หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ดักหน้ายับ ถ้าไม่ใช่ โอบิโตะ ตัวจริงขึ้นมาหละ  (อ่าน 60396 ครั้ง)

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
ถ้าแต่ละคนต่อความยาวสาวความยืดโดยไม่มีเหตุผล มันก้อไม่จบ
ถ้าแต่ละคนมัวแต่มุ่งเอาชนะคะคานกัน ก้อไม่จบ

สุดท้ายถ้าปรากฎว่า เรื่องมันออกมาอย่างนี้ล่ะ...เนตรละร่างเป็นของโอบิโตะ แต่วิญญาณเป็นของคนอื่นที่ตัวเองเชียร์
ฝ่ายโอบิโตะ ก้ออ้างว่าตัวเองทายถูกว่าเป็นตัวโอบิโตะ ถึงวิญญาณไม่ใช่ก้อตาม
ฝ่ายเชียร์นอกนี้ ก้อจะอ้างว่าโตัวเองถูก เหมือนกัน
  ปล.แล้วถ้าปรากฏว่า ทั้งเนตร ทั้งตัว และทั้งวิญาณล้วนเป็นโอบิโตะทั้งสิ้น ผมยังสงสัยอยู่ว่าจะมีฝ่ายใดยอมรับความจริงหรือเปล่า ถ้ายอมรับได้เรื่องก้อจบ ไม่ต้องมาเถียงกันอีก

ปล.แล้วถ้าปรากฏว่า เนตร ใช่ แต่ตัว และวิญาณไม่ใช่ของโอบิโตะทั้งสิ้น ผมยังสงสัยอยู่ว่าจะออกมา show spirit หรือเปล่า ว่าผิดไปแล้ว ที่ไปโชว์พาว ทำให้คนอิ่นหมั่นไส้ จะได้ไม่ต้องมาเถียงกันอีก

ไม่อยากจะขัดแย้งกับ nakin หรอกนะแต่สังเกตุ comment ของนายแต่ละอันแล้ว เอียงไปฝั่ง โอบิโตะ แล้วสินะ
  *้ั์smoking*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ลองตั้งคำถามกับตัวเองครับ ว่า โดน อ. หลอกมากี่ครั้งแล้ว *glad*

ผมคิดว่า หักมุมบ่อยมาก เรื่องนี้ เพราะคนเขียนจงใจให้เป็นเช่นนั้น  เพราะมันคือ เสน่ ของเรื่องนี้เลย

ผมคนนึงแหละ ที่คิดตามเรื่องนี้ ตามหลักเหตุผล แต่ก็เดาผิดเกือบทุกครั้ง(รวมทั้ง โทบิ=โอบิโตะด้วย) เพราะผมเชีย อิซุนะ *dead*

แต่สุดท้าย อ. แกก็หา เหตุผลที่เรา รับกันได้ มาเสริมให้มันลงตัวทุกครั้งไม่ใช่เหรอ พวกเราถึงยังติดตาม เรื่องนี้กัน ทุกตอน

ผมว่า เรื่อง โทบิ=โอบิโตะ ก็เช่นกัน เดี๋ยว อ. ก็หาอะไรมาเสริมให้มันลงตัว จนได้นั่นแหละ *number1*

รอดูกันต่อไปครับ ยิ่งอ่าน ยิ่งคิดผิด ยิ่งโดนหลอกให้หลงทาง ก็ยิ่งน่าติดตาม *shock*

sattkon

• *
ดันครับ กระทู้นี้ต้องดันอย่าให้ตก  *hoho* ดันแบบ ไม่อายหน้าด้วย  *haha*
*hoho* *hoho*
just commics don be serouis ,use your brain to figure about your work your parent will be smarter ^^

ไม่ได้ serious ครับ บังเอิญเรียนแล้วก็ว่างอ่านะ แล้วครอบครัวก็ไม่ได้ขัดสนอะไร จะเหน็บทั้งทีใช้ภาษาไทยเลยสิ คนอื่นเขาอ่านต้องมาเสียเวลาแปลอีก

แต่ comment แบบนี้บ่อยระวังจะ stop your brain to grow up นะ  *haha*

ปล.อย่าใช้ร่าง อวาตาร If you aren't a gay,  Don't be fake ID to complain me
  *number1*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

nakin

• *
ถ้าแต่ละคนต่อความยาวสาวความยืดโดยไม่มีเหตุผล มันก้อไม่จบ
ถ้าแต่ละคนมัวแต่มุ่งเอาชนะคะคานกัน ก้อไม่จบ

สุดท้ายถ้าปรากฎว่า เรื่องมันออกมาอย่างนี้ล่ะ...เนตรละร่างเป็นของโอบิโตะ แต่วิญญาณเป็นของคนอื่นที่ตัวเองเชียร์
ฝ่ายโอบิโตะ ก้ออ้างว่าตัวเองทายถูกว่าเป็นตัวโอบิโตะ ถึงวิญญาณไม่ใช่ก้อตาม
ฝ่ายเชียร์นอกนี้ ก้อจะอ้างว่าโตัวเองถูก เหมือนกัน
  ปล.แล้วถ้าปรากฏว่า ทั้งเนตร ทั้งตัว และทั้งวิญาณล้วนเป็นโอบิโตะทั้งสิ้น ผมยังสงสัยอยู่ว่าจะมีฝ่ายใดยอมรับความจริงหรือเปล่า ถ้ายอมรับได้เรื่องก้อจบ ไม่ต้องมาเถียงกันอีก

ปล.แล้วถ้าปรากฏว่า เนตร ใช่ แต่ตัว และวิญาณไม่ใช่ของโอบิโตะทั้งสิ้น ผมยังสงสัยอยู่ว่าจะออกมา show spirit หรือเปล่า ว่าผิดไปแล้ว ที่ไปโชว์พาว ทำให้คนอิ่นหมั่นไส้ จะได้ไม่ต้องมาเถียงกันอีก

ไม่อยากจะขัดแย้งกับ nakin หรอกนะแต่สังเกตุ comment ของนายแต่ละอันแล้ว เอียงไปฝั่ง โอบิโตะ แล้วสินะ
เปล่าๆ เพียงแต่อยากรู้ว่า ถ้าผลออกมาเป็นอย่างที่เราบอกไว้จะมีฝ่ายไหนยอมรับความจริงเปล่า หรือว่าทั้งสองฝ่ายจะแถจนสีข้างถลอกอีก *haha*
แล้วอีกอย่าง เมื่อความจริงมันออกมาแล้ว จะมีฝ่ายไหนออกมาให้เครดิตกันหรือเปล่า หรือว่าทำเฉยเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น *dontknow*
และบางทีเราก้อแค่คิดว่า กระทู้นี้ตั้งมาเพราะความเจ็บใจมากกว่าที่จะวิเคราะห์ความเปนไปได้ของเนื้อเรื่อง อยากให้จะตั้งอะไรก้อเห็นใจคนอื่นที่เชียร์โอบิโตะบ้าง เพราะก่อนที่พวกเขาก้อโดนโจมตีเรื่องเอาอะไรมาคิดว่าเป็นโอบิโตะบ้าง คิดแบบเด็กๆบ้าง และตอนนี้ความเป็นไปได้มากกว่า 70 เปอร์เซนต์มาซาชิเฉลยแล้วว่า เป็นโอบิโตะ ยังมาตั้งกระทู้เหน็บเขาอีก *yellowcard*
ขนาดท่านเฮฟ ที่คุณหรือหลายคนบอกว่าเขาเกรียนและทายผิดเหมือนกันยังไม่เห็นจะเอะอะโวยวาย ว่ามาซาชิอย่างนั้น อย่างนี้เลย *disappoint*
     ปล.แฟร์ๆกันไปเลยดีกว่าในอนาคต ฝ่ายไหรผิดก้อตั้งกระทู้ขอโทษฝ่ายตรงข้ามไปเลย จะได้ไม่ต้องเหน็บแนมกันโตๆกันแล้ว เพราะทุกวันนี้ตั้งแต่ตอน 599 ออกมานี่สมาชิกเก่าๆหลายคนหายไปแล้ว (ไม่อย่ากให้เป็นแบบนั้นอีก)

nakin

• *
ผมแค่พิมพ์ในสิ่งที่ผมคิด ถ้าไม่พอใจก้อขอโทษด้วยเน้ออ เพื่อไม่ให้ต่อความยาวสาวความยืด เม้นนี้มเนสุดท้ายแล้วล่ะ ขอแบนตัวเองสักหนึ่งเดือนตามท่าน I

paemzaa

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
คิดว่าเป็นไปไม่ได้หรอก เพราะเนื้อเรื่องเหมือนโทบิจะรู้จักคาคาชิดี แถมพูดเรื่องป้ายหน้าหลุมศพอีก เค้าคงปูตอนไคลแม็กว่า มันต้องออกมาเป็นโอบิโตะแน่ๆ

แต่จะมีวิญญาณอีกคนสิงอยู่ในร่าง เป็นสองบุคลิกแบบเซตสึหรือเปล่า ต้องดูกัน

TheEterNalEgo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Fuckkkkkkkk
ตระ...ลคนเชียร์โอบิโตะ *haha*
จากตอน Naruto 599
.
.
.
คนเชียร์โอบิโตะ ......ฮาๆๆ กรูว่าแล้ววววววววววว ซะใจโว๊ยยยยยยยยยย
คนเชียร์อิสึนะ เป็นต้น....เฮ้ยยมาซาชิแม่มมั่วเป็นโอบิโตะได้ไง ไม่เป็นรัยมันอาจจะเป็นแค่ร่างโอบิโตะ ส่วนวิญญาณอาจเป็นของอิสึนะก็ได้ ฮาาา
ปล.นานาจิตตัง ไม่ว่าอาจารย์เขาจะเฉลยว่าเป็นใคร คนที่ไม่ยอมรับก็คงไม่ยอมรับเหมือนเดิม มันเป็นปกติของมนุษย์เราที่ชอบหาเหตุผลทุกอยางมาสนับสนุนความคิดตัวเอง แค่นั้นครับ อย่าเดือดดเด้อออออออ
@ mint1458 เปล่าผมเชียร์ซิซุย และผิดไปนานแล้ววว

ตอน แรก ผม คิด แบบ เชียร์อิสึนะอ่ะ ว่า อาจจะเปนแค่ร่างกายก้อได้  *hoho* *hoho* แต่ ผม เริ่ม ชิว ล่ะ ไม่ว่ามันจะเปนใครก้อต้อง ตายย อยุ่ดี ที่ผมรอดูตอนนี้คือ นารูโตะ vs ซาสึเกะ  *number1*
็HeyYoo

ประชาชนธรรมดา

• *
กระทู้นี่สบายดีไหม *haha* *haha*

*shock* *shock*กระทู้ป่วย *shock* *rip*
มันสนุกตรงที่ได้จินตนาการตามหารอยเท้านักเขียนนี้แหละ

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *

madaraza

• *

เปล่าๆ เพียงแต่อยากรู้ว่า ถ้าผลออกมาเป็นอย่างที่เราบอกไว้จะมีฝ่ายไหนยอมรับความจริงเปล่า หรือว่าทั้งสองฝ่ายจะแถจนสีข้างถลอกอีก *haha*
แล้วอีกอย่าง เมื่อความจริงมันออกมาแล้ว จะมีฝ่ายไหนออกมาให้เครดิตกันหรือเปล่า หรือว่าทำเฉยเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น *dontknow*
และบางทีเราก้อแค่คิดว่า กระทู้นี้ตั้งมาเพราะความเจ็บใจมากกว่าที่จะวิเคราะห์ความเปนไปได้ของเนื้อเรื่อง อยากให้จะตั้งอะไรก้อเห็นใจคนอื่นที่เชียร์โอบิโตะบ้าง เพราะก่อนที่พวกเขาก้อโดนโจมตีเรื่องเอาอะไรมาคิดว่าเป็นโอบิโตะบ้าง คิดแบบเด็กๆบ้าง และตอนนี้ความเป็นไปได้มากกว่า 70 เปอร์เซนต์มาซาชิเฉลยแล้วว่า เป็นโอบิโตะ ยังมาตั้งกระทู้เหน็บเขาอีก *yellowcard*
ขนาดท่านเฮฟ ที่คุณหรือหลายคนบอกว่าเขาเกรียนและทายผิดเหมือนกันยังไม่เห็นจะเอะอะโวยวาย ว่ามาซาชิอย่างนั้น อย่างนี้เลย *disappoint*
     ปล.แฟร์ๆกันไปเลยดีกว่าในอนาคต ฝ่ายไหรผิดก้อตั้งกระทู้ขอโทษฝ่ายตรงข้ามไปเลย จะได้ไม่ต้องเหน็บแนมกันโตๆกันแล้ว เพราะทุกวันนี้ตั้งแต่ตอน 599 ออกมานี่สมาชิกเก่าๆหลายคนหายไปแล้ว (ไม่อย่ากให้เป็นแบบนั้นอีก)
I agree with U.
เซ็นจูจงมอดดับ มาดาระ โหดจริงๆ

madaraza

• *
ถึง จะ เฉลย ออกมา ไม่ใช่โอบิโตะ
แต่ เนตร นั่นเป็นของโอบิโตะ คนที่ตอบโอบิโตะ
ก็ไม่ต้องเสียใจ เพราะอย่างไรก็มี ส่วนของโอบิโตะ อิอิ
ขอบคุณ
เซ็นจูจงมอดดับ มาดาระ โหดจริงๆ

sattkon

• *
@nakin

ผมไม่เคยต่อว่าคนที่ตอบ โอบิโตะ ว่าความคิดเด็กๆเลยนะ แต่คนอื่นผมไม่รู้

เพียงแต่ช่วงนี้ ฝั่ง โอบิโตะ บอกว่าให้รับความจริงบ้างไรบ้างอย่าโวยวาย *dontknow*  ผมขอถามหน่อยว่าความจริงอะไร ความจริงที่ที่ว่า โอบิโตะ ออกมา1 shot ในตอน 599 เหรอ ถ้าตอนที่599 คือตอนจบผมจะไม่เถียงเลยสักคำ แต่นิกลับมาบอกว่าให้ยอมรับความจริง ความจริงอะไรครับ ความจริงที่พยายามจะทำให้ตัวเองดูดีว่าตอบถูกเหรอ ทั้งๆที่การ์ตูนมันยังไม่จบ

ความจริงผมยอมรับได้นานแล้ว ว่าเป็น โอบิโตะ แต่ขอเหตุผลเน้นๆ ตอนนี้ก็ได้แต่รอๆ แต่พวกที่ตอบ โอบิโตะ กลับไม่รอแล้วจะยัดเยียดความจริงให้เราลูกเดียว

ผมบอกได้เลยนะถ้าผมเป็น ตุ๊ด ผมคงจะแบนตัวเองแล้วหายหัวไปหลังจากตอนที่ 599 ออก เหมือนใครหลายๆคนที่ออกตัวแรง แล้วพอตอนต่อไปมันกลับพลิกจากหน้ามือเป็นหลังตีน ก็คงจะกลับมาเกรียนตั้งกระทู้ด่ากลับ ให้มันสาสม ผมไม่ใช่พวก "ทีเองข้าหาย ทีข้าเองแหลก" นิสัยตุ๊ดแบบนั้นไม่ทำครับ ผิดก็ยอมรับไม่เคยไปข้ามหัวใคร

แต่ที่ตั้งมู้นี้ขึ้นมาเนี่ย ก็เพื่อจะรอคำตอบที่พลิกแพลงอยู่ ถึงแม้ความหวังจะน้อยนิดก็ตาม แล้วถ้าเป็นแบบนั้นขึ้นมา จะมีพวก โอบิโตะ สักคนมา show spirit ที่กระทู้นี้หรือเปล่า  *dontknow*

ส่วนตัวผมไม่มีอะไรจะต้องเสียเพราะไม่ได้ไป เตะจมูกใครก่อน  *dontknow*

ส่วนคุณจะแบนตัวเอง ขอบอกว่าไม่เกียวกับผมนะครับ แต่ที่ผมไม่พอใจสักเท่าไหร่
ก็เพราะคุณเหมือนให้ท้ายพวกนั้น และพยายามจะเอาความจริงที่ยังไม่เสร็จยัดเยียดให้ผม ผมรู้ครับว่า nakin ไม่ได้ตอบ โอบิโตะ แต่ทำไม nakin ถึงได้รีบยอมแพ้และยอมรับความจริงเร็วแบบนี้หละครับ  *้ั์smoking*

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
 *้ัิbored*  เสียใจ...  มีแต่บรรยากาศ มาคุ ปกคลุม สัมผัสได้ถึงความแค้นเหมือนตระกูลอุจิวะเลย    ทำไมต้องเหมาว่า คนที่ไม่ได้ทาย

ว่า เป็นโอบิโตะ ตั้งแต่แรก  นี่จะต้องชั่วร้าย แบ่งฝักแบ่งฝ่ายกันหมดทุกคนด้วย ผมเชื่อว่าหลายคนในนี้ ใจกว้างและโตเป็นผู้ใหญ่พอ 

ที่จะไม่มาเกรียน มาเกลียดชังใส่กันนะ  มีเหตุผลกันหน่อยสิครับ  ใจเย็นๆ เถอะ  *glad*   

(บางคนก็ "เสี้ยม" จังเลย แทนที่จะคุย พูดจาตกลงกันให้มันดีๆหน่อย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 02 ก.ย. 2012 เวลา 16:01:18 โดย อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู »

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *
คืนนี้มาเชียร์ ลิเวอร์พูล ให้แพ้ดีกว่าน่ะครับ

ส่วนแมนยู ชนะแบบไม่ต้องลุ้น

เปลื่ยนเรื่อง เป็น เด็ก หงส์ กับ ผี ดีกว่า

ประชาชนธรรมดา

• *
ถึงคุณเจ้าของกระทู้

คุณ nakin เขาแบนตัวเองไปแล้ว เขาจะมาตอบคุณหรือไม่ผมไม่แน่ใจ  แต่ผมพอเข้าใจความรู้สึกเขาบ้าง เพราะตอนแรกๆที่ผมสมัครมาเป็นสมาชิกของบอร์ดนี้ ผมก็ไม่ได้เชียรโอบิโตะแต่อย่างได ผมวิเคราะได้ว่าเป็นน้องมาดาระถ่ายวิณญานในร่างโอบิโตะ แต่เนื่องจากมีแต่กระทู้ของฝั่งที่ตอบว่าไม่ใช่โอบิโตะ ออกมาว่าโจมตีฝั่งที่ตอบว่าเป็นโอบิโตะลูกเดียว ไม่เห็นว่าจะมีกระทู้ของฝั่งโอบิโตะมาว่ากระแทกแดกดันอย่างกระทู้นี้เลย นานวันเข้ามันทำให้ผมเห็นใจฝั่งโอบิโตะไปเสียนี้ เลยอยากจะตอบว่าเป็นโอบิโตะขึ้นมาโดยใช้เซนท์เอา เพื่อเป็นกำลังใจให้พวกที่มักถูกรังแก แต่ไม่ได้ทำผิดอะไร ผมคิดว่าคุณ nakin เขาเป็นคนกลางเขาคงมีความรู้สึกแบบเดียวกัน  แต่นั่นไม่ใช่ประเดน
      ประเดนมันมีอยู่ว่า กระกู้นี้มันไม่ใช้กระทู้หารือ มันเป็นกระทู้ที่ตั้งขึ้นมาเพื่อหาเรื่อง ซึ่งเกิดจากอารมณ์ที่ซ่องสุมอยู่ภายในจิตใจของเจ้าของกระทู้เองทั้งสิ้น คงไม่มีฝั่งโอบิโตะคนใหนมาคุยกับคุณหรอก  ผมอยากจะถามว่าการที่เขาตอบถูกหรือไม่  แล้วเขาดีใจเนี้ย มันก็อีกเรื่องกับการที่คุณเกิดอารมเคียดแค้นที่สร้างขึ้นมาเองไม่ใช่หรอครับ การที่คุณไปว่าแขวะเขามันจึงไม่ถูกต้องเอาเสียเลย ผมไม่เห็นพวกที่ตอบว่าเป็นโอบิโตะจะตั้งกระทู้เหยียบย่ำ หรือกระทู้ในเชิงหาเรื่องแบบนี้เลยนะครับ  ผมเองก็ไม่เข้าใจว่าคุณจะมาร้อนเนื้อร้อนตัวและแสดงอารมณ์อะไรขนาดนี้ทำไม ผมคิดว่าถึงอาทิตหน้าเฉลยออกมาเป็นโอบิโตะแน่นอน หรือไม่ใช่ พวกโอบิโตะก็ไม่มาตั้งกระทู้อะไรทำนองนี้แน่นอน
      คุณจะเชื่อผมหรือไม่ก็ตาม ผมขอแนะนำคุณว่ากระทู้นี้เป็นกระทู้ฆ่าตัวเองนะครับ มันแสดงถึงวุฒิภาวะทางอารมของคุณเอง อีกทั้งแสดงถึงความเป็นคนใจแคบของคุณด้วย ถ้าเกิดตอนต่อไปเนี้ยเฉลยว่าเป็นโอบิโตะร้อยเปอร์เซน คุณจะไม่ยิ่งกว่านี้หรือครับ หรือถ้าไม่เป็นโอบิโตะเลย เป็นคนอื่น ผมว่าพวกที่ทายว่าเป็นโอบิโตะก็ไม่เดือดร้อนอะไรเลยนะครับ  มันจึงกลายเป็นกระทู้ที่ทำร้ายเจ้าของกระทู้เอง คิดว่าอย่าดันเลยดีกว่าครับ
มันสนุกตรงที่ได้จินตนาการตามหารอยเท้านักเขียนนี้แหละ