Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เพิ่มเต็มเกี่ยวกับเนตรสังสาระของนางาโตะ-โทบิ-มาดาระ

หน้า: << < (7/26) > >>

Merry:

หึหึๆ โทบิคือมาดาระร่างโคลน สู้ด้วยจะ เลอะ มั้ยนี้ ( มุขใครหว่า  *hoho* )

ผมก็คิดอย่างงั้นนะว่า โทบิเป็น มาดาระร่างโคลน หรืออาจจะเป็น น้องชายมาดาระ มากกว่า

แต่มันอาจจะเป็น พ่อเกะ / พ่อมาดาระ / อื่นๆต่างๆนาๆ ก็ได้  ล้วนแล้วแต่ใช้ วิจารณญาน ในการรับชม นะครับ

มาดาระโชว์แล้ว คาบูโตะก็กำลังโชว์  แล้วโทบิจะโชว์อะไร ?  เซล รุ่น 1 2 3 + ตาที่ 3 บนหน้าผาก ดีมั้ย 555

ahingsaka:

ไม่รู้โทบิมีโหมดเซียนมั้ยนี่ 55+

MicMaple:

เพิ่มเติมอีกนิดนะครับ
สำหรับ เนตรสังสาระ
ถ้าอ้างอิงวิธีเบิกตามของมาดาระ
เนตรวงแหวน>เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปผา>เนตรกระจกเงาหมื่นบุปผานิรันดร์>มีพลังของเซนจู>เนตรสังสาระ
และ "สามารถสับเปลี่ยนเนตรระหว่าง ธรรมดา เนตรวงแหวน เนตรกระจกเงาหมื่นบุปผานิรันดร์ เนตรสังสาระ ได้"
เป็นเหตุผลที่โทบิและนางาโตะเปลี่ยนเนตรไปมาไม่ได้ เพราะเอาเนตรคนอื่นมาใส่นั่นเอง(โทบิและนางาโตะเอาเนตรมาดาระมาใส่)
นี่คือข้อพิสูจน์ครับว่า เวลาเอาเนตรคนอื่นมาใส่แล้วจะเปลี่ยนโหมดไม่ได้ ก็คงไม่เคยเห็นเนตรโทบิกับนางาโตะโหมดปกติหรือตาดำ

p@pangja:

--- อ้างจาก: MicMaple ที่ อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 05:40:50 ---เพิ่มเติมอีกนิดนะครับ
สำหรับ เนตรสังสาระ
ถ้าอ้างอิงวิธีเบิกตามของมาดาระ
เนตรวงแหวน>เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปผา>เนตรกระจกเงาหมื่นบุปผานิรันดร์>มีพลังของเซนจู>เนตรสังสาระ
และ "สามารถสับเปลี่ยนเนตรระหว่าง ธรรมดา เนตรวงแหวน เนตรกระจกเงาหมื่นบุปผานิรันดร์ เนตรสังสาระ ได้"
เป็นเหตุผลที่โทบิและนางาโตะเปลี่ยนเนตรไปมาไม่ได้ เพราะเอาเนตรคนอื่นมาใส่นั่นเอง(โทบิและนางาโตะเอาเนตรมาดาระมาใส่)
นี่คือข้อพิสูจน์ครับว่า เวลาเอาเนตรคนอื่นมาใส่แล้วจะเปลี่ยนโหมดไม่ได้ ก็คงไม่เคยเห็นเนตรโทบิกับนางาโตะโหมดปกติหรือตาดำ

--- End quote ---
ถ้าสมมุติฐานเรื่องการเอาเนตรมาใส่จะทำให้ปิดโหมดไม่ได้เป็นจริง
ก็มี2กรณีเกี่ยวกับโทบิคือใคร
1.โทบิไม่ใช่คนตระกูลอุจิวะ เพราะไม่เคยมีการปิดโหมดให้เห็น(ถ้าเป็นอิสึนะ ก็ต้องปิดโหมดได้ เหมือนเกะเอาตาอิทาจิมาใส่)
2.โทบิปิดโหมดได้ แต่แค่คนเขียนไม่เคยวาดหรือกล่าวถึงรึเปล่า
ข้อ2อาจจะเป็นไปได้เหมือนกัน โทบิก่อนที่จู่ๆจะออกตัวว่าเป็นมาดาระ ก็แฝงตัวเป็นคนนึงในกลุ่มแสงอุษา
เดอิดาระที่อยู่ด้วยก็ยังไม่เคยเห็นเนตรวงแหวนของโทบิ อันนี้จะอธิบายยังไงดีน้า??

ahingsaka:

ผมคิดว่าที่ยังไม่เห็นเนตรวงแหวนของโทบิตอนต้นๆนั้น ผู้เขียนคงตั้งใจจะเปิดเผยตอนท้ายว่ามันมีเนตรวงแหวนด้วยเว้ยเฮ้ย ตอนแรกๆเลยวาดไว้เป็นรูดำๆ แล้วอีกอย่างมันเพิ่งใช้วิชามิติตอนหลังๆเอง เพิ่งจะมาโชว์ของดีตอนที่เราเห็นว่ามันมีเนตรวงแหวน
ส่วนตัวคิดว่าเพื่อเป็นเหตุเป็นผลที่มาของวิชามิติครับ

ผมมีคำถาม 1 ข้อครับ ว่า " โอบิโตะ๊ ก่อนตายใช้วิชามิติได้หรือยัง แล้วก่อนโอบิโต๊ะตายนั้นโทบิเคยปรากฏตัวแล้วใช้วิชามิติหรือยัง ถ้าเนตรที่ใช้วิชามิตินั้นเป็นของโอบิโต๊ะแล้วเอามาตอนที่ยังไม่ได้วิชามิติ แล้วโทบิเอามาเบิกเนตรวิชามิติเองหรอ "
มีเท่านี้ละครับ ด้วยสมมุติฐานที่ว่าตาโทบิเป็นของโอบิโต๊ะนะ ช่วยวิเคราะห์ตามข้างต้นนะครับ เดี๋ยวออกนอกประเด็น

หน้า: << < (7/26) > >>

Go to full version