หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ายังไม่ใช่โอบิโตะ.....  (อ่าน 79466 ครั้ง)

ประชาชนธรรมดา

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: ถ้ายังไม่ใช่โอบิโตะ.....
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 10:49:33 »
ผมไม่อยากที่จะสาวความยาว ให้มันยืดมันอะไรไงครับ เพราะประเด็นอื่นๆเรารู้กันอยู่แล้วจริงมั้ยครับ จะไปยกให้มันได้อะไรขึ้นมา ก็ในเมื่อเราจะสื่อสารกันเพียงเรื่องบางเรื่อง ยิ่งยกแม่น้ำทั้ง5มาใส่ เหมือนจุดยืนทางความคิดไม่มีอะครับ แล้วคำพูดมันจะดูไร้น้ำหนักดูไร้สาระและไม่น่าฟังเหมือนเกรียนเรียกร้องความสนใจไงครับ

จริงอยู่ว่าต้องคิดให้กว้าง คิดให้เยอะ แต่ในที่นี้เราเจาะกันแค่ประเด็นเดียว ซึ่งบางทีถ้าคิดในมุมกลับกันแล้ว มันดูน่าสนใจกว่าเยอะครับ

นี้คือความเห็นของผม ที่คิดว่า โทบิ เป็น โอบิโตะ ก็อย่างที่ผมเคยโพสไปหลายๆครั้งแล้วว่า ถ้า โทบิ เป็น โอบิโตะ จริงๆไม่ต้องห่วงว่าเรื่องมันจะขัดกันครับ เดี่ยว อ. ก็ทำให้มันลงตัวเอง ไม่ต้องคิดแทน อ. หรอกครับ
และ เท่าที่ผมไล่อ่านเม้นของคุณทุกเม้นแล้ว ผมขอพูดตรงๆเลยนะ อย่า ทิฐิ มากเกินไปครับมันไม่ดี
มาถึงขั้นนี้แล้วลดทิฐิลงนิดหนึ่งก็ดีนะ ถ้าเฉลยออกมาว่า โทบิ คือ โอบิโตะ หรือไม่ใช่ โอบิโตะ ก็ไม่เห็นเป็นไรนี่
ผมก็คนหนึ่งที่คิดว่าเป็น โอบิโตะ แต่ผมไม่คิดมากหรอกครับก็แค่เดา ถ้าเฉลยออกมาแล้วไม่ใช่ ผมก็ไม่ซีเรียสอะไร
*pround*
ผมขอสรุปเลยแล้วกันนะครับ คุณคิดมากเกินไปแล้วครับ

ผมไม่ได้อะไรมากหรอกครับ ผมก็นั่งดูๆบอร์ดนี้อยู่พักใหญ่ๆเหมือนกันแต่ก็เพิ่งจะตอบๆจริงๆจังครั้งแรก ตอนแรกๆที่ดูก็ขัดใจไปเยอะครับ แต่ก็ไม่อะไร

ส่วนเรื่องถกเถียงกัน ทิฐิอะไรนั้น ผมไม่ซีเรียสอะไรมากครับ
ไม่ว่าจะอายุเท่าไหร่ถ้าเข้ามาโลกการ์ตูนแล้วทุกคนคือเด็กหมดผมก็เลยไม่อยากจะยกไอข้อนี้มาอ้าง มันไร้สาระ เพราะถ้าโตแล้วจริงๆจะมาอ่านทำไม เอาเวลาไปเลี้ยงลูกเห๊อะ แต่ที่อ่านๆไปหลายกระทู้ต่อหลายกระทู้ ก็เซงครับ บางกระทู้ก็นั่งเทียนเขียนอย่างเลื่อนลอย ดูๆไปก็ตลกดี

ผมจะขอยกตัวอย่างหน่อยนะครับไม่เกี่ยวกับการ์ตูนนะ เวลาที่ตำรวจจะสืบสวนคดีเพื่อหาความจริงอะไรซักเรื่องเนี้ย เค้าต้องรวบรวมข้อมูล พยานหลักฐาน ทุกเรื่องที่มีอยู่ เพื่อเอามาวิเคราะห์ ยิ่งพยานหลักฐานมาก การค้นหาความจริงก็จะง่ายขึ้นและไม่พิดพลาด  กลับกันถ้าตำรวจบอกว่า เอาข้อมูลมาเรื่องเดียวก็พอ ไปสอบถามคนแค่คนเดียว ได้มุมมองมุมมองเดียว ก็พอละ เดียวงง ผมว่ามีแนวโน้มสูงที่เค้าจะจับแพะนะครับ หรือว่าผมคิดผิด(ผมพูดถึงวิธีการคิดวิเคราห์อย่างเดียวนะครับ)
มันสนุกตรงที่ได้จินตนาการตามหารอยเท้านักเขียนนี้แหละ

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 10:54:52 »
เอ่อ อยากจะบอกว่า เบื่อกับการใช้คำว่า อยู่ที่คนเขียนเหมือนกันครับ เป็นตั้งแต่วันพีซละ ขึ้นอยู่กับโอดะนั่นนี่ ไม่มีข้ออ้างอะไรที่ดีกว่านี้แล้วหรือครับ????? *disappoint*
ก็ข้ออ้างที่ว่าขึ้นอยู่กับคนเขียนนะ ถูกต้องที่สุดแล้วไม่ใช่เหรอ ก็คนเขียนเป็นคนแต่งเรื่องขึ้นมาไม่ใช่เหรอ
หรือว่าคุณเป็นคนแต่งเรื่องขึ้นมาแล้วส่งไปให้ อ. เป็นคนเขียน...
ปล. อยากจะบอกว่าคนที่โตแล้วก็อ่านการ์ตูนได้เหมือนกันครับ
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

Lewis

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 11:03:31 »

ผมจะขอยกตัวอย่างหน่อยนะครับไม่เกี่ยวกับการ์ตูนนะ เวลาที่ตำรวจจะสืบสวนคดีเพื่อหาความจริงอะไรซักเรื่องเนี้ย เค้าต้องรวบรวมข้อมูล พยานหลักฐาน ทุกเรื่องที่มีอยู่ เพื่อเอามาวิเคราะห์ ยิ่งพยานหลักฐานมาก การค้นหาความจริงก็จะง่ายขึ้นและไม่พิดพลาด  กลับกันถ้าตำรวจบอกว่า เอาข้อมูลมาเรื่องเดียวก็พอ ไปสอบถามคนแค่คนเดียว ได้มุมมองมุมมองเดียว ก็พอละ เดียวงง ผมว่ามีแนวโน้มสูงที่เค้าจะจับแพะนะครับ หรือว่าผมคิดผิด(ผมพูดถึงวิธีการคิดวิเคราห์อย่างเดียวนะครับ)
^
^
^
อ่าว แล้วทำไมถึงยังคิดว่าเป็นโอบิโตะอะครับ ในเมื่อเหตุการณ์มันไม่ใช่ในหลายมุมมอง เหมือนๆกัน จริงปะครับ?
แต่ก็OKครับ ไม่อะไรนะ ยอมรับความคิดเห็น เพราะผมก็ได้หลายมุมมองเหมือนกัน ซึ่งเราอาจจะเทไปคนละด้าน

แต่ผมก็บอกไปแล้วครับว่า เราคุยกันประเด็นเดียว ซึ่งไม่ต้องยกอะไรมาหรอก กระทู้นี้เราคุยกันแค่เรื่องนี้ไงครับ

ก็ข้ออ้างที่ว่าขึ้นอยู่กับคนเขียนนะ ถูกต้องที่สุดแล้วไม่ใช่เหรอ ก็คนเขียนเป็นคนแต่งเรื่องขึ้นมาไม่ใช่เหรอ
หรือว่าคุณเป็นคนแต่งเรื่องขึ้นมาแล้วส่งไปให้ อ. เป็นคนเขียน...
ปล. อยากจะบอกว่าคนที่โตแล้วก็อ่านการ์ตูนได้เหมือนกันครับ

เพราะผมมองแค่ว่ามันเป็นเหตุผลงี่เง่าที่จะใช้กับการ์ตูนเรื่องไหนก็ได้ตัวละครเรื่องไหนก็ได้และใช้ได้ทุกเหตุการณ์ทุกๆอย่างบนโลกขึ้นอยุ่กับว่าจะทำ เป็นเหตุผลที่งี่เง่าที่สุดที่มนุษย์จะหยิบยกมาอ้างแล้วครับ ซึ่งตอนนี้เราอยู่ในโลกการ์ตูนกันอยู่ วิเคราะห์ตามเนื้อผ้าของการ์ตูนไปเลยแบบวันพีซไงครับ

ไอตรงปล.นี่ลองอ่านข้อความผมดีๆนะครับผมบอกว่าถ้าไม่ว่าใครถ้าอ่านการ์ตูนแล้วก็เป็นเด็กหมดซึ่งก็หมายความว่า ใครที่อ่านน่ะกลับกลายเป็นเด็กหมดนั่นแหละผู้ใหญ่ วัยรุ่น เด็กโต เพราะถ้าเป็นผู้ใหญ่จริงๆแล้วความรับผิดชอบมีมากซะจนไม่มีเวลาอ่านไม่มีเวลาพอจะมาถกประเด็นแบบนี้ครับ เพราะถ้าว่างพอก็คือเด็กอย่างทีว่าไปนั่นแหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 11:06:55 โดย Lewis »

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 11:07:04 »

^
^
^
อ่าว แล้วทำไมถึงยังคิดว่าเป็นโอบิโตะอะครับ ในเมื่อเหตุการณ์มันไม่ใช่ในหลายมุมมอง เหมือนๆกัน จริงปะครับ?
แต่ก็OKครับ ไม่อะไรนะ ยอมรับความคิดเห็น เพราะผมก็ได้หลายมุมมองเหมือนกัน ซึ่งเราอาจจะเทไปคนละด้าน

แต่ผมก็บอกไปแล้วครับว่า เราคุยกันประเด็นเดียว ซึ่งไม่ต้องยกอะไรมาหรอก กระทู้นี้เราคุยกันแค่เรื่องนี้ไงครับ

เพราะผมมองแค่ว่ามันเป็นเหตุผลขยะที่จะใช้กับการ์ตูนเรื่องไหนก็ได้ตัวละครเรื่องไหนก็ได้และใช้ได้ทุกเหตุการณ์ทุกๆอย่างบนโลกขึ้นอยุ่กับว่าจะทำ เป็นเหตุผลที่งี่เง่าที่สุดที่มนุษย์จะหยิบยกมาอ้างแล้วครับ ซึ่งตอนนี้เราอยู่ในโลกการ์ตูนกันอยู่ วิเคราะห์ตามเนื้อผ้าของการ์ตูนไปเลยแบบวันพีซไงครับ

ไอตรงปล.นี่ลองอ่านข้อความผมดีๆนะครับผมบอกว่าถ้าไม่ว่าใครถ้าอ่านการ์ตูนแล้วก็เป็นเด็กหมดซึ่งก็หมายความว่า ใครที่อ่านน่ะกลับกลายเป็นเด็กหมดนั่นแหละผู้ใหญ่ วัยรุ่น เด็กโต เพราะถ้าเป็นผู้ใหญ่จริงๆแล้วความรับผิดชอบมีมากซะจนไม่มีเวลาอ่านไม่มีเวลาพอจะมาถกประเด็นแบบนี้ครับ เพราะถ้าว่างพอก็คือเด็กอย่างทีว่าไปนั่นแหละ

ก็คุยกันประเดนเรื่องโทบิเป็นโอบิโตะหรือไม่ และผมก็ยกข้อมูที่เกี่ยวกับโอบิโตะมาวิเคราะทั้งนั้น ไม่ได้ยกข้อมูลของคาคาชิ ไก หรือใครเลยนิจิงปะ
มันสนุกตรงที่ได้จินตนาการตามหารอยเท้านักเขียนนี้แหละ

Lewis

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 11:09:26 »
จริงครับ *haha*

เราคุยกันเรื่องนี้กันจริงๆ ก็เห็นๆอยู่ ไม่มีตัวใดมาแทรกเลยครับ *number1* จะมีก็แต่ตัวเปรียบเทียบเท่านั้นเองแหละ ซึ่งก็ไม่อะไรนั่นแหละ *hoho*

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 11:15:22 »

ผมอ่านดีแล้วครับ

ผมไม่อยากที่จะสาวความยาว ให้มันยืดมันอะไรไงครับ เพราะประเด็นอื่นๆเรารู้กันอยู่แล้วจริงมั้ยครับ จะไปยกให้มันได้อะไรขึ้นมา ก็ในเมื่อเราจะสื่อสารกันเพียงเรื่องบางเรื่อง ยิ่งยกแม่น้ำทั้ง5มาใส่ เหมือนจุดยืนทางความคิดไม่มีอะครับ แล้วคำพูดมันจะดูไร้น้ำหนักดูไร้สาระและไม่น่าฟังเหมือนเกรียนเรียกร้องความสนใจไงครับ

จริงอยู่ว่าต้องคิดให้กว้าง คิดให้เยอะ แต่ในที่นี้เราเจาะกันแค่ประเด็นเดียว ซึ่งบางทีถ้าคิดในมุมกลับกันแล้ว มันดูน่าสนใจกว่าเยอะครับ

ผมไม่ได้อะไรมากหรอกครับ ผมก็นั่งดูๆบอร์ดนี้อยู่พักใหญ่ๆเหมือนกันแต่ก็เพิ่งจะตอบๆจริงๆจังครั้งแรก ตอนแรกๆที่ดูก็ขัดใจไปเยอะครับ แต่ก็ไม่อะไร

ส่วนเรื่องถกเถียงกัน ทิฐิอะไรนั้น ผมไม่ซีเรียสอะไรมากครับ
ไม่ว่าจะอายุเท่าไหร่ถ้าเข้ามาโลกการ์ตูนแล้วทุกคนคือเด็กหมดผมก็เลยไม่อยากจะยกไอข้อนี้มาอ้าง มันไร้สาระ เพราะถ้าโตแล้วจริงๆจะมาอ่านทำไม เอาเวลาไปเลี้ยงลูกเห๊อะ แต่ที่อ่านๆไปหลายกระทู้ต่อหลายกระทู้ ก็เซงครับ บางกระทู้ก็นั่งเทียนเขียนอย่างเลื่อนลอย ดูๆไปก็ตลกดี
แล้วนี่มันหมายความว่าไง ???
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

chainoi

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 11:21:58 »

^
^
^

เพราะผมมองแค่ว่ามันเป็นเหตุผลงี่เง่าที่จะใช้กับการ์ตูนเรื่องไหนก็ได้ตัวละครเรื่องไหนก็ได้และใช้ได้ทุกเหตุการณ์ทุกๆอย่างบนโลกขึ้นอยุ่กับว่าจะทำ เป็นเหตุผลที่งี่เง่าที่สุดที่มนุษย์จะหยิบยกมาอ้างแล้วครับ ซึ่งตอนนี้เราอยู่ในโลกการ์ตูนกันอยู่ วิเคราะห์ตามเนื้อผ้าของการ์ตูนไปเลยแบบวันพีซไงครับ

ตกลงว่าคุณคิดว่าเป็นใครเหรอครับ หรือว่าไม่คิดอะไรคอยแต่จะมาวิจารณืความคิดคนอื่น ในสังคมมีแยะครับคนอย่างนี้ ตัวเองไม่มีไอเดียอะไร พอมีคนออกไอเดียมาก็คอยจับผิด คอยดูถูกความคิดคนอื่น
คนออกความคิดหรือคนทำงานถึงจะมีผิดพลาดบ้างแแต่มันก็ยังสร้างประโยชน์ครับ แต่คนที่ไม่คิดอะไรไม่ทำอะไร คอยแต่จะจับผิดคนอื่น วิจารณ์คนอื่นเพื่อให้ตัวเองดูดี ดูเป็นคนฉลาด มันไม่ได้ช่วยอะไรเลยครับ ซึ่งถ้าในสังคมก็มีให้เห็นอยู่ครับ

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

Lewis

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 11:25:27 »

ผมอ่านดีแล้วครับ

แล้วนี่มันหมายความว่าไง ???

ไม่ว่าจะอายุเท่าไหร่ถ้าเข้ามาโลกการ์ตูนแล้วทุกคนคือเด็กหมด 
^
ผมก็เลยไม่อยากจะยกไอข้อนี้มาอ้างมันไร้สาระ (พูดถึงเรื่องที่บางคนชอบทำตัวแบบว่า ผมโตแล้วนะ อายุเยอะแล้วนะ อย่ามาเกรียนใส่ผม ผมไม่ชอบ ผมอาบน้ำร้อนมาก่อน ควรให้เกียรติผู้ใหญ่บ้าง เป็นเด็กเป็นเล็กอย่ามาเถียง)
V
เพราะถ้าโตแล้วจริงๆจะมาอ่านทำไม เอาเวลาไปเลี้ยงลูกเห๊อะ เพราะมันคงไม่มีเวลาว่างพอที่จะมาอ่านการ์ตูนหรอกภาระมีอีกเยอะที่ต้องทำ แต่ถ้าผู้ใหญ่คนนี้มีเวลาว่างที่จะอ่านจริงๆ
V
ไม่ว่าใครถ้าอ่านการ์ตูนแล้วก็เป็นเด็กหมดในมุมมองของผม ซึ่งก็หมายความว่า ใครที่อ่านน่ะกลับกลายเป็นเด็กหมดนั่นแหละผู้ใหญ่ วัยรุ่น เด็กโต ถกเถียงประเด็นกันได้โดยที่ไม่ต้องเอาอายุมาอ้างให้ข้องเกี่ยวครับ

ที่ผมพิมพ์ไว้แบบนี้น่ะกันคนนิสัยแบบนั้นไว้ก่อนซึ่งมันไม่อะไรหรอกถ้าคุณจะไม่หยิบยื่น หยิบยกมันมา จนให้ผมต้องอธิบายแปลซะแบบนี้ ซึ่งบางทีอ่านแค่นั้นก็เข้าใจแล้วครับสำหรับพวกที่มันใช้มุขนี้บ่อยยิ่งเข้าใจง่ายเลยแหละ เพราะว่าผมอยากใช้พื้นเสรีทางความคิดโดยไม่ต้องมาเกรงอกเกรงใจใคร แค่เคารพกฏกติกาในเว็บบอร์ดแต่เพียงพอแล้วครับ

Lewis

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 11:34:27 »
ตกลงว่าคุณคิดว่าเป็นใครเหรอครับ หรือว่าไม่คิดอะไรคอยแต่จะมาวิจารณืความคิดคนอื่น ในสังคมมีแยะครับคนอย่างนี้ ตัวเองไม่มีไอเดียอะไร พอมีคนออกไอเดียมาก็คอยจับผิด คอยดูถูกความคิดคนอื่น
คนออกความคิดหรือคนทำงานถึงจะมีผิดพลาดบ้างแแต่มันก็ยังสร้างประโยชน์ครับ แต่คนที่ไม่คิดอะไรไม่ทำอะไร คอยแต่จะจับผิดคนอื่น วิจารณ์คนอื่นเพื่อให้ตัวเองดูดี ดูเป็นคนฉลาด มันไม่ได้ช่วยอะไรเลยครับ ซึ่งถ้าในสังคมก็มีให้เห็นอยู่ครับ

ไม่เอาดีกว่าครับ จะให้ผมเถียงอะไรต่อในเมื่อสิ่งที่ผมพูดไปนั้นมันจริงและมันตรงสำหรับผม
จริงอยู่ว่าถึงจะผิดพลาดบ้างแต่ก็สร้างประโยชน์ครับ แต่คนที่ไม่คิดอะไรถ้าหมายถึงผมล่ะก็คิดนะครับ คิดที่จะตอบในสิ่งที่พวกคุณและคนในบอร์ดนี้ตั้งมาไงครับ มันก็ไม่ได้จับผิดอะไรซึ่งผมเป็นคนคอมเม้นท์ตรงๆ เพียงแต่ว่าประโยคบางประโยคมันไม่เข้าหูพวกคุณก็เท่านั้นเองแหละครับ ถามหน่อยสิครับว่าผมทำผิดอะไรตรงไหนในเมื่อความเห็นเราไม่ตรงกันแล้วเราแย้งขึ้นมา ผมก็ตอบในสิ่งที่ผมคิด และซึ่งบางทีที่ข้ออ้างที่ผมได้รับตอบกลับมานั้น ผมเจอมาจนเบื่อหลายๆกระทู้มากมาย ผมก็เลยตอบกลับไปแบบที่ผมเจอมา ว่าผมเบื่อนะ นี้นะ ผมไม่ได้อวดฉลาดครับ ผมว่าตามผมเห็นซึ่งเห็นยังไงผมก็บอกแบบนั้น แต่ซึ่งถ้ามันจะไม่เข้าหูใครจริง อ่านแล้วขัดใจ ผมก็ขอกราบประทานโทษด้วยครับ เพราะสิ่งที่ผมทำไปมันไม่ได้ช่วยให้ตัวเองดูดีหรอกแต่ผมอยากจะบอกไปน่ะครับ
ผมไม่ได้จะมาเป็นมาเฟียในบอร์ด มาสร้างชื่อสร้างเสียงในบอร์ดนี้
เพียงแต่ว่า ผมเข้ามาแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับการ์ตูนครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 11:39:40 โดย Lewis »

Oni Me no Kyo

• *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 11:35:18 »
มาถึงขั้นนี้แล้ว ถ้าโทบิยังไม่ใช่โอบิโตะอีก คงเป็นการ์ตูนที่คบไม่ได้เอาเสียเลย อาจารย์อุตส่าปูเนื้อเรื่องมาเสียขนาดนี้แล้ว แล้วมาหักดิบ ผมว่ามันไม่ใช่สไตล์ของการตูนเรื่องนี้นะ หรือคุณว่าไง...

ตอน นี้ อาจารย์ แกกำลังพาเนื้อเรื่องดิ๊ฟลงเขา แถมตามคันข้างหน้าซึ่งคนขับอีโวลูชั่นคือ โอบิโตะ เหอะๆ พ้นโค้งหักศอกหน้า ทางตรงสุดท้ายก่อนเข้าเส้นชัย เจอไนตัสตูแน่(อิสึนะขับชาร์ทเจอร์ปี 80,คางามิขับสกายไลน์จีทีอา,มาดาระขับจฟอร์ดจีที 40 และ ฟุกาคุขับเชพวี่ คาเมโล่เอสเอส คิดขณะดิ๊ฟตามหลังมา) ทุกคนข้างหลังพร้อมอัด NOS ที่เตรียมมามากพอจะระเบิดตัวเองตาย 555 ถ้ายังไม่ถึงเส้นชัย อย่าพึ่งสรุปครับ *haha*

ลองไปถามนักแข่งที่เป็นนักแข่งจริงๆซิชนะหนึ่งนิ้ว หรือ หนึ่งไมล์ ก็ค่าเท่ากันละโว้ย!! ชนะก็คือชนะ !! กล่าวโดย โดเมนิค โทเรทโต้ จาก The Fast and The Furious *great*

เห้อ!! น่ารำาคาญซะจริง *้ั์smoking*

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 11:41:01 »
มาถึงขั้นนี้แล้ว ถ้าโทบิยังไม่ใช่โอบิโตะอีก คงเป็นการ์ตูนที่คบไม่ได้เอาเสียเลย อาจารย์อุตส่าปูเนื้อเรื่องมาเสียขนาดนี้แล้ว แล้วมาหักดิบ ผมว่ามันไม่ใช่สไตล์ของการตูนเรื่องนี้นะ หรือคุณว่าไง...

ตอน นี้ อาจารย์ แกกำลังพาเนื้อเรื่องดิ๊ฟลงเขา แถมตามคันข้างหน้าซึ่งคนขับอีโวลูชั่นคือ โอบิโตะ เหอะๆ พ้นโค้งหักศอกหน้า ทางตรงสุดท้ายก่อนเข้าเส้นชัย เจอไนตัสตูแน่(อิสึนะขับชาร์ทเจอร์ปี 80,คางามิขับสกายไลน์จีทีอา,มาดาระขับจฟอร์ดจีที 40 และ ฟุกาคุขับเชพวี่ คาเมโล่เอสเอส คิดขณะดิ๊ฟตามหลังมา) ทุกคนข้างหลังพร้อมอัด NOS ที่เตรียมมามากพอจะระเบิดตัวเองตาย 555 ถ้ายังไม่ถึงเส้นชัย อย่าพึ่งสรุปครับ *haha*

ลองไปถามนักแข่งที่เป็นนักแข่งจริงๆซิชนะหนึ่งนิ้ว หรือ หนึ่งไมล์ ก็ค่าเท่ากันละโว้ย!! ชนะก็คือชนะ !! กล่าวโดย โดเมนิค โทเรทโต้ จาก The Fast and The Furious *great*

เห้อ!! น่ารำาคาญซะจริง *้ั์smoking*

*haha* *haha*อธิบายได้เข้าถึงสถานการณ์ แจ่มแจ้งดีแท้ 555

iTheStore

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 11:44:44 »
อยากจะบอกว่า คนที่โตแล้ว เป็นผู้ใหญ่แล้ว บางคนนะเวลาว่างมีเยอะ (ผมก็คนหนึ่ง)
แต่ผู้ใหญ่ที่ยังไม่มีเมียจะให้ไปเลี้ยงลูกที่ไหนครับ???
แต่ไม่ใช่ว่าผมมีเวลาว่างมาอ่านการ์ตูน อ่านคอมเม้น ตอบเม้น จะแปลว่าผมไม่มีงานทำไม่ได้นะ
งานผมนะมีแต่ผมให้ลูกน้องทำแทน ผมแค่นั่งดูเฉยๆ ก็เลยมีเวลาว่างมากมาย แต่วันที่ไม่ว่างก็มีเหมือนกัน
ปล.ขอโทษทุกๆท่านด้วย ที่จริงผมก็ไม่ได้อยากพูดแบบนี้หรอก ผมไม่ได้จะอวดร่ำ อวดรวย อะไร แต่ ท่าน Lewis บอกว่า ถ้าเป็นผู้ใหญ่จริงคงไม่มีเวลาว่าง
แต่บังเอิญว่าผมเป็นผู้ใหญ่ที่จัดอยู่ในประเภทมีเวลาว่างมากๆอ่ะ

iTheStore

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 11:47:39 »

ไม่เอาดีกว่าครับ จะให้ผมเถียงอะไรต่อในเมื่อสิ่งที่ผมพูดไปนั้นมันจริงและมันตรงสำหรับผม
จริงอยู่ว่าถึงจะผิดพลาดบ้างแต่ก็สร้างประโยชน์ครับ แต่คนที่ไม่คิดอะไรถ้าหมายถึงผมล่ะก็คิดนะครับ คิดที่จะตอบในสิ่งที่พวกคุณและคนในบอร์ดนี้ตั้งมาไงครับ มันก็ไม่ได้จับผิดอะไรซึ่งผมเป็นคนคอมเม้นท์ตรงๆ เพียงแต่ว่าประโยคบางประโยคมันไม่เข้าหูพวกคุณก็เท่านั้นเองแหละครับ ถามหน่อยสิครับว่าผมทำผิดอะไรตรงไหนในเมื่อความเห็นเราไม่ตรงกันแล้วเราแย้งขึ้นมา ผมก็ตอบในสิ่งที่ผมคิด และซึ่งบางทีที่ข้ออ้างที่ผมได้รับตอบกลับมานั้น ผมเจอมาจนเบื่อหลายๆกระทู้มากมาย ผมก็เลยตอบกลับไปแบบที่ผมเจอมา ว่าผมเบื่อนะ นี้นะ ผมไม่ได้อวดฉลาดครับ ผมว่าตามผมเห็นซึ่งเห็นยังไงผมก็บอกแบบนั้น แต่ซึ่งถ้ามันจะไม่เข้าหูใครจริง อ่านแล้วขัดใจ ผมก็ขอกราบประทานโทษด้วยครับ เพราะสิ่งที่ผมทำไปมันไม่ได้ช่วยให้ตัวเองดูดีหรอกแต่ผมอยากจะบอกไปน่ะครับ
ผมไม่ได้จะมาเป็นมาเฟียในบอร์ด มาสร้างชื่อสร้างเสียงในบอร์ดนี้
เพียงแต่ว่า ผมเข้ามาแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับการ์ตูนครับ
เอาง่ายๆคุณอยากจะบอกว่าคุณคิดถูกว่างั้น คนอื่นคิดผิดว่างั้น

Lewis

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 11:51:09 »
งั้นก็ขอโทษด้วยครับ ถ้าโลกแห่งความจริงนั้นอาจจะใช้คำพูดผิดอะไรไปบ้างหรือมากมาย

สิ่งที่ผมต้องการจริงๆ คือแสดงความคิดเห็นได้เท่าเทียมกันหมด ไม่ต้องมาคอยเกรงอกเกรงใจ เห็นด้วยหรือต้องทำตามพ้องตามไปซะทุกเรื่อง ขัดก็แย้งชี้ขึ้น ไม่ใช่ก็คอมเม้นแล้วก็ว่ากันไป อย่างที่ท่านก่อนหน้านี้บอกว่าจับผิดนั่นแหละ ขอให้อยู่ในโลกการ์ตูนกลายเป็นเด็ก อายุเท่ากันหมด

และเมื่อผมคอมเม้นไปแล้ว ใครจะเชื่อ ไม่เชื่อ ใครจะเถียงต่อ ขัดต่อ ก็เรื่องปกติเป็นนามธรรมของเว็บบอร์ดอยู่แล้วครับ เพราะว่าผมก็ไม่ได้ถูกไปซะทุกเรื่อง ยังไงซะก็ต้องมีคนที่มีความเห็นที่ดีกว่าผมอยู่แล้ว

ซึ่งถ้าออกจากโลกการ์ตูนแล้วก็เคารพผู้หลักผู้ใหญ่เหมือนเดิม ไม่ปีนเกลียว และไม่หาเรื่องด่าหรือแขวะในโลกของการ์ตูนครับ

ความคิดผมเป็นแบบนี้แหละซึ่งจะหาว่างั้นงี้นะ ผมมันก็แค่เด็กติดการ์ตูนมากๆคนนึง ที่อยากจะถกเถียงในเว็บ หาความเห็นไปเรื่อยๆเท่านั้นแหละครับ ได้เสรีทางความคิดแบบสุดๆไม่ต้องมานั่งแคร์ใครด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 11:52:52 โดย Lewis »

chainoi

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 11:52:53 »

เอาง่ายๆคุณอยากจะบอกว่าคุณคิดถูกว่างั้น คนอื่นคิดผิดว่างั้น
พอเหอะครับเหนื่อยป่าวๆ โทบิต้องเป็น ....... เท่านั้นครับเค้าถึงจะยอมรับ

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา