หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ายังไม่ใช่โอบิโตะ.....  (อ่าน 79448 ครั้ง)

krit_d.k.t2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
    • http://pirateonepiece.blogspot.com/search/label/Yonkou%20Lord%20White
Re: ถ้ายังไม่ใช่โอบิโตะ.....
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 20:16:59 »
โทบิ คือ อุจิวะ คางามิ

กับ อุจิวะ ชิซุย  *love*

ผมว่าสองคนนี้อาจเป็น พี่ชายของโอบิโตะก็ได้นะ  *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack*
ข้าคือหนวดขาว

ประชาชนธรรมดา

• *
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 22:23:49 »
มาถึงขั้นนี้แล้ว ถ้าโทบิยังไม่ใช่โอบิโตะอีก คงเป็นการ์ตูนที่คบไม่ได้เอาเสียเลย อาจารย์อุตส่าปูเนื้อเรื่องมาเสียขนาดนี้แล้ว แล้วมาหักดิบ ผมว่ามันไม่ใช่สไตล์ของการตูนเรื่องนี้นะ หรือคุณว่าไง...
แล้วคุณรู้ความจริง 100% ยังอะ (แค่อยากบอก)

ผมไม่รู้ครับ ว่าแต่คุณอยากรู้ไปทำไมหรอว่าผมรู้ร้อยเปอร์เซนหรือปล่าว ผมว่ามันไม่เกี่ยวกับหัวข้อที่ผมตั้งเลยนะ
มันสนุกตรงที่ได้จินตนาการตามหารอยเท้านักเขียนนี้แหละ

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 01:34:19 »
ผมละโคธร งง เลยอ่ะ ถ้าเป็น โอบิโตะแล้วมันหักมุมตรงไหนกันละเนีย *disappoint*

โอบิโตะเนีย เค้าปูเรื่องมาตั้งแต่ นารุโตะ ยังเด็กแล้ว ผมละเชื่อเค้าเลยจริงๆ โอ๊ยๆๆๆๆๆ

หลายคนแหละคิดแบบนี้ ว่าถ้าเป็น โอบิโตะ อ.จ หักมุม หักกันยังไง ตรงไหน

ตั้งแต่งแลกแล้ว เรื่องมันก็ดำเนีนมาแบบนี้ ชี้มาที่ โอบิโตะ แต่ดันไปคิดมากกันเอาเอง

ไหนจะตั้งแต่นารุโตะเด็กๆ คาคาชิสอน มีแต่เรื่องราวของโอบิโตะ

ย้อนอดีต ความเป็นมาของ คาคาชิ กับ โอบิโตะ เค้าชงมาแล้วตั้งแต่สองปีก่อน ไหนจะลักษณะโทบิ วิชาเนตค้ายของ คาคาชิ

แต่ดันทิฐิกันเอง  *disappoint*

TeyTey

• *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 08:12:41 »
มาถึงขั้นนี้แล้ว ถ้าโทบิยังไม่ใช่โอบิโตะอีก คงเป็นการ์ตูนที่คบไม่ได้เอาเสียเลย อาจารย์อุตส่าปูเนื้อเรื่องมาเสียขนาดนี้แล้ว แล้วมาหักดิบ ผมว่ามันไม่ใช่สไตล์ของการตูนเรื่องนี้นะ หรือคุณว่าไง...
แล้วคุณรู้ความจริง 100% ยังอะ (แค่อยากบอก)

ผมไม่รู้ครับ ว่าแต่คุณอยากรู้ไปทำไมหรอว่าผมรู้ร้อยเปอร์เซนหรือปล่าว ผมว่ามันไม่เกี่ยวกับหัวข้อที่ผมตั้งเลยนะ
คุณบอกมาว่า ถ้าโทบิยังไม่ใช่โอบิโตะอีกคงเป็นการ์ตูนที่คบไม่ได้เอาเสียเลย แล้วถ้ามันไม่ใช่ละ คุณก็ลองกลับไปอ่านสิว่า มันจะเป็นโฮบิโตะตัวจริงไหม เช่น อายุ  (ย้ำตัวจริง)
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

kyubi

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชั้นจะเป็นเกะนินให้ได้ คอยดู...
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 08:25:05 »
จัดมาแรงๆเลยคับ เดี๋ยวเฉลยก่อนต่อไปไม่มีเรื่องให้มาโต้กันอีกนะ *haha* *haha* *haha*
อย่าริอาจส่งแกะมาฆ่าหมาป่า

• *
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 09:52:08 »
5555 *haha* *haha* เหมือนจะโดนไวรัสนะกระทู้นี้ 5555 *haha* *haha* *haha*
มันสนุกตรงที่ได้จินตนาการตามหารอยเท้านักเขียนนี้แหละ

• *
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 10:12:10 »
คนที่ควบคุมอารมณ์ได้ก่อน คงจะหน้าเชื่อถือและดูเป็นผู้ใหญ่ มีวุฒิภาวะกว่าอีกฝ่าย ผมให้คนนั้นชนะละกันสำหรับคุณสองคน อย่างน้อยก็ในใจผมละ

lezy_tonight

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 10:32:57 »
อืม *้ัdoubt* ที่บอกว่าที่นารุโตะเก่งขึ้นเพราะมีแบ็คอัพคอยช่วยให้เก่งขึ้นอย่างเทพในระยะเวลา 1 ปี หากลองคิดในทางกลับกัน ถ้าสมมุติ สมมุตินะจ๊ะ ถ้าหากโอบิโตะรอดมาได้ทั้งที่ร่างโดนทับไปครึ่งนึง ไม่คิดบ้างหรอครัฟๆว่าคนที่ช่วยโอบิโตะ
 และทำให้โอบิโตะสามารถมีร่างกายที่เคลื่อนไหวได้หรืออาจจะดีกว่าปกติด้วยซ้ำ จะไม่เก่งเลย หรืออาจจะไม่ได้มีแค่คนเดียวก็ได้ที่คอยเปงแบ็คอัพให้โอบิโตะ เพราะอาจจะมีแนวร่วมเดียวกันก็เลยคอยให้ความร่วมมือมาตลอดเพื่อที่จะบรรลุเป้าหมายนั้น

ป.ล. แค่อยากแสดงความคิดเห็นเท่านั้น มิได้จะไปแขวะผู้ใดทั้งนั้น ขออย่ามาเอาความกันเลยเด้อ คนไทยด้วยกันนะ รักกันไว้เถิด  *love*

kyo

• *
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 10:57:22 »
ถามกูรูทีครับ เวลาเราโดนแบนแล้วมันเป็นไงครับ เวลาเข้าเวพจะรู้ได้ไงว่าโดนแบน
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

• *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 14:36:20 »
ถามกูรูทีครับ เวลาเราโดนแบนแล้วมันเป็นไงครับ เวลาเข้าเวพจะรู้ได้ไงว่าโดนแบน

ตะกี้ผมโดนแบนไปประมาณสองชั่วโมงด้วยเหตุผลอันไดไม่ทราบเหมือนกันครับ  แบบว่า จะเข้าไปในกระทู้ไหนไม่ได้เลย  ดูก็ไม่ได้ครับ เป็นประสพการณ์ที่ดีนะ ฮาๆๆๆ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 14:38:15 »
สงสัยมีคนอยากทดลองโดนแบนหลายคน F4 คนสวยเลยจัดให้ทุกคนจะได้รู้เท่าๆกัน *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 14:45:49 »

ตะกี้ผมโดนแบนไปประมาณสองชั่วโมงด้วยเหตุผลอันไดไม่ทราบเหมือนกันครับ  แบบว่า จะเข้าไปในกระทู้ไหนไม่ได้เลย  ดูก็ไม่ได้ครับ เป็นประสพการณ์ที่ดีนะ ฮาๆๆๆ
*haha* ผมก็โดนเหมือนกันงงมากๆ ทำไรผิดหว่า ไม่ได้ด่าใครสักหน่อย
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

kyo

• *
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 15:04:52 »

*haha* ผมก็โดนเหมือนกันงงมากๆ ทำไรผิดหว่า ไม่ได้ด่าใครสักหน่อย
ผมว่า F4 คนสวยเค้าคงปรามเราไว้แหละว่าถ้าดราม่าจะโดนแบนแบบนี้ 2ชม.ก็ให้อารมณ์ความรู้สึกสูญเสียได้ ทำให้เราไม่กล้าทำไรผิดกฎของบรอดไงครับ
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 15:09:01 »

ผมว่า F4 คนสวยเค้าคงปรามเราไว้แหละว่าถ้าดราม่าจะโดนแบนแบบนี้ 2ชม.ก็ให้อารมณ์ความรู้สึกสูญเสียได้ ทำให้เราไม่กล้าทำไรผิดกฎของบรอดไงครับ

มันจะขึ้นหน้าขาวๆ รึเปล่า  มีคำว่า  offline  อะไรซักอย่าง  ..อ๋อ แบบนั้นเท่ากับโดนแบนหรอ   ผมว่ามันน่าจะเป็นเพราะเว็บมีปัญหามากกว่านะ  เคยเป็นบ่อย

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

• *
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 15:10:31 »

มันจะขึ้นขาวๆ รึเปล่า  มีคำว่า  offline  อะไรซักอย่าง  ..อ๋อ แบบนั้นเท่ากับโดนแบนหรอ

ของผมมันขึ้นตัวหนังสือว่าคุณถูกแบนนะครับ 55