หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ซ้ำซากเรื่องโทบิ(มาอวดว่าใครถูกมั้ง)  (อ่าน 30254 ครั้ง)

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
ตามหัวมู้ครับ ไม่ต้องอาย และขอกรุณาคนที่ไปด่าไปว่าคนอื่นว่า คิดได้ไงวะเป็นโอบิโตะโง่จิงๆ  *yellowcard* *yellowcard*มาขอโทษด้วยเระกัน
และบอกด้วยนะว่าใคร ทายผิดทายถูก *้ั์respect* *้ั์respect*
ส่วนผมเอง บอกว่าผิดไปเต็มๆ(และเคยกล่าวว่าหากเป็นโอบิโตะจิงจะไม่อ่านนารูโตะต่อไป *้ั์post* *้ั์post* (ผมขอโทษเระกันที่ทำตามคำพูดไม่ได้เพราะมันทำไม่ได้จิงๆ))
ผมคงคิดว่า อาจารย์คงพาเราไปสู้แสงสว่างของเรื่องนี้ และจะทำให้เราจดจำเรื่อง นารูโตะ ไปตลอดนะ

ผมตอบว่า เป็นคนนอกตระกูลอุจิวะ แต่น่าจะเป็นคนในตระกูล อุซิมากิ *disappoint* *disappoint*

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

klayut

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ซ้ำซากเรื่องโทบิ(มาอวดว่าใครถูกมั้ง)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 29 ส.ค. 2012 เวลา 20:17:44 »
สุดยอดคับ คุณกล้ายอมรับ แมนมาก

ทำไม่ได้ไม่ว่าหรอกคับ แค่ออกมายอมรับแล้ว ขอโทษ ทีมงานโอบิโตะ ก้อให้อภ้ยคับ  *number1*

dewlamonet

• *
Re: ซ้ำซากเรื่องโทบิ(มาอวดว่าใครถูกมั้ง)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 29 ส.ค. 2012 เวลา 20:20:01 »
ผทเดาผิดผมคิดว่าเป็นใครก็ได้ีัที่ใช่โอบิโตะ

krit_d.k.t2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
    • http://pirateonepiece.blogspot.com/search/label/Yonkou%20Lord%20White
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 29 ส.ค. 2012 เวลา 20:26:32 »
จบกัน เดาว่าต้องเป็น คางามิกับชิซุย   *rip*

อาจจะมีหักมุมอีกสักรอบอ่านะ  *dead*

ข้าคือหนวดขาว

gedomazo

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 29 ส.ค. 2012 เวลา 20:27:15 »
ผมยอมรับเลยว่า ผมคิดว่า เป็นคางามิ
แต่ผมก็ไม่เคย ด่าคนที่ คิดว่าเป็นโอบิโตะนะ

O

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • อะไร ๆ ก็เกิดขึ้นได้ถ้ามี M.U.G.E.N
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 29 ส.ค. 2012 เวลา 20:27:38 »
ผม เดาผิดว่าเป็นอิซึนะ (หรือเปล่า?)  แต่กำลังรอตอนที่ 600 อยู่ รอให้โทบิพูดมาก่อนว่าเป็นโอบิโตะ   *shock*

แต่ผมไม่เคยว่าคนอื่น ๆ นะครับ

ฉันน่ะเป็นคนอ่อนแอ  แต่เมื่อฉันผจญภัย ฉันจะต้องแข็งแกร่งขึ้นเพื่อเอาชนะด้านมืดของตัวฉันอีกคนให้ได้

nakin

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 29 ส.ค. 2012 เวลา 20:30:25 »
ส่วนผมผิดไปนานแล้ว ดันทายว่าเป็นซิซุย
แต่ไม่เคยด่่าแฟนโอบิโตะเน้ออ

Num

• *
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 29 ส.ค. 2012 เวลา 20:34:21 »
ตอนนี้เด็กโตะ คงนึกชื่อคนที่เคย โต้วาทีไปหลายหน้าในกระทู้ใครคือโทบิออกแล้วหละ เดี๊ยวคงปรากฏตัว
ปล(เคยด่าเด็กโอบิโตะเหมือนกัน กับเพื่อนฮ่าๆ วันนี้ตูนออก มานั่งช๊อค หน้าคอม)

kyubi

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชั้นจะเป็นเกะนินให้ได้ คอยดู...
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 29 ส.ค. 2012 เวลา 20:36:34 »
มีท่านๆนึงจำไม่ค่อยได้แล้ว เดาไปว่าโทบิเป็นทุกๆคน แต่ไม่ได้เดาว่าเป็น โอบิโตะ แถมยังพูดว่า   

คนที่บอกว่าโทบิเป็นโอบิโตะ คิดแบบเด็กๆ

หาย...ไปไหนหว่า
อย่าริอาจส่งแกะมาฆ่าหมาป่า

Haroshi

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ผมมาทำอะไร????
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 29 ส.ค. 2012 เวลา 20:38:50 »
5 55 ส่วนผม เป็นคนบอกว่า เป็น คางามิ กะ อิซึนะ ผิดเลยวุ้ย  *haha* *haha* *haha* *haha*
เรื่อง! นี้ !ถึง !ครู อัง ค ณาเเน่ ๆ!!!!!!

kyubi

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชั้นจะเป็นเกะนินให้ได้ คอยดู...
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 29 ส.ค. 2012 เวลา 20:46:06 »
ได้ 2 คะแนนจากตอนนี้เลย *haha* *haha* *haha*
คะแนนแรก โทบิเป็นอุจิวะ  หาคำถามนี้ไม่เจอแล้วววหายไปไหนเนี่ยยย
คะแนนที่สอง โทบิเปิดเผยหน้่าตอน599
อย่าริอาจส่งแกะมาฆ่าหมาป่า

ininja

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 29 ส.ค. 2012 เวลา 20:48:33 »
เท่าที่จำได้ มี บุคคลที่อ้างตัวว่า เพื่อน อยู่ ญี่ปุ่น แล้วบอกไม่ใช่ โอบิโตะแน่นอน 100% ตอนนั้นเห็นมัน ล่อ ล้าน % 555 ผมเองก็โดนด่าว่าไม่มีหลักฐานเรื่อง โอบิโตะเหมือนกัน แต่หลักฐานนั้นมันก็คือ แนวคิดของผมเองล้วน ๆ

Num

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 29 ส.ค. 2012 เวลา 20:53:36 »
ได้ 2 คะแนนจากตอนนี้เลย *haha* *haha* *haha*
คะแนนแรก โทบิเป็นอุจิวะ  หาคำถามนี้ไม่เจอแล้วววหายไปไหนเนี่ยยย
คะแนนที่สอง โทบิเปิดเผยหน้่าตอน599
รู้สึกว่า คำถามสเปเชี่ยไม่ใช่หรอ ถามว่าตอนไหนอะ
เรานี่สิ ตอนนี้ออกมาเฉลยไปตั้ง 2-3 คำถาม แม่มผิดหมด โดนลบอีก เฮ้อออออออ[/b][/color]

bankie555

• *
  • เนตรไหนไม่ว่า อย่าเนตรสังคะตังก็พอ...
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 29 ส.ค. 2012 เวลา 20:58:49 »
ผม ถูกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก...คร้าบ

แต่ตอนหลัง มีแอบเป๋คิดว่าอาจจะเป็นเซียน หกวิถี อยู่เหมือนกัน

ปล. *great* แม้ว่าเดาถูก ... แต่บอกตามตรง ตอนนี้ผมเดาเนื้อเรื่องไม่ถูกครับ  *hoho*
ติดการ์ตูน ซะยิ่ง กว่าเมีย...

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 29 ส.ค. 2012 เวลา 21:03:12 »
ใจเย็นๆครับ ภาษาไทยยังไม่มา เหตุก็ยังไม่มี ถึงจะเป็น โอบิโตะ ก็OK  *dontknow*

แต่ขอเหตุผลจากอาจารย์เน้นๆได้ป่าวว่า ทำไม

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*