หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ตอบให้กระจ่าง โทบิ ไม่ใช่ทั้ง โอบิโตะ และ ซิซุย  (อ่าน 75126 ครั้ง)

banksoi5

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: ตอบให้กระจ่าง โทบิ ไม่ใช่ทั้ง โอบิโตะ และ ซิซุย
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 21:31:50 »
อุจิวะ ... *haha*

junior_rokierose@hotmail.

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ตอบให้กระจ่าง โทบิ ไม่ใช่ทั้ง โอบิโตะ และ ซิซุย
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 22:38:58 »
โทบิคือ อาซูจิโกะ คารูอึ เป็นตระกูลที่เป็นญาติห่างๆของตระกูลอุจิว่ะคับ *hoho*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 07:21:04 »
โทบิคือ อาซูจิโกะ คารูอึ เป็นตระกูลที่เป็นญาติห่างๆของตระกูลอุจิว่ะคับ *hoho*

คารูอึ  *้ั์shock2* คารูอึเลยเหรอครับ เหม็นแย่เลย *hoho*ล้อเล่นนะครับ *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 07:28:54 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

banksoi5

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 21:16:54 »
ตอบให้กระจ่างกว่า
Tobi = Uchiha Asuji
อุจิวะ อซึจิ ผมามาอ่านให้ฮา
เป็น
อุจิวะ ... เฉยๆ
 *dontknow*

kyo

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 10:33:41 »
ขออนุญาติออกความเห็นหน่อยนะครับ ความเห็นส่วนตัวอย่าว่ากันนะ ผมคิดว่าโทบิคือ โอบิโตะ ตอนแรกผมก็คิดเหมือนคนอื่นๆ คือน้องมาดาระ อุจิวะคางามิ ร่างโคลนมาดาระ และอีกหลายๆคนแบบที่ทุกคนคิด ด้วยเหตุผลหลายหลายประการที่เพื่อนๆวิเคราะห์ แต่พอมาเจอตอนนี้ที่นารุโตะ สู้กับ โทบิอยู่แล้วคาคาชิกับไกโผล่มาช่วยผมเลยตัดเหตุผลทุกอย่างออกไปหมด พุ่งเป้าไปที่โอบิโตะคนเดียวเลย เพราะคิดว่าที่อาจารย์ให้คาคาชิกับไกมาช่วยนารุโตะในฉากนี้เหตุผลเดียวก็คือ โทบิคือโอบิโตะ เพราะสมมุติโทบิถอดหน้ากากออกมาแล้วเป็นโอบิโตะแต่ไกกับคาคาชิไม่ได้อยู่ที่นี่ มีแค่นารุโตะคนเดียว อาจารย์คงจะเดินเรื่องต่อได้แต่เม่งๆอยู่เพราะนารุโตะไม่รู้จักโอบิโตะ จะให้ถามว่าทำไม่ถึงก่อสงครามแบบนี้มันก็ยังไงๆอยู่เพราะคนไม่รู้จักกันจะถามทำไม แต่ไกกับคาคาชิมาอยู่ในตอนนี้ด้วยเพื่อที่จะได้ถาม โอบิโตะหรือเพื่อนของตัวเองว่า why ทำไม you ทำแบบนี้มันถึงจะสมเหตุสมผลมากกว่านะครับแล้วโอบิโตะก็เล่าทุกอย่างให้เพื่อนตัวเองฟังว่าเพราะอะไร ทุกอย่างก็ได้รับการเปิดเผยเฉลยจากโอบิโตะ แต่ถ้าไกกับคาคาชิไม่อยู่ที่นี่ โอบิโตะจะอธิบายเหตุผมให้ไอโตะฟังไปทำไม จิงไหมครับผมเลยคิดว่าโทบิคือโอบิโตะโดยตัดเหตุผลที่เพื่อนๆวิเคราะห์กันมาออกไปหมด ความเห็นส่วนตัวนะครับย้ำไว้ก่อน kof xiii _/\_
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 11:36:39 »
ขออนุญาติออกความเห็นหน่อยนะครับ ความเห็นส่วนตัวอย่าว่ากันนะ ผมคิดว่าโทบิคือ โอบิโตะ ตอนแรกผมก็คิดเหมือนคนอื่นๆ คือน้องมาดาระ อุจิวะคางามิ ร่างโคลนมาดาระ และอีกหลายๆคนแบบที่ทุกคนคิด ด้วยเหตุผลหลายหลายประการที่เพื่อนๆวิเคราะห์ แต่พอมาเจอตอนนี้ที่นารุโตะ สู้กับ โทบิอยู่แล้วคาคาชิกับไกโผล่มาช่วยผมเลยตัดเหตุผลทุกอย่างออกไปหมด พุ่งเป้าไปที่โอบิโตะคนเดียวเลย เพราะคิดว่าที่อาจารย์ให้คาคาชิกับไกมาช่วยนารุโตะในฉากนี้เหตุผลเดียวก็คือ โทบิคือโอบิโตะ เพราะสมมุติโทบิถอดหน้ากากออกมาแล้วเป็นโอบิโตะแต่ไกกับคาคาชิไม่ได้อยู่ที่นี่ มีแค่นารุโตะคนเดียว อาจารย์คงจะเดินเรื่องต่อได้แต่เม่งๆอยู่เพราะนารุโตะไม่รู้จักโอบิโตะ จะให้ถามว่าทำไม่ถึงก่อสงครามแบบนี้มันก็ยังไงๆอยู่เพราะคนไม่รู้จักกันจะถามทำไม แต่ไกกับคาคาชิมาอยู่ในตอนนี้ด้วยเพื่อที่จะได้ถาม โอบิโตะหรือเพื่อนของตัวเองว่า why ทำไม you ทำแบบนี้มันถึงจะสมเหตุสมผลมากกว่านะครับแล้วโอบิโตะก็เล่าทุกอย่างให้เพื่อนตัวเองฟังว่าเพราะอะไร ทุกอย่างก็ได้รับการเปิดเผยเฉลยจากโอบิโตะ แต่ถ้าไกกับคาคาชิไม่อยู่ที่นี่ โอบิโตะจะอธิบายเหตุผมให้ไอโตะฟังไปทำไม จิงไหมครับผมเลยคิดว่าโทบิคือโอบิโตะโดยตัดเหตุผลที่เพื่อนๆวิเคราะห์กันมาออกไปหมด ความเห็นส่วนตัวนะครับย้ำไว้ก่อน kof xiii _/\_

ไม่หรอกครับ เหตุผลแค่นี้มันไม่พอ ที่อาจารย์จับ คาคาชิ มาอยู่ในการต่อสู้กับโทบิ มันสื่อได้อีกหลายอย่าง เช่น ครูมาช่วยลูกศิษย์ โตะถึงจะมีพลัง
แต่ก็ขาดความสุขุม ใจเย็น ตรงนี้คาคาชิมันก็ช่วยๆเตือนได้
แต่ผมก็พอจะเดาออกเเล้วว่า อาจารย์จับคาคาชิมาสู้ด้วยเพื่ออะไร ผมเดาว่า อีกไม่น่าเดี๋ยวโทบิก็จะไล่ต้อนโตะจนมุม และคนที่ช่วยไว้ก็คงจะเป็นไก โดยไกอาจจะ
ยอมเปิดประตูที่ 8 เพื่อเอาพลังมหาศาลมาช่วย แต่แลกกับชีวีตของตัวเอง และคาคาชิก็คงจะมาเพื่อดราม่ากับไกนั่นแหละ เพราะสองคนนี้เป็นเพื่อนกัน
เซ้นส์ผมมันบอกว่าอีกไม่นานเดี๋ยวไกต้องตายแน่นอน

*disappoint* *dead*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 12:44:54 »
ครับ ผมก็คิดไปต่างๆนาๆ แล้วเหมีอนกัน หาเหตุผมที่โอบิโตะทำสงคราม แล้วใช้นามของมาดาระ
 *shock* *shock* *shock* *shock* *shock*
แรงจูงที่ผมคิด ที่มาดาระใช้ คือการตายของรินในสงครามนินจา เป็นคนที่โอบิโตะรัก แล้วอีกหนื่งคือ
ความคิดที่แตกต่างและสวนทาง เลยอาจจะเปลี่ยนแผนเนตของมาดาระ ให้เป็นในแนวทางที่เค้าคิด

ยังไงผมก็ยังเชื่อว่า โทบิ คือ โอบิโตะ
 *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow*

kyo

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 13:41:23 »
ผมก็คิดเหมือนคุณ JAY JAY ว่ายังไงไกก็ต้องเปิดประตูไคมงที่8 แล้วตายเพราะแฟนๆทุกคนก็อยากเห็นเหมือนกันว่าประตูด่านที่8เป็นยังไงเทพขนาดไหน แต่ผมก็ยังไม่ตัดความคิดที่ว่าโทบิคือโอบิโตะ เหตุผลอ้างอิงผมอาจจะไม่มี เพราะยิ่งหาข้อมูลมาอ้างก็จะมีข้อมูลอื่นมาแย้งได้อยู่ดีและถึงโทบิเปิดหน้ากากออกมาตอนนี้โทบิจะเปนใครก็ตาม น้องมาดาระ ร่างโคลน คางามิ ลูกรุ่น1 ผมว่ามันก็สมเหตุสมผลทั้งนั้น ผมจิงโฟกัสไปที่คนเขียนเลย เดาใจคนเขียนเลยว่าต้องการอะไร ประจวบเหมาะกับอาจารย์เอาไกกับคาคาชิมา ในฉากนี้ ผมเลยเดาใจคนเขียนไปแบบนั้นเลยครับ
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 14:07:55 »
โอบิโตะ รุ่นเดียวกันกับ คาคาชิ
ตอนเปิดหน้ากาก ก็เห็นนิ ว่ามมีรอยยน เเสดงว่า เป็นคนเเกเเน่นอน

เเล้วยังจะมายืนยันได้อีกว่า เป็นโอบิโตตะหรอ

วิเคราะห์หน่อยคร้าฟฟฟ ไม่ใช้เอาเเต่ความรุ้สึกตัวเอง

koratdevil3

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 14:53:20 »
ตอนหน้าน่าจะถึงคิวโตะ บู้    ทีนี้แหละ โบบิเอ่ย  หน้ากากแกได้ถูกถอดออกแน่ๆ  ปล.  ถ้าหน้ากากถูกเปิดออกนี้  แฟนๆคงหมดลุ้นแน่ๆ  อิอิ *number1* *number1*

kyo

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 15:08:56 »
โอบิโตะ รุ่นเดียวกันกับ คาคาชิ
ตอนเปิดหน้ากาก ก็เห็นนิ ว่ามมีรอยยน เเสดงว่า เป็นคนเเกเเน่นอน

เเล้วยังจะมายืนยันได้อีกว่า เป็นโอบิโตตะหรอ

วิเคราะห์หน่อยคร้าฟฟฟ ไม่ใช้เอาเเต่ความรุ้สึกตัวเอง
ผมไม่ค่อยจะมาโพสแล้วจะคอยอ่านอย่างเดียวเพราะกัวคนประเภทนี้แหละครับ คุณว่าผมคิดแต่ความเห็นส่วนตัวโดนจะให้เชื่อในตามความคิดของคุณหรอครับ ทุกคนย่อมมีความคิดของตัวเอง คุณคิดแบบนั้นผมก็ไม่ได้ว่าอะไร ไม่ผิดอยู่แล้ว ละตอนหน้ากากแตกหน้าโทบิเหี่ยว แต่อาจจะไม่ใช่รอยเหี่ยวจากอายุก็ได้ ผู้เขียนอาจจงใจ หลอกผู้อ่านอยู่ก็ได้ว่าโทบินั้นแก่แล้ว แต่อาจเปนรอยที่เกิดจากอย่างอื่นก็ได้ ซึ่งนี่ก็เป็นความเห็นส่วนตัวคุณจะมาปิดกั้นคนอื่นก็ไม่ถูกนะครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 15:15:33 »
เค้ามีไว้แสดงความคิดเห็น และเอาข้อมูลมาแชร์กัน ไม่ใช่หรอคับ *้ัdoubt*

ก้เอาข้อมูลของหลายๆคน มาแบ่งปันกัน และตั้งข้อสงสัย

แต่พูดถึง โอบิโตะ ตอนโทบิ มาบุกโคโนะฮะ พร้อมกับ9หาง คาคาชิยังเด็กอยุ่เลย

โอบิโตะเปนเพื่อนรุ่นเดียวกับคาคาชิ เพราะงั้นอายุน่าจะเท่ากัน ไม่น่าจะมีทางไปสู้กับรุ่น4ได้หรอกคับ

แล้วก้ มันจะรุ้เรื่องที่ผนึกอ่อนแรงตอนคลอดลูก  ทั้งๆที่ตัวมันเองก้ยังเด็กอยุ่เลย

เพราะงั้นผมเลยคิดว่า ไม่น่าจะใช่ โอบิโตะ คับ

[email protected]

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 15:19:06 »
 *shock*ผมว่ามันไม่ใช้ทั้ง โอบิโตะ และ ซิซุย แต่ มัน คือ อุจิวะ คางามิ ( รุ่นเดียวกับ ดันโซและรุ่นที่ 3 )  *number1*
ข้อสังเกตอีกอย่างคือ

ตัวละครที่ปรากฏชื่อ ส่วนมากจะมีบทบาทเสมอ

"อุจิวะ คางามิ" ที่มีรูปและชื่อปรากฏนั้น
หากจะให้หายไปจากสารบบเลย ก็ดูจะยังไงอยู่

และที่สำคัญเป็นสายเลือดเนตรวงแหวน
ที่ดูจะเชื่อมโยงกับ โทบิ ด้วยนี่สิ
ทั้งอายุกับช่วงเหตุการณ์ที่เกิด ก็สมเหตุสมผลอยู่
v
v
v vvv

ตอนนี้เก้าหางบุกโคโนฮะ
ทุกคนอยู่ครบยกเว้น

อุจิวะ คางามิ
ชิมูระ ดันโซ
v
v
v

แหะๆ ถ้าผิด ก็อย่า ว่ากันเลยน่ะคับ  *glad*

Cr.http://clanvamp.com/newvamp/boardread.php?topic=2511

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 18:02:35 โดย [email protected] »

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 15:21:50 »
ใช่ๆ  เพราะคางามิ เปนคนที่ไม่อยุ่ ตอนที่โทบิพา9หางบุกถล่มโคโนะฮะ

แต่ก้ไม่รุ้ว่าจะใช่รึป่าว คิดละปวดหัว  *้ั์noooo*

[email protected]

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 15:39:37 »
เอามาให้ดูเล่นๆ ฮ่า อย่าโกรธผม น่ะ   *glad*