หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ไก vs คาคาชิ สู้กันจิงๆ ใครจะชนะ  (อ่าน 53760 ครั้ง)

porzapk48

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ไก vs คาคาชิ สู้กันจิงๆ ใครจะชนะ
« เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 20:10:20 »
ผมว่า ไก นะคับ โหดมาก ไว ด้วย เปิด8ประตู เนตรวงแหวน คงตามไม่ทัน

koratdevil3

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: ไก vs คาคาชิ สู้กันจิงๆ ใครจะชนะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 23:22:27 »
ผมว่าไกชนะอ่ะ   ไกไม่ต้องพึ่งวิชสนินจาเลย  คาคาชิ  คงทำอะไรไม่ได้  แต่ที่แข่งกันประจำ คือ  วิ่งแข่ง  อิอิ  น่ารักจริงๆคู่นี้
 *number1*

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ไก vs คาคาชิ สู้กันจิงๆ ใครจะชนะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 01:02:26 »
ผมว่า ไก นะคับ โหดมาก ไว ด้วย เปิด8ประตู เนตรวงแหวน คงตามไม่ทัน
  มันอยู่ที่ว่า ดวลเล่นๆหรือดวนจริง  ดวลด้วยกระบวนท่าหรือคาถานินจา ดวลด้วลไหวพริบหรือความบ้า
  ถ้านับไอที่ดวลเล่นๆ ตั้งแต่เด็กจนถึงขณะนี้ คาคาชินำอยู่ สัก 51-50 มั้ง
  ถ้าดวลด้วยกระบวนท่าธรรมดาหรือไกเปิดด่านพลัง 1-7 ผมว่าสูสี หรือไกนำนิดๆ แต่ถ้าคาคาชิเปิดด้วยคงชนะขาด แต่มันคงไม่เปิด(คาคาชิเปิดด่านพลังได้อยู่นะ เพราะเนตรมันอ่านระดับจักระและจุดกำเนิดจักระได้) แต่ถ้าไกเปิดประตูที่ 8 คาคาชิแค่หลบไปอ่านหนังสือก็ชนะ เพราะไกจะตายถ้าเปิดประตูที่ 8
  ถ้าดวลด้วยคาถา คาคาชิกินขาด เพราะมันมีคาถากว่า 1000 วิชา การประสานอินก็ไวพอๆกะอิทาจิหรือเหนือกว่า แถมใช้คาถา ดิน น้ำ ไฟ และสายฟ้าได้ ขณะที่ไก เห็นเคยใช้แต่คาถาอัญเชิญ
  ถ้าดวลด้วยไหวพริบคาคาชิก็กินขาด เพราะเป็นประเภทถนัดต่อสู้ทั้งระยะใกล้และไกล แถมชอบวิเคราะห์คู่ต่อสู้ก่อนลงมือด้วย
  ปัจจัยการแพ้ชนะ ไม่ได้อยู่แค่มีคาถามากกว่าหรือพลังมากกว่าเท่านั้น แต่ขึ้นอยู่กะสถานที่และเวลาด้วย คือรู้จักใช้คาถาหรืออาวุธในช่วงเวลาที่เหมาะสม
  ปล.นี่คือความคิดเห็นส่วนตัวผมครับ

MAX

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • การกลับมาของ อิทาจิ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 01:07:31 »
ผมว่าเสมอ
555

เพราะเค้าไม่ให้มีการสู้กันแน่นอน

โดยเฉพาะ คาคาชิ ต้องมีวิธีหลบการต่อสู้ได้แน่นอน *haha*
อิทาจิ มาแว้ว!!

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 07:01:55 »
ผมว่า คาคาชินะครับ คาคาชิอยู่หน่วยลับตั้งแต่เด็ก แถมมีเนตรวงแหวนอีก ถ้าสู้จริง ๆ คาคาชิอาจจะชนะแหละก็คงสาหัสด้วย เพราะไกมันมีพลัง วัยจ๊าป

*haha*

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 08:59:11 »
ผมว่าถ้าให้สู้กันจิงๆ ยังไงคาคาชิ ก็ชะนะครับ เปิดด่านพลัง คาคาชิก็เปิดได้
กระบวนท่า คาคาชิก็ไม่ด้อยไปกว่าไก...ส่วนเรื่องคาถาไม่ต้องพูดถึง คาคาชิกินขาด
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

Dearz

• *
  • " ค ว า ม จ ริ ง " กับ " ค ว า ม ฝั น "ต่างกันแต่..ลงมือทำ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 10:37:42 »
ผมว่าน่าจะ คาคาชิ เพราะคาคาชิ จมูกไว กว่าคิบะ ฉลาดกว่า ชิกามารุ เคยเห็นมันบอกไว้ 5555

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 13:22:22 »
คาคาชิเหนือกว่าไกนิดๆในทุกๆเรื่อง ยกเว้น...

หน้าตาไกชนะขาด

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 17:31:53 »
คาคาชิเหนือกว่าไกนิดๆในทุกๆเรื่อง ยกเว้น...

ฮ่าาาาาาา แถมคิ้วหนาด้วย ทรงผมไกก็กินขาด  *great*
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 18:42:46 »

ฮ่าาาาาาา แถมคิ้วหนาด้วย ทรงผมไกก็กินขาด  *great*
ฟันขาวไม่มีผุด้วยครับ
คาคาชิฟันผุ ปากเหม็น ถึงต้องเอาผ้าปิดไว้  *้ั์vomit*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 20:38:50 »
คาคาชิ ถนัดการต่อสู้โดยใช้กลยุทธ์ คาถามีความหลากหลาย เเต่ไม่ค่อยมีคาถาที่มีพลังทำลายรุนเเรง ส่วนคาถาที่เป็นไม้ตายใช้บ่อยไม่ได้เพราะเปลืองจักระ

ไก ถนัดการใช้กระบวนท่า การเคลื่อนที่ไวจนตามองเเทบไม่ทัน ไม่ค่อยมีวิชานินจาติดตัว เเละมีท่าไม้ตายเด็ดคือเปิดด่านพลัง หรือดอกบัวภายในนั่นเอง

ผมว่าถ้าเอาจริงๆเเบบตายกันไปข้าง ไกชนะ เพราะการเคลื่อนที่ของไกไวจนเนตรวงเเหวนมองไม่ทัน ยิ่งถ้าเปิดด่านพลังด้วยเเล้วก็ทวีความไวเข้าไปอีก
คาคาชิ อาจจะใช้ร่างเเยกมาหลอกไกบ้าง เเต่ท่า " ยูงทองเเรกอรุณ " ของไกสามารถโจมตีได้ในรัศมีที่กว้างมาก หนียังไงก็ไม่น่าจะพ้น เเละลืมเรื่องวิชาหลุมอากาศของคาคาชิ ( คามุย )
ไปได้เลย เพราะใช้กับเป้าหมายที่เคลื่อนที่ด้วยความเร็วลำบาก ดูได้จากตอนที่มันใช้กับเดอิดาระ ยังพลาดเป้า พันปักษายิ่งไม่ต้องพูดถึงเพราะเป็นคาถาที่รุนเเรงเเต่
" มีความเสี่ยงที่ศัตรูจะสวนกลับ " เพราะต้องเข้าไปประชิดตัว เเละดูจากความไวของไกเเล้วคาคาชิไม่น่าจะไล่ทัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 21:20:59 โดย Jay_Jay »

fuyuk2012

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 21:05:25 »
ผมว่า คาคาชิ ก็ น่าจะเปิด ด่านพลังทั้ง 8 ได้ เหมือน กันนะครับ

แต่ แบบว่า เปิด ได้ แค่ ไม่กี่ ด่าน อะ ซัก 3-4 ก็น่า จะ พอ แล้ว

แต่ ถ้าสู้กันจริง คาคาชิ อาจจะ ชนะ ก่อน ไกทำไรเลย ด้วย ซ้ำ

ใช้วิชา มุดดิน ไป  โผล่ ไปข้าง หลัง "จิ้มทะลวงข้าม สหรรษวรรต "(สะกด อย่างนี้ ป่าวหว่า)

*haha*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 21:22:32 »
อย่าลืมสิว่าคาคาชิก็เปิดด่านพลังได้เหมีอนกัน ที่มีความเสี่ยงคือไกมากกว่า เพราะไวเกินอาจทำให้มองอะไรได้ไม่ชัด อาจโดนคาคาชิสวนกลับได้ง่าย(เหมีอนคาคาชิตอนเด็ก)
โดยวิชาเนตอ่านการโจมได้ล่วงหน้าตามด้วยตัดสายฟ้า(รอสวนกลับ) ไหนจะวิชานินจาอีกมากที่คาคาชิมี แถมฉหลาดอีก (ไหนจะภาพลวงตาที่ไกแพ้ทางอีก)
อย่างไงผมว่า คาคาชิเหนีอกว่านิดๆ ตัวอย่างก็มีให้เห็นแล้วนิครับ เกะสู้กลับบี เกะสู่กลับไรคาเงะ (ไรคาเงะถือว่าเป็นนินจาที่ไวที่สุดตอนนี้หลังจากรุ่น4ตาย)เกะอ่านแล้วรอสวนกลับ
นี้แค่ตัวอย่างที่ผมยกมาให้ดูครับ ว่าเนตวงแหวนสามาตอ่านการโจมดีได้

ความคิดส่วนตัวะ ส่วนตัว

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 21:31:44 »
เสริมนิดนึงนะครับ

ถ้าสู้กันเล่นๆ ผมว่า 50 50 เพราะสองคนนี้สูสีกันมาก
เเต่ถ้าสู้กันเเบบตายกันไปข้าง ไกชนะเเน่นอน เพราะตอนที่ไกสู้กับคิซาเมะครั้งที่ 3 ไกเปิดเเค่ประตูที่ 7 ก็สามารถโค่นคิซาเมะได้เเล้ว
เเละถ้าไกถูกคาคาชิบีบขึ้นมา อาจจะเปิดประตูที่ 8 ซึ่งอย่างนั้นไกชนะเเน่นอน เพราะจะได้พลังมหาศาลที่เหนือกว่าโฮคาเงะ เเต่ผลข้างเคียงคือเสียชีวิต

สรุป 2 คนนี้สู้กันก็ตายคู่เเหละ

*haha*

ปล. ตอนไหนเหรอครับที่มันบอกว่าคาคาชิสามารถเปิดด่านพลังได้ สงสัยผมอ่านพลาดไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 22:07:54 โดย Jay_Jay »

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 21:52:33 »
ตอนสอนเกะก่อนสู้ ตอนสอบจูนินก็เปิดด่านตอนใช้มือเดียวปีนเขา
ตอนให้โตะกับชากุระ แย้งกระดิงก็ใช้บัวบานพายนอก เค้าเปิดด่านแลกได้ก็ต้องเปิดด่านอื่นๆได้เหมีอนกัน(เพราะมันมีผลกระทบมากต่อร่างกายคาคาชิเลยไม่ใช้) เดา
เพราะรู้รายละเอียดต่างๆ ของการเปิดด่านมากๆ (เค้าถึงบอกว่าเป็นวิชาต้องห้าม) ถ้าไม่ไหวจริงๆค่อยใช้วิชานี้

ประตูที่ 9 ไม่มีครับสงสัยเขียนผิด(หรือเป็นมุก) ถึงแค่ ด่านที่ 8 ครับ