Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ไก vs คาคาชิ สู้กันจิงๆ ใครจะชนะ

หน้า: (1/12) > >>

porzapk48:

ผมว่า ไก นะคับ โหดมาก ไว ด้วย เปิด8ประตู เนตรวงแหวน คงตามไม่ทัน

koratdevil3:

ผมว่าไกชนะอ่ะ   ไกไม่ต้องพึ่งวิชสนินจาเลย  คาคาชิ  คงทำอะไรไม่ได้  แต่ที่แข่งกันประจำ คือ  วิ่งแข่ง  อิอิ  น่ารักจริงๆคู่นี้
 *number1*

nakin:

--- อ้างจาก: porzapk48 ที่ ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 20:10:20 ---ผมว่า ไก นะคับ โหดมาก ไว ด้วย เปิด8ประตู เนตรวงแหวน คงตามไม่ทัน

--- End quote ---
  มันอยู่ที่ว่า ดวลเล่นๆหรือดวนจริง  ดวลด้วยกระบวนท่าหรือคาถานินจา ดวลด้วลไหวพริบหรือความบ้า
  ถ้านับไอที่ดวลเล่นๆ ตั้งแต่เด็กจนถึงขณะนี้ คาคาชินำอยู่ สัก 51-50 มั้ง
  ถ้าดวลด้วยกระบวนท่าธรรมดาหรือไกเปิดด่านพลัง 1-7 ผมว่าสูสี หรือไกนำนิดๆ แต่ถ้าคาคาชิเปิดด้วยคงชนะขาด แต่มันคงไม่เปิด(คาคาชิเปิดด่านพลังได้อยู่นะ เพราะเนตรมันอ่านระดับจักระและจุดกำเนิดจักระได้) แต่ถ้าไกเปิดประตูที่ 8 คาคาชิแค่หลบไปอ่านหนังสือก็ชนะ เพราะไกจะตายถ้าเปิดประตูที่ 8
  ถ้าดวลด้วยคาถา คาคาชิกินขาด เพราะมันมีคาถากว่า 1000 วิชา การประสานอินก็ไวพอๆกะอิทาจิหรือเหนือกว่า แถมใช้คาถา ดิน น้ำ ไฟ และสายฟ้าได้ ขณะที่ไก เห็นเคยใช้แต่คาถาอัญเชิญ
  ถ้าดวลด้วยไหวพริบคาคาชิก็กินขาด เพราะเป็นประเภทถนัดต่อสู้ทั้งระยะใกล้และไกล แถมชอบวิเคราะห์คู่ต่อสู้ก่อนลงมือด้วย
  ปัจจัยการแพ้ชนะ ไม่ได้อยู่แค่มีคาถามากกว่าหรือพลังมากกว่าเท่านั้น แต่ขึ้นอยู่กะสถานที่และเวลาด้วย คือรู้จักใช้คาถาหรืออาวุธในช่วงเวลาที่เหมาะสม
  ปล.นี่คือความคิดเห็นส่วนตัวผมครับ

MAX:

ผมว่าเสมอ
555

เพราะเค้าไม่ให้มีการสู้กันแน่นอน

โดยเฉพาะ คาคาชิ ต้องมีวิธีหลบการต่อสู้ได้แน่นอน *haha*

themangmang1:

ผมว่า คาคาชินะครับ คาคาชิอยู่หน่วยลับตั้งแต่เด็ก แถมมีเนตรวงแหวนอีก ถ้าสู้จริง ๆ คาคาชิอาจจะชนะแหละก็คงสาหัสด้วย เพราะไกมันมีพลัง วัยจ๊าป

*haha*

หน้า: (1/12) > >>

Go to full version