หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ไก vs คาคาชิ สู้กันจิงๆ ใครจะชนะ  (อ่าน 53765 ครั้ง)

KATIB200

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ไก vs คาคาชิ สู้กันจิงๆ ใครจะชนะ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 15:44:05 »
ทาคาชิเก่งกว่าาา  *dontknow*

yel60kec

• *
Re: ไก vs คาคาชิ สู้กันจิงๆ ใครจะชนะ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 17:50:34 »
สู้กันจริงๆผมว่าเสมอกันไม่ก็ตายท้งคู่ครับ เพราะความสามารถ ข้อดี ข้อเสีย ไม่เหมือนกัน มีดีไปคนละแบบ(ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

yel60kec

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 17:54:17 »
ผมว่าถ้าสู้กันจริงๆ คงเสมอกันไม่ก็ตายทั้งคู่ มีดีไปคนละแบบ (ความเห็นส่วนตัวครับ) *attack*

kawee1994

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 18:54:56 »
ไกชนะขาดลอย เพราะเปิดด่าน 8 แต่ก็ต้องตาย

ส่วนคาคาชิทำไรไกไม่ได้เพราะ คาถาโจมตีทั้งหมด ตามไกไม่ทันหรอก miss หมด

คาถาลวงตาไกก็ฟังเสียงเอาแทนใช้ตาคาถาลวงตาก็ miss หมด

*number1* *number1* *number1* *number1* *number1*

NaTTaJaK

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 20:02:27 »
คาคาชิ ถนัดการต่อสู้โดยใช้กลยุทธ์ คาถามีความหลากหลาย เเต่ไม่ค่อยมีคาถาที่มีพลังทำลายรุนเเรง ส่วนคาถาที่เป็นไม้ตายใช้บ่อยไม่ได้เพราะเปลืองจักระ

ไก ถนัดการใช้กระบวนท่า การเคลื่อนที่ไวจนตามองเเทบไม่ทัน ไม่ค่อยมีวิชานินจาติดตัว เเละมีท่าไม้ตายเด็ดคือเปิดด่านพลัง หรือดอกบัวภายในนั่นเอง

ผมว่าถ้าเอาจริงๆเเบบตายกันไปข้าง ไกชนะ เพราะการเคลื่อนที่ของไกไวจนเนตรวงเเหวนมองไม่ทัน ยิ่งถ้าเปิดด่านพลังด้วยเเล้วก็ทวีความไวเข้าไปอีก
คาคาชิ อาจจะใช้ร่างเเยกมาหลอกไกบ้าง เเต่ท่า " ยูงทองเเรกอรุณ " ของไกสามารถโจมตีได้ในรัศมีที่กว้างมาก หนียังไงก็ไม่น่าจะพ้น เเละลืมเรื่องวิชาหลุมอากาศของคาคาชิ ( คามุย )
ไปได้เลย เพราะใช้กับเป้าหมายที่เคลื่อนที่ด้วยความเร็วลำบาก ดูได้จากตอนที่มันใช้กับเดอิดาระ ยังพลาดเป้า พันปักษายิ่งไม่ต้องพูดถึงเพราะเป็นคาถาที่รุนเเรงเเต่
" มีความเสี่ยงที่ศัตรูจะสวนกลับ " เพราะต้องเข้าไปประชิดตัว เเละดูจากความไวของไกเเล้วคาคาชิไม่น่าจะไล่ทัน
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

witthawat7

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 11:27:01 »
เท่าที่ผมอ่านมาเพื่อนๆก้อบอกว่าคาคาชิสามารถเปิดด่านได้เหมือนกัน ถ้างั้นผมว่ามีโอกาสที่คาคาชิจะชนะมากกว่านะคัฟถึงจะเปิดไม่ได้เหมือนไก แต่คาคาชิจะหลากหลายกว่าสามารถพลิกแพลงได้หลายอย่างและการวิเคราะห์คาคาชิก้อเหนือกว่า ผมว่าคาคาชิชนะคัฟ แต่ก้อเจียนตายเหมือนกันนะ *damage* *damage* *damage* *damage*

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 12:14:52 »
ถ้าไกอ่าน "อะจึ๋ย อะจึ๋ย สวรรค์รำไร" เหมือนกัน *้ัread*

แค่เล่าตอนจบคาคาชิก็แพ้แล้วครับ เพราะมันจะไม่มีมือสู้ >>> *้ั์notlisten*

H2OGenII

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ศ. 02 มี.ค. 2012 เวลา 17:48:50 »
กินกันไม่ลงจริงๆคู่นี้  *dontknow* *dontknow* *rip* *rip* *rip*

satam

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ส. 03 มี.ค. 2012 เวลา 18:22:20 »
 *number1*ไกดูพลังเหนือกว่า แต่ถ้ารวมหลายๆอย่างผมว่าคาคาชิชนะครับ *attack*

copperman2

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 13:41:20 »
จากที่คุณ Jay_Jay พูดนะครับ
ตอนที่ไกสู้กับคิซาเมะ แล้วเปิดด่าที่ 7 ร่างนั้นไม่ใช่คิซาเมะครับ เป็นร่างจำลอง มีพลังของตัวผู้ใช้แค่ 30เปอเซ็น ถ้าคิซาเมะตัวจริง ไกไ่ม่ชนะหรอกครับ
แล้วอีกอย่างคาคาชิก็มีเนตวงแหวนกระจกเงาหมึ่นบุบผา ใช้หมาหยุดการเคลื่อนไหวของไกไว้ แล้วก็ *rip* เข้าไปในมิติ ก็ชนะแล้ว

copperman2

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 13:43:15 »
ไกชนะขาดลอย เพราะเปิดด่าน 8 แต่ก็ต้องตาย

ส่วนคาคาชิทำไรไกไม่ได้เพราะ คาถาโจมตีทั้งหมด ตามไกไม่ทันหรอก miss หมด

คาถาลวงตาไกก็ฟังเสียงเอาแทนใช้ตาคาถาลวงตาก็ miss หมด

*number1* *number1* *number1* *number1* *number1*
ใครจะตายก่อนกันละท่าน แค่เปิดด่าน7 เนื้อก็จะหลุดแล้ว

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 16:00:28 »
ตอนที่ไกสู้กับคิซาเมะ แล้วเปิดด่าที่ 7 ร่างนั้นไม่ใช่คิซาเมะครับ เป็นร่างจำลอง มีพลังของตัวผู้ใช้แค่ 30เปอเซ็น ถ้าคิซาเมะตัวจริง ไกไ่ม่ชนะหรอกครับ
แล้วอีกอย่างคาคาชิก็มีเนตวงแหวนกระจกเงาหมึ่นบุบผา ใช้หมาหยุดการเคลื่อนไหวของไกไว้ แล้วก็ *rip* เข้าไปในมิติ ก็ชนะแล้ว

ผมหมายถึงตอนที่สู้กันในเกาะเต่าครับ ช่วงนั้นไกก็เปิดประตูที่ 7 เช่นกัน แต่นั่นเป็นคิซาเมะตัวจริง

ไม่ชนะอะไร ก็เห็นๆอยู่ว่าคิซาเมะลงไปนอนเล่นให้ไกเหยียบ นายต้องอ่านข้ามแน่เลย

ปล. ประเด็นนี้เก่าแล้ว อย่าขุดมาคุยเลย ผมก็ลืมไปหมดแล้วว่าตัวเองพูดอะไรไปบ้าง  *disappoint*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 16:25:44 โดย Jay_Jay »

daznobest

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 18:49:29 »

ผมหมายถึงตอนที่สู้กันในเกาะเต่าครับ ช่วงนั้นไกก็เปิดประตูที่ 7 เช่นกัน แต่นั่นเป็นคิซาเมะตัวจริง

ไม่ชนะอะไร ก็เห็นๆอยู่ว่าคิซาเมะลงไปนอนเล่นให้ไกเหยียบ นายต้องอ่านข้ามแน่เลย

ปล. ประเด็นนี้เก่าแล้ว อย่าขุดมาคุยเลย ผมก็ลืมไปหมดแล้วว่าตัวเองพูดอะไรไปบ้าง  *disappoint*
คิซาเมะ อด ข้าว นานจัด จนตัวแห้ง เลยนะตอนนั้น

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 19:00:29 »
ผมต้องถามก่อนว่า ถ้า อิทาจิ สู้กะ คิซาเมะ ใครจะชนะ
เพราะ ไกท์ ชนะ คืซาเมะ แต่ คาคาชิ แพ้ อิทาจิ
เพราะอยากรู้ว่าถ้าเปลี่ยนเป็น อิทาจิ เจอ ไกท์ แล้ว คิซาเมะ เจอ คาคาชิ
คาคาชิ จะชนะ คิซาเมะ ได้หรือเปล่า เพราะเหตุผลตรงนี้มันทำให้วิเคราะห์ยากอยู่  *้ัิbored*

แต่ถ้าแบะมาเจอกันเลย และถ้าสู้กันแบบเอาจริง ไกท์ ต้องเปิดม่านประตูที่ 8 sure แต่จะชนะ คาคาชิ แต่ ไกท์ ก็ต้องตาย สรุปมันก็เสมอกันครับ *้ั์smoking*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

chinjung

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 19:02:44 »

คิซาเมะ อด ข้าว นานจัด จนตัวแห้ง เลยนะตอนนั้น

เอาเป็นว่าประเด็น ไก vs คิซาเมะ

ยังไงไกก็ชนะวันยันค่ำครับ  เพราะมันแพ้ทางกันครับ

ลูกเล่นคิซาเมะคือการดูดจักระคนอื่นเพื่ิอเพิ่มพลังให้ตนเอง  ใช้กับไกไม่ได้ครับ

และอีกอย่างที่บอกว่าคิซาเมะตัวผอมแห้งไม่จริงครับ  เพราะก่อนสู้กันมันดูดจักระของบีมากแล้วครับ  ตัวก้ไม่ได้ผอมแล้ว

ถึงจะอ้างเรื่องดาบหนังฉลามว่าคิซาเมะไม่ได้ใช้(กลายเป้นของบีแล้ว)  มันก็อ้างไม่ขึ้นครับ  เมื่อสู้กับไก

ส่วนเรื่อง  ไก vs  คาคาชิ 

ถ้าจะเอาตามเนื้อผ้า   ผมว่าไกชนะขาด

เมื่อไกเปิดประตูด่านแปด   นึกไม่ออกว่าคาคาชิจะหลบ จะหนี  หรือจะโจมตียังไง กับความเร็วระดับนั้น   

ที่เห็นๆมา คาคาชิก็แสดงวิชาจนหมดก๊อกไม่มีหมกเม็ดแระ ซึ่งวิชาแค่นั้นคิดดูว่าจะสู้ความเร็วกับความหนักหน่วงของไกได้ไง

ผมนึกไม่ออกกิงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 19:05:46 โดย chinjung »
  เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...