หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เข้ามาคุยกันกระทู้นี้นะครับ เด็กโอบิโตะ ส่วนคุณ jay jayกับคุณป็อบ ถ้ายังอยู่มาคุยมู้นี้ได้ครับ  (อ่าน 113376 ครั้ง)

benzvip1

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
งั้นก็จบ ต่างคนต่างอยู่

ผมไม่ได้มีอะไรกับ คุณ ชายน้อย

แต่กับไอ HAY ก็อีกเรื่อง

คุณ HAY ผมอยู่ปี 4 คณะวิทยาศาสตร์ สาขา ฟิสิกส์

แล้วมีอะไรไหม
อ่ะนะ อย่าลืมไปประชุมนะ

ยินดีเป็นอย่างยิ่ง ที่คนอื่นเค้าไม่อยากให้มีสงครามกัน แต่ไอ benzvip1 นี่กลับชอบ

คุณ benzvip1 นี่เป็นอะไรมากป่าว แต่ยังไงก็ยินดีครับ

เกิดวันที่ 21 เดือน พฤศจิกายน 2532 รึป่าวครับ อายุน้อยกว่าผมอีกนะเนี่ย

ไม่สืบเวลาเกิดผมมาด้วยเลยละ
แล้วจะทำไม

H_A_Y

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *

คุณ HAY ผมอยู่ปี 4 คณะวิทยาศาสตร์ สาขา ฟิสิกส์

ยินดีเป็นอย่างยิ่ง ที่คนอื่นเค้าไม่อยากให้มีสงครามกัน แต่ไอ benzvip1 นี่กลับชอบ

คุณ benzvip1 นี่เป็นอะไรมากป่าว แต่ยังไงก็ยินดีครับ

เกิดวันที่ 21 เดือน พฤศจิกายน 2532 รึป่าวครับ อายุน้อยกว่าผมอีกนะเนี่ย

สำคัญอะไรมากมายขนาดนั้น ก็แค่ทะเลาะในบอร์ดการ์ตูน
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

benzvip1

• *

สำคัญอะไรมากมายขนาดนั้น ก็แค่ทะเลาะในบอร์ดการ์ตูน

หือ พูดดีๆกันเป็นด้วย

ไม่น่าเชื่อ
แล้วจะทำไม

H_A_Y

• *

หือ พูดดีๆกันเป็นด้วย

ไม่น่าเชื่อ
ไม่อยากใช้ภาษาสก็อย สาเหตุที่ต้องใ้ช้ภาษาสก็อยเพราะเว็บมาสเตอร์เค้าทำให้เป็น ... แล้วภาษาวิบัตหมด
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

อูมามิ เซนจู่

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
แหกตาอ่านตั้งแต่หน้า1ยันหน้า10กระทู้นี้ ปญอ สัด ถ้าไม่ใช่เด็ก โอบิโตะ แล้วเข้ามาเม้นญาติแก่จะเสียมั้ย ทำอย่างกะคนอ่านเขาอยากเข้ามาเม้นนักหนะ *dontknow*
...............

ประชาชนธรรมดา

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
แหกตาอ่านตั้งแต่หน้า1ยันหน้า10กระทู้นี้ ปญอ สัด ถ้าไม่ใช่เด็ก โอบิโตะ แล้วเข้ามาเม้นญาติแก่จะเสียมั้ย ทำอย่างกะคนอ่านเขาอยากเข้ามาเม้นนักหนะ *dontknow*

คนมสยจจล กกสม ปนลยนลต นกทสนสล นถ นถ
มันสนุกตรงที่ได้จินตนาการตามหารอยเท้านักเขียนนี้แหละ

Uchiha Mei

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
เรามาดีกันดีกว่าเนาะ ไม่มีใครเค้าต้องการสงครามหรอก *bath2*

O

• *
  • อะไร ๆ ก็เกิดขึ้นได้ถ้ามี M.U.G.E.N
พี่ ๆ ครับ  ผมรู้สึกว่า หัวมู้บอก "เข้ามาคุยกันกระทู้นี้นะครับ เด็กโอบิโตะ ส่วนคุณ jay jayกับคุณป็อบ ถ้ายังอยู่มาคุยมู้นี้ได้ครับ"  แต่อารมณ์กระทู้นี้ขัดกับหัวเรื่อง *disappoint*  ยังกับเป็นภาคต่อของสงครามโลกนินจายังไงยังงั้นเลย *dontknow*

ผมรบกวนถามพี่ ๆ ทุกคนว่า   "สรุปว่าปัญหาของบอร์ดนี้เกิดอะไรขึ้นกันแน่ มาตั้งแต่ต้นสายปลายเหตุ หรือมันต่อเนื่องจากบรรพบุรุษกันแน่ หรือ ต่อจากปีที่แล้ว"
แต่เวลาตอบให้เอาข้อความที่เคยโพสต์จริงในบอร์ดมาอ้างอิงแทนการใช้อารมณ์หรือความรู้สึกมาคิดคำพูดตอบเอง...

เพราะเคยมีเคสของการทะเลาะจนดราม่าว่า
- จุดเริ่มต้นของดราม่า เกิดขึ้นจากความขัดแย้ง , เสียดสี และ ดูถูกคนอื่น ๆ  (เพิ่มเติม  การวิจารณ์คนอื่น ด้วย)
- หนังจบ แต่เรื่องไม่จบ (เพราะคนออกตัวแรงไปหน่อยเลยกลับลำไม่ทัน เลยทำให้คนที่ตามมาด้วยเหตุอะไรก็แล้วแต่นั้น อยากจะเบรกแต่ไม่ทัน)
- กระทู้ออกทะเลที่กลายพันธุ์ยังไม่เท่าไร  แต่กระทู้ดราม่าที่กลายพันธุ์เป็นเรื่องอื่น ๆ นั้นน่ากลัวมาก ๆ *glad*
- ผมคงหวังว่า จะไม่มีเคสนี้เกิดขึ้น นะครับ http://p-ach.com/?p=168

ที่สำคัญที่สุด   ...     คนที่อยู่ในสงครามครั้งนี้ผมขอเสนอว่า ให้ทุกฝ่ายไม่ทำตาม เคส ข้อแรก ก็จะหยุดสงครามบอร์ดได้ครับ    โทบีก็เปิดเผยตัวเองแล้วนี่   แล้วเราก็เป็นคนที่คาดเดาเรื่องนารูโตะเท่านั้นเอง...   ก็ทายผิดได้เหมือนกันเป็นเรื่องธรรมดา

ปล.  ถ้ารู้ปัญหาแล้วก็ยอมกันน่าจะง่ายกว่าการคิดหาคำพูดที่ไม่ดี   แต่ผมเข้าใจว่า  ถ้าเรื่องนี้เกิดขึ้นนานแล้วและมีบาดแผลในใจอยู่ก็ยังเจ็บอยู่ แต่ก็อยากให้เรามาดีกันดีกว่านะครับ *attack*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 15 ก.ย. 2012 เวลา 13:34:09 โดย O »

ฉันน่ะเป็นคนอ่อนแอ  แต่เมื่อฉันผจญภัย ฉันจะต้องแข็งแกร่งขึ้นเพื่อเอาชนะด้านมืดของตัวฉันอีกคนให้ได้

H_A_Y

• *
พี่ ๆ ครับ  ผมรู้สึกว่า หัวมู้บอก "เข้ามาคุยกันกระทู้นี้นะครับ เด็กโอบิโตะ ส่วนคุณ jay jayกับคุณป็อบ ถ้ายังอยู่มาคุยมู้นี้ได้ครับ"  แต่อารมณ์กระทู้นี้ขัดกับหัวเรื่อง *disappoint*  ยังกับเป็นภาคต่อของสงครามโลกนินจายังไงยังงั้นเลย *dontknow*

ผมรบกวนถามพี่ ๆ ทุกคนว่า   "สรุปว่าปัญหาของบอร์ดนี้เกิดอะไรขึ้นกันแน่ มาตั้งแต่ต้นสายปลายเหตุ หรือมันต่อเนื่องจากบรรพบุรุษกันแน่ หรือ ต่อจากปีที่แล้ว"
แต่เวลาตอบให้เอาข้อความที่เคยโพสต์จริงในบอร์ดมาอ้างอิงแทนการใช้อารมณ์หรือความรู้สึกมาคิดคำพูดตอบเอง...

เพราะเคยมีเคสของการทะเลาะจนดราม่าว่า
- จุดเริ่มต้นของดราม่า เกิดขึ้นจากความขัดแย้ง , เสียดสี และ ดูถูกคนอื่น ๆ  (เพิ่มเติม  การวิจารณ์คนอื่น ด้วย)
- หนังจบ แต่เรื่องไม่จบ (เพราะคนออกตัวแรงไปหน่อยเลยกลับลำไม่ทัน เลยทำให้คนที่ตามมาด้วยเหตุอะไรก็แล้วแต่นั้น อยากจะเบรกแต่ไม่ทัน)
- กระทู้ออกทะเลที่กลายพันธุ์ยังไม่เท่าไร  แต่กระทู้ดราม่าที่กลายพันธุ์เป็นเรื่องอื่น ๆ นั้นน่ากลัวมาก ๆ *glad*
- ผมคงหวังว่า จะไม่มีเคสนี้เกิดขึ้น นะครับ http://p-ach.com/?p=168

ที่สำคัญที่สุด   ...     คนที่อยู่ในสงครามครั้งนี้ผมขอเสนอว่า ให้ทุกฝ่ายไม่ทำตาม เคส ข้อแรก ก็จะหยุดสงครามบอร์ดได้ครับ    โทบีก็เปิดเผยตัวเองแล้วนี่   แล้วเราก็เป็นคนที่คาดเดาเรื่องนารูโตะเท่านั้นเอง...   ก็ทายผิดได้เหมือนกันเป็นเรื่องธรรมดา

ปล.  ถ้ารู้ปัญหาแล้วก็ยอมกันน่าจะง่ายกว่าการคิดหาคำพูดที่ไม่ดี   แต่ผมเข้าใจว่า  ถ้าเรื่องนี้เกิดขึ้นนานแล้วและมีบาดแผลในใจอยู่ก็ยังเจ็บอยู่ แต่ก็อยากให้เรามาดีกันดีกว่านะครับ *attack*
*number1* *number1* *number1* *number1* *number1*
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

O

• *
  • อะไร ๆ ก็เกิดขึ้นได้ถ้ามี M.U.G.E.N
ตามสแตป พอ sattakon มาชายน้อยตาม เด๋วเฮพก็มา เป็นแบบนี้มาตลอดคนที่โดนพวกคุณลุมก็หายไปกันเยอะละ ผมอยู่บรอด สตีทนะ ใช้ชื่อเคียว ในเฟสบุ๊ก ทุกคนเป็นพี่เป็นน้องกันหมดเพราะเคยเจอกันหมดแล้ววันที่20ตุลาก็มีนัดเจอกันที่พาราก้อนทั้งกลุ่ม ทุกคนสามัคคีกันมีพีมีน้องไม่เห็นมีแบบบรอดนี้เลยมีก็ห้ามกันเตือนกันเอาอยู่เพราะพี่น้องกันทั้งนั้น อยากรู้อายุก็ไปหาเอาค้นไม่ยากหรอก  street figter thailand พิมตามนี้ก็ขึ้นละ
ก็อย่างที่บอกไม่ได้ห้ามแต่ขอ ขอว่าไม่จำเป็นก็อย่าเข้ามากระทู้ผมปัญหามันจะได้ไม่เกิด แค่นั้นเอง เพราะตอบกันไปมาไงก็ไม่มีประโยชน์ พวกคุณต้องการชนะให้ได้ ก็แค่หยุดบ้างสักหน่อย ผมยังหยุดได้ไม่เข้ากระทู้ที่พวกคุณตั้งอะ พวกคุณอะหยุดได้ไหม 

ปล. พูดอย่างลูกผู้ชายนะไม่มีร่างอวตารไรทั้งนั้น ถ้าไม่เชื่อให้ เวพมาสเตอร์เชื่อไอพีได้เลยผมไม่เด็กขนาดทำไรแบบนั้นหรอก

ก็พวกนั้นเขาพวกเดียวกัน อะคับ

ไม่ว่าพวกเขาจะไปว่าใคร หรือ พวกเดียวกันผิด เขาก็จะเข้าข้างกัน ก็พวกเดียวกันอะเนอะ

อืมมมมม  พี่ครับ  เราก็เป็นชาวบอร์ดที่ ศรีทาวน์เหมือนกันนะครับ ถ้าไม่นับเรื่องโทบีกะโอบิโตะเรื่องเดียวก็เป็นกลุ่มเดียวกันนี่ครับ?  เพียงแต่ที่นี่เคยเกิดสงครามบอร์ดครั้งใหญ่มาก่อน แถมคนที่สานต่อสงครามดันเป็นคนที่สมัคร ID ใหม่ (หลายคนด้วย ใครก็ไม่รู้ พิสูจน์ตัวหาเจ้าของ ID ยากมาก ๆ)  ยิ่งตอนนั้นมีร่างอวตาร (ปลอมตัวเองด้วยการสมัครใหม่ เข้าบอร์ด) เกิดขึ้นบ่อยมาก  และ Sensitive มากด้วย  ก็อาจมีหลุดอยู่บ้างครับ ยิ่งคนที่มาแบบ  ฉันเกทับคนอื่น ๆ ได้ (แต่ผมไม่รู้ว่าตอนนี้มีเคสนี้หรือยัง?) ยิ่งเพิ่มความร้อนแรงของสงครามบอร์ดแบบฉุดไม่อยู่  ทั้ง ๆ ทีเรื่องมันเท่ามด (ถ้าจะโทษเรื่องสงครามบอร์ดให้โทษโทบีดีกว่านะครับ *haha*)     แต่พี่ ๆ ในบอร์ดนี้ (รวมพี่ที่ผมคุยด้วย)  ก็เป็นคนดีเหมือนกันนี่ครับ ใช่ไหม?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 15 ก.ย. 2012 เวลา 14:18:46 โดย O »

ฉันน่ะเป็นคนอ่อนแอ  แต่เมื่อฉันผจญภัย ฉันจะต้องแข็งแกร่งขึ้นเพื่อเอาชนะด้านมืดของตัวฉันอีกคนให้ได้

Oni Me no Kyo

• *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
ผมว่าเราทิ้งเรื่องโทบิ แล้วมาวิเคราะห์วิธิโค่นจอมโหดมาดาระ ดีกว่าเพราะผมอยากเห็นความคิดทุกคนอีก น่าจะเวิร์คกว่านะผมว่า

เห้อ!! น่ารำคาญเสียจริง *้ั์smoking*

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

O

• *
ผมว่าเราทิ้งเรื่องโทบิ แล้วมาวิเคราะห์วิธิโค่นจอมโหดมาดาระ ดีกว่าเพราะผมอยากเห็นความคิดทุกคนอีก น่าจะเวิร์คกว่านะผมว่า

เห้อ!! น่ารำคาญเสียจริง *้ั์smoking*

*number1* *number1* *number1*

TheEterNalEgo

• *
  • Fuckkkkkkkk
ผมก็เป็นคนนึงในบอร์ด คือ ที่ผมมาที่กระทู้นี้แล้วอ่านดูแล้วว ผมอยากให้คุณ kyo รู้สึกตัวทีนะครับ เพราะดูจากข้อความของคุณเหมือนคุณจะ บอกว่า พวก คุณ sattkon พวกเขาคอยตามแขวะ ทุกกระทู้ และเหมือนจะบอกว่า พวก เขา 3 คน เฮฟ sattkon chainoi เขารวมหัว กัน แต่จริงๆ แล้ว 3 คนนี้ เขาไม่ได้อะไรมากครับ เขา ผิดอะไรตอนนี้เขาก็ยอมรับออกมาแล้วซึ่งต้องการที่จะ ให้ เรื่อง การแบ่งพรรคพวกของคุณ kyo นี่จบๆ ไป
ผมว่า คุณ เลิกตั้งกระทู้ แบบนี้เถอะผมก็ไม่ได้เข้าข้าง พวก sattkon นะ แต่ตามความคิดของผมแล้ว ผม อยากให้่ พวกเรา ชาว sritown ตั้งกระทู้ แบบ สนุกเฮฮา หรือ หื่น อะไร ก็ว่าา ไป ไม่อยากให้มีกระทู้แบบแบ่งพรรคพวกแบบนี้ เลยย นะ ครับบ
็HeyYoo

O

• *