หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเถียงเรื่องโทบิหน่อยครับ  (อ่าน 58776 ครั้ง)

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: ขอเถียงเรื่องโทบิหน่อยครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ศ. 11 พ.ค. 2012 เวลา 15:05:17 »
1.จากตอนที่ 119 - 120 โอบิโตะ เป็น อุจิวะ ที่กากที่สุดเท่าที่ผมเคยเห็นละ ขนาด คาคาชิ เป็น โจนิน แล้ว โอบิโตะ ยังเบิก เนตรวงแหว ไม่ได้เลย
ตอบ นี่แหละครับ เพราะว่ามันกากนี่แหละ มันถึงเหมาะจะเป็นโทบิ ความอ่อนด้อยความน้อยเนื้อต่ำใจ ทำให้คนเราจากอ่อนแอกลายเป็นคนโหดร้าย ไม่ใช่แค่ในกาตูนหรอกครับชีวิตจิงก็เป็นแบบนั้น ตอนประถม ผมเคยโดนพวกเพื่อนๆล้อทุกวันจนถึงจุดๆนึง มันไม่ไหวแล้วผมระเบิดออกมา เอาไม้ไล่ตีหัวแม่งเรียงตัวเลย หลังจากนั้นไม่มีใครกล้ายุ่งกะผมเลย เป็นหัวโจ๊กของห้องทันที

2.ก่อนตายอีกครึ่งตัวของ โอบิโตะ โดนทับจนเละหรือไม่สามารถใช้งานได้ แล้วคุณคิดว่าดวงตามันยังจะเหลือเหรอครับ
ตอบ. เพราะร่างมันเละไปแล้วครึ่งซีกมันจึงเป็นเหตุผลว่าทำไมโทบิจึงแขนขาดแล้วต่อแขนใหม่ได้

3. 9หาง บุก โคโนะฮะ เมื่อ 16 ปีก่อน โทบิ เป็นคนก่อเรื่องและประมือกะรุ่น4ได้อย่างสูสีคุณคิดว่า โอบิโตะ มันจาอายุเท่าไหร่และเทพขนาดเล่นงานอาจารย์ของตัวเองเลยเหรอและยิ่งเป็น มินาโตะ ยิ่งเป็นไปไม่ได้?
ตอบ ถามว่าตอนนี้ นารุโตะ กับซาซึกเกะอายุเท่าไร ทำไม มันถึงเก่งได้ขนาดนี้

4.แค่ลักษณะ ท่าทาง ทรงผม แค่นี้เหรอครับที่คุณเอามาตัดสิน ถ้าพูดถึงเรื่องนี้ โทบิ ไม่ใช่แค่คล้าย โอบิโตะ คนเดียวนะครับ ทั้ง อิสึนะ คางามิ ซิซุย หรือแม้กระทั่ง ดันโซ ก็เป็นได้ทั้งนั้น

ตอบ ดูจากลักษณะแล้วมันเหมือนโอบิโตะมากสุดไงครับ

คุณบอกว่าถ้ามี "อายุตัวละคร ช่วงเวลาในแต่ละเหตุการมากกว่านี้ก็จะเดาได้ง่ายขื้นเยอะ" แต่ถ้าคุณเข้าใจที่ผมอธิบายตรงนี้คุณก็ไม่ต้องเดาอะไรให้ยุ่งยากละครับ *disappoint*
ตอบ ทุกคนมีเหตผลของตัวเอง
คนส่วนใหญ่ในบอร์ดนี้เขาตัด โอบิโตะ กันหมดละครับ แต่ถ้าคุณยังจะยื่นกรานอยู่ละก็ only say upon your way ความคิดใครความคิดมัน ครับ   *dontknow*
ตอน ตราบเท่าที่ อาจารย์ยังไม่เฉลยว่าโทบิเป็นใครอย่าเพิ่งดูถูกความเห็นคนอื่น
ปล.ถึงโทบิจะไม่ใช่โอบิโตะแต่ผมมั่นใจว่า ต้องมีไรเกี่ยวข้องกะโอบิโตะ เช่นร่างหรือเนตรเป็นของโอบิโตะ แต่วิญญาณของใครอันนี้ไม่รู้
เพราะงั้นตราบเท่าที่มันยังไม่เฉลย อย่าเพิ่งคิดว่าความเห็นตัวเองถูกความเห็นคนอื่นไม่ถูกนะครับ
[/quote]

ตอบตามที่ผมคิดเลย

ถึงใครในกระทู้จะคิดกันยังไง แต่ผมยังเชื่อ และ มั้นใจในมุมมองของผมเอง
แล้วผมก็ขี้เกลียด เขียนเหตุผมเดิมๆที่เคยเขียนผ่านมาแล้วด้วย มันยาวเกีนกว่าจะเขียนใหม่
แหละอีกเหตุผลสำคัญคื่อ คนที่ไม่ได้มองเหมีอนกัน เขียนไปก็เท่านั้น
ก็อย่างที่ผมมอง อ่าน ความคิดคนอื่น ดูน่าสนใจแต่ก็ ยังเชื่อมั้นในความคิดตัวผมเอง

เอาไว้วันหยุดเมื่อไรไม่ได้ทำงานเดี่ยวจะแสดงมุมมองส่วนตัว เอาแบบละเอียดยิบเลย แล้วจะอ่านกันหมดไม่ค่อยดู
แหละบังเอิญ ผมคิดไม่เหมีอนใคร และ จัดอยุ่ในพวกแปลกด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 11 พ.ค. 2012 เวลา 15:09:04 โดย นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้ »

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
Re: ขอเถียงเรื่องโทบิหน่อยครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ศ. 11 พ.ค. 2012 เวลา 15:10:27 »
ผมข้อใจแค่ 2 ข้อ
2.ก่อนตายอีกครึ่งตัวของ โอบิโตะ โดนทับจนเละหรือไม่สามารถใช้งานได้ แล้วคุณคิดว่าดวงตามันยังจะเหลือเหรอครับ
ตอบ. เพราะร่างมันเละไปแล้วครึ่งซีกมันจึงเป็นเหตุผลว่าทำไมโทบิจึงแขนขาดแล้วต่อแขนใหม่ได้

นั่นสิหรือคุณคิดว่ามันเป็น ศพ แล้วตาของอีกครึ่งตัวที่คุณว่าเละมันมาจากไหนครับ รึคุณจะบอกว่าแค่ตัวเละแต่ตายังอยู่ *้ั์smoking* ถ้าเป็นแบบนี้มันก็ไม่ใช่ โอบิโตะ แล้วแต่เป็นแค่ซากศพ *disappoint*

3. 9หาง บุก โคโนะฮะ เมื่อ 16 ปีก่อน โทบิ เป็นคนก่อเรื่องและประมือกะรุ่น4ได้อย่างสูสีคุณคิดว่า โอบิโตะ มันจาอายุเท่าไหร่และเทพขนาดเล่นงานอาจารย์ของตัวเองเลยเหรอและยิ่งเป็น มินาโตะ ยิ่งเป็นไปไม่ได้?
ตอบ ถามว่าตอนนี้ นารุโตะ กับซาซึกเกะอายุเท่าไร ทำไม มันถึงเก่งได้ขนาดนี้

ถามกลับแล้วก่อน โอบิโตะ ตาย มินาโตะ เป็น โอคาเงะ รึยัง แล้วเก่งเท่า นารูโตะ กับ ซาสึเกะ ตอนนี้มั้ย รึคุณจะบอกว่า โอบิโตะ ยังไม่ตายแล้วฟื้นขึ้นมาสะกด 9หางแล้ว+กับรุ่น4ใหม่  *้ัunexplain*

ผมไม่ได้ดูถูกความคิดใครหรอกนะ แต่จากที่ดู นารูโตะ ถ้า โทบิ มันเป็น โอบิโตะ จริงมันเสียความรู้สึกอะเหมือนกันเนื้อเรื่องมันหักมุมแบบมั่วๆ และก็มันไม่น่าจะเป็นไปได้หลายๆอย่างอะ  *rip*

ผมก็ไม่ขอเถียงละ ถ้าคุณจะคิดอย่างที่ผมวิเคราะห์หรือจะแบบไหนก็แล้วแต่คุณ เพียงแต่ว่ามันค่อนข้างออกทะเลก็แค่นั้น *dontknow*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

jafish

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ศ. 11 พ.ค. 2012 เวลา 15:21:54 »
 *attack* *attack* *attack*จากความคิดส่วนตัว ผมว่าโทบิที่ทุกคนถกเถียงกับว่าใช่โอบิโตะหรือไม่ ผมคิกว่าไม่ใช่แน่ๆ เนื่องจากโทบิเคยบอกโคนันไว้าว่าเป็นคนบอมเนตรให้กับ นางาโตะ แล้วตอนนั้นโอบิโตะมันเกิดแล้วหลอ หรือกลับชาติมาเกิดแล้ว แค้นอะไรซักอย่างที่ออกมาตอนหินทับตายแล้วแค้นโดโนฮะที่ช่วยไม่ได้   
...........อีกความคิดเห็นเพิ่มเติม ผมว่าร่างการที่โทบิใช้อยู่นั้นไม่ใช่ร่างที่แท้จริงของมัน สังเกตุได้จากตอนที่สู้กับรุ่น สี่ แขนที่ขาดออกไปหรือที่บอกว่าข้อมือนั้น ที่หลุดออกไปมันหลุดไปแบบ เปื่อยแล้วย้อยออกมา โดยปกติแล้วจะต้องหลุดออกมาเลยโดยที่ไม่ใช่การเปื่อยออกมาแบบนั้น มันน่าจะ ใช้อะไรซักอย่างในการเป็นร่างให้กับมัน อีกอย่างตอนที่มันสู้กับโคนัน โทบิ บาดเจ็บสาหัส แขนซ้ายขาด ใครเป็นคนรักษาให้ มัน เพราะ ในแสงอุษาก็เหลือแต่ ไอ้สัปรถที่นารูโตะเรียก หรือมันจะใช้ ร่างของเจ้านั้นมาเป็นร่างของตัวเองโดยใช้จิต บังคับคล้ายคถาสัพเวสี 

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ศ. 11 พ.ค. 2012 เวลา 15:26:43 »
เรื่องตาของโอบิโตะที่คุณบอกว่าเละไปแล้ว อย่างที่เรารู้ว่าโทบิกะมาดาระรู้จักกัน ด้วยความช่วยเหลือจากคนระดับมาดาระ อะไรก็เกิดขึ้นได้
ส่วนอีกข้อที่คุณสงสัย ว่าโอบิโตะมันฟื้นขึ้นมาสะกด 9หาง ระยะเวลาที่โอบิโตะโดนหินทับกับตอน9หางบุก มันเว้นช่วงมาหลายปีเลยนะครับ สังเกตุได้จาก ไกกับคาคาชิ ที่เดินคุยกันในหมูบ้านโตเป็นวัยรุ่นแล้วน่าจะประมาณ18-19ปี แต่ตอนโอบิโตะโดนหินทับ คาคาชิกับโอบิโตะยังเด็กอยู่เลย น่าจะ 12-13ปี ช่วงระยะเวลา 6-7ปีที่หายไปของโอบิโตะ ผมคิดว่าโอบิโตะต้องอยู่กับมาดาระตลอด ช่วงเวลาขนาดนั้นกับการได้อยู่กับคนระดับมาดาระ โอบิโตะจาก กากๆแบบคุณว่าอาจมีการเปลื่ยนแปลงได้ และด้วยที่ตัวเองมีปมด้อยอยู่แล้วด้วย ยิ่งโดนจูงจมูกได้ง่ายๆ แล้วเวลา6-7ปีที่อยู่กับมาดาระ คิดว่ามาดาระได้สอนวิชาต่างๆให้โอบิโตะ พร้อมแผนต่างๆให้โอบิโตะเป็นคนสืบทอด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 11 พ.ค. 2012 เวลา 15:29:52 โดย kyo »
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

chainoi

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ศ. 11 พ.ค. 2012 เวลา 15:40:28 »
ก็อย่างที่คุณคิด คุณคิดว่าใครคื่อโทบินั้นและ คุณคิดได้ยังไงกันครับ

มันความคิดและมุมมองส่วนตัว ถ้าคือโอบิโตะ คนเขียนก็คงบอกเหตุผลมาเองนั้นและครับ

ตัวอย่างแบบ อิทาจิ ก็มีให้เห็นๆกัน ว่าทำไม่ต้องฆ่าล้างตระกูลตัวเอง แล้วเค้าก็เฉลยเหตุผล

ก็เหมีอนคนอื่นคิด อิสึนะ คางามิ รุ่นหนื่ง ร่างกอบมาดาระ เค้าก็มีเหตุผลส่วนตัวที่คิดว่าใช่ เวลาจะตั้งกระทู้ อย่าใช้คำที่มันหล้อแหลมหนักน่ะครับ

อ่านดีๆก่อนค่อยโพลลง
เห็นด้วยอย่างยิ่งเลย จะตั้งกระทู้ขึ้นมา แต่ใช้เหตุผลแค่นี้ อย่างพึ่งตั้งกระทู้เลยครับ ถ้ามีข้อมูลดีๆก็ว่าไปอย่าง

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

sattkon

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ศ. 11 พ.ค. 2012 เวลา 16:06:27 »
ก็อย่างที่คุณคิด คุณคิดว่าใครคื่อโทบินั้นและ คุณคิดได้ยังไงกันครับ

มันความคิดและมุมมองส่วนตัว ถ้าคือโอบิโตะ คนเขียนก็คงบอกเหตุผลมาเองนั้นและครับ

ตัวอย่างแบบ อิทาจิ ก็มีให้เห็นๆกัน ว่าทำไม่ต้องฆ่าล้างตระกูลตัวเอง แล้วเค้าก็เฉลยเหตุผล

ก็เหมีอนคนอื่นคิด อิสึนะ คางามิ รุ่นหนื่ง ร่างกอบมาดาระ เค้าก็มีเหตุผลส่วนตัวที่คิดว่าใช่ เวลาจะตั้งกระทู้ อย่าใช้คำที่มันหล้อแหลมหนักน่ะครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่งเลย จะตั้งกระทู้ขึ้นมา แต่ใช้เหตุผลแค่นี้ อย่างพึ่งตั้งกระทู้เลยครับ ถ้ามีข้อมูลดีๆก็ว่าไปอย่าง

ขอค้านอย่างแรงนะ เหตุผลที่ของ อิทาจิ กับ อุจิวะ ยังไม่ลงรอย100% คุณเอาอะไรมาพูด
ในเมื่อปัจจุบัน ซาสึเกะ ยังต้องการความจริงจาก อิทาจิ เลย จทขก จะมีเหตุหรือไม่อันนี้ผมไม่ได้เข้าข้างเพียงแต่ว่าคำตอบเขาแค่เหมือนกับผม แต่ถ้ามาบอกว่าเขาเฉลยเรื่อง อุจิวะ กับ อิทาจิ เรียบร้อยแล้ว มั่วสิ้นดี  *้ั์smoking*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

chainoi

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ศ. 11 พ.ค. 2012 เวลา 16:26:58 »

ขอค้านอย่างแรงนะ เหตุผลที่ของ อิทาจิ กับ อุจิวะ ยังไม่ลงรอย100% คุณเอาอะไรมาพูด
ในเมื่อปัจจุบัน ซาสึเกะ ยังต้องการความจริงจาก อิทาจิ เลย จทขก จะมีเหตุหรือไม่อันนี้ผมไม่ได้เข้าข้างเพียงแต่ว่าคำตอบเขาแค่เหมือนกับผม แต่ถ้ามาบอกว่าเขาเฉลยเรื่อง อุจิวะ กับ อิทาจิ เรียบร้อยแล้ว มั่วสิ้นดี  *้ั์smoking*

เค้าแค่จะบอกว่า ถ้ามันเฉลยออกมาไม่ว่าเป็นใครก็แล้วแต่คนเขียนเค้าก็จะมีที่มาที่ไปเองแหละครับ คุณอ่านแล้วตีความเป็นอะไรนิ ซาสึเกะ อิทาจิ เค้าแค่ยกตัวอย่างครับ ประเด็นที่เค้าเขียนข้างบนคือเค้าไม่ได้จะค้านอะไรเลยครับ จะเป็น โอบิโตะหรือใครก็แล้วแต่ แต่ที่เค้าเขียนหมายถึง จขกท ตั้งกระทู้มาแล้วอ้างเหตุแค่นั้นครับ อ่านดูหัวข้อข้างบนของ จขกท เค้าเขียนว่า ไม่น่าจะเป็น โอบิโตะ เพราะมันตายไป นานแล้ว คือถ้าใช้เหตุผลแค่นี้แล้วมาตั้งกระทู้มันไม่เหมาะะก็แค่นั้นเองครับ
ปล.อ่านแล้วทำความเข้าใจก่อนค่อยพิมพ์ตอบก็ได้ครับไม่ต้องรีบ ไม่มีใครมาค้านหรอกประเด็นนี้ เพราะมันมีข้อมูลน้อย อีกอย่างแต่ละคนก็มีเหตุผลของตัวเองครับ ตามที่หลายๆคนด้านบนเค้าบอกไว้แล้ว

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

PeKaJuu

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ศ. 11 พ.ค. 2012 เวลา 16:33:47 »
ส่วนตัว เราคิดว่าไม่น่าจะใช้โอบิโต๊ะหรอก น่ะ สัมผัส มันบอกมาแบบนี้ น่ะครับ *haha* *haha* *attack* *attack*เหตุก็ไม่มีหรอก นะครับ *dead* *dead* *dead*

แต่ผมคิดว่าโทบิมันคือคนที่เคยออกมาแล้วละครับ ไม่งั้นคงไม่ใส่หน้า กากไว้หรอกครับ  *shock* *shock* เดวขอดูเฉลย เอาครับ

ถ้าผมเดามันคงเป็นดันโซ ฮ่า  *love* *love* *love*โคตรมั่วเลย มากๆ  *rip* *rip* *rip*ออกนอกโลกแล้ว

sattkon

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ศ. 11 พ.ค. 2012 เวลา 17:28:26 »

เค้าแค่จะบอกว่า ถ้ามันเฉลยออกมาไม่ว่าเป็นใครก็แล้วแต่คนเขียนเค้าก็จะมีที่มาที่ไปเองแหละครับ คุณอ่านแล้วตีความเป็นอะไรนิ ซาสึเกะ อิทาจิ เค้าแค่ยกตัวอย่างครับ ประเด็นที่เค้าเขียนข้างบนคือเค้าไม่ได้จะค้านอะไรเลยครับ จะเป็น โอบิโตะหรือใครก็แล้วแต่ แต่ที่เค้าเขียนหมายถึง จขกท ตั้งกระทู้มาแล้วอ้างเหตุแค่นั้นครับ อ่านดูหัวข้อข้างบนของ จขกท เค้าเขียนว่า ไม่น่าจะเป็น โอบิโตะ เพราะมันตายไป นานแล้ว คือถ้าใช้เหตุผลแค่นี้แล้วมาตั้งกระทู้มันไม่เหมาะะก็แค่นั้นเองครับ
ปล.อ่านแล้วทำความเข้าใจก่อนค่อยพิมพ์ตอบก็ได้ครับไม่ต้องรีบ ไม่มีใครมาค้านหรอกประเด็นนี้ เพราะมันมีข้อมูลน้อย อีกอย่างแต่ละคนก็มีเหตุผลของตัวเองครับ ตามที่หลายๆคนด้านบนเค้าบอกไว้แล้ว

ถ้าเขาหมายความแบบที่คุณพูดผมก็ขอโทษด้วย *glad* แต่มันกำกวมตรงที่คำว่า"ถ้า"มันไม่ครอบคลุม *dead* ผมก็เลยไม่รู้ว่าประโยคนี้สมมุติหรือจริง  *disappoint*

ininja

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ศ. 11 พ.ค. 2012 เวลา 17:37:35 »
เดียวเจอ พลิกเกมส์ ไอ โอบิโตะ เจอ เซตซึ มาช่วยตอนโดนหินทับแล้วจับยัดเข้าแสงอุษา แล้วบอกว่า ต่อจากนี้ ชื่อของเจ้า คือ... อะไรก็ว่าไป แล้วเป่าหูแม่งบอกว่าทุกคนมันเกลีดแก๊ ทิ้งแก ในสนามรบทำให้แม่งของขึ้น ถ้าเรื่อง อวัยวะ เซ็ตซึสร้างได้นิ มันอาจจะสร้างเนื้อเยื่อ อะไรบางส่วนให้ โอบิโตะ ก็ได้ เหลาได้ใจ 55555 กุมั่วนะสัส อย่ามากวนตีน

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ศ. 11 พ.ค. 2012 เวลา 18:11:42 »
ดันๆ  กระทู้แบบนี้ต้องดัน  *haha* *haha* *haha*

ตอนแรกผมก้คิดว่ามันคือโอบิโตะ  แต่ตอนนี้ขอเปลี่ยนเปนตัวละครใหม่ที่เกี่ยวข้องกับร่างของโอบิโตะก้แล้วกัน

1.นางาโตะอายุ10ขวบตอนเจอจิไรยะ สอนวิชาให้อีก2-3ปี เปน13
   จิไรยะจึงกลับหมุ่บ้านไปแล้วไปรับมินาโตะเปนศิษย์  กว่ามินาโตะจะเปนจารย์ของโอบิโตะอีก กี่ปี
    ช่องว่างของอายุมันมากเกินไป

2.จากข้อ1 รวมกับคำพูดที่ว่า "สังสาระเปนของมัน และมันเปนคนเอาไปให้นางาโตะ" ไม่มีทางเปนไปได้เลย
   นางาโตะมีสังสาระก่อนหน้านั้นหลายปี

3.ทำไมมันไม่สลับโหมดกลับเปนตาธรรมดามั่งเลยล่ะ

4.โอบิโตะ ซี้กับดันโซหรอ ถึงพูดว่า ไม่ได้เจอกันนานนะ  เคยเจอกันด้วยไงฟะ

5.มันจะแค้นอะไรกับโคตรเหง้าของตัวเอง เซ็นจู และโคโนะฮะ

6.เรื่องแขนที่งอกมาใหม่ มันก้งอกได้ทั้ง2ข้างไม่ใช่หรอ  จะบอกว่างอกเฉพาะข้างที่โดนหินทับก้ไม่ใช่นะ  - -

7.มันรุ้เรื่องเยอะเกินอายุ ถึงจะบอกว่ามาดาระเล่าให้ฟังก้เถอะ
    รุ้ทั้งอดีตของหมู่บ้าน อุจิวะก่อกบฏ คำสั่งของเบื้องบนโคโนะฮะ  มันเกินไป

ปล.ไม่ได้จะแย้งใครนะ แต่เปนแค่ข้อสงสัยและความขัดแย้ง  *glad* *glad*

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ศ. 11 พ.ค. 2012 เวลา 18:46:50 »
ดันๆ  กระทู้แบบนี้ต้องดัน  *haha* *haha* *haha*

ตอนแรกผมก้คิดว่ามันคือโอบิโตะ  แต่ตอนนี้ขอเปลี่ยนเปนตัวละครใหม่ที่เกี่ยวข้องกับร่างของโอบิโตะก้แล้วกัน

1.นางาโตะอายุ10ขวบตอนเจอจิไรยะ สอนวิชาให้อีก2-3ปี เปน13
   จิไรยะจึงกลับหมุ่บ้านไปแล้วไปรับมินาโตะเปนศิษย์  กว่ามินาโตะจะเปนจารย์ของโอบิโตะอีก กี่ปี
    ช่องว่างของอายุมันมากเกินไป

2.จากข้อ1 รวมกับคำพูดที่ว่า "สังสาระเปนของมัน และมันเปนคนเอาไปให้นางาโตะ" ไม่มีทางเปนไปได้เลย
   นางาโตะมีสังสาระก่อนหน้านั้นหลายปี

3.ทำไมมันไม่สลับโหมดกลับเปนตาธรรมดามั่งเลยล่ะ

4.โอบิโตะ ซี้กับดันโซหรอ ถึงพูดว่า ไม่ได้เจอกันนานนะ  เคยเจอกันด้วยไงฟะ

5.มันจะแค้นอะไรกับโคตรเหง้าของตัวเอง เซ็นจู และโคโนะฮะ

6.เรื่องแขนที่งอกมาใหม่ มันก้งอกได้ทั้ง2ข้างไม่ใช่หรอ  จะบอกว่างอกเฉพาะข้างที่โดนหินทับก้ไม่ใช่นะ  - -

7.มันรุ้เรื่องเยอะเกินอายุ ถึงจะบอกว่ามาดาระเล่าให้ฟังก้เถอะ
    รุ้ทั้งอดีตของหมู่บ้าน อุจิวะก่อกบฏ คำสั่งของเบื้องบนโคโนะฮะ  มันเกินไป

ปล.ไม่ได้จะแย้งใครนะ แต่เปนแค่ข้อสงสัยและความขัดแย้ง  *glad* *glad*
ท่าน กัส บอกให้ดัน แบบ นี้ต้องดัน ^^^อืมๆๆๆ ความเป็นไปได้น้อยลงไปอีกเมื่อเจอ ข้อสงสัยพวกนี้ ^^^

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

devicry

• *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ศ. 11 พ.ค. 2012 เวลา 19:36:09 »
ขอให้คนที่คิดว่าเป็นโอบิโตะ  ไปดู anime ตอน 248 manga ตอน 501 -502 ที่รุ่น4 สู้กับโทบิ

รุ่น4 วิเคราะห์ด้วยเหตุผลทั้งหมดแล้ว กลับไปดูเอาเอง จึงคิดว่า น่าจะเป็น มาดาระ มากที่สุด

แล้วถ้าเป็นโอบิโตะ  มาเจอรุ่น4จิง  มันจะใส่หน้ากากทำไม??  อาจารย์กับศิษฐ์  มันต้องมีอะไรสะกิดใจกันมั่ง   

หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ศ. 11 พ.ค. 2012 เวลา 20:21:23 »
ถ้างั้น โทบิก้ต้องมี2คนสินะคับ  คนที่สุ้กับรุ่น4คือมาดาระ ปัจจุบันเปนใครไม่รุ้  - -

อายุมาดาระตอนสุ้กับรุ่น1ประมาน 25-30 + 80ปี อดีตถึงปัจจุบัน - 16ปีตอนเก้าหางอาละวาด

มาดาระตอนนั้นก้จะอายุ89-94 ซึ่งถ้ารวมคุณสมบัติเซ็นจูที่จะอายุยืนเข้าไปก้พอเปนไปได้

แต่ถ้าเปนมาดาระทำไมมันต้องทำอะไรอ้อมค้อมด้วยล่ะ  ไม่เข้าใจมันจิงๆ  - -

แต่พลังและวิชาเนตรมันก้เหมือนกัน มันจะเปนคนละคนไปได้ยังไงเนอะ  ต้องคนเดียวกันสิ  *great*

spirit

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ศ. 11 พ.ค. 2012 เวลา 20:49:34 »
เรื่องตาของโอบิโตะที่คุณบอกว่าเละไปแล้ว อย่างที่เรารู้ว่าโทบิกะมาดาระรู้จักกัน ด้วยความช่วยเหลือจากคนระดับมาดาระ อะไรก็เกิดขึ้นได้
ส่วนอีกข้อที่คุณสงสัย ว่าโอบิโตะมันฟื้นขึ้นมาสะกด 9หาง ระยะเวลาที่โอบิโตะโดนหินทับกับตอน9หางบุก มันเว้นช่วงมาหลายปีเลยนะครับ สังเกตุได้จาก ไกกับคาคาชิ ที่เดินคุยกันในหมูบ้านโตเป็นวัยรุ่นแล้วน่าจะประมาณ18-19ปี แต่ตอนโอบิโตะโดนหินทับ คาคาชิกับโอบิโตะยังเด็กอยู่เลย น่าจะ 12-13ปี ช่วงระยะเวลา 6-7ปีที่หายไปของโอบิโตะ ผมคิดว่าโอบิโตะต้องอยู่กับมาดาระตลอด ช่วงเวลาขนาดนั้นกับการได้อยู่กับคนระดับมาดาระ โอบิโตะจาก กากๆแบบคุณว่าอาจมีการเปลื่ยนแปลงได้ และด้วยที่ตัวเองมีปมด้อยอยู่แล้วด้วย ยิ่งโดนจูงจมูกได้ง่ายๆ แล้วเวลา6-7ปีที่อยู่กับมาดาระ คิดว่ามาดาระได้สอนวิชาต่างๆให้โอบิโตะ พร้อมแผนต่างๆให้โอบิโตะเป็นคนสืบทอด

ผมว่านะถ้านับเรื่องอายุจิงๆแล้วมาดาระบอกเองว่าเจ้าเด็กนางาโตะนั้นถูกโทบิมันบงกาน ขอถามหน่อยครับโอบิโตะเกิดรึยังที่บอกว่าอยู่กับมาดาระตลอดอะตอนั้นนางาโตะแค่ประมาณ10ขวบได้มันจะเอาเวลาตอนไหนไปอยู่กับมาดาระครับมันยังไม่เกิดแล้วจะไปบงกานนางาโตะตอนเด็กได้ยังไงเอาตาไปให้ตอนไหน  ( แค่นี้ก็สังเกตุชัดๆแล้วว่าไม่มีทางเป็นโอบิโตะ )