หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ไก vs คาคาชิ สู้กันจิงๆ ใครจะชนะ  (อ่าน 53900 ครั้ง)

ooae

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: ไก vs คาคาชิ สู้กันจิงๆ ใครจะชนะ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 15:27:14 »
คาคาชิเหนือกว่าไกนิดๆในทุกๆเรื่อง ยกเว้น...

หน้าตาไกชนะขาด

ฝากถามไกหน่อย ใช้ยาสีฟันญี่ห้อไรคับ ฟันขาวดีแท้หลาว *้ั์post2*
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

[email protected]

• *
Re: ไก vs คาคาชิ สู้กันจิงๆ ใครจะชนะ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: อา. 15 เม.ย. 2012 เวลา 10:36:31 »
จากที่คุณ Jay_Jay พูดนะครับ
ตอนที่ไกสู้กับคิซาเมะ แล้วเปิดด่าที่ 7 ร่างนั้นไม่ใช่คิซาเมะครับ เป็นร่างจำลอง มีพลังของตัวผู้ใช้แค่ 30เปอเซ็น ถ้าคิซาเมะตัวจริง ไกไ่ม่ชนะหรอกครับ
แล้วอีกอย่างคาคาชิก็มีเนตวงแหวนกระจกเงาหมึ่นบุบผา ใช้หมาหยุดการเคลื่อนไหวของไกไว้ แล้วก็ *rip* เข้าไปในมิติ ก็ชนะแล้ว

ผมหมายถึงตอนที่สู้กันในเกาะเต่าครับ ช่วงนั้นไกก็เปิดประตูที่ 7 เช่นกัน แต่นั่นเป็นคิซาเมะตัวจริง

ไม่ชนะอะไร ก็เห็นๆอยู่ว่าคิซาเมะลงไปนอนเล่นให้ไกเหยียบ นายต้องอ่านข้ามแน่เลย

ปล. ประเด็นนี้เก่าแล้ว อย่าขุดมาคุยเลย ผมก็ลืมไปหมดแล้วว่าตัวเองพูดอะไรไปบ้าง  *disappoint*
คิซาเมะ อด ข้าว นานจัด จนตัวแห้ง เลยนะตอนนั้น

เอาเป็นว่าประเด็น ไก vs คิซาเมะ

ยังไงไกก็ชนะวันยันค่ำครับ  เพราะมันแพ้ทางกันครับ

ลูกเล่นคิซาเมะคือการดูดจักระคนอื่นเพื่ิอเพิ่มพลังให้ตนเอง  ใช้กับไกไม่ได้ครับ

และอีกอย่างที่บอกว่าคิซาเมะตัวผอมแห้งไม่จริงครับ  เพราะก่อนสู้กันมันดูดจักระของบีมากแล้วครับ  ตัวก้ไม่ได้ผอมแล้ว

ถึงจะอ้างเรื่องดาบหนังฉลามว่าคิซาเมะไม่ได้ใช้(กลายเป้นของบีแล้ว)  มันก็อ้างไม่ขึ้นครับ  เมื่อสู้กับไก

ส่วนเรื่อง  ไก vs  คาคาชิ 

ถ้าจะเอาตามเนื้อผ้า   ผมว่าไกชนะขาด

เมื่อไกเปิดประตูด่านแปด   นึกไม่ออกว่าคาคาชิจะหลบ จะหนี  หรือจะโจมตียังไง กับความเร็วระดับนั้น   

ที่เห็นๆมา คาคาชิก็แสดงวิชาจนหมดก๊อกไม่มีหมกเม็ดแระ ซึ่งวิชาแค่นั้นคิดดูว่าจะสู้ความเร็วกับความหนักหน่วงของไกได้ไง

ผมนึกไม่ออกกิงๆ
d=ก็ไม่แน่หรอก คาคาชิก็เปิดประตูด่านได้ อีกอย่างถ้าคาคาชิใช้เนตรก่อนเปิดประตู 8 ด่านละ
ถึงจะ เปิดประตู 8 ด่านก็มีดีเลย์ที่ทำให้อยู่นิ่งๆอยู่ช่วงหนึ่งนี้นา

ahingsaka

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: อา. 15 เม.ย. 2012 เวลา 15:35:33 »
ผมเชียร์คุณ ไก นะครับเพราะแต่ละท่านี่เกินความคาดหมายอีกอย่างพวกเล่นบ้าพลังด้วย ไอ้เรื่องเนตรวงแหวนคงไม่มีผลกับไกเพราะอิทาจิยังหวั่นๆเลยตอนที่มาโคโนฮะกับคิซาเมะ

HelloWeeN

• *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: อา. 15 เม.ย. 2012 เวลา 18:02:58 »
ไม่อยากจะเอ่ย ไกกับคาคาชิิ ผมเชียไกนะ ไกเปิดด่านได้แต่คาคาชิก็เปิดได้ แต่ในความคิดผมคาคาชิเปิดได้ไม่เท่าไกหรอกเพราะมันมีความสามารถหลายด้าน
แต่ไกเน้นด้านนี้โดยเฉพาะ อีกอย่างต่างกันแค่ด่านเดียวพลังก้ต่างกันเยอะแล้ว ที่บอกว่าคาคาชิใช้คาถาอะไม่ได้แดกไกหรอกครับ

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: จ. 16 เม.ย. 2012 เวลา 23:55:17 »
ตอนสอนเกะก่อนสู้ ตอนสอบจูนินก็เปิดด่านตอนใช้มือเดียวปีนเขา
ตอนให้โตะกับชากุระ แย้งกระดิงก็ใช้บัวบานพายนอก เค้าเปิดด่านแลกได้ก็ต้องเปิดด่านอื่นๆได้เหมีอนกัน(เพราะมันมีผลกระทบมากต่อร่างกายคาคาชิเลยไม่ใช้) เดา
เพราะรู้รายละเอียดต่างๆ ของการเปิดด่านมากๆ (เค้าถึงบอกว่าเป็นวิชาต้องห้าม) ถ้าไม่ไหวจริงๆค่อยใช้วิชานี้

ประตูที่ 9 ไม่มีครับสงสัยเขียนผิด(หรือเป็นมุก) ถึงแค่ ด่านที่ 8 ครับ
ประตูที่9ถ้ามีชาติหน้าคงไม่ได้เกิดแหล่ะเจ้าค่า *hoho*

ooae

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: อ. 17 เม.ย. 2012 เวลา 02:24:51 »
ด่านที่เก้า ก็คือ ลมที่ออกจากตูดไง มันคือตดนั้นเอง *haha* *haha* *haha*
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

f.se.a

• *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: อ. 17 เม.ย. 2012 เวลา 11:45:54 »
ถ้าจำไม่ผิดมีคนบอกว่า คาคาชิ มีความสามารถพอที่จะเป็น โฮคาเงะได้  *attack*

magicmo

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: อ. 17 เม.ย. 2012 เวลา 11:48:07 »
 อืม อันนี้ต้องลองสู้กันดูนะครับ (แล้วแต่คนเขียนนะครับว่าจะให้ไึครชนะ) *haha*

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: อ. 17 เม.ย. 2012 เวลา 15:13:59 »
ผมไม่เชื่องะ คาคาชิเนี่ยนะจะใช้วิชานี้ได้ ช็อคมากๆ  *shock*

ทำไมทุกคนพูดแบบนี้กันละครับ นี่ผมอ่านข้ามอะไรไปหรือเปล่า ไอที่มันปืนเขาด้วยมือเดียว นั่นเป็นการฝึกร่างกายมากกว่ามั้ง ไม่เห็นมีบอกเลยว่าเป็นแปดด่านพลัง และที่มันเหนื่อยตอนแย่งกระดิ่ง

มันเหนื่อยเพราะใช้เนตรวงแหวนไม่ใช่เหรอครับ คาคาชิก็ชอบฝึกบ้าๆบอๆแบบนี้อยู่แล้ว ตอนที่ทำภารกิจสู้กับซาบุสะคาคาชิยังเคยให้ซากุระนั่งทับหลังและวิดพื้นด้วยนิ้วเดียวหนึ่งพันทีได้เลย (ขนาดตอนนั้นป่วยอยู่ด้วย)

แต่สำหรับการปีนเขา ต้องถึงกับเปิดแปดด่านพลังมันเวอร์ไปหน่อย วิชาดีๆแบบนี้ทำไมหน้าสิ่งหน้าขวานไม่เคยเอาออกมาใช้ ? มันมีความเสี่ยงต่อร่างกายก็ไม่ใช่นะ

อย่างไกก็เคยใช้ 3-4 รอบ ไม่เห็นจะมีอะไรตรงไหนเลย (ประตูที่ 7 ด้วย) วิชานี้ไม่ใช่ว่าเปิดประตูแรกได้ ทีเหลือก็ได้หมดนะ ดูจากลีที่ฝึกได้เพราะความอุสาหะที่เหนือกว่าคนทั่วไป ขนาดเนจิก็ฉลาดเหมือนคาคาชิยังฝึกไม่ได้เลย

และอีกอย่างมันก็ขัดกับคาเเรคเตอร์ของคาคาชิด้วย คาคาชิต้องเยือกเย็น และมีมาดสิ จะให้คาคาชิใช้กระบวนท่าแบบไกก็เสียหมด  *glad*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 17 เม.ย. 2012 เวลา 15:59:18 โดย Jay_Jay »

koratdevil3

• *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: อ. 17 เม.ย. 2012 เวลา 16:15:24 »
ถ้าจำไม่ผิดมีคนบอกว่า คาคาชิ มีความสามารถพอที่จะเป็น โฮคาเงะได้  *attack*

ไม่มีนะครับ พอดันโซตาย  แล้วป้าซึนาเดะป่วยอยู่ ทุกคนต่างบอกว่าคาคาชิสมควรเป็นโฮคาเงะ   แต่ป้าซึนาเดะ กับหายป่วย

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: อ. 17 เม.ย. 2012 เวลา 19:45:11 »

ไม่มีนะครับ พอดันโซตาย  แล้วป้าซึนาเดะป่วยอยู่ ทุกคนต่างบอกว่าคาคาชิสมควรเป็นโฮคาเงะ   แต่ป้าซึนาเดะ กับหายป่วย

ก้ทีแรก มีคนเสนอชื่อ คาคาชิ ก่อนดันโซไงคับ

เปนนินจาที่มีความสามารถ และเปนลูกชายของเขี้ยวสีขาว เรียกว่า ความสามารถมากพอก้น่าจะได้นะคับ

koratdevil3

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: อ. 17 เม.ย. 2012 เวลา 20:31:44 »
 *great*

emplaza29

• *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 10:49:51 »
จากที่คุณ Jay_Jay พูดนะครับ
ตอนที่ไกสู้กับคิซาเมะ แล้วเปิดด่าที่ 7 ร่างนั้นไม่ใช่คิซาเมะครับ เป็นร่างจำลอง มีพลังของตัวผู้ใช้แค่ 30เปอเซ็น ถ้าคิซาเมะตัวจริง ไกไ่ม่ชนะหรอกครับ
แล้วอีกอย่างคาคาชิก็มีเนตวงแหวนกระจกเงาหมึ่นบุบผา ใช้หมาหยุดการเคลื่อนไหวของไกไว้ แล้วก็ *rip* เข้าไปในมิติ ก็ชนะแล้ว

ผมหมายถึงตอนที่สู้กันในเกาะเต่าครับ ช่วงนั้นไกก็เปิดประตูที่ 7 เช่นกัน แต่นั่นเป็นคิซาเมะตัวจริง

ไม่ชนะอะไร ก็เห็นๆอยู่ว่าคิซาเมะลงไปนอนเล่นให้ไกเหยียบ นายต้องอ่านข้ามแน่เลย

ปล. ประเด็นนี้เก่าแล้ว อย่าขุดมาคุยเลย ผมก็ลืมไปหมดแล้วว่าตัวเองพูดอะไรไปบ้าง  *disappoint*
คิซาเมะ อด ข้าว นานจัด จนตัวแห้ง เลยนะตอนนั้น

เอาเป็นว่าประเด็น ไก vs คิซาเมะ

ยังไงไกก็ชนะวันยันค่ำครับ  เพราะมันแพ้ทางกันครับ

ลูกเล่นคิซาเมะคือการดูดจักระคนอื่นเพื่ิอเพิ่มพลังให้ตนเอง  ใช้กับไกไม่ได้ครับ

และอีกอย่างที่บอกว่าคิซาเมะตัวผอมแห้งไม่จริงครับ  เพราะก่อนสู้กันมันดูดจักระของบีมากแล้วครับ  ตัวก้ไม่ได้ผอมแล้ว

ถึงจะอ้างเรื่องดาบหนังฉลามว่าคิซาเมะไม่ได้ใช้(กลายเป้นของบีแล้ว)  มันก็อ้างไม่ขึ้นครับ  เมื่อสู้กับไก

ส่วนเรื่อง  ไก vs  คาคาชิ 

ถ้าจะเอาตามเนื้อผ้า   ผมว่าไกชนะขาด

เมื่อไกเปิดประตูด่านแปด   นึกไม่ออกว่าคาคาชิจะหลบ จะหนี  หรือจะโจมตียังไง กับความเร็วระดับนั้น   

ที่เห็นๆมา คาคาชิก็แสดงวิชาจนหมดก๊อกไม่มีหมกเม็ดแระ ซึ่งวิชาแค่นั้นคิดดูว่าจะสู้ความเร็วกับความหนักหน่วงของไกได้ไง

ผมนึกไม่ออกกิงๆ
d=ก็ไม่แน่หรอก คาคาชิก็เปิดประตูด่านได้ อีกอย่างถ้าคาคาชิใช้เนตรก่อนเปิดประตู 8 ด่านละ
ถึงจะ เปิดประตู 8 ด่านก็มีดีเลย์ที่ทำให้อยู่นิ่งๆอยู่ช่วงหนึ่งนี้นา

ชนะขาดหรอครับ ไกเนี่ยนะชนะขาด มั่วกันใหญ่ละครับพอเหอะไปเป็นแฟนการ์ตูนเรื่องอื่นดีกว่าไหม ดูกันจนสมองเบลอป่าวเนี่ย  ผมจะไบ้ให้ครับ จบศึกโทบิครั้งนี้ คาคาชิ ขึ้นเป็น โฮคาเงะ รุ่นที่ 6 ส่วนดันโซที่บอกว่าได้เป็นรุ่นที่ 6 เป็น ไม่สมบูรณ์ครับเลยไม่ได้ถือว่าเป็นรุ่นที่ 6 ภายหลังมา นารูโตะจึุงได้รับตำแหน่ง โฮคาเงะรุ่นที่ 7

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 10:56:11 »
เห้อคุณ emplaza29 ท่าทางพึ่งจะสมัครบอร์ดใหม่ใช่ไหมละครับ ผมละปวดหัวจริงๆ แฟนนารุโตะตัวจริงจะพูดอะไรก็ต้องหยิบหลักฐานมาให้ดูสิครับ

ที่คุณว่า คาคาชิเป็นรุ่น 6 โตะเป็นรุ่น 7 มีอะไรยืนยันไหมละครับ หรือคุณคิดเอาเอง

เรื่องที่ว่าจะเรียกรุ่น 1-4 กับเซียนเต๋ามาอีกเหมือนกัน มันจะเป็นไปได้ยังไงละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 14:19:10 โดย Jay_Jay »