หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ซ้ำซากเรื่องโทบิ(มาอวดว่าใครถูกมั้ง)  (อ่าน 30186 ครั้ง)

H_A_Y

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: ซ้ำซากเรื่องโทบิ(มาอวดว่าใครถูกมั้ง)
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 19:17:00 »

คนเขียนคงไม่โง่หรอกครับ ขืนไห้เหตุผลแย่ๆหลายคนคงไม่ชอบแน่

หลายคนบอกตูจะเลิกอ่าน ถ้าเป็นโอบิโตะ

ตูจะไม่อ่านแล้ว ทำไมเป็นโอบิโตะ ไม่make sense เลย

ทั้งๆที่แมร่งเฉลยมาแค่ตอนเดียว599 แถมไอ้โอบิโตะยังไม่พูดอะไรสักคำ ก้ไปตีโพยตีพายว่ามันไม่make sense

ถ้าเฉลยแล้วไม่ make sense จริงๆค่อยมาด่าดีกว่าครับ

ที่เห็นเค้าด่ากันอ่ะ เค้าด่ามาซาชิ ไม่ใช่เหรอครับ ด่าการ์ตูนใช่ป่ะครับ

ผมก็หมายถึงมาซาชิแหละ ผมไม่มีอะไรหรอก แค่สงสารคนเขียน เขียนเฉลยออกมาแค่ตอนเดียวตอนด่าซะกระจุย

เค้ารวยจากการเขียนการ์ตูนมากมาย เค้าเป็นคนทำให้แฟนคลับการ์ตูนด่าเค้าเองนี่ครับทั้งฝรั่ง ทั้งญี่ปุ่น อเมริกา และอีกหลายๆชาติ

แต่ผมไม่เครียดหรอกนะครับ ที่แบบว่าเค้าเขียนออกมายังงี้ ต่อไปมันก็อยู่ที่ว่าเค้าจะจูงใจกับแฟนๆที่ผิดหวังกับการ์ตูนของเค้ายังไงก็แค่นั้นเอง

ถึงผมเลิกอุดหนุน เค้าก็ยังรวยอยู่ดีนะครับ

_E_V_
H_A_Y
HEAVY

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
Re: ซ้ำซากเรื่องโทบิ(มาอวดว่าใครถูกมั้ง)
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 20:42:12 »
ไอเราก็บอกว่า  รอมันเฉลยว่ามันจะอะไรยังไง

ยังไม่ได้บอกนะ  ว่า  ตูจะเลิกอ่าน  ถ้าเป็นโอบิโตะ  อย่างนั้นอย่างนี้ (แต่คนอื่นผมไม่รู้)

เห็น ด่า อะไรอาจารย์รึยังล่ะ  ยั๊งงง  ยังไม่ได้ด่า  อีพวกที่มาพูดว่า ด่า ด่า  นี่ตูด่าอะไรครับ?   ก็บอกแล้วว่าจะดูว่ามันเฉลยออกมายังไง อ่านภาษา

ไทยรู้เรื่องมั้ยครับ    แค่จะบอกว่า อีเรื่องที่่ผ่งทายผิดน่ะ  ไม่อ๊าย อายทำไม มีแต่เด็กหรือไอพวกไม่วุฒิภาวะนั่นแหละที่จะมานั่งอาย   นี่่ผมเกรียนยังไงครับ

หู้ยยยย  เบื่อดราม่า  โว้ย

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 20:51:43 »
ไอเราก็บอกว่า  รอมันเฉลยว่ามันจะอะไรยังไง

ยังไม่ได้บอกนะ  ว่า  ตูจะเลิกอ่าน  ถ้าเป็นโอบิโตะ  อย่างนั้นอย่างนี้ (แต่คนอื่นผมไม่รู้)

เห็น ด่า อะไรอาจารย์รึยังล่ะ  ยั๊งงง  ยังไม่ได้ด่า  อีพวกที่มาพูดว่า ด่า ด่า  นี่ตูด่าอะไรครับ?   ก็บอกแล้วว่าจะดูว่ามันเฉลยออกมายังไง อ่านภาษา

ไทยรู้เรื่องมั้ยครับ    แค่จะบอกว่า อีเรื่องที่่ผ่งทายผิดน่ะ  ไม่อ๊าย อายทำไม มีแต่เด็กหรือไอพวกไม่วุฒิภาวะนั่นแหละที่จะมานั่งอาย   นี่่ผมเกรียนยังไงครับ

หู้ยยยย  เบื่อดราม่า  โว้ย

ใจเย็นๆ
ไปลงที่ คาคาชิ จิ เพราะมันคนเดียว
  *haha* *haha* *haha* *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 20:53:18 »
จริงๆผมก็ไม่น่าไปพิมพ์โต้ตอบ ตั้งแต่แรกเลยนะ   ขอโทษสำหรับเรื่องนี้ละกัน

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 20:55:31 »
คุณโต๊ะ อย่าเพิ่งก่อหวอดสิครับ คนให้ทะเลาะด้วยมันยิ่งไม่ค่อยมีอยู่นา *splash* *bath2*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 21:09:31 »
เด๋วอูมามิคงมา
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

Jonizuka

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 23:43:26 »
จะทายผิดทายถูกผมว่ามันก้อไม่ใช่เรื่องที่จะต้องมาขอโทษอะไรกันหรอกครับ ไม่ต้องซีเรียสจนเกินไป แค่เคารพในความคิดของผู้อื่นก้อพอ แต่ล่ะคนก้อมีแนวทางในการวิเคราะห์ที่แตกต่างกันออกไป ผมว่าก้อมีความเป็นไปได้ทั้งนั้น ถึงผมเองจะคิดว่า โทบิ คือ โอบิโตะ ก้อเถอะ แต่ก้อยังมีข้อสงสัยอยู่ ณ ตอนที่คิด ยิ่งเฉลยมาแบบนี้ยิ่งอยากรู้ อยากให้ อาจาร์ยมาแก้ข้อข้องใจ

(อยากให้คนที่หาย ๆ ไปกลับมานะครับ ถึงเรื่องของตัวจริงโทบิเค้าจะวิเคราะห์พลาดไป แต่ข้อมูลของเค้าก้อ คม ชัด ลึก มาก ยังมีเนื้อหาอื่น ๆ ที่รอพวกเค้ามาวิเคราะห์ให้ฟังอีกเยอะ กลับมาเถ๊อะ)