หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ไก vs คาคาชิ สู้กันจิงๆ ใครจะชนะ  (อ่าน 53901 ครั้ง)

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ไก vs คาคาชิ สู้กันจิงๆ ใครจะชนะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 22:00:17 »
ตอนสอนเกะก่อนสู้ ตอนสอบจูนินก็เปิดด่านตอนใช้มือเดียวปีนเขา
ตอนให้โตะกับชากุระ แย้งกระดิงก็ใช้บัวบานพายนอก เค้าเปิดด่านแลกได้ก็ต้องเปิดด่านอื่นๆได้เหมีอนกัน(เพราะมันมีผลกระทบมากต่อร่างกายคาคาชิเลยไม่ใช้) เดา
เพราะรู้รายละเอียดต่างๆ ของการเปิดด่านมากๆ (เค้าถึงบอกว่าเป็นวิชาต้องห้าม) ถ้าไม่ไหวจริงๆค่อยใช้วิชานี้

ประตูที่ 9 ไม่มีครับสงสัยเขียนผิด(หรือเป็นมุก) ถึงแค่ ด่านที่ 8 ครับ

เออใช่ผมจำผิด   *rip*

เข้าประเด็นเรื่องคาคาชินะครับ ด่านพลังไม่ใช่ว่าเปิดประตูเเรกได้ ก็จะสามารถเปิดประตูที่เหลือได้หมด อ้างอิงจากตอนที่คาคาชิถามไกว่าลีมันเปิดได้ถึงประตูไหนเเล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 22:14:26 โดย Jay_Jay »

koratdevil3

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: ไก vs คาคาชิ สู้กันจิงๆ ใครจะชนะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 22:09:13 »
คาคาชิ ถนัดการต่อสู้โดยใช้กลยุทธ์ คาถามีความหลากหลาย เเต่ไม่ค่อยมีคาถาที่มีพลังทำลายรุนเเรง ส่วนคาถาที่เป็นไม้ตายใช้บ่อยไม่ได้เพราะเปลืองจักระ

ไก ถนัดการใช้กระบวนท่า การเคลื่อนที่ไวจนตามองเเทบไม่ทัน ไม่ค่อยมีวิชานินจาติดตัว เเละมีท่าไม้ตายเด็ดคือเปิดด่านพลัง หรือดอกบัวภายในนั่นเอง

ผมว่าถ้าเอาจริงๆเเบบตายกันไปข้าง ไกชนะ เพราะการเคลื่อนที่ของไกไวจนเนตรวงเเหวนมองไม่ทัน ยิ่งถ้าเปิดด่านพลังด้วยเเล้วก็ทวีความไวเข้าไปอีก
คาคาชิ อาจจะใช้ร่างเเยกมาหลอกไกบ้าง เเต่ท่า " ยูงทองเเรกอรุณ " ของไกสามารถโจมตีได้ในรัศมีที่กว้างมาก หนียังไงก็ไม่น่าจะพ้น เเละลืมเรื่องวิชาหลุมอากาศของคาคาชิ ( คามุย )
ไปได้เลย เพราะใช้กับเป้าหมายที่เคลื่อนที่ด้วยความเร็วลำบาก ดูได้จากตอนที่มันใช้กับเดอิดาระ ยังพลาดเป้า พันปักษายิ่งไม่ต้องพูดถึงเพราะเป็นคาถาที่รุนเเรงเเต่
" มีความเสี่ยงที่ศัตรูจะสวนกลับ " เพราะต้องเข้าไปประชิดตัว เเละดูจากความไวของไกเเล้วคาคาชิไม่น่าจะไล่ทัน

ผมชอบตอนที่ไก สู้กับ  คิซาเมะ   สุดๆอ่ะ  พลังที่คิซาเมะจัดมา ไม่มีผลต่อไกเลย  โดนไกจักหนักอย่างเดียว

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 22:29:34 »
อีกนิด
เค้าถามเพราะลียังเด็กครับถ้าทำเกินตัวอาจถึงตาย (เพราะผลข้างเคียงมันเยอะ ดูได้หลังจากสู้เส็ดลีเกียบเป็นนินจาไม่ได้ ถ้าป้าชึนาเดะไม่ช่วยรักษา)
คาคาห่วงว่าลีอาจทำอะไรโดยไม่คิด ถึงตำนิไกอย่างหนัก ที่เห็นลีเปิดด่านที่ 5-6 นี้และ

คาใจตรงไหนแชร์มาได้ถ้ารู้อะไรจะพยายามตอบตามความเข้าใจผม

ChocoboGPz

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 22:54:22 »
ถ้าไกโดนท่านี้ละครับ

คงไม่รอด  *haha*

nakin

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 23:05:08 »
เสริมนิดนึงนะครับ

ถ้าสู้กันเล่นๆ ผมว่า 50 50 เพราะสองคนนี้สูสีกันมาก
เเต่ถ้าสู้กันเเบบตายกันไปข้าง ไกชนะเเน่นอน เพราะตอนที่ไกสู้กับคิซาเมะครั้งที่ 3 ไกเปิดเเค่ประตูที่ 7 ก็สามารถโค่นคิซาเมะได้เเล้ว
เเละถ้าไกถูกคาคาชิบีบขึ้นมา อาจจะเปิดประตูที่ 8 ซึ่งอย่างนั้นไกชนะเเน่นอน เพราะจะได้พลังมหาศาลที่เหนือกว่าโฮคาเงะ เเต่ผลข้างเคียงคือเสียชีวิต

สรุป 2 คนนี้สู้กันก็ตายคู่เเหละ

*haha*

ปล. ตอนไหนเหรอครับที่มันบอกว่าคาคาชิสามารถเปิดด่านพลังได้ สงสัยผมอ่านพลาดไป
  โดยส่วนตัวผมว่า คิซาเมะ ฝีมือมันน่าจะพอๆกะ ซาบูสะ ไม่ว่าไก หรือ คาคาชิ ก็เอาชนะมันได้
   แต่ที่คนส่วนมากกลัวมัน ก็เพราะมันมีดาบซาเมะฮาดะ ที่สามารถดูดจักระได้แล้วมาเพิ่มให้มัน ยิ่งต่อสู้ยืดเยื้อมันยิ่งได้เปรียบ
   และที่มันแพ้ไก เพราะมันไม่สามารถดูดจักระของไก มาเพิ่มให้ตัวเองได้ เพราะพลังหมัดของไกเป็นวิชากระบวนท่า ไม่ใช่คาถานินจา
    *attack* *attack* *attack*

kampagank

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: จ. 27 ก.พ. 2012 เวลา 02:54:42 »
สู้ ไก ไม่ได้หรอก กระบวนท่าดีกว่า
ถ้าเปิด 8 ประตู ความเร็ว พลัง จักระ ก็เหนือว่าอยุ่ดี
คิซาเมะยังเอาไม่อยุ่เลย

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: จ. 27 ก.พ. 2012 เวลา 05:49:16 »
อีกนิด
เค้าถามเพราะลียังเด็กครับถ้าทำเกินตัวอาจถึงตาย (เพราะผลข้างเคียงมันเยอะ ดูได้หลังจากสู้เส็ดลีเกียบเป็นนินจาไม่ได้ ถ้าป้าชึนาเดะไม่ช่วยรักษา)
คาคาห่วงว่าลีอาจทำอะไรโดยไม่คิด ถึงตำนิไกอย่างหนัก ที่เห็นลีเปิดด่านที่ 5-6 นี้และ

คาใจตรงไหนแชร์มาได้ถ้ารู้อะไรจะพยายามตอบตามความเข้าใจผม

คาคาชิหลังจากรู้ว่าลีเปิดได้ 5 ประตู ก็ชมว่าลี "มีความอุสาหะ เเละเป็นอัจฉริยะ " ผมคิดว่ามันต้องอาศัยการฝึกฝนที่นานพอสมควรเลยนะ คาคาชิถึงได้อึ้งเเบบนั้น

นารุโตะมันยังบอกเลยว่าลีฝึกหนัก

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: จ. 27 ก.พ. 2012 เวลา 06:36:07 »
เหตผลที่ลีฝึกหนักเพราะอะไรครับ
1 ไม่มีเช้นเรี่องคาถา
2 ฝึกได้แค่กระบวนท่า
3 ถ้าไม่ทำแบบนี้ ลีก็เป็นนินจาไม่ได้

ครับ แค่ความอดทนทำได้ถึงขนาดนี้ถือว่าเก่งมาก ไม่ใช่ใครก็ทำได้
คาคาชิถึงบอก ว่าอัจฉริยะ

เริ่มนอกเรี่อง ไก กับ คาคาชิแล้ว ว่าใครเก่งกว่ากัน 555+
เอาเป็นว่า สองคนคงไม่สู้กันหรอก(แต่ในเรี่องไกชนะมากกว่าคาคาชิตอนแข่งกัน)

devicry

• *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: จ. 27 ก.พ. 2012 เวลา 06:53:59 »
เหตผลที่ลีฝึกหนักเพราะอะไรครับ
1 ไม่มีเช้นเรี่องคาถา
2 ฝึกได้แค่กระบวนท่า
3 ถ้าไม่ทำแบบนี้ ลีก็เป็นนินจาไม่ได้

ครับ แค่ความอดทนทำได้ถึงขนาดนี้ถือว่าเก่งมาก ไม่ใช่ใครก็ทำได้
คาคาชิถึงบอก ว่าอัจฉริยะ

เริ่มนอกเรี่อง ไก กับ คาคาชิแล้ว ว่าใครเก่งกว่ากัน 555+
เอาเป็นว่า สองคนคงไม่สู้กันหรอก(แต่ในเรี่องไกชนะมากกว่าคาคาชิตอนแข่งกัน)

แต่ที่ผมรุ้  จนมาถึงตอนที่ คาคาชิ ได้ตำแหน่งแม่ทัพ  คาคาชิ ชนะ ไก อยุ่นะ
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: จ. 27 ก.พ. 2012 เวลา 07:07:25 »
ผมว่าเราอาจจะได้เห็นไกเปิดประตูด่านพลังที่ 8 ในเร็วๆนี้ก็ได้ คนเขียนยังไม่เคยเปิดเผยเลย เห็นมาสุดเเค่ประตูที่ 7 อยากรู้ว่าจะอลังการขนาดไหน

คาคาชิอาจจะถูกโทบิบีบเข้าตาจน จนกระทั่งไกต้องยอมสละชีวิตตัวเองเพื่อช่วยเหลือเพื่อนรัก ดราม่ากันมันส์

*haha*

devicry

• *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: จ. 27 ก.พ. 2012 เวลา 10:54:37 »
ผมว่าเราอาจจะได้เห็นไกเปิดประตูด่านพลังที่ 8 ในเร็วๆนี้ก็ได้ คนเขียนยังไม่เคยเปิดเผยเลย เห็นมาสุดเเค่ประตูที่ 7 อยากรู้ว่าจะอลังการขนาดไหน

คาคาชิอาจจะถูกโทบิบีบเข้าตาจน จนกระทั่งไกต้องยอมสละชีวิตตัวเองเพื่อช่วยเหลือเพื่อนรัก ดราม่ากันมันส์

*haha*

เสียวประตูหลังกันเลยที่เดียว
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

ooae

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: จ. 27 ก.พ. 2012 เวลา 17:41:08 »
หลังๆมา เห้นแต่มันแข่ง กรรไร ค้อน กระดาษ  *attack* *attack* *attack* *attack*
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: จ. 27 ก.พ. 2012 เวลา 20:49:27 »
ถ้าไกโดนท่านี้ละครับ

คงไม่รอด  *haha*

ฮ่าาา สุดยอดท่าไม้ตายของคาคาชิเลยนะเนี่ย  *shock*
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

raijungman

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: จ. 27 ก.พ. 2012 เวลา 22:26:02 »
แต่ ผมว่า ไก ชนะชัวๆนะ ตามความคิดผม
คาคาชิเก่งหลายทาง แต่ไม่เก่งจนถึงที่สุด
ไกเก่งทางเดียว แต่เก่งไปเลยทางนั้น

เหมือน ที่สุภาษิต พูดว่า คนที่ทำเป็นทุกอย่างคือ คนที่ทำอะไรไม่ดีสักอย่าง

ผมคิดว่าไกชนะครับ แต่ คาคาชิ ก็เก่งอยู่ อาจจะสู้กันสูสี

คิดอย่างงี้ก็สนุกดีนะครับ อยากให้คนเขียน เขียนตอนที่คนโวตว่า อยากให้ใคร สู้กับใครมากที่สุด
เราอาจจะได้ดู มาดาระ กับ รุ่น หนึ่ง ผมว่าสองคนนี้สู้กันน่าจะมันมาก ถึงแม้ว่าจะรู้ผลไปแล้วก็ตาม

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 01:04:00 »
โดยส่วนตัวผมว่า คิซาเมะ ฝีมือมันน่าจะพอๆกะ ซาบูสะ ไม่ว่าไก หรือ คาคาชิ ก็เอาชนะมันได้
   แต่ที่คนส่วนมากกลัวมัน ก็เพราะมันมีดาบซาเมะฮาดะ ที่สามารถดูดจักระได้แล้วมาเพิ่มให้มัน ยิ่งต่อสู้ยืดเยื้อมันยิ่งได้เปรียบ
   และที่มันแพ้ไก เพราะมันไม่สามารถดูดจักระของไก มาเพิ่มให้ตัวเองได้ เพราะพลังหมัดของไกเป็นวิชากระบวนท่า ไม่ใช่คาถานินจา
    *attack* *attack* *attack*

ไม่หรอกคับที่ตอนนั้นชนะคิซาเมะได้ เพราะว่า มันไม่ได้สู้ด้วยร่างของตัวเอง แต่มันสู้ด้วยร่างคนอื่นวิชาอะไรผมก้อจำไม่ได้ละ จักกระที่ส่งผ่านเข้าไปให้ได้แค่ 7/10  ไกยังต้องเปิดบานที่ เจ็ดเลย

แล้วก้อดาบหนังฉลามไม่ได้ดูดจักระได้จากวิชานะ ยังดูดจักกระจากตัวนินจาเองได้ด้วย ไม่ใช่ว่าไกมันไม่ใช้จักกระ มันก้อใช้จักกระกับกระบวนท่า ไม่ได้ใช้กกับวิชาแค่นั้นเอง ถ้าสู้กันจิงๆ ไกคงชนะ

ยาก  ขนาดบียังสู้ลำบากเลย  ถ้าดาบหนังฉลามไม่ติดใจบี บีคงแพ้ไปแล้วละ   แถมตัวคิซามะเองยังมีจักระ ใกล้เคียงกับสัตว์หางด้วย  เพราะฉะนั้นคนไม่ได้กัวมันแค่ดาบแน่นอนคับ ตัวมันเองพูดจิงๆ

เป็นตัวละคร  ที่ลึกลับน่าดู แต่ตอนตายตายง่ายไปหน่อย   *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ