปผา>เนตรกระจกเงาหมื่นบุปผานิรันดร์>มีพลังของเซนจู>เนตรสังสาระ
และ "สามารถสับเปลี่ยนเนตรระหว่าง ธรรมดา เนตรวงแหวน เนตรกระจกเงาหมื่นบุปผานิรันดร์ เนตรสังสาระ ได้"
เป็นเหตุผลที่โทบิและนางาโตะเปลี่ยนเนตรไปมาไม่ได้ เพราะเอาเนตรคนอื่นมาใส่นั่นเอง(โทบิและนางาโตะเอาเนตรมาดาระมาใส่)
นี่คือข้อพิสูจน์ครับว่า เวลาเอาเนตรคนอื่นมาใส่แล้วจะเปลี่ยนโหมดไม่ได้ ก็คงไม่เคยเห็นเนตรโทบิกับนางาโตะโหมดปกติหรือตาดำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 05:42:51 โดย MicMaple »
เมเปิ้ลเถื่อนเซิฟสนุกๆwww.micmaple.net

p@pangja

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ถ้าอ้างอิงวิธีเบิกตามของมาดาระ
เนตรวงแหวน>เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปผา>เนตรกระจกเงาหมื่นบุปผานิรันดร์>มีพลังของเซนจู>เนตรสังสาระ
และ "สามารถสับเปลี่ยนเนตรระหว่าง ธรรมดา เนตรวงแหวน เนตรกระจกเงาหมื่นบุปผานิรันดร์ เนตรสังสาระ ได้"
เป็นเหตุผลที่โทบิและนางาโตะเปลี่ยนเนตรไปมาไม่ได้ เพราะเอาเนตรคนอื่นมาใส่นั่นเอง(โทบิและนางาโตะเอาเนตรมาดาระมาใส่)
นี่คือข้อพิสูจน์ครับว่า เวลาเอาเนตรคนอื่นมาใส่แล้วจะเปลี่ยนโหมดไม่ได้ ก็คงไม่เคยเห็นเนตรโทบิกับนางาโตะโหมดปกติหรือตาดำ
ถ้าสมมุติฐานเรื่องการเอาเนตรมาใส่จะทำให้ปิดโหมดไม่ได้เป็นจริง
ก็มี2กรณีเกี่ยวกับโทบิคือใคร
1.โทบิไม่ใช่คนตระกูลอุจิวะ เพราะไม่เคยมีการปิดโหมดให้เห็น(ถ้าเป็นอิสึนะ ก็ต้องปิดโหมดได้ เหมือนเกะเอาตาอิทาจิมาใส่)
2.โทบิปิดโหมดได้ แต่แค่คนเขียนไม่เคยวาดหรือกล่าวถึงรึเปล่า
ข้อ2อาจจะเป็นไปได้เหมือนกัน โทบิก่อนที่จู่ๆจะออกตัวว่าเป็นมาดาระ ก็แฝงตัวเป็นคนนึงในกลุ่มแสงอุษา
เดอิดาระที่อยู่ด้วยก็ยังไม่เคยเห็นเนตรวงแหวนของโทบิ อันนี้จะอธิบายยังไงดีน้า??

ahingsaka

• *
ผมคิดว่าที่ยังไม่เห็นเนตรวงแหวนของโทบิตอนต้นๆนั้น ผู้เขียนคงตั้งใจจะเปิดเผยตอนท้ายว่ามันมีเนตรวงแหวนด้วยเว้ยเฮ้ย ตอนแรกๆเลยวาดไว้เป็นรูดำๆ แล้วอีกอย่างมันเพิ่งใช้วิชามิติตอนหลังๆเอง เพิ่งจะมาโชว์ของดีตอนที่เราเห็นว่ามันมีเนตรวงแหวน
ส่วนตัวคิดว่าเพื่อเป็นเหตุเป็นผลที่มาของวิชามิติครับ

ผมมีคำถาม 1 ข้อครับ ว่า " โอบิโตะ๊ ก่อนตายใช้วิชามิติได้หรือยัง แล้วก่อนโอบิโต๊ะตายนั้นโทบิเคยปรากฏตัวแล้วใช้วิชามิติหรือยัง ถ้าเนตรที่ใช้วิชามิตินั้นเป็นของโอบิโต๊ะแล้วเอามาตอนที่ยังไม่ได้วิชามิติ แล้วโทบิเอามาเบิกเนตรวิชามิติเองหรอ "
มีเท่านี้ละครับ ด้วยสมมุติฐานที่ว่าตาโทบิเป็นของโอบิโต๊ะนะ ช่วยวิเคราะห์ตามข้างต้นนะครับ เดี๋ยวออกนอกประเด็น

meaw111

• *
พนัน10,000เอา1 โทบิไม่ใช่โอบิโตะ

MicMaple

• *
พนัน10,000เอา1 โทบิไม่ใช่โอบิโตะ
ผมคิดว่าเนตรวงแหวนที่สามารถเคลื่อนย้ายมิติได้ของโทบิ เป็นของโอบิโตะ
ส่วนหนึ่งเพราะคาคาชิก็มีความสามารถเกี่ยวกับการเคลื่อนย้ายมิติเหมือนกัน
แต่คิดว่าไม่ใช่โอบิโตะแน่นอนครับ เป็นเพียงคนๆนึงซึ่งเอาเนตรวงแหวนกับเนตรสังสาระมาใส่
ส่วนตัวคิดว่าเป็นตระกูลเซ็นจูครับ(จากที่เห็นตอนสู้โคนันแขนขาดแล้วไม่เป็นไร น่าจะมีพลังฟื้นฟูตัวเองได้)
เมเปิ้ลเถื่อนเซิฟสนุกๆwww.micmaple.net

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ผมคิดว่าเนตรวงแหวนที่สามารถเคลื่อนย้ายมิติได้ของโทบิ เป็นของโอบิโตะ
ส่วนหนึ่งเพราะคาคาชิก็มีความสามารถเกี่ยวกับการเคลื่อนย้ายมิติเหมือนกัน
แต่คิดว่าไม่ใช่โอบิโตะแน่นอนครับ เป็นเพียงคนๆนึงซึ่งเอาเนตรวงแหวนกับเนตรสังสาระมาใส่
ส่วนตัวคิดว่าเป็นตระกูลเซ็นจูครับ(จากที่เห็นตอนสู้โคนันแขนขาดแล้วไม่เป็นไร น่าจะมีพลังฟื้นฟูตัวเองได้)

เจอแนวร่วมแล้ว  *great*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
คนที่บอกว่า มันดาระ เอาเนตรสังหาระให้ นางาโตะ มั่วจริงครับ *dontknow* มันจะไปได้ให้ตอนไหน สงสัยพวกคุณคงต้องย้อนกลับไปอ่านตอนที่ เพน ยังไม่ตายนะครับ จะได้รู้ว่า นางาโตะ มันเบิก เนตรสังหาระมายังไง *dontknow*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 06:31:40 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Jay_Jay

• *
คนที่บอกว่า มันดาระ เอาเนตรสังหาระให้ นางาโตะ มั่วจริงครับ *dontknow* มันจะไปได้ให้ตอนไหน สงสัยพวกคุณคงต้องย้อนกลับไปอ่านตอนที่ เพน ยังไม่ตายอีก นะครับขอแนะนำ ว่า นางาโตะ มันเบิก เนตรสังหาระยังไง *dontknow*

ผิดแล้วครับ ในเรื่องบอกแล้วว่าโทบิเป็นคนมอบเนตรสังสาระให้นางาโตะ ลองกลับไปอ่านตอนที่มันสู้กับโคนันดูครับ โทบิยืนยันชัดเจนว่าเนตรนี้เป็นของมัน และมันใช้คำว่า "ขอคืน"
นางาโตะเป็นคนของตระกูลอุสึมากิไม่มีความเกี่ยวข้องอะไรกับเซียนเต๋าเลย ไม่น่าจะเบิกเนตรนี้ได้

เนตรนี้ไม่ใช่ของมัน แต่มีคนเอามาใส่ให้ครับ สังเกตจากที่นางาโตะไม่สามารถเปิดปิดเนตรได้ คาเอาไว้แบบนั้น 24 ชม.

ปล.ช่วยบอกหน่อยได้ไหมครับว่านางาโตะเบิกเนตรสังสาระได้ยังไง ผมก็ลืมๆเนื้อเรื่องช่วงนั้นไปแล้ว (เผื่อผมมั่ว)

*disappoint*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 23:24:43 โดย Jay_Jay »

Haroshi

• *
  • ผมมาทำอะไร????
ถ้าสมมุติฐานเรื่องการเอาเนตรมาใส่จะทำให้ปิดโหมดไม่ได้เป็นจริง
ก็มี2กรณีเกี่ยวกับโทบิคือใคร
1.โทบิไม่ใช่คนตระกูลอุจิวะ เพราะไม่เคยมีการปิดโหมดให้เห็น(ถ้าเป็นอิสึนะ ก็ต้องปิดโหมดได้ เหมือนเกะเอาตาอิทาจิมาใส่)
2.โทบิปิดโหมดได้ แต่แค่คนเขียนไม่เคยวาดหรือกล่าวถึงรึเปล่า
ข้อ2อาจจะเป็นไปได้เหมือนกัน โทบิก่อนที่จู่ๆจะออกตัวว่าเป็นมาดาระ ก็แฝงตัวเป็นคนนึงในกลุ่มแสงอุษา
เดอิดาระที่อยู่ด้วยก็ยังไม่เคยเห็นเนตรวงแหวนของโทบิ อันนี้จะอธิบายยังไงดีน้า??

อาจจะเป็น อย่างที่ ท่าน กล่าวก็ได้นะครับโทบิ อาจจะ เปลี่ยนโหมดเนตรวงเเหวน กลับสู่ตาปรกติได้ เเต่คน เขียน ไม่ได้กล่าวถึงก็ได้เเล้ว ก็ อย่างที่คุณเรปบน บอกว่า โทบิ เป็น คู่หู  ของเดอิดาระ มานาน เดอิดาระ ยังไม่เคยเห็นเนตรวงเเหวน ซักครั้ง เพิ่งจะมา เห็น กันในตอนหลังๆ นั้นเองดังนั้น ก็ ยัง เป็น ข้อ พิศูจ ได้อีกอย่างนึงว่า ใน ความ คิดของผม คือโทบิ อาจจะ อาจไช้เนตรวงเเหวนเเล้ว กลับมา สู่โหมด ตา ปรกติๆได้
เรื่อง! นี้ !ถึง !ครู อัง ค ณาเเน่ ๆ!!!!!!

Haroshi

• *
  • ผมมาทำอะไร????
^
^
^
^
^
^
ความคิดเห็นส่วนตัวนะคร๊าบ
เรื่อง! นี้ !ถึง !ครู อัง ค ณาเเน่ ๆ!!!!!!

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
คนที่บอกว่า มันดาระ เอาเนตรสังหาระให้ นางาโตะ มั่วจริงครับ *dontknow* มันจะไปได้ให้ตอนไหน สงสัยพวกคุณคงต้องย้อนกลับไปอ่านตอนที่ เพน ยังไม่ตายนะครับ จะได้รู้ว่า นางาโตะ มันเบิก เนตรสังหาระมายังไง *dontknow*
ไม่ได้มั่วนะครับ ในเรื่องบอกแล้วจริงๆ ว่าโทบิ (ไม่ใช่ มาดาระ นะ) เป็นคนมอบเนตรสังสาระให้นางาโตะ (คุณลองกลับไปอ่านตอน 509 ดู). แต่เนตรสังสาระนั้นอาจจะเป็นเนตรของมาดาระ ที่มาดาระเบิกได้ก่อนตาย แล้วโทบิก็เอาไปให้นางาโตะ (อันนี้ความเห็นส่วนตัว)

แต่มันเอาไปให้ตอนไหนนั้น จุดนี้ผมก็ยังสงสัยมากๆ เพราะในเรื่องยังไม่ได้บอก ว่าเอาไปให้ตอนไหน เอาไปให้ยังไง ... แต่เท่าที่ผมจำได้ นางาโตะ ใช้เนตรสังสาระเป็นครั้งแรก ตอนพ่อแม่มันโดนฆ่าตาย(ตอนที่ 444) และ ใช้ครั้งที่สอง ตอนที่มันกับยาฮิโกะ จะโดนฆ่า(ตอนที่ 372-373) แต่ตอนนั้น มันยังควบคุมพลังไม่ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 09:43:51 โดย iTheStore »
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
@iTheStore

คุณจะเชื่อ โทบิ มันทุกคำพูดเลยรึไง ตอนนั้นมันบอกว่าตัวเองเป็นใคร มันดาระ แล้วตอนนี้ มันดาระ เป็นยังไง กลายเป็นผีสัมภเวสี ถ้ามันจะหลอกพวกคุณว่า เนตรสังหาระ เป็นของมันมันก็ไม่แปลกเลย *dontknow* เป็นนินจาต้องอ่านเกมล่วงหน้าสิคร๊าบ *้ั์smoking*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
เถียงกันไปก้เท่านั้นล่ะคับ  สำหรับคนที่เชื่อ กับ ไม่เชื่อ *dontknow*