หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเถียงเรื่องโทบิหน่อยครับ  (อ่าน 59051 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ขอเถียงเรื่องโทบิหน่อยครับ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ส. 12 พ.ค. 2012 เวลา 16:38:19 »
ผมไม่ได้อ่านตกคับ ผมลองคิดตามดูเฉยๆ  ไม่ว่ากันนะคับ  *glad* *glad*

ส่วนคำถามโอบิโตะสำหรับคุณนิชหนิง อยุ่หน้า2คับ  ผมตั้งข้อสงสัยไว้7ข้อ

แต่ถ้าถามผมว่าโทบิเปนใคร ตอนนี้ขอเดาว่าตัวละครใหม่ละกัน  ^^

ปล.แค่เอาข้อมูลมาถกกัน อย่าถึงกับเปิดศึกกันในบอร์ดเดียวกันเลยนะคับ  *glad*

PeKaJuu

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ขอเถียงเรื่องโทบิหน่อยครับ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ส. 12 พ.ค. 2012 เวลา 19:11:08 »
 *number1* *number1* *number1* *number1*
เถียงกันไปก็เท่านั้นแหละ รอเฉลยดีกว่า มาแสดงความเห็นในเชิงที่แบบว่า ไม่เถียงกันดีกว่า เด๋วจะกลายเป็นทะเลาะกันป่าว
*number1* *number1* *love* *love* *love*เห็นด้วย สุดๆอะ ครับ เถียงในเรื่องที่มันเป็นไปได้หมด เง้อ   *dontknow* *shock* *haha* *haha*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ส. 12 พ.ค. 2012 เวลา 19:18:16 »
ก็พวกคุณเอาเหตุตัวเองเป็นหลัก อยากจะให้โทบิคือ โอบิโตะ ทั้งๆๆที หลักฐานมันมัดตัว ดูเเค่ใครเขาก็คิดออกว่าไม่ใช้ มันไม่สัมพันกันเลยที่จะให้เป็นโอบิโตะ ดังนั้น ผมจึงเเย่งให้พวกคุณรู้ว่า ไม่ใช้โอบิโตะ เเต่พอจะหาหลักฐานให้เป็นโอบิโตะ ก็หาไม่ได้ เเล้วยังจะมายืนยันว่า เป็นโอบิโตะ เเบบนี้เข้าเรียกว่า มั่วไม่ใช้หรอครับ
.
ถ้าเปรียบเทียบ สีผิว มันก็ต่างเเล้ว เปรียบเทียบเหตุการ เมื่อ 16 ปีก่อน มันก็ต่างกันเเล้ว อายุก็ประมาณคาคาชิ ก็ไม่เห็นเเก่เลย เเต่โทบิ อายุประมาณดันโซ หรือมากกว่า เปรียบเทียบเเค่นี้ก็ต่างกันเเล้ว

คุณดูจากตรงไหนล่ะที่ว่า โทบิแก่ รอยเหียว สีผิว แล้วคุณรู้ได้ไงว่า โทบิตอนนั้นแก่พอๆกับดันโช คูณก็เดามั่วเอา แล้วยังกล้าว่าคนอีกมั่วอีก

หลักฐานอะไรก็ไม่ได้บ่งบอกว่า โทบิแก่ หรือ หนุ่ม มันมีเฉลยตรงไหนกันว่าโทบิแก่ แล้วคุณก็เอาเหตุผลตัวเองเป็นหลัก แล้วที่คุณเขียนล่ะ

ของจริงงันดิ ถูกต้องร้อยเปอร์เชน ผมพยายามคุยและเขียนแต่ล่ะครั้งแบบ ปราณี ปรานอม แล้วน่ะ ยังไม่วายเจอแบบนี้อีก

แล้วคุณเคยอ่านเหตุผลที่ผมเคยเขียน บ้างแล้วหรือยัง แล้วคุณคิดว่าใครคือ โทบิ เอาเหตุผลคุณมาเลยเดี่ยวผมจะแย้งให้ดูเอง

แล้วบอกเหตุผลตัวละครของคุณที่คิดว่าคื่อ โทบิ แล้วคุณจะได้รู้ว่า สิ่งที่คุณคิดอาจจะมั่วยิ่งกว่าผมสะอีก

ผมไม่ได้ดูถูกหรือจะว่าคุณมั้วใดๆทั้งสิ้น
แต่เหตุผลที่คุณพูดมามันออกทะเลก็แค่นั้น แค่ลักษณะ ใครจะว่าเหมือนก็ได้ โอบิโตะ ที่มะก่อนเคยผมสั้นอาจจะผมยาว คางามิ จากผมยาวแต่พอนานไปอาจจะสั้น อิสึนะ ก็เช่นกันมันเปลี่ยนแปลงได้หมด
และยิ่ง โอบิโตะ อายุเท่า คาคาชิ แต่ที่ผมเห็นหน้าของ โทบิ ก็พอจะมีอายุแล้วประมาณผู้อวุโสเลย (รึจะต้องเอาหลักฐานมาอ้างอีก) ก็อาจจะประมาณ ดันโซ แต่ไม่ใช่รุ่น คาคาชิ แน่
แต่ถ้าเป็น โอบิโตะ จริงผมก็บอกได้คำเดียวเลยว่า โทบิ มันต้องเป็นโรคแก่ไวแน่นอน *disappoint* คนเขียนเขาคงไม่สเพร่าขนาดนั้น
และไหนจะอีกหลายๆสถานการณ์ที่สู้กับ มินาโตะ อีก ไหนจะวิชาย้ายมิติที่เก่งกว่า รุ่น4อาจารย์ของตัวเองอีก มันเป็นไปได้มั้ย ต่อให้เก่งยังไงในเวลาไม่กี่ปีจะข้ามหน้าข้ามตา โอคาเงะ แถมรุ่น4ยังเป็น โอคาเงะ ที่มีพรสวรรค์อีก ซึ่งต่างจาก โอคาเงะ ทั้ง 3รุ่นที่เคยมีมา ยังไม่พอสะกด9หาง เนตรกระจกเงาหมื่นไปเอามาจากไหน เหตุการณ์ฆ่าล้างตระกูล อุจิวะ ก็เกิดขึ้นหลังจาก 9หางบุก
ถึงต่อให้เป็น โอบิโตะ จริงก็คงไม่น่าจะรู้เรื่อง มันดาระ ได้ขนาดนี้แถมฉลาดกว่า อิทาจิ อีก และถ้าเป็น โอบิโตะ แรงจูงใจที่จะถล่ม โคโนฮะ คืออะไร มีมากพอที่จะทำให้ตนเก่งกว่า รุ่น4 และ อิทาจิเลยเหรอ
แค่ คาคาชิ เอาชนะให้ก่อนเถอะ

ผมพิมพ์เหตุผลขนาดนี้แล้ว แค่ให้อ่านเฉยๆถ้าคุณจะเห็นด้วยกับผมก็ดี แต่ถ้าคุณยืนยันคำเดิมผมก็ไม่มีสิทธิอะไรจะไปขวางคุณ
ผมเพียงแค่อ้างเหตุผลทุกอย่างตามเนื้อเรื่องและมีอยู่จริง
ถ้าคุณว่างๆผมก็อยากจะฟังเหตุผลจริงๆของคุณนะ และผมจะกันเป็นข้อๆให้เลย ผมคิดทบทวนหลายครั้งแล้วๆผมก็มั่นใจว่าผมแย้งด้วยเหตุผลกับ โอบิโตะ ได้ทุกข้อ
แต่ถ้าเหตุผลของคุณมีแค่ที่พิมพ์มาในมู้นี้ มันก็สมควรที่ผมจะแย้งแบบดูแหยงๆ

ถ้ามีเยอะกว่านี้ก็เอามา และไตร่ตรองให้ดีก่อนเพราะผมไม่ชอบฟังเหตุผลที่มันออกทะเล
ปล.ถ้าเหตุผลของคุณฟังขึ้นและแทงใจดำผมจริงๆ บ้างทีอาจจะกลายเป็นผมเองที่จะเปลี่ยนใจไปเชื่อคุณเลยก็ได้
(ทั้งหมดนี้ไม่ได้ชวนทะเลาะนะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 12 พ.ค. 2012 เวลา 19:23:37 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ส. 12 พ.ค. 2012 เวลา 19:26:32 »
ถ้างั้น โทบิก้ต้องมี2คนสินะคับ  คนที่สุ้กับรุ่น4คือมาดาระ ปัจจุบันเปนใครไม่รุ้  - -

แต่พลังและวิชาเนตรมันก้เหมือนกัน มันจะเปนคนละคนไปได้ยังไงเนอะ  ต้องคนเดียวกันสิ  *great*

ผมโพสมีคำว่า น่าจะเป็นอยู่ด้วยนะ ซึ่งคุณAugustz มักจะอ่านตกคำพวกนี้อยู่บ่อยๆ

การตีความเลยอาจผิดไป  จึงต้องมีการมาแปลภาษาไทยเป็นไทยอีกรอบ

ผมไม่ได้คิดว่าที่สู้กับรุ่น4 เปนมาดาระตัวจิงหรอก แต่จะบอกว่า ไม่น่าจะใช่โอบิโตะ เพราะรุ่น4 วิเคราะห์แล้ว

ส่วนมันจะเปนใครนั้น  จากเนื้อเรื่องปัจจุบันแล้ว ไม่น่าใช่มาดาระตัวจิง ที่รุ่น4คิดก้อยังไม่ถือว่าผิด

แต่จะเปนใคร  ต้องเปนระดับเดียวกับมาดาระ  ร่างโคลนหรือป่าว  ร่างแยกไม้หรือป่าว  ร่างทดลองหรือป่าว

และตามนั้น โทบิที่สู้กับรุ่น4 และ ในปัจจุบัน คนเดียวกันแน่นอน

นิคือเหตุผลหลักที่ผมตัด โอบิโตะ ออกไป *great*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

jwcqf

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ส. 12 พ.ค. 2012 เวลา 19:30:23 »
ผู้กำหนดชะตากรรมไอ้โทบิคืออาจารย์มาชิตะ(ขำๆ) -3-

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ส. 12 พ.ค. 2012 เวลา 20:28:06 »
ส่วนตัวผมคิดไม่ออกว่าโทบิเป็นใคร(ตั้งแต่มาดาระออกมา) แต่ตอนนี้ คิดว่ามันไม่ใช่ อุจิวะแน่นอน

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ส. 12 พ.ค. 2012 เวลา 22:57:56 »
ผมอยากรู้ว่าถ้าโทบิไม่ใช่อุจิวะ แล้วน่าจะเป็นใครได้อีกเหรอครับ เพราะดูแล้วถ้าตัดอุจิวะออกไป

ตัวเลือกมันเกลี้ยงเลย  *haha*

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ส. 12 พ.ค. 2012 เวลา 23:12:35 »
ผมอยากรู้ว่าถ้าโทบิไม่ใช่อุจิวะ แล้วน่าจะเป็นใครได้อีกเหรอครับ เพราะดูแล้วถ้าตัดอุจิวะออกไป

อาจะเป็นคนของ ตระกูลที่สามารถ รับเซลล์รุ่น 1 ได้เเบบไม่มีปัญหาอะครับ

forhersonly

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 11:34:39 »
ผมว่าโทบิไม่น่าจะใช่คนในตระกูล อุจิวะนะ ความคิดผมที่อยากเห็นเรื่องนี้จบแบบโป๊ะเช้ะ อยากให้โทบิเป็นคนของตระกูลน้ำวน ซึ่งรอดจากการโดนฆ่าล้างตระกูลไป ทำให้เกิดความเกลียดชังในโลกนินจา แล้วไปเจอกับมาดาระ เลยคิดจะใช้เนตรจันทราบังคับคนในโลกนินจาให้อยู่ในการอานัติของตัวเองเพื่อความสงบสุขไรประมาณเนี๊ยะ

ที่ผมคิดว่าโทบิไม่น่าจะเป็นพวกตระกูลอุจิวะ เพราะเรื่องราวของอุจิวะเนี่ยเปิดเผยออกมาในเรื่องเยอะมากแล้ว แต่ตระกูลน้ำวนของนารูโตะเนี่ยออกมาน้อยมาก ผมเลยคิดว่าคนเขียนน่าจะให้การเปิดเผยหน้าของโทบิ เป็นการย้อนไปถึงประวัติของตระกูลน้ำวนเลยด้วย ถ้าแบบนี้เรื่องราวคงจะลงตัวขึ้นอีกเยอะเลย

ไอที่ทายโทบิว่าเป็นโอบิโตะ จากรูปร่างทรงผม นิสัย แล้วผมว่ามันก็เหมือนนะครับ แต่ในเรื่องนี้ทรงผมมันก็ซ้ำกันอยู่หลายคนมาก (ไม่รู้คนเขียนจงใจทำหรือป่าว เพื่อให้เราเดากันมั่วๆ แล้วเกิดดราม่าไร้สาระแบบทุกวันนี้) *dontknow* แต่ดูจากนิสัยคนเขียนที่ทำให้พลิกล๊อกมาหลายทีแล้ว ที่เราเดาๆกันมา ผมว่าเดาผิดกันหมดแหละ  *haha*

Num

• *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 13:17:39 »

ที่ ผม คิด ว่าโทบิไม่ใช่อุจิวะนั้นเรื่องหลักฐานอะไรผมไม่มีหรอกแต่ตามความคิดของผม หากโทบิเป็นอุจิวะจริงทำไมเราไม่เคยกระจกเงาของมันหละ(บางคนอาจแย้งว่ามันอาจเอาเนตรของคนอื่นมาใส่(ฉะนั้นมันต้องตาบอดหรือไม่ก้อถูกเอาเนตร ตัวเลือกก้อมีแค่ อิซึนะ (ตัวที่ผมคิดได้ตอนนี้) น้องของมาดาระ แล้วที่เราเห็นมันอยู่ในโลงหละ(เหตุผลแค่นั้นคงไม่พอ) แล้วอิซึนะมีชีวิตอยู่จิงทำไมถึงมีชีวิตถึงทุกวันนี้ ถูกชุบชีวิตหรอ หรือ เป็นอมตะ
 แล้วหากโทบิเป็น คนตระกูลอื่นละ  ที่เราหลายคน ชอบคิดว่ามันเป็นอุจิวะคือสามารถ วาป หรือดูดมิติ ได้(เกี่ยวกับเนตรวงแหวน) กับ รู้เรื่องของอดีต หรือทุกอย่างที่นาจะเป็นคนในอดีตรู้ แค่นี้เราก้อเอามาคิดกันแล้ว(ผมยอมรับว่าผม ไม่มีไรมาเถียงเรื่องของ ว่าทำไมมันถึงรู้เรื่องของอดีตเยอะเรื่องที่น่าจะมีแต่มาดาระที่รู้) งั้นทำไมคาบูโตะ ถึงรู้เรื่องยุคทองของมาดาระละ
คนอื่นก้อน่าจะมีความสามารถรู้ได้
 ผมจึงคิดว่าโทบิไม่ใช่อุจิวะ เพราะวิชาวาปนั้นเป็นวิชาของมันเอง และอาจตั้งงใจทำให้เป็น วิชาของเนตรวงแหวน ที่ เขียน มาทั้งหมดเป็นความคิดส่วนตัวนะ เห็นด้วยไม่เห็นด้วยก้ออย่าว่ากันแค่มาเปลียนความคิดเห็น

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 13:28:09 »
ผมจะเขียนเก็บๆ ไว้ก่อนเพราะมันเยอะเกิน เกี่ยวกับข้อมูลเรี่องโทบิ ว่าเป็นโอบิโตะ

การที่เราเถียงกันผมไม่ได้มองว่าเป็นเรี่อง ไร้สาระ ผมว่ามันสนุดีออก แต่ที่ผมไม่ชอบคื่อ

คนบางกลุ่มที่ ชอบดูถูกความคิดคนอื่น การที่เราเถียงกันเรี่องการ์ตูน ที่เราชอบ มันก็ไม่แปลกอะไร

เพราะจะทำให้การ์ตูนน้าติดตามมากขื้นไปอีก

สนุกจะตายไป  *great*

shisawa

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 14:59:58 »
ก็พวกคุณเอาเหตุตัวเองเป็นหลัก อยากจะให้โทบิคือ โอบิโตะ ทั้งๆๆที หลักฐานมันมัดตัว ดูเเค่ใครเขาก็คิดออกว่าไม่ใช้ มันไม่สัมพันกันเลยที่จะให้เป็นโอบิโตะ ดังนั้น ผมจึงเเย่งให้พวกคุณรู้ว่า ไม่ใช้โอบิโตะ เเต่พอจะหาหลักฐานให้เป็นโอบิโตะ ก็หาไม่ได้ เเล้วยังจะมายืนยันว่า เป็นโอบิโตะ เเบบนี้เข้าเรียกว่า มั่วไม่ใช้หรอครับ
.
ถ้าเปรียบเทียบ สีผิว มันก็ต่างเเล้ว เปรียบเทียบเหตุการ เมื่อ 16 ปีก่อน มันก็ต่างกันเเล้ว อายุก็ประมาณคาคาชิ ก็ไม่เห็นเเก่เลย เเต่โทบิ อายุประมาณดันโซ หรือมากกว่า เปรียบเทียบเเค่นี้ก็ต่างกันเเล้ว

คุณดูจากตรงไหนล่ะที่ว่า โทบิแก่ รอยเหียว สีผิว แล้วคุณรู้ได้ไงว่า โทบิตอนนั้นแก่พอๆกับดันโช คูณก็เดามั่วเอา แล้วยังกล้าว่าคนอีกมั่วอีก

หลักฐานอะไรก็ไม่ได้บ่งบอกว่า โทบิแก่ หรือ หนุ่ม มันมีเฉลยตรงไหนกันว่าโทบิแก่ แล้วคุณก็เอาเหตุผลตัวเองเป็นหลัก แล้วที่คุณเขียนล่ะ

ของจริงงันดิ ถูกต้องร้อยเปอร์เชน ผมพยายามคุยและเขียนแต่ล่ะครั้งแบบ ปราณี ปรานอม แล้วน่ะ ยังไม่วายเจอแบบนี้อีก

แล้วคุณเคยอ่านเหตุผลที่ผมเคยเขียน บ้างแล้วหรือยัง แล้วคุณคิดว่าใครคือ โทบิ เอาเหตุผลคุณมาเลยเดี่ยวผมจะแย้งให้ดูเอง

แล้วบอกเหตุผลตัวละครของคุณที่คิดว่าคื่อ โทบิ แล้วคุณจะได้รู้ว่า สิ่งที่คุณคิดอาจจะมั่วยิ่งกว่าผมสะอีก

http://www.narutoroyal.com/backup/index.php?topic=3596.0
ตอนนี้แหล่ะครับที่เห็นว่าโทบิแก่   รุ่นใครไม่รู้หล่ะ  รู้แต่วันมันแก่  ลองดูในลิ้งค์ข้างบนนี้ดูนะครับ 

แล้วผมก็สงสัยอยู่อีกอย่างว่า  ตอนที่โทบิเล่าให้ซาซึเกะฟังเรื่องที่อิสึนะมอบดวงตาให้กับเค้าด้วยความเต็มใจ   .... โทบิกอดอกอยู่เหมือนกับเผลอตัวดึงแขนเสื้อตัวเอง(รึป่าว)  ซาซึเกะก็สังเกตุเห็น  ....  แล้วมันก็เล่าเรื่องต่อ     มันเหมือนกับว่าเจ็บใจอะไรบางอย่าง(รึผมคิดไปเอง)  .... ตามลิ้งค์นี้เลยครับ
 http://www.narutoroyal.com/backup/index.php?topic=3598.0

ในตอนนี้โทบิบอกว่ามีความแค้นกับตระกูลเซนจูและตระกูลอุจิวะ
http://www.narutoroyal.com/backup/index.php?topic=3599.0

แล้วตอนที่เจอกับรุ่น 4   .... รุ่น 4 คิดวิเคราะห์ดูแล้วว่าคนที่น่าจะควบคุม 9 หางและทำลายเขตอาคมได้มี "มาดาระ" คนเดียวเท่านั้น   ....  แสดงว่าโทบิน่าจะเป็นมาดาระ หรือไม่ก็คนที่เกี่ยวข้องกับมาดาระมากที่สุด      อาจจะเป็นร่างโคลนอย่างที่หลายๆท่านบอกมา   แต่ส่วนตัวผมคิดว่าเป็น "อิสึนะ"   เพราะสองคนนี้มีอะไรหลายๆอย่างใกล้เคียงกันที่สุด และมีอุดมการณ์แบบเดียวกัน  ....   หรือมันอาจจะเป็นร่างจริงของเซทซึ   *haha*  เห็นร่างมันหนืดๆเหมือนกัน  ....   แต่ก็น่าสงสัยอยู่ตอนที่มันบอกว่า มันไม่ได้เป็นใครทั้งนั้นนี่แหล่ะ   หรือว่าเป็นตัวละครใหม่หว่า?   อันนี้ก็เดากันไป   *hoho*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 19:52:29 »

ที่ ผม คิด ว่าโทบิไม่ใช่อุจิวะนั้นเรื่องหลักฐานอะไรผมไม่มีหรอกแต่ตามความคิดของผม หากโทบิเป็นอุจิวะจริงทำไมเราไม่เคยกระจกเงาของมันหละ(บางคนอาจแย้งว่ามันอาจเอาเนตรของคนอื่นมาใส่(ฉะนั้นมันต้องตาบอดหรือไม่ก้อถูกเอาเนตร ตัวเลือกก้อมีแค่ อิซึนะ (ตัวที่ผมคิดได้ตอนนี้) น้องของมาดาระ แล้วที่เราเห็นมันอยู่ในโลงหละ(เหตุผลแค่นั้นคงไม่พอ) แล้วอิซึนะมีชีวิตอยู่จิงทำไมถึงมีชีวิตถึงทุกวันนี้ ถูกชุบชีวิตหรอ หรือ เป็นอมตะ
 แล้วหากโทบิเป็น คนตระกูลอื่นละ  ที่เราหลายคน ชอบคิดว่ามันเป็นอุจิวะคือสามารถ วาป หรือดูดมิติ ได้(เกี่ยวกับเนตรวงแหวน) กับ รู้เรื่องของอดีต หรือทุกอย่างที่นาจะเป็นคนในอดีตรู้ แค่นี้เราก้อเอามาคิดกันแล้ว(ผมยอมรับว่าผม ไม่มีไรมาเถียงเรื่องของ ว่าทำไมมันถึงรู้เรื่องของอดีตเยอะเรื่องที่น่าจะมีแต่มาดาระที่รู้) งั้นทำไมคาบูโตะ ถึงรู้เรื่องยุคทองของมาดาระละ
คนอื่นก้อน่าจะมีความสามารถรู้ได้
 ผมจึงคิดว่าโทบิไม่ใช่อุจิวะ เพราะวิชาวาปนั้นเป็นวิชาของมันเอง และอาจตั้งงใจทำให้เป็น วิชาของเนตรวงแหวน ที่ เขียน มาทั้งหมดเป็นความคิดส่วนตัวนะ เห็นด้วยไม่เห็นด้วยก้ออย่าว่ากันแค่มาเปลียนความคิดเห็น

ผมก็ไม่ได้จะแย้งอะไรครับ ผมก็คิดว่าโทบิไม่ใช่อุจิวะเหมือนกัน และผมมีทฤษฎีในใจอยู่แล้ว แต่แค่อยากรู้มุมมองของคนอื่นเฉยๆครับ

Yagura

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 00:00:47 »
ขอเดาว่าเป็น อุจิฮะ คากามิ ย้ำว่าเดานะครับ พร้อมด้วยเหตุผล 4 ขอดังนี้
1. เรื่องอายุ คางามิ รุ่นเดียวกับซารุโทบิ และดันโซ เพราะงั้นอยู่มานานแน่นอน และอยู่มาตั้งแต่ตอนที่มาดาระยังมีชีวิต ตอนที่ต่อสู้กับรุ่น 4 เขาน่ามีอายุประมาณ 56 ปี และปัจจุบัน 72
2. เป็นลูกศิษย์ของรุ่น 2 เพราะงั้นอาจจะได้เรียนวิชา มิติเวลาจากรุ่น2
3. เป็นคนตระกูลอุจิฮะ เนื่องจากความแค้นของตระกูลอุจิฮะ มีแต่อุจิฮะด้วยกันที่จะเข้าใจ
4. ทรงผม คิ้ว และตา เหมือนมาก

เขาขำๆนะครับ  *hoho*

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 00:15:59 »
.

http://www.narutoroyal.com/backup/index.php?topic=3596.0
ตอนนี้แหล่ะครับที่เห็นว่าโทบิแก่   รุ่นใครไม่รู้หล่ะ  รู้แต่วันมันแก่  ลองดูในลิ้งค์ข้างบนนี้ดูนะครับ 

แล้วผมก็สงสัยอยู่อีกอย่างว่า  ตอนที่โทบิเล่าให้ซาซึเกะฟังเรื่องที่อิสึนะมอบดวงตาให้กับเค้าด้วยความเต็มใจ   .... โทบิกอดอกอยู่เหมือนกับเผลอตัวดึงแขนเสื้อตัวเอง(รึป่าว)  ซาซึเกะก็สังเกตุเห็น  ....  แล้วมันก็เล่าเรื่องต่อ     มันเหมือนกับว่าเจ็บใจอะไรบางอย่าง(รึผมคิดไปเอง)  .... ตามลิ้งค์นี้เลยครับ
 http://www.narutoroyal.com/backup/index.php?topic=3598.0

ในตอนนี้โทบิบอกว่ามีความแค้นกับตระกูลเซนจูและตระกูลอุจิวะ
http://www.narutoroyal.com/backup/index.php?topic=3599.0

แล้วตอนที่เจอกับรุ่น 4   .... รุ่น 4 คิดวิเคราะห์ดูแล้วว่าคนที่น่าจะควบคุม 9 หางและทำลายเขตอาคมได้มี "มาดาระ" คนเดียวเท่านั้น   ....  แสดงว่าโทบิน่าจะเป็นมาดาระ หรือไม่ก็คนที่เกี่ยวข้องกับมาดาระมากที่สุด      อาจจะเป็นร่างโคลนอย่างที่หลายๆท่านบอกมา   แต่ส่วนตัวผมคิดว่าเป็น "อิสึนะ"   เพราะสองคนนี้มีอะไรหลายๆอย่างใกล้เคียงกันที่สุด และมีอุดมการณ์แบบเดียวกัน  ....   หรือมันอาจจะเป็นร่างจริงของเซทซึ   *haha*  เห็นร่างมันหนืดๆเหมือนกัน  ....   แต่ก็น่าสงสัยอยู่ตอนที่มันบอกว่า มันไม่ได้เป็นใครทั้งนั้นนี่แหล่ะ   หรือว่าเป็นตัวละครใหม่หว่า?   อันนี้ก็เดากันไป   *hoho*
เดากันให้ตายไปข้างนึง *disappoint*