หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ตอบข้อสงสัยเกี่ยวกับอิทาจิ ให้หน่อยครับ  (อ่าน 7562 ครั้ง)

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
พอดีกลับไปอ่านนารุโตะตอนเก่าๆ แล้วไปเจอประโยคแปลกๆประโยคนึงของอิทาจิ

"อีกอย่าง จักระของเซ็นจู ฮาชิรามะเองก็ไม่เหมือนเดิมอย่างที่เป็นแล้ว"หมายถึงอะไรหรอครับ เช็คฉบับภาษาอังกฤษแล้ว ก็ไม่ใช่การแปลผิดแน่

อย่าบอกนะว่าอิทาจิมีเซลล์รุ่น 1 เก็บเอาไว้ เพื่อใชวิชาอิซานามิ

อีกเรื่อง ที่อิทาจิบอกว่า "เนตรของชิซุยต้องรออีกสิบปีถึงจะใช้ได้" แสดงว่าเมื่อสิบปีที่แล้วใช้เนตรนี้ไปแล้วหนึ่งรอบ คำถามคือ ใช้ทำอะไร ?

*shock*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 08:12:45 โดย Jay_Jay »

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: ตอบข้อสงสัยเกี่ยวกับอิทาจิ ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 06:12:01 »
แต่ที่ผมอ่านคือ เค้าต้องพูดว่า (อิทาจิ) เชลรุ่นหนื่งไม่ได้หากันได้ง่ายๆ อะไรประมานนี้นะครับเลยต้องรอจนถึงสิบปี

พลังเนตกระจกเหงาของชิชุยจึงจะกลับมามีพลังที่สมบูรณ์

มันไม่ได้เขียนว่า จักระ ของรุ่นหนื่ง แต่เป็นเชลมากกว่าครับ (เชลก็คือแหล่งกำเนิดจักระนั้นและ แต่มันเป็นอะไรที่มากกว่าจักระ)

Jay_Jay

• *
Re: ตอบข้อสงสัยเกี่ยวกับอิทาจิ ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 08:02:07 »

ตัดแปะ ฉบับอังกฤษมาให้ดูกันด้วยเลยอะ

*attack*

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 12:43:18 »
ฉบับภาษาอังกฤษก็แปลจากญี่ปุ่นเป็นอังกฤษอีกที
ถ้าจะให้ชัวร์เอาฉบับญี่ปุ่นมาดูเลยดีกว่าครับ *number1*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 13:12:07 »
จักระของรุ่น1ไม่เหมือนเดิม  น่าจะหมายถึงว่า ต้องใช้พลังของรุ่น1ในการใช้เนตรของชิซุย

แล้วอิจจี้ ได้พลังของรุ่น1มาจากชิซุย เพื่อใช้ร่ายคาถา โคโตะ อมัทสึคามิ ใส่เนตรชิซุยเอาไว้

สรุปแล้ว  ผมเดาว่า ไม่อิจจี้ ก้ชิซุย  น่าจะมีเซลล์หรือพลังของรุ่น1อยุ่มั่งแหละ  *number1*

ปล.เดานะคับ  เดา  *glad*

ooae

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 23:49:55 »
อิทาจิ คือตัวปัญหา พูดแต่ครั้ง สร้างปัญหาในคนอ่านกลับไปนั่ง นอน งงกันตลอด ไม่เคยที่จะบอกตรงๆสักที  *rip* *rip*
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ส. 14 เม.ย. 2012 เวลา 02:53:25 »
อิซานามิ เองก็น่าจะเป็นวิชาที่ต้องมีพลังของทั้งสองตระกูลเหมือนกัน ผมรู้สึกแบบนั้น

ไม่งั้นตระกูลอุจิวะก็โกงเกินไปแล้ว

chinjung

• *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ส. 14 เม.ย. 2012 เวลา 22:14:20 »
อิซานามิ เองก็น่าจะเป็นวิชาที่ต้องมีพลังของทั้งสองตระกูลเหมือนกัน ผมรู้สึกแบบนั้น

ไม่งั้นตระกูลอุจิวะก็โกงเกินไปแล้ว

สะสะสะสะแสดงว่า ว่า ว่า ว่าาา .....อิทาจิก็อาจมีซ่ะซ่ะซ่ะเซลล์ของรุ่น1อยู่น่ะสิ !!

แต่ผมว่าอิทาจิไม่น่าเป็นคนอย่างงั้นนาาาา   

แต่คิดดูอีกทีแล้วทำไมอิทาจิถึงจะใช้อิซานามิได้หว่า   

รึว่าจริงๆแล้วทั้งอิซานางิกับอิซานามิไม่จำเป็นต้องมีเซลล์รุ่น1หว่า

แล้วถ้างั้นที่ดันโซมีเซลล์รุ่น1ไว้เพื่อไรหว่า

เอ๊ะ  รึอิทาจิจะมีเซลล์รุ่น1จริงๆหว่า   

แต่เอ๊ะ  จิจะเป็นคนอย่างงั้นจริงๆหรอ  คนดีไม่น่าทำตัวอย่างนั้นนี่หว่า    โอยยยยยยย *rip* *rip* *rip*

(ส่วนตัวผมคิดว่าใครมีเซลล์คนอื่นมาครอบครอง ผมรู้สึกว่ามันไม่ใช่คนดีอ่ะ   เหมือนมันทะเยอทะยานใช้วิธีผิดมนุษย์มนาอ่า) *rip* *rip* *rip*

เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

kampagank

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อา. 15 เม.ย. 2012 เวลา 09:30:37 »
ตอนนี้ตัวโทบิ มัอักขระวาป ของรุ่น 4 อยุ่
Naruto - โฮคาเงะรุ่นที่ 4 มินาโตะโชว์เทพ

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อ. 17 เม.ย. 2012 เวลา 19:34:17 »
 ผมว่ารุ่น1 ชาติที่แล้วคงเป็นปรสิทกลับชาติมาเกิด*disappoint*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

devicry

• *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อ. 17 เม.ย. 2012 เวลา 19:35:21 »

ใช้แล้วตาบอดผมว่า  ไม่ได้เปรียบมากไปหรอก 

และยังไม่แน่ว่า  การใช้อิซานามิ  จะต้องแลกเปลี่ยนกับอะไรอีก
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก