หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ตอบให้กระจ่าง โทบิ ไม่ใช่ทั้ง โอบิโตะ และ ซิซุย  (อ่าน 75129 ครั้ง)

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ตอบให้กระจ่าง โทบิ ไม่ใช่ทั้ง โอบิโตะ และ ซิซุย
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 16:07:37 »
กระทู้ข้างบน ผมว่าหลักฐานที่คุณเอามาอ้าง มันก็มีน้ำหนักดี ทำเอาผมเกือบเชื่อไปเลย แต่พอผมลองคิดดีๆแล้วมันก็ไม่น่าจะใช่คางามิหรอก
ขอแย้งตามความคิดผมนะครับ

1. คางามิไม่ได้เข้าร่วมการต่อสู้ครั้งนั้นก็จริง แต่อุจิวะคนอื่นๆ ก็ไม่ได้เข้าร่วมด้วยเช่นกัน เพราะฉะนั้นไม่แปลกหรอกครับ ผมว่าถ้ามีคางามิอยู่ด้วยเนี่ยสิ ถึงจะแปลก
ถ้า อาจารย์วาดรูปคางามิลงไปด้วย เชื่อว่าต้องมีคนสงสัยแน่นอน ว่าทำไมไอนี่ถึงเป็นอุจิวะคนเดียวที่มาช่วยรุ่น 3 สู้กับเก้าหาง

2. ความสัมพันธ์ของอุจิวะกับหมู่บ้านเริ่มไม่ดีมาตั้งแต่สมัยรุ่น 2 แล้ว เพื่อแสดงถึงความไว้เนื้อเชื่อใจอุจิวะ รุ่น 2 จึงมอบหน้าที่อันสำคัญให้ ซึ่งก็คือหน่วยตำรวจประจำหมูบ้าน
แต่ความจริงแล้ว มันเหมือนเป็นการกักบริเวณต่างหาก ทำเพื่อให้ตระกูลอุจิวะมารวมกันในที่ๆเดียว เพื่อจะได้จับตามองง่าย ซึ่งคางามิเอง ตอนนั้นก็คงจะอยู่รวมกับตระกูลตัวเองเหมือนกัน
ดังนั้นไม่แปลกที่คางามิไม่ได้อยู่ในการต่อสู้ครั้งนั้น

3. คางามิเป็นตัวละครที่มีข้อมูลน้อยมาก ผมไม่ให้ความเป็นไปได้เท่าไหร่ อาจารย์ที่วางเรื่องมาอย่างดี ไม่น่าจะให้โทบิคือตัวละครที่มีข้อมูลน้อยขนาดนี้ โทบิเป็นตัวละครที่ยังไม่มีการเปิดเผยตัวตนมาเกือบปีแล้ว
ต้องเป็นใครซักคนที่ทำให้เราตะลึงได้ แต่สำหรับคางามิ มันขาดความรู้สึกนั้นมากเลยครับ พูดตามตรง แต่ก่อนพอคนพูดถึงคางามิกัน ผมก็จำไม่ได้ว่ามันเป็นใครจนกระทั่งบังเอิญอ่านเจอ
ถ้าเฉลยขึ่นมาว่าโทบิเป็นใคร รับรอง แฟนๆหลายคนที่ข้อมูลไม่แน่นแบบเรา ต้องงงกันเป็นเเถบๆว่า "ไอเบื๊อก คางามิ นี่เป็นใครฟะ ไม่เห็นรู้จัก อ่านข้ามป่าวหว่า"

[email protected]

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ตอบให้กระจ่าง โทบิ ไม่ใช่ทั้ง โอบิโตะ และ ซิซุย
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 16:58:04 »
กระทู้ข้างบน ผมว่าหลักฐานที่คุณเอามาอ้าง มันก็มีน้ำหนักดี ทำเอาผมเกือบเชื่อไปเลย แต่พอผมลองคิดดีๆแล้วมันก็ไม่น่าจะใช่คางามิหรอก
ขอแย้งตามความคิดผมนะครับ

1. คางามิไม่ได้เข้าร่วมการต่อสู้ครั้งนั้นก็จริง แต่อุจิวะคนอื่นๆ ก็ไม่ได้เข้าร่วมด้วยเช่นกัน เพราะฉะนั้นไม่แปลกหรอกครับ ผมว่าถ้ามีคางามิอยู่ด้วยเนี่ยสิ ถึงจะแปลก
ถ้า อาจารย์วาดรูปคางามิลงไปด้วย เชื่อว่าต้องมีคนสงสัยแน่นอน ว่าทำไมไอนี่ถึงเป็นอุจิวะคนเดียวที่มาช่วยรุ่น 3 สู้กับเก้าหาง

2. ความสัมพันธ์ของอุจิวะกับหมู่บ้านเริ่มไม่ดีมาตั้งแต่สมัยรุ่น 2 แล้ว เพื่อแสดงถึงความไว้เนื้อเชื่อใจอุจิวะ รุ่น 2 จึงมอบหน้าที่อันสำคัญให้ ซึ่งก็คือหน่วยตำรวจประจำหมูบ้าน
แต่ความจริงแล้ว มันเหมือนเป็นการกักบริเวณต่างหาก ทำเพื่อให้ตระกูลอุจิวะมารวมกันในที่ๆเดียว เพื่อจะได้จับตามองง่าย ซึ่งคางามิเอง ตอนนั้นก็คงจะอยู่รวมกับตระกูลตัวเองเหมือนกัน
ดังนั้นไม่แปลกที่คางามิไม่ได้อยู่ในการต่อสู้ครั้งนั้น

3. คางามิเป็นตัวละครที่มีข้อมูลน้อยมาก ผมไม่ให้ความเป็นไปได้เท่าไหร่ อาจารย์ที่วางเรื่องมาอย่างดี ไม่น่าจะให้โทบิคือตัวละครที่มีข้อมูลน้อยขนาดนี้ โทบิเป็นตัวละครที่ยังไม่มีการเปิดเผยตัวตนมาเกือบปีแล้ว
ต้องเป็นใครซักคนที่ทำให้เราตะลึงได้ แต่สำหรับคางามิ มันขาดความรู้สึกนั้นมากเลยครับ พูดตามตรง แต่ก่อนพอคนพูดถึงคางามิกัน ผมก็จำไม่ได้ว่ามันเป็นใครจนกระทั่งบังเอิญอ่านเจอ
ถ้าเฉลยขึ่นมาว่าโทบิเป็นใคร รับรอง แฟนๆหลายคนที่ข้อมูลไม่แน่นแบบเรา ต้องงงกันเป็นเเถบๆว่า "ไอเบื๊อก คางามิ นี่เป็นใครฟะ ไม่เห็นรู้จัก อ่านข้ามป่าวหว่า"

มันก็ถูกที่คุณพูดแต่ผมขอเสนออะไรหน่อย
1.คุณบอกว่า ตระกูลอุจิวะไม่ได้เข้าร่วมสงคราม ดังนั้น จึงทำให้คนในตระกูลอุจิวะไม่ต้องเป็นที่สงสัย จึงทำให้ อุจิวะ คางามิ สามารถ ไปที่ไหนก็ได้ ถูกมั้ย ?
ถึงจะไม่อยู่ในหมู่บ้านก็เหอะ
2.ตอนที่ 502 ใน cartooniverse.co.uk ทำไมอิทาจิถึงพูด ว่า "ทำไมพ่อแม่ต้องออกไปข้างนอกในเวลาแบบนี้ด้วย" ซึ่่งมันเป็นเวลาเดียวกับที่เก้าหางออกมา
แล้วถ้าตระกูลอุจิวะไม่ได้เข้าร่วมสงครามแล้วพ่อแม่อิทาจิไปไหนและคนในตระกูลอุจิวะไปอยู่ที่ไหน ? ไม่มีใครทราบ
3.ที่คุณบอกมันก็ถูกว่า อุจิวะ คางามิ ข้อมูลน้อยคงไม่มีใครรู้ แต่อย่าลืมการ์ตูนนารูโตะถ้าเราไม่อ่านให้เข้าใจดีๆ ก็งงเหมือนกัน ถูกมั้ย แล้วถ้าเป็นตัวละครลับจึงทำให้มีข้อมูลน้อยซึ่งทำให้คนเดายากแล้วมีความอยากจะรู้ขึ้นมาก็ต้องติดตามเรื่อย ๆ แต่อย่าลืม อาจารย์Masashi  สามารถทำให้เรื่องเกี่ยวโยงกันได้หมดน่ะครับ จริงมั้ย?

แต่ก็อย่างว่าผมไม่ได้เป็นคนวาดผมไม่รู้เรื่องอะไรทำได้เต็มที่ก็แค่หาข้อมูลแล้วนำมารวมกันเลยเดาออกมาเป็นอย่างงี้ถ้าข้อมูลผมผิดพลาดอะไรก็ขออภัยด้วนะ่ครับ *glad*

*glad* อย่าโกรธกันเด้อแค่ความคิดเห็นส่วนตัว  *glad*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 00:46:21 โดย [email protected] »

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 17:04:55 »
อย่าไปคิดเลยครับว่า โทบิ เป็นใครอะ แค่คิก็ปวดกระบาลแล้ว *haha* มู้นี้แค่ตอบให้กระจ่างว่า ไม่ใช่ทั้ง ซิซุย และ โอบิโตะ เท่านั้นผมก็แค่ตอบเผื่อท่านนักอ่าน นารูโตะ ให้เก็บไปคิดก็เท่านั้นครับ *number1*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

[email protected]

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 17:11:48 »
อย่าไปคิดเลยครับว่า โทบิ เป็นใครอะ แค่คิก็ปวดกระบาลแล้ว *haha* มู้นี้แค่ตอบให้กระจ่างว่า ไม่ใช่ทั้ง ซิซุย และ โอบิโตะ เท่านั้นผมก็แค่ตอบเผื่อท่านนักอ่าน นารูโตะ ให้เก็บไปคิดก็เท่านั้นครับ *number1*
คับผมคุณพูดถูก *number1*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 17:20:18 »
ผมขอค้านอย่างแรงคับที่คุณ [email protected] กล่าวมา

ว่าจารย์แกเค้าเขียนให้เรื่องมันเชื่อมโยงกัน (ตอนนี้ผมงงจนปวดกบาลละคับ)*haha* *haha*

เพราะนางาโตะ มีเนตรสังสาระได้ไง จารย์แกก้ยังไม่บอก

ไหนจะเรื่อง พลังของ2ตระกูล  ทั้งๆที่เซียนเต๋า ที่เป็นคนแบ่งพลังให้ลูก2คน มีเนตรสังสาระ
ทำไม โทบิ ที่บอกกับโคนันว่าตัวเองมีพลังของทั้ง2ตระกูล
ทำไมถึงไม่มีสังสาระตั้งแต่แรก ต้องมาเอาจากนางาโตะไป
เพราะการเอาพลังของ2อย่างมารวมกัน น่าจะทำให้มีพลังเหมือนเซียนเต๋าสิ
เพราะมาดาระเอง ที่เอาเซลล์ของรุ่น1(พลังของเซ็นจู)มา
ก้มีสังสาระเหมือนกัน แถมมันยังบอกว่าเบิกได้ก่อนตาย
ก่อนหน้านั้นมันก้ไปสุ้กับรุ่น1และขโมยเซลล์มาแล้ว ซึ่งเซลล์นั่นน่าจะทำให้เบิกสังสาระได้
หรือว่าที่โทบิไม่มีก้เพราะเอาเนตรให้นางาโตะไปจิงๆ
แล้วถ้าโทบิมันมีสังสาระตั้งแต่แรก กับพลังของเซ็นจูที่มันเคยบอกโคนันไว้
ไม่น่าจะต้องให้แสงอุษารวบรวมสัตว์หางหรอก มันคนเดียวก้น่าจะรวมได้ครบล่ะนะ
แถมถ้ามีพลังระดับนั้น ถล่มไปทีละแคว้นดีกว่า ไม่ต้องเสนอหน้าไปบอก5คาเงะหรอกว่าจะทำอะไร

ยาวเกินไปมั้ยวะเนี่ย  *haha* *haha* *haha*

sattkon

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 17:30:53 »
ผมขอค้านอย่างแรงคับที่คุณ [email protected] กล่าวมา

ว่าจารย์แกเค้าเขียนให้เรื่องมันเชื่อมโยงกัน (ตอนนี้ผมงงจนปวดกบาลละคับ)*haha* *haha*

เพราะนางาโตะ มีเนตรสังสาระได้ไง จารย์แกก้ยังไม่บอก

ไหนจะเรื่อง พลังของ2ตระกูล  ทั้งๆที่เซียนเต๋า ที่เป็นคนแบ่งพลังให้ลูก2คน มีเนตรสังสาระ
ทำไม โทบิ ที่บอกกับโคนันว่าตัวเองมีพลังของทั้ง2ตระกูล
ทำไมถึงไม่มีสังสาระตั้งแต่แรก ต้องมาเอาจากนางาโตะไป
เพราะการเอาพลังของ2อย่างมารวมกัน น่าจะทำให้มีพลังเหมือนเซียนเต๋าสิ
เพราะมาดาระเอง ที่เอาเซลล์ของรุ่น1(พลังของเซ็นจู)มา
ก้มีสังสาระเหมือนกัน แถมมันยังบอกว่าเบิกได้ก่อนตาย
ก่อนหน้านั้นมันก้ไปสุ้กับรุ่น1และขโมยเซลล์มาแล้ว ซึ่งเซลล์นั่นน่าจะทำให้เบิกสังสาระได้
หรือว่าที่โทบิไม่มีก้เพราะเอาเนตรให้นางาโตะไปจิงๆ
แล้วถ้าโทบิมันมีสังสาระตั้งแต่แรก กับพลังของเซ็นจูที่มันเคยบอกโคนันไว้
ไม่น่าจะต้องให้แสงอุษารวบรวมสัตว์หางหรอก มันคนเดียวก้น่าจะรวมได้ครบล่ะนะ
แถมถ้ามีพลังระดับนั้น ถล่มไปทีละแคว้นดีกว่า ไม่ต้องเสนอหน้าไปบอก5คาเงะหรอกว่าจะทำอะไร

ยาวเกินไปมั้ยวะเนี่ย  *haha* *haha* *haha*

รู้สึกจะมีบอกแล้วนิครับว่า นางาโตะ เบิกเนตรสังหาระ มายังไง ลองไปดูตอน นารูโตะ สู้กับเพน หรือ ไม่ก็ตอน จิไรยะ ตาย

แต่ขออธิบายให้เข้าใจก่อนนะครับ เรื่องเนตร ในเรื่องมันเคยบอกว่า มีพลังอยู่ 2 อย่างคือ ดวงตาแห่งเนตร และ กายแห่งเนตร
ซึ่งหลายๆคนไปคิดว่า พอได้ เนตรสังหาระ แล้วจะมีพลังเทียบเท่าเซียนเต๋า มันไม่ใช่เลยครับ เพราะพลัง กายแห่งเนตร อยู่ที่ นารูโตะ *้ัread*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 17:56:05 »

รู้สึกจะมีบอกแล้วนิครับว่า นางาโตะ เบิกเนตรสังหาระ มายังไง ลองไปดูตอน นารูโตะ สู้กับเพน หรือ ไม่ก็ตอน จิไรยะ ตาย

แต่ขออธิบายให้เข้าใจก่อนนะครับ เรื่องเนตร ในเรื่องมันเคยบอกว่า มีพลังอยู่ 2 อย่างคือ ดวงตาแห่งเนตร และ กายแห่งเนตร
ซึ่งหลายๆคนไปคิดว่า พอได้ เนตรสังหาระ แล้วจะมีพลังเทียบเท่าเซียนเต๋า มันไม่ใช่เลยครับ เพราะพลัง กายแห่งเนตร อยู่ที่ นารูโตะ *้ัread*
ผมนึกออกละ ตอนที่มันใช้เนตรครั้งแรกเปนเพราะ ยาฮิโกะตาย
ไม่ใช่หรอคับ  เหมือนเกะที่เบิกเนตรได้เพราะนารูโตะจะโดนฮาคุฆ่า

แต่ที่สงสัยคือ ทำไม นางาโตะถึงสามารถมีเนตรสังสาระได้แบบไม่ต้องทำอะไรเลย
ไม่ต้องดิ้นรนไปขโมยเซลล์ของรุ่น1 เหมือนมาดาระ  ไม่ได้มีเนตรวงแหวนอีก
ทั้งๆที่ ลูกของเซียนเต๋าเอง มีพลังทั้งเนตรเซียนและกายเซียน
จากที่เห็น มาดาระ มีเนตรเซียน  ไปขโมยเซลล์ของรุ่น1ที่มีกายเซียนมา
แล้วเอามารวมกัน จะมีเนตรสังสาระแบบในตอนนี้ก้ไม่แปลก

แต่นางาโตะ เบิกได้แบบไม่ต้องทำอะไรเลย หรือว่านางาโตะ จะเป็นลูกลับๆของเซียนเต๋า *้ัdoubt*
ส่วนโทบิ มันก้ยังไงๆอยุ่นะ รุ้สึกว่ามันแปลกๆอ่ะ  ทั้งๆที่ตอนแรกตัวเองมีแต่เนตรวงแหวน
แล้วมันบอกว่ามันมีพลังของทั้ง2ตระกูล ถ้ามีจิงๆ คือเอาพลังของ2ตระกูลมารวมกันแบบมาดาระ
ทำให้มีเนตรสังสาระ มันก้ไม่แปลกเท่าไหร่  แต่นี่พวกไปเอามาจากนางาโตะ
เลยคิดได้ว่า มันไม่น่าจะมีสังสาระอยุ่ตั้งแต่แรก

แล้วพลัง2อย่างที่ว่า ก้คือ กายแห่งเซียน กับ เนตรแห่งเซียน ไม่ใช่หรอคับ *้ัdoubt*

แล้วก้ ตอนที่โทบิใช้ อิซานางิ ตอนสู้กับโคนัน ตามันปิดหรือป่าวคับ ใครจำได้ช่วยบอกที
หรือไม่ก้แปะรูปหรือบอกตอนมาหน่อยคับ ผมจะกลับไปอ่านดู

sattkon

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 21:37:54 »

ผมนึกออกละ ตอนที่มันใช้เนตรครั้งแรกเปนเพราะ ยาฮิโกะตาย
ไม่ใช่หรอคับ  เหมือนเกะที่เบิกเนตรได้เพราะนารูโตะจะโดนฮาคุฆ่า

แต่ที่สงสัยคือ ทำไม นางาโตะถึงสามารถมีเนตรสังสาระได้แบบไม่ต้องทำอะไรเลย
ไม่ต้องดิ้นรนไปขโมยเซลล์ของรุ่น1 เหมือนมาดาระ  ไม่ได้มีเนตรวงแหวนอีก
ทั้งๆที่ ลูกของเซียนเต๋าเอง มีพลังทั้งเนตรเซียนและกายเซียน
จากที่เห็น มาดาระ มีเนตรเซียน  ไปขโมยเซลล์ของรุ่น1ที่มีกายเซียนมา
แล้วเอามารวมกัน จะมีเนตรสังสาระแบบในตอนนี้ก้ไม่แปลก

แต่นางาโตะ เบิกได้แบบไม่ต้องทำอะไรเลย หรือว่านางาโตะ จะเป็นลูกลับๆของเซียนเต๋า *้ัdoubt*
ส่วนโทบิ มันก้ยังไงๆอยุ่นะ รุ้สึกว่ามันแปลกๆอ่ะ  ทั้งๆที่ตอนแรกตัวเองมีแต่เนตรวงแหวน
แล้วมันบอกว่ามันมีพลังของทั้ง2ตระกูล ถ้ามีจิงๆ คือเอาพลังของ2ตระกูลมารวมกันแบบมาดาระ
ทำให้มีเนตรสังสาระ มันก้ไม่แปลกเท่าไหร่  แต่นี่พวกไปเอามาจากนางาโตะ
เลยคิดได้ว่า มันไม่น่าจะมีสังสาระอยุ่ตั้งแต่แรก

แล้วพลัง2อย่างที่ว่า ก้คือ กายแห่งเซียน กับ เนตรแห่งเซียน ไม่ใช่หรอคับ *้ัdoubt*

แล้วก้ ตอนที่โทบิใช้ อิซานางิ ตอนสู้กับโคนัน ตามันปิดหรือป่าวคับ ใครจำได้ช่วยบอกที
หรือไม่ก้แปะรูปหรือบอกตอนมาหน่อยคับ ผมจะกลับไปอ่านดู

นางาโตะ เป็นลููกเซียนเต๋า อันนี้ผมก็ไม่ทราบเลยนะครับ และก็การที่ มันดาระ เบิก เนตรสังหาระ ได้นิ รู้จะยังไม่เปิดเผยอย่างเป็นทางการนะครับ

ส่วน โทบิ นิผม..... *disappoint* โปรดอย่าถาม...ว่าโบทิเป็นใคร เมื่อในอดีต.... *rip* *haha*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 22:00:50 »
^
^
^

เอ่อ . . . โทบิ หรือ โบทิกันแน่คับ  *haha* *haha*

banksoi5

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 22:06:49 »
ณ วันนี้ในความคิดของผมว่าโทบิ คือใคร ตอนนี้คงเหลือตัวเลือกเท่านี้
 -โคลนของ อุจิวะ มาดาระ หรือ อิซึนะ ซึงเป็นไปได้ เพราะหลังจากที่มาดาระได้เซลล์ของรุ่น 1 มาก็ทำการสร้างโคลนตัวเอง
          ก่อนตายหรือของน้อง สังเกตุ ว่าตอนที่แขนโทบิขาด มีลักษณะคล้ายกับของเซ็ตสึหรือโคลนของเซ็ทสึ
          และจาก naruto shipphuden 253 ทำให้นึกได้ว่าการสร้างโคลนนั้นทำได้ และอาจใช้คาถาที่เพนใช้คืนชีพให้
          นินจาหมู่บ้านโคโนฮะ (ทำได้เฉพาะคนที่มีเนตรสังสาระ) ซึ่งเซ็ทสึโกรธมากที่เพนทำอย่างนั้น  โดยมาดาระอาจใช้
          คาถาวิถีแห่งวิญญาณของน้องมาใส่ในร่างโคลนนี้ 
 -อุจิฮะ คากามิ ซึ่งเป็นเพื่อนร่วมทีมตอนสงครามนินจา ที่มีรุ่น 2 (ตัวละครที่ อาจารย์มาซาชิ ไม่ชอบเขียน) เพราะตอนที่ซาซุ
          เกะสู้กับดันโซ สังเกตว่า โทบิรู้จักเวทและสไตล์การต่อสู้ของดันโซพอสมควร  และยังไม่กล่าวถึงการตายของคนนี้
 -อุจิฮะอื่นๆ ซึ่งไม่เคยกล่าวถึง ได้แก่ อุจิฮะ ...  *attack* หรือ อุจิฮะ ฮานามิ  *damage* หรือ อุจิฮะ อุนจิ  *haha*
 -ลูกของรุ่น 1 เนื่องจาก ไม่เคยปรากฏในเนื้อเรื่อง เพราะ อาจเอาไว้หักมุม โดยมีเหตุผลต้องการทำลายหมู่บ้านที่พ่อสร้างไว้
          เนื่องจากเหตุผลบางอย่าง
เย้ๆๆๆ มีของผมด้วย 555555+

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 05:38:09 »
โอบิโตะ รุ่นเดียวกันกับ คาคาชิ
ตอนเปิดหน้ากาก ก็เห็นนิ ว่ามมีรอยยน เเสดงว่า เป็นคนเเกเเน่นอน

เเล้วยังจะมายืนยันได้อีกว่า เป็นโอบิโตตะหรอ

วิเคราะห์หน่อยคร้าฟฟฟ ไม่ใช้เอาเเต่ความรุ้สึกตัวเอง

ที่คุณเขียนมานะไม่ใช่ความรู้สึกส่วนตัวหรอครับ
ต่างคนต่างเดา และ ต่างมีเหตุผลส่วนตัว แล้วรู้ได้ไงว่ามันแก่ โทบิบอกเองอะป่าวว่าแก่ ก็แค่เดาเอากันทั้งนั้น
ส่วนผมคิด ก็เดาจากมุมมองส่วนตัว ของคุณก็เหมีอนกัน ในเรี่องเค้ายังไม่ได้เฉลยกันเลย

ที่เราเขียนๆกันทุกๆคนก็เดาจากความรู้สึก และ เหตุผมที่เราคิด
ก็ไม่ได้มีอะไรฟันธงว่าของใครถูก จริงไม่
ก็ต่างแสดงในสิ่งที่เราคิดๆกันหมดแหละ

ไม่ควนด่วนสรุป ว่าความคิดใครผิด ตราบเท่าที่คำตอบยังไม่มีมา
ไม่ใช่ต่างจากตัวเองคิดแล้วจะผิด
 *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint*

Haroshi

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ผมมาทำอะไร????
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 06:13:26 »
เเต่ในใจ ผมคิดว่า น่าจะเป็น อุจิวะ อิสึนะ เเต่อยู่ ใน ร่าง ที่มีเซลล์ รุ่น 1เป็น ส่วนประกอบ ป.ล เดาเด้อๆคิดต่างๆจะได้มี มุมไหม่เข้ามาอิๆ *number1*
เรื่อง! นี้ !ถึง !ครู อัง ค ณาเเน่ ๆ!!!!!!

sattkon

• *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 07:39:20 »
^
^
^

เอ่อ . . . โทบิ หรือ โบทิกันแน่คับ  *haha* *haha*

*้ั์shock3* ออกอาการเบลอ เล็กน้อยครับ  *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 07:58:39 โดย sattkon »

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 10:40:42 »

นางาโตะ ใช้เนตรครั้งแรกเป็นเพราะมันโกรธที่พ่อกับแม่มันถูกนิจาโคโนฮะฆ่าตาย โดยที่นินจาโคโนฮะเข้าใจผิด คิดว่าเป็นข้าศึก

และมันใช้เนตรครั้งที่สองเป็นเพราะ นินจาของอิวะงาคุเระจะฆ่ามันกับยาฮิโกะ

ตอนที่โทบิใช้ อิซานางิ ตอนสู้กับโคนัน ตามันปิดครับ (ตอน 510 )

ปล.ผมเข้าใจถูกป่าวเนี่ย หากผมเข้าใจผิดก้ขอโทดครับ
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

Dewonlineaccount

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • เซียน 6 วิถี
    • Soulmanga
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 11:10:48 »
มาดูเจ้าตัวเขาตอบครับว่าเขาเป็นใคร *shock*

พี่แกเกิดมาเพื่อภารกิจจริงๆ

แนวรบหุ้มเกระ Busohsensen T.F.O.A.