หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ดักหน้ายับ ถ้าไม่ใช่ โอบิโตะ ตัวจริงขึ้นมาหละ  (อ่าน 60052 ครั้ง)

mint1458

• บุคคลทั่วไป
ถึงคุณเจ้าของกระทู้

คุณ nakin เขาแบนตัวเองไปแล้ว เขาจะมาตอบคุณหรือไม่ผมไม่แน่ใจ  แต่ผมพอเข้าใจความรู้สึกเขาบ้าง เพราะตอนแรกๆที่ผมสมัครมาเป็นสมาชิกของบอร์ดนี้ ผมก็ไม่ได้เชียรโอบิโตะแต่อย่างได ผมวิเคราะได้ว่าเป็นน้องมาดาระถ่ายวิณญานในร่างโอบิโตะ แต่เนื่องจากมีแต่กระทู้ของฝั่งที่ตอบว่าไม่ใช่โอบิโตะ ออกมาว่าโจมตีฝั่งที่ตอบว่าเป็นโอบิโตะลูกเดียว ไม่เห็นว่าจะมีกระทู้ของฝั่งโอบิโตะมาว่ากระแทกแดกดันอย่างกระทู้นี้เลย นานวันเข้ามันทำให้ผมเห็นใจฝั่งโอบิโตะไปเสียนี้ เลยอยากจะตอบว่าเป็นโอบิโตะขึ้นมาโดยใช้เซนท์เอา เพื่อเป็นกำลังใจให้พวกที่มักถูกรังแก แต่ไม่ได้ทำผิดอะไร ผมคิดว่าคุณ nakin เขาเป็นคนกลางเขาคงมีความรู้สึกแบบเดียวกัน  แต่นั่นไม่ใช่ประเดน
      ประเดนมันมีอยู่ว่า กระกู้นี้มันไม่ใช้กระทู้หารือ มันเป็นกระทู้ที่ตั้งขึ้นมาเพื่อหาเรื่อง ซึ่งเกิดจากอารมณ์ที่ซ่องสุมอยู่ภายในจิตใจของเจ้าของกระทู้เองทั้งสิ้น คงไม่มีฝั่งโอบิโตะคนใหนมาคุยกับคุณหรอก  ผมอยากจะถามว่าการที่เขาตอบถูกหรือไม่  แล้วเขาดีใจเนี้ย มันก็อีกเรื่องกับการที่คุณเกิดอารมเคียดแค้นที่สร้างขึ้นมาเองไม่ใช่หรอครับ การที่คุณไปว่าแขวะเขามันจึงไม่ถูกต้องเอาเสียเลย ผมไม่เห็นพวกที่ตอบว่าเป็นโอบิโตะจะตั้งกระทู้เหยียบย่ำ หรือกระทู้ในเชิงหาเรื่องแบบนี้เลยนะครับ  ผมเองก็ไม่เข้าใจว่าคุณจะมาร้อนเนื้อร้อนตัวและแสดงอารมณ์อะไรขนาดนี้ทำไม ผมคิดว่าถึงอาทิตหน้าเฉลยออกมาเป็นโอบิโตะแน่นอน หรือไม่ใช่ พวกโอบิโตะก็ไม่มาตั้งกระทู้อะไรทำนองนี้แน่นอน
      คุณจะเชื่อผมหรือไม่ก็ตาม ผมขอแนะนำคุณว่ากระทู้นี้เป็นกระทู้ฆ่าตัวเองนะครับ มันแสดงถึงวุฒิภาวะทางอารมของคุณเอง อีกทั้งแสดงถึงความเป็นคนใจแคบของคุณด้วย ถ้าเกิดตอนต่อไปเนี้ยเฉลยว่าเป็นโอบิโตะร้อยเปอร์เซน คุณจะไม่ยิ่งกว่านี้หรือครับ หรือถ้าไม่เป็นโอบิโตะเลย เป็นคนอื่น ผมว่าพวกที่ทายว่าเป็นโอบิโตะก็ไม่เดือดร้อนอะไรเลยนะครับ  มันจึงกลายเป็นกระทู้ที่ทำร้ายเจ้าของกระทู้เอง คิดว่าอย่าดันเลยดีกว่าครับ
ไอ้พวกโอบิโตะเนี่ย มันไม่เค๊ยไม่เคยเลยที่จะตั้งแบบนี้ แต่มันไปว่าตามคอมเม้นไงล่ะ แหมๆๆออกมาช่องเดียว ตอนนี้ปริศนายังเยอะและเรื่องนี้ก็ยังเฉลยไม่หมดอย่าเหลิงให้มากนัก เที่ยวถับถมและแขวะคนอื่น บอกว่าเรารับความจริงไม่ได้กัน แบบนี้คุณคิดว่าคนมันดีทุกคนหรือไง

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon

คุณ nakin เขาแบนตัวเองไปแล้ว เขาจะมาตอบคุณหรือไม่ผมไม่แน่ใจ  แต่ผมพอเข้าใจความรู้สึกเขาบ้าง เพราะตอนแรกๆที่ผมสมัครมาเป็นสมาชิกของบอร์ดนี้ ผมก็ไม่ได้เชียรโอบิโตะแต่อย่างได ผมวิเคราะได้ว่าเป็นน้องมาดาระถ่ายวิณญานในร่างโอบิโตะ แต่เนื่องจากมีแต่กระทู้ของฝั่งที่ตอบว่าไม่ใช่โอบิโตะ ออกมาว่าโจมตีฝั่งที่ตอบว่าเป็นโอบิโตะลูกเดียว 1.ไม่เห็นว่าจะมีกระทู้ของฝั่งโอบิโตะมาว่ากระแทกแดกดันอย่างกระทู้นี้เลย นานวันเข้ามันทำให้ผมเห็นใจฝั่งโอบิโตะไปเสียนี้ เลยอยากจะตอบว่าเป็นโอบิโตะขึ้นมาโดยใช้เซนท์เอา เพื่อเป็นกำลังใจให้พวกที่มักถูกรังแก แต่ไม่ได้ทำผิดอะไร ผมคิดว่าคุณ nakin เขาเป็นคนกลางเขาคงมีความรู้สึกแบบเดียวกัน  แต่นั่นไม่ใช่ประเดน
      ประเดนมันมีอยู่ว่า กระกู้นี้มันไม่ใช้กระทู้หารือ มันเป็นกระทู้ที่ตั้งขึ้นมาเพื่อหาเรื่อง ซึ่งเกิดจากอารมณ์ที่ซ่องสุมอยู่ภายในจิตใจของเจ้าของกระทู้เองทั้งสิ้น คงไม่มีฝั่งโอบิโตะคนใหนมาคุยกับคุณหรอก  ผมอยากจะถามว่าการที่เขาตอบถูกหรือไม่  แล้วเขาดีใจเนี้ย มันก็อีกเรื่องกับการที่คุณเกิดอารมเคียดแค้นที่สร้างขึ้นมาเองไม่ใช่หรอครับ การที่คุณไปว่าแขวะเขามันจึงไม่ถูกต้องเอาเสียเลย2.ผมไม่เห็นพวกที่ตอบว่าเป็นโอบิโตะจะตั้งกระทู้เหยียบย่ำ หรือกระทู้ในเชิงหาเรื่องแบบนี้เลยนะครับ  ผมเองก็ไม่เข้าใจว่าคุณจะมาร้อนเนื้อร้อนตัวและแสดงอารมณ์อะไรขนาดนี้ทำไม 3.ผมคิดว่าถึงอาทิตหน้าเฉลยออกมาเป็นโอบิโตะแน่นอน หรือไม่ใช่ พวกโอบิโตะก็ไม่มาตั้งกระทู้อะไรทำนองนี้แน่นอน
      คุณจะเชื่อผมหรือไม่ก็ตาม 4.ผมขอแนะนำคุณว่ากระทู้นี้เป็นกระทู้ฆ่าตัวเองนะครับ มันแสดงถึงวุฒิภาวะทางอารมของคุณเอง อีกทั้งแสดงถึงความเป็นคนใจแคบของคุณด้วย 5.ถ้าเกิดตอนต่อไปเนี้ยเฉลยว่าเป็นโอบิโตะร้อยเปอร์เซน คุณจะไม่ยิ่งกว่านี้หรือครับ หรือถ้าไม่เป็นโอบิโตะเลย เป็นคนอื่น ผมว่าพวกที่ทายว่าเป็นโอบิโตะก็ไม่เดือดร้อนอะไรเลยนะครับ  มันจึงกลายเป็นกระทู้ที่ทำร้ายเจ้าของกระทู้เอง คิดว่าอย่าดันเลยดีกว่าครับ

คุณสังเกตุ tab 1-5 สีแดงของผมให้ดีๆนะ

1. ก็เพราะมี comment ที่มัแดกดันไงกระทู้จึงเกิด เราไม่รู้หรอกนะว่าใครไปทำอะไรให้ใครก่อน แต่นิมันบอร์ดสาธารณะถ้าคุณจะ comment แขวะใครก็เรียกเป็นรายบุคคลไปเลย อย่า comment ให้คนอื่นเขาหมั่นไส้ เพราะงี้ไงเราถึงตั้งกระทู้นี้ ตอนแรกกะเอาขำๆ แต่ตอนนี้คงไม่ได้แล้ว

2. ถึงจะไม่มีกระทู้ แต่ comment ก็มีมาให้เห็นไม่หยุดหย่อน รึคุณแกล้งทำเป็นไม่เห็นจะถามคนในบอร์ดก็ได้นะ

3.เพราะมีเซียน กูรู้ แบบคุณไง กระทู้นี้จึงเกิด ไม่รู้ว่าเอาอะไรมามั่นใจนักหนาว่าตอนหน้ามันต้องเป็นแบบนี้ การที่คนเราออกปากว่ามั่นใจอะไรมันไม่ใช่ กริยาที่สำรวสมแล้วหละ เพราะฉนั้นก็ต้องเตรียมรับกับ feedback ตอบกลับ พอผุดขึ้นมา1กระทู้ คนกลับมาอารมณ์

4.เรารู้อยู่แล้วว่า กระทู้นี้มันจะทำร้ายเราคำตอบออกมาเหมือนเดิม แต่เราขอบอกนายก่อนเลยว่า ก่อนที่จะมีกระทู้นี้ เราไม่เคย comment แดกดันพวก โอบิโตะ เลย แต่เผอิญเรามีวุฒิภาวะ สูงไม่เท่านายเราเลยมาตั้งกระทู้นี้ แล้วถ้าจะพูดถึงเรื่องใจแคบ กรุณากลับไปสำรวจกลุ่มคนที่คุณกำลังปกป้องให้ดีก่อนที่จะมาว่าผม

5.ถ้าคำตอบมาเป็นแบบนั้นผมรับได้อยู่แล้วครับ เหลือก็แต่เหตุผลที่มันฟังแล้วเข้าท่าจากอาจารย์ก็พอ ถ้าส่วนตัวผมไม่พอใจเหตุผลของอาจารย์ ตัวผมก็ที่จะจากไปแล้วก็ลืมว่าเคยอ่าน นารูโตะ
ส่วนตัวผมจะเป็นยังไง ไม่ต้องมาหวังดีหรอก แต่ถ้าคำตอบมาออกมาเป็นหลังมือ คุณแน่ใจเหรอว่าพวก โอบิโตะ จะไม่เดือนร้อน ขนาดนิแค่กระทูเดียวนะ และคำตอบก็ยังไม่ออกมาด้วย คุณยังเป็นเดือนเป็นร้อนแทนเลย

สุดท้ายนี้
ถ้าคุณไม่พอใจผม จะฉะกันตาต่อตาฟันต่อฟันก็ได้นะ ผมไม่ใช่พวกถือ comment น้อยมาก หรือใครมาก่อนมาหลัง ไม่ต้องเกรงใจ แล้วผมก็เบื่อกับ comment อิแอบที่ด่ากันทางอ้อมมามากพอละ
ตรงๆ! เอาเป็นว่าถ้าไม่ชอบ ก็อย่ามาแสดง comment ที่กระทู้นี้ เพราะกระทู้นี้ ผมกะจะเม้นแต่กับพวกที่ไม่เชียร์ โอบิโตะ อยู่แล้ว แต่ในเมื่อคุณเข้ามาแล้วก็อย่า เดือดร้อนครับ เพราะเดี๋ยวพวกคุณจะกลายเป็นพวก "ไม่ยอมรับความจริง" เหมือนพวกเรานะ

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
เรื่องมันก็แค่มีอยู่ว่า มันมีกระทู้อวยความคิดตัวเองว่าเป็นคนนั้นคนนี้เยอะมาก

แล้วพอมีคนบางคนโพสว่า โอบิโตะ มันก็จะมีกองทัพคนไม่เชื่อไปรุมว่า โอบิโตะตายแล้ว ไม่ได้อ่านเหรอ หรืออะไรก็แล้วแต่จะว่า

แล้วไงต่อ คือ คนกลุ่มนึงแสดงความคิดเห็นอวยกันได้ แต่อีกกลุ่มเล้กๆ แสดงความคิดเห็นแล้วโดนรุมต่อว่า อันนี้ จริงๆแล้วไม่ถูกต้องนะ

พอจะมองภาพออกมั้ยว่า บอร์ดเรามีสภาพเป็นอย่างนี้ การทำแบบนี้ก็ไม่ต่างอะไรเลยว่า ความคิดข้าต้องเจ๋ง ต้องใช่ และถูกต้องที่สุด

และคนที่จะมีสิทธิ์แสดงความเห็นบนบอร์ดนี้ได้ต้องมีความคิดเหมือนข้าเท่านั้น แล้วไงล่ะ มันก็ทำให้อีกกลุ่มหมั่นไส้ยังไงล่ะ  *้ั์music*

หลังจาก เฉลยออกมาแล้ว สำหรับบางคนจะออกมาขอโทษกับสิ่งที่ทำลงไป กลับกลายมาอย่างนั้นอย่างนี้ หรือง่ายๆคือ แถไปเรื่อย

โดยเฉพาะ นายป็อป ออกตัวแรง แหกโค้งเรียบร้อย ส่วนท่านอื่นๆที่ไม่ได้เป็นอย่างนายป็อบก็ขอโทษด้วยที่ต้องให้มาอ่านคอมเม้นท์

ที่บ่งบอกถึงสภาพจริงๆของบอร์ดแห่งนี้ หวังว่คงจะเข้าใจกลุ่มเล็กๆเหล่านั้นด้วยนะ *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

paemzaa

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
เรื่องมันก็แค่มีอยู่ว่า มันมีกระทู้อวยความคิดตัวเองว่าเป็นคนนั้นคนนี้เยอะมาก

แล้วพอมีคนบางคนโพสว่า โอบิโตะ มันก็จะมีกองทัพคนไม่เชื่อไปรุมว่า โอบิโตะตายแล้ว ไม่ได้อ่านเหรอ หรืออะไรก็แล้วแต่จะว่า

แล้วไงต่อ คือ คนกลุ่มนึงแสดงความคิดเห็นอวยกันได้ แต่อีกกลุ่มเล้กๆ แสดงความคิดเห็นแล้วโดนรุมต่อว่า อันนี้ จริงๆแล้วไม่ถูกต้องนะ

พอจะมองภาพออกมั้ยว่า บอร์ดเรามีสภาพเป็นอย่างนี้ การทำแบบนี้ก็ไม่ต่างอะไรเลยว่า ความคิดข้าต้องเจ๋ง ต้องใช่ และถูกต้องที่สุด

และคนที่จะมีสิทธิ์แสดงความเห็นบนบอร์ดนี้ได้ต้องมีความคิดเหมือนข้าเท่านั้น แล้วไงล่ะ มันก็ทำให้อีกกลุ่มหมั่นไส้ยังไงล่ะ  *้ั์music*

หลังจาก เฉลยออกมาแล้ว สำหรับบางคนจะออกมาขอโทษกับสิ่งที่ทำลงไป กลับกลายมาอย่างนั้นอย่างนี้ หรือง่ายๆคือ แถไปเรื่อย

โดยเฉพาะ นายป็อป ออกตัวแรง แหกโค้งเรียบร้อย ส่วนท่านอื่นๆที่ไม่ได้เป็นอย่างนายป็อบก็ขอโทษด้วยที่ต้องให้มาอ่านคอมเม้นท์

ที่บ่งบอกถึงสภาพจริงๆของบอร์ดแห่งนี้ หวังว่คงจะเข้าใจกลุ่มเล็กๆเหล่านั้นด้วยนะ *้ั์drinktea*

ก็ถูกนะ แต่ก่อนพวกเชียร์โอบิโตะนี่เรียกว่าเสียงส่วนน้อยเลย  *haha*

AIu_Hatake

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
จะทะเลาะกันทำไมน้อ กับอีแค่การ์ตูนเพียงเรื่องเดียว  *disappoint*
ทุกคนที่เข้ามาเถียงกันในนี้ก็คือคนที่รักการ์ตูนนารูโตะเหมือนกันแหละ
บางครั้งก็ต้องมีจินตนาการต่างกันบ้างแต่ถึงขั้นดราม่าลงเป็นชุดแบบนี้ไม่คิดว่าใช้พลังงานสมองกันเกินไปรึ  *dead*
ส่วนตัวผมเชียร์โอบิโตะ แต่ถ้า อ. เขาจะหักมุมให้เป็นคนคนอื่นผมก็ไม่ซีเรียสไรอยู่แล้ว *great*
เพราะผมคือแฟนการ์ตูนนารูโตะนี่แหละ ผมมั่นใจว่า อ. เขาเดินเรื่องให้ผมตื่นเต้นได้ตลอดแน่นอน *love*
จะตามอ่านต่อไปจนจบโดยไม่เขวี้ยงหนังสือที่สะสมมานานเกือบ7ปีทิ้งหรอก เสียดาย *haha*

ประชาชนธรรมดา

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *

คุณ nakin เขาแบนตัวเองไปแล้ว เขาจะมาตอบคุณหรือไม่ผมไม่แน่ใจ  แต่ผมพอเข้าใจความรู้สึกเขาบ้าง เพราะตอนแรกๆที่ผมสมัครมาเป็นสมาชิกของบอร์ดนี้ ผมก็ไม่ได้เชียรโอบิโตะแต่อย่างได ผมวิเคราะได้ว่าเป็นน้องมาดาระถ่ายวิณญานในร่างโอบิโตะ แต่เนื่องจากมีแต่กระทู้ของฝั่งที่ตอบว่าไม่ใช่โอบิโตะ ออกมาว่าโจมตีฝั่งที่ตอบว่าเป็นโอบิโตะลูกเดียว 1.ไม่เห็นว่าจะมีกระทู้ของฝั่งโอบิโตะมาว่ากระแทกแดกดันอย่างกระทู้นี้เลย นานวันเข้ามันทำให้ผมเห็นใจฝั่งโอบิโตะไปเสียนี้ เลยอยากจะตอบว่าเป็นโอบิโตะขึ้นมาโดยใช้เซนท์เอา เพื่อเป็นกำลังใจให้พวกที่มักถูกรังแก แต่ไม่ได้ทำผิดอะไร ผมคิดว่าคุณ nakin เขาเป็นคนกลางเขาคงมีความรู้สึกแบบเดียวกัน  แต่นั่นไม่ใช่ประเดน
      ประเดนมันมีอยู่ว่า กระกู้นี้มันไม่ใช้กระทู้หารือ มันเป็นกระทู้ที่ตั้งขึ้นมาเพื่อหาเรื่อง ซึ่งเกิดจากอารมณ์ที่ซ่องสุมอยู่ภายในจิตใจของเจ้าของกระทู้เองทั้งสิ้น คงไม่มีฝั่งโอบิโตะคนใหนมาคุยกับคุณหรอก  ผมอยากจะถามว่าการที่เขาตอบถูกหรือไม่  แล้วเขาดีใจเนี้ย มันก็อีกเรื่องกับการที่คุณเกิดอารมเคียดแค้นที่สร้างขึ้นมาเองไม่ใช่หรอครับ การที่คุณไปว่าแขวะเขามันจึงไม่ถูกต้องเอาเสียเลย2.ผมไม่เห็นพวกที่ตอบว่าเป็นโอบิโตะจะตั้งกระทู้เหยียบย่ำ หรือกระทู้ในเชิงหาเรื่องแบบนี้เลยนะครับ  ผมเองก็ไม่เข้าใจว่าคุณจะมาร้อนเนื้อร้อนตัวและแสดงอารมณ์อะไรขนาดนี้ทำไม 3.ผมคิดว่าถึงอาทิตหน้าเฉลยออกมาเป็นโอบิโตะแน่นอน หรือไม่ใช่ พวกโอบิโตะก็ไม่มาตั้งกระทู้อะไรทำนองนี้แน่นอน
      คุณจะเชื่อผมหรือไม่ก็ตาม 4.ผมขอแนะนำคุณว่ากระทู้นี้เป็นกระทู้ฆ่าตัวเองนะครับ มันแสดงถึงวุฒิภาวะทางอารมของคุณเอง อีกทั้งแสดงถึงความเป็นคนใจแคบของคุณด้วย 5.ถ้าเกิดตอนต่อไปเนี้ยเฉลยว่าเป็นโอบิโตะร้อยเปอร์เซน คุณจะไม่ยิ่งกว่านี้หรือครับ หรือถ้าไม่เป็นโอบิโตะเลย เป็นคนอื่น ผมว่าพวกที่ทายว่าเป็นโอบิโตะก็ไม่เดือดร้อนอะไรเลยนะครับ  มันจึงกลายเป็นกระทู้ที่ทำร้ายเจ้าของกระทู้เอง คิดว่าอย่าดันเลยดีกว่าครับ

คุณสังเกตุ tab 1-5 สีแดงของผมให้ดีๆนะ

1. ก็เพราะมี comment ที่มัแดกดันไงกระทู้จึงเกิด เราไม่รู้หรอกนะว่าใครไปทำอะไรให้ใครก่อน แต่นิมันบอร์ดสาธารณะถ้าคุณจะ comment แขวะใครก็เรียกเป็นรายบุคคลไปเลย อย่า comment ให้คนอื่นเขาหมั่นไส้ เพราะงี้ไงเราถึงตั้งกระทู้นี้ ตอนแรกกะเอาขำๆ แต่ตอนนี้คงไม่ได้แล้ว

2. ถึงจะไม่มีกระทู้ แต่ comment ก็มีมาให้เห็นไม่หยุดหย่อน รึคุณแกล้งทำเป็นไม่เห็นจะถามคนในบอร์ดก็ได้นะ

3.เพราะมีเซียน กูรู้ แบบคุณไง กระทู้นี้จึงเกิด ไม่รู้ว่าเอาอะไรมามั่นใจนักหนาว่าตอนหน้ามันต้องเป็นแบบนี้ การที่คนเราออกปากว่ามั่นใจอะไรมันไม่ใช่ กริยาที่สำรวสมแล้วหละ เพราะฉนั้นก็ต้องเตรียมรับกับ feedback ตอบกลับ พอผุดขึ้นมา1กระทู้ คนกลับมาอารมณ์

4.เรารู้อยู่แล้วว่า กระทู้นี้มันจะทำร้ายเราคำตอบออกมาเหมือนเดิม แต่เราขอบอกนายก่อนเลยว่า ก่อนที่จะมีกระทู้นี้ เราไม่เคย comment แดกดันพวก โอบิโตะ เลย แต่เผอิญเรามีวุฒิภาวะ สูงไม่เท่านายเราเลยมาตั้งกระทู้นี้ แล้วถ้าจะพูดถึงเรื่องใจแคบ กรุณากลับไปสำรวจกลุ่มคนที่คุณกำลังปกป้องให้ดีก่อนที่จะมาว่าผม

5.ถ้าคำตอบมาเป็นแบบนั้นผมรับได้อยู่แล้วครับ เหลือก็แต่เหตุผลที่มันฟังแล้วเข้าท่าจากอาจารย์ก็พอ ถ้าส่วนตัวผมไม่พอใจเหตุผลของอาจารย์ ตัวผมก็ที่จะจากไปแล้วก็ลืมว่าเคยอ่าน นารูโตะ
ส่วนตัวผมจะเป็นยังไง ไม่ต้องมาหวังดีหรอก แต่ถ้าคำตอบมาออกมาเป็นหลังมือ คุณแน่ใจเหรอว่าพวก โอบิโตะ จะไม่เดือนร้อน ขนาดนิแค่กระทูเดียวนะ และคำตอบก็ยังไม่ออกมาด้วย คุณยังเป็นเดือนเป็นร้อนแทนเลย

สุดท้ายนี้
ถ้าคุณไม่พอใจผม จะฉะกันตาต่อตาฟันต่อฟันก็ได้นะ ผมไม่ใช่พวกถือ comment น้อยมาก หรือใครมาก่อนมาหลัง ไม่ต้องเกรงใจ แล้วผมก็เบื่อกับ comment อิแอบที่ด่ากันทางอ้อมมามากพอละ
ตรงๆ! เอาเป็นว่าถ้าไม่ชอบ ก็อย่ามาแสดง comment ที่กระทู้นี้ เพราะกระทู้นี้ ผมกะจะเม้นแต่กับพวกที่ไม่เชียร์ โอบิโตะ อยู่แล้ว แต่ในเมื่อคุณเข้ามาแล้วก็อย่า เดือดร้อนครับ เพราะเดี๋ยวพวกคุณจะกลายเป็นพวก "ไม่ยอมรับความจริง" เหมือนพวกเรานะ

คุณกลับไปอ่านคอมเม้นสีแดงของคุณให้ดีๆนะ

ข้อ1 ผมอยากเห็นกระทู้แดกดันที่คุณกล่าวถึงจริงๆ เอามาโชว์หน่อยสิ ลองคิดด้วยใจฝ่ายดีนะครับ ว่าแดกดันจริงหรือไม่ ผมคิดว่าการที่เขาคอมแม่นนั้นผิดไม่ผิดนี้ผมไม่แน่ใจ ส่วนเรื่องที่คุณหมั่นใส่แล้วไปแขวะคนอื่นนั้นผมมั่นใจว่าผิดแน่นอน และอีกอย่างคุณจะให้เขาตั้งกระทู้แขวะกันตรงๆนี้ มันจะสงครามไปไหมครับ
ข้อ2 คล้ายๆข้อแรกเลยนะ
ข้อ 3 ก็เหมือนข้อแรกอีกนั้นแหละ การที่ผมมั่นใจอะไรนั้น แสดงความเห็นอะไรนั้นผิดด้วยหรอ...และการที่คุณหมั่นใส่ ร้อนรุ่ม ทนไม่ไหว จะเป็นจะตาย แล้วไปว่าคนอื่นนั้นถูกแล้วหรือ แล้วก็กลับไปอ่านข้อสามดีๆให้ถี่ถ้วนนะครับ อย่าเน้นแดงเข้าข้างตัวเอง น่าเกลียดมากเกินไป
ข้อ 4 นั้น ผมยอมรับว่าไม่ค่อยได้เข้าไปอ่านทุกกระทู้แบบเจาะจง เพียงแต่กระทู้ที่ผมอ่านทีไรมีแต่พวกไม่ชอบโอบิโตะไปว่าคนอื่นเขานะ นี้ขนาดสุ่มเข้ามาไม่รู้กี่กระทู้นะ ยังไม่เห็นมีกระทู้พวกโอบิโตะไปว่าพวกคุณเลย แสดงว่าอัตตราส่วนมันต่างกันมากโขที่เดวเชียว
ข้อ 5 นั้น ผมติดตามอ่านกระทู้นี้ของคุณมาก็นานพอสมควรแล้ว แต่ไม่ออกมาแสดงความคิดเห็นเพราะคิดว่าเดี๋ยวคุณก็คิดได้เอง  แต่กลับเป็นตรงกันข้าม ผมก็เลยคิดว่าคุณอาจจะยังไม่รู้ว่าเขาคิดยังไงกัน ในเมื่อไม่มีใครกล้าเอ่ยผมก็จะบอกให้เอง เดวมันจะทับถมคนอื่นเขาเกินไป  ผมไม่ได้เป็นเดือดเป็นร้อนอะไรนะครับ ไม่งั้นผมคงคอมเม้นตั้งแต่กระทู้แรกไปแล้ว

สุดท้ายนี้ มันคงเป็นไปอย่างที่คุณว่าไม่ได้หรอกครับ เพราะคุณก็บอกเองว่าเป็นกระทู้ดักเด็กโตะ และผมก็เป็นเด็กโตะไปเสียแล้ว
มันสนุกตรงที่ได้จินตนาการตามหารอยเท้านักเขียนนี้แหละ

sattkon

• *

สุดท้ายนี้

คุณกลับไปอ่านคอมเม้นสีแดงของคุณให้ดีๆนะ

ข้อ1 ผมอยากเห็นกระทู้แดกดันที่คุณกล่าวถึงจริงๆ เอามาโชว์หน่อยสิ ลองคิดด้วยใจฝ่ายดีนะครับ ว่าแดกดันจริงหรือไม่ ผมคิดว่าการที่เขาคอมแม่นนั้นผิดไม่ผิดนี้ผมไม่แน่ใจ ส่วนเรื่องที่คุณหมั่นใส่แล้วไปแขวะคนอื่นนั้นผมมั่นใจว่าผิดแน่นอน และอีกอย่างคุณจะให้เขาตั้งกระทู้แขวะกันตรงๆนี้ มันจะสงครามไปไหมครับ
ข้อ2 คล้ายๆข้อแรกเลยนะ
ข้อ 3 ก็เหมือนข้อแรกอีกนั้นแหละ การที่ผมมั่นใจอะไรนั้น แสดงความเห็นอะไรนั้นผิดด้วยหรอ...และการที่คุณหมั่นใส่ ร้อนรุ่ม ทนไม่ไหว จะเป็นจะตาย แล้วไปว่าคนอื่นนั้นถูกแล้วหรือ แล้วก็กลับไปอ่านข้อสามดีๆให้ถี่ถ้วนนะครับ 1.อย่าเน้นแดงเข้าข้างตัวเอง น่าเกลียดมากเกินไป
ข้อ 4 นั้น ผมยอมรับว่าไม่ค่อยได้เข้าไปอ่านทุกกระทู้แบบเจาะจง เพียงแต่กระทู้ที่ผมอ่านทีไรมีแต่พวกไม่ชอบโอบิโตะไปว่าคนอื่นเขานะ นี้ขนาดสุ่มเข้ามาไม่รู้กี่กระทู้นะ ยังไม่เห็นมีกระทู้พวกโอบิโตะไปว่าพวกคุณเลย แสดงว่าอัตตราส่วนมันต่างกันมากโขที่เดวเชียว
2.ข้อ 5 นั้น ผมติดตามอ่านกระทู้นี้ของคุณมาก็นานพอสมควรแล้ว แต่ไม่ออกมาแสดงความคิดเห็นเพราะคิดว่าเดี๋ยวคุณก็คิดได้เอง  แต่กลับเป็นตรงกันข้าม ผมก็เลยคิดว่าคุณอาจจะยังไม่รู้ว่าเขาคิดยังไงกัน ในเมื่อไม่มีใครกล้าเอ่ยผมก็จะบอกให้เอง เดวมันจะทับถมคนอื่นเขาเกินไป  ผมไม่ได้เป็นเดือดเป็นร้อนอะไรนะครับ ไม่งั้นผมคงคอมเม้นตั้งแต่กระทู้แรกไปแล้ว

สุดท้ายนี้ มันคงเป็นไปอย่างที่คุณว่าไม่ได้หรอกครับ เพราะคุณก็บอกเองว่าเป็นกระทู้ดักเด็กโตะ 3.และผมก็เป็นเด็กโตะไปเสียแล้ว

ขอสั้นๆ เอาเหมือนเดิมนะ
1.น่าเกลียดตรงไหน เข้าข้างยังไง มันก็คือข้อความเห็นของนายเอง จะอายทำไม แสดงว่าก่อนพิมพ์ไม่ได้คิดหนะสิ แล้วนิยังจะมาบอกว่าไม่มีอารมณ์ *dontknow*
2.ขอบคุณที่ติดตามนะ และผมก็ผิดจริงที่คิดไม่ได้  *dontknow* และช่วยบอกให้เน้นๆด้วยนะ พวกเขา คนไหน ใคร คิดยังไงกับผม อย่าเปลี่ยนเรื่อง หรือจะเป็นกูรู้อีกแล้วว่า คนกลุ่มนั้นคิดเหมือนกับคุณเหรอ *haha* fair ๆหน่อยพูดตรงๆเลย  *dontknow*
3.งั้นเราก็คงไม่มีอะไรต้องพูดกันละ ทางใครทางมันเถอะ *dontknow*
สรุป เท่าที่อ่าน comment ของคุณมา คุณต้องการจะบอกว่า ไม่เห็นcomment ที่ถากถางจาก เด็ก โตะหินทับ เลยใช่มั้ย จะให้ผมเอา link บอกชื่อ เอามาให้ดู? เราขอบอกเลยว่าเราไม่ทำหรอกนะ เพราะเราไม่ได้ไปเกรียนใส่ใครก่อน แล้วอีกอย่างก็ไม่ได้มีปัญหากับคนพวกนั้นโดยตรงด้วย คุณเป็นเด็ก โตะหินทับ ไม่ใช่เหรอ ถ้าเป็นเดือดเป็นร้อนแทนอยากรู้ไปหาเองสิ  *dontknow*
อีกอย่างนะ ที่เราหมั่นไส้ แต่ไม่ได้ร้อนรุ่ม จะเป็นจะตาย เพราะญาติไม่ได้เสีย   อย่ามาติงกันง่ายๆ  *dontknow*
แล้วอีกอย่างคุณมั่นใจเหรอว่า เด็ก โตะหินทับ เป็นเสียงส่วนน้อยหนะ ผมว่าตอนนี้ไม่ละนะ

สุดท้ายนี้
ไม่ขอเถียงกับนายละเพราะเราก็เกือบไปว่านิคือกระทู้ดัก(ดักตัวเอง *้ั์spirit*) เราไม่ได้ร้อนตัว แต่หมั่นไส้เล้กน้อยก็เท่านั้น แต่เราเกร่งว่าถ้าเราคุยกับนายต่อไปเราจะกลายเป็น เกรียน ซะเอง comment 1200 กว่าๆ เราไม่อยากมาโดนเปิดซิงกับนายหลอกนะ มันไม่คุ้ม  *haha*

เอาสั้นๆ ทางใครทางมัน เราอย่ายุ่งกัน จบนะ!

อ้างถึง
เหตุผล มักใช้ไม่ได้กับเด็ก เอะอะโวยวาย ระรานไปทั่ว

ปล.คนที่ถูกเรียกว่าผู้ใหญ่ เขาไม่ใช้เหตุกับเด็กหรอก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 02 ก.ย. 2012 เวลา 20:27:21 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • Die!! B*tch!!
ผมเข้าใจแล้ว  ความรู้สึกของคนตระกูลอุจิวะ ที่ก่อการปฏิวัติ ต้องรบราฆ่าฟันกับ ตระกูลโมริโนะ เซนจู

ความรัก ความเข้าใจ ได้หายไป...   ความมืด ความเกลียดชัง เคียดแค้น ที่ฝังลึกลงในจิตใจ  ยากที่จะดึงกลับมา..........

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

O

• *
  • อะไร ๆ ก็เกิดขึ้นได้ถ้ามี M.U.G.E.N
เศร้าใจพี่ ๆ เมื่อกระทู้ดักขำ ๆ    แต่ดักดราม่าหนัก ๆ มาแทน *dead*

กระทู้นี่สบายดีไหม *haha* *haha*

*shock* *shock*กระทู้ป่วย *shock* *rip*
ขั้นโคม่าแล้ว...     แถมกระทู้ที่นี่เป็นที่สาธารณะด้วย *dead*

ส่วนคำตอบของเรื่องนี้ง่ายนิดเดียวคือ  เก็บตัวรอตอน 600 ... หรือ โทบิเป็นคนยอมรับดีกว่า  แล้วพวกเราก็แค่ไม่ทับถม หรือ เกทับคนอื่น ๆ ที่ก้าวพลาดก็พอแล้วครับ?

โทบิคนเดียวก่อสงครามโลกนินจาทั้งในและนอกการ์ตูนกันเลยทีเดียว...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 02 ก.ย. 2012 เวลา 21:02:07 โดย O »

ฉันน่ะเป็นคนอ่อนแอ  แต่เมื่อฉันผจญภัย ฉันจะต้องแข็งแกร่งขึ้นเพื่อเอาชนะด้านมืดของตัวฉันอีกคนให้ได้

sattkon

• *
ผมเข้าใจแล้ว  ความรู้สึกของคนตระกูลอุจิวะ ที่ก่อการปฏิวัติ ต้องรบราฆ่าฟันกับ ตระกูลโมริโนะ เซนจู

ความรัก ความเข้าใจ ได้หายไป...   ความมืด ความเกลียดชัง เคียดแค้น ที่ฝังลึกลงในจิตใจ  ยากที่จะดึงกลับมา..........

พึ่งสังเกตุลายเซ็นท่านนะเนี่ย มันจะเอาฮาไปไหนนน *haha* *haha* *haha*

Oni Me no Kyo

• *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
ผมจำได้ว่ากระทู้นี้เอาฮาไม่ใช่หรอ
เห้อ!!น่ารำคาญเสียจริง *้ั์smoking*

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

อูมามิ เซนจู่

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
เหลิงได้จายกานปายใหญ่  *dontknow* *dontknow* *dontknow*
...............

H_A_Y

• *
กระทู้นี้ผมว่าเจตนา คนตั้งกระทู้ เอาฮานะครับ ให้วิเคราะห์ออกทะเลเอาฮาหลังจากสงครามเว็บบอร์ดจบลง

ฉะนั้นก็ใจเย็นๆกันครับ

ทุกเรื่องมันมีเหตุผลหมดแหละ เพียงแค่ว่าเหตุผลจะเป็นอะไรและเหตุผลจะมาก่อนหรือมาหลังของเนื้อเรื่อง แต่อย่างที่ จขกท บอกขอให้เป็นเหตุผลที่รับได้กันทุกคน(ไม่ใช่แถ)
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!

พึ่งสังเกตุลายเซ็นท่านนะเนี่ย มันจะเอาฮาไปไหนนน *haha* *haha* *haha*

คาคาชิ น่าสงสาร  TAT

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro

คาคาชิ น่าสงสาร  TAT
ที่ผมเห็นมันมีมากก่านี้ไม่ใช่หรอคับ ตัดเอาหรอ

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ