หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ายังไม่ใช่โอบิโตะ.....  (อ่าน 79727 ครั้ง)

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: ถ้ายังไม่ใช่โอบิโตะ.....
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 18:52:14 »
ตอนนั้นยังไม่เห็นหน้าครับ ตอนที่เห็นหน้ามันอีกช่วงหนึ่ง หาอ่านดูนะครับ *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

O

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • อะไร ๆ ก็เกิดขึ้นได้ถ้ามี M.U.G.E.N
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 18:55:32 »
การหาข้อมูลด้วยตนเอง ได้ข้อมูลมากกว่ารอคอมเม้นท์อีกนะครับ เชื่อผม

กว่าผมจะมาตอบแต่ละโพสได้ ก็อ่านไปมาหลายตลบอยู่ จำได้มั่งไม่ได้มั่ง มั่วมั่งไม่มั่วมั่ง ตามประสา*้ั์drinktea*

ป.ล. อย่าซีเรียสเลยท่านทั้งหลาย เขาแค่ไม่เชื่อข้อมูลที่ผมให้ไป ผมเลยใบ้ๆให้ไปอ่านเอาเอง แค่นั้นแหละ

ป.ล.2 ขี้เกียจหารูปมาแปะด้วยแหละ แบบว่า นั่งอ่านเมื่อคืนก็ฟาดไป ตี 4  *้wet* *้bloodpool*

ก็อปปี้ให้ดูก็ได้  *worm*

แต่แบบนี้ คิซาเมะ ก็เห็น หน้าโทบี นี้นาทำไมยังเรียกว่า มิซึคาเงะ ละ  *้ั์noooo* งงหนักกว่าเดิมอีก  *dead*

ตอนแรกไม่เห็นโทบี แต่เห็นมิซึคาเงะก็เลยเรียกว่า คุณมิซึคาเงะน่ะสิ

ฉันน่ะเป็นคนอ่อนแอ  แต่เมื่อฉันผจญภัย ฉันจะต้องแข็งแกร่งขึ้นเพื่อเอาชนะด้านมืดของตัวฉันอีกคนให้ได้

jafish

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 19:02:39 »
 ไม่ได้สนับสนุนหรือคัดค้านเจ้าของกระทู้ผมเห็นด้วยกับ อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู สิ่งที่ พลังที่คาคาชิยืมมาที่โทบิพูถึงนั่นอาจหมายถึง การยืมพลังจากอุจิวะ มาก็เป็นได้ เพราะอาจเป็นได้ที่ โทบิร่วมมือกับเจ้าโอโรจิมารู ในการสร้างคนที่มีความแข็งแกร่งโดยใช่ร่างของคนในกระกูลหรือ ดวงตาของอุจิวะ ผมคิดจากตัวโทบินั่นอาจจะเป็นการทดลองที่ผิดพลาดของโอโรเนื่องจากการใช้เนตรอย่างเดียวที่โอโรคิดว่าจะดีมากสำหรับการทดลองแต่ใช้ไม่ได้ ทำให้ทิ้งไป โดยหันมาสนร่างของอุจิวะ คือ เกะ แทน เพราะมันรู้ว่า อิทาจิคนใกล้ตายแล้ว
อีกประเด็นที่โทบิไม่ใช่โอบิโตะ คือ นางาโตะเกิดก่อนโอบิโตะกี่ปีละ แล้วที่โทบิเคยพูดว่าเป็นคนมอบเนตรให้นางาโตะ จะว่าไงครับ

TeyTey

• *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 19:11:10 »
งั้นก็ขอโทษด้วยครับ ถ้าโลกแห่งความจริงนั้นอาจจะใช้คำพูดผิดอะไรไปบ้างหรือมากมาย

สิ่งที่ผมต้องการจริงๆ คือแสดงความคิดเห็นได้เท่าเทียมกันหมด ไม่ต้องมาคอยเกรงอกเกรงใจ เห็นด้วยหรือต้องทำตามพ้องตามไปซะทุกเรื่อง ขัดก็แย้งชี้ขึ้น ไม่ใช่ก็คอมเม้นแล้วก็ว่ากันไป อย่างที่ท่านก่อนหน้านี้บอกว่าจับผิดนั่นแหละ ขอให้อยู่ในโลกการ์ตูนกลายเป็นเด็ก อายุเท่ากันหมด

และเมื่อผมคอมเม้นไปแล้ว ใครจะเชื่อ ไม่เชื่อ ใครจะเถียงต่อ ขัดต่อ ก็เรื่องปกติเป็นนามธรรมของเว็บบอร์ดอยู่แล้วครับ เพราะว่าผมก็ไม่ได้ถูกไปซะทุกเรื่อง ยังไงซะก็ต้องมีคนที่มีความเห็นที่ดีกว่าผมอยู่แล้ว

ซึ่งถ้าออกจากโลกการ์ตูนแล้วก็เคารพผู้หลักผู้ใหญ่เหมือนเดิม ไม่ปีนเกลียว และไม่หาเรื่องด่าหรือแขวะในโลกของการ์ตูนครับ

ความคิดผมเป็นแบบนี้แหละซึ่งจะหาว่างั้นงี้นะ ผมมันก็แค่เด็กติดการ์ตูนมากๆคนนึง ที่อยากจะถกเถียงในเว็บ หาความเห็นไปเรื่อยๆเท่านั้นแหละครับ ได้เสรีทางความคิดแบบสุดๆไม่ต้องมานั่งแคร์ใครด้วย
ก็รู้คับ ว่าทุกคนในเว็ปการ์ตูนสามารถ ใช้เสรีในการเม้น แต่มันก็ต้องดูด้วยคับว่ามันควรไหม เข้าสังคมได้ดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 19:21:16 โดย TeyTey »
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

พ่อลูกสอง

• *
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 19:23:32 »
งั้นก็ขอโทษด้วยครับ ถ้าโลกแห่งความจริงนั้นอาจจะใช้คำพูดผิดอะไรไปบ้างหรือมากมาย

สิ่งที่ผมต้องการจริงๆ คือแสดงความคิดเห็นได้เท่าเทียมกันหมด ไม่ต้องมาคอยเกรงอกเกรงใจ เห็นด้วยหรือต้องทำตามพ้องตามไปซะทุกเรื่อง ขัดก็แย้งชี้ขึ้น ไม่ใช่ก็คอมเม้นแล้วก็ว่ากันไป อย่างที่ท่านก่อนหน้านี้บอกว่าจับผิดนั่นแหละ ขอให้อยู่ในโลกการ์ตูนกลายเป็นเด็ก อายุเท่ากันหมด

และเมื่อผมคอมเม้นไปแล้ว ใครจะเชื่อ ไม่เชื่อ ใครจะเถียงต่อ ขัดต่อ ก็เรื่องปกติเป็นนามธรรมของเว็บบอร์ดอยู่แล้วครับ เพราะว่าผมก็ไม่ได้ถูกไปซะทุกเรื่อง ยังไงซะก็ต้องมีคนที่มีความเห็นที่ดีกว่าผมอยู่แล้ว

ซึ่งถ้าออกจากโลกการ์ตูนแล้วก็เคารพผู้หลักผู้ใหญ่เหมือนเดิม ไม่ปีนเกลียว และไม่หาเรื่องด่าหรือแขวะในโลกของการ์ตูนครับ

ความคิดผมเป็นแบบนี้แหละซึ่งจะหาว่างั้นงี้นะ ผมมันก็แค่เด็กติดการ์ตูนมากๆคนนึง ที่อยากจะถกเถียงในเว็บ หาความเห็นไปเรื่อยๆเท่านั้นแหละครับ ได้เสรีทางความคิดแบบสุดๆไม่ต้องมานั่งแคร์ใครด้วย
ก็รู้คับ ว่าทุกคนในเว็ปการ์ตูนสามารถ ใช้เสรีในการเม้น แต่มันก็ต้องดูด้วยคับว่ามันควรไหม เข้าสังคมได้ดีไหม ส่วนตัวก็จิงคุณต้องดูคนในสังคมด้วย (ถึงจะเป็นแค่การ์ตูน แต่มันต้องมีเกรงใจอะไรกันบ้าง การ์ตูนมันก็สร้างขึ้นเพื่อสอนคนเหมือนกันไม่ใช่แค่สร้างขึ้นเพื่อความสนุก อย่ามาใช้แค่คำว่าการ์ตูนอ้างว่ามีสิทอะไรเท่าเทีียมกัน ผมก็รู้ว่าทุกคนมีสิทแต่มันต้องใช้สิทให้เป็น คนเรายังไงก็เป็นคนมันต้องรู้จัก เคารพ ดูความเหมาะสม ควรไหม )
นี่แหละครับ ความคิดเห็นของผู้ใหญ่ของจริง ไม่ใช่อ้างว่าอาบน้าร้อนมาก่อนมั่ง มีวุฒิภาวะมั่ง ใช้คำด่าแบบดูถูกคนมั่ง อย่ากระแดะดูถูกคนอื่นเลยญ่ ผู้ใหทางความคิดจริงๆเขาไม่ทำกันหรอก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 19:32:59 โดย พ่อลูกสอง »

ประชาชนธรรมดา

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 19:26:58 »
มาถึงขั้นนี้แล้ว ถ้าโทบิยังไม่ใช่โอบิโตะอีก คงเป็นการ์ตูนที่คบไม่ได้เอาเสียเลย อาจารย์อุตส่าปูเนื้อเรื่องมาเสียขนาดนี้แล้ว แล้วมาหักดิบ ผมว่ามันไม่ใช่สไตล์ของการตูนเรื่องนี้นะ หรือคุณว่าไง...
นารูโตะ เล่มที่ 44 ตอนที่ 404 หน้า 26 ตอนโทบิเปิดหน้ากาก คิซาเมะ เรียกโทบิ ว่า มิซึคาเงะ ถ้าเป็น โอบีโตะจริง โอบิโตะมันไปเป็นตอนไหน บอกด้วยละกัน งืมๆ

ผมได้วิเคราะเรื่องนี้ในกระทู้นี้ครับ มันก็แค่การวิเคราห์นะครับ ทุกคนมีความคิดเป็นของตัวเอง
http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=4615.0
มันสนุกตรงที่ได้จินตนาการตามหารอยเท้านักเขียนนี้แหละ

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 19:41:20 »

ก็รู้คับ ว่าทุกคนในเว็ปการ์ตูนสามารถ ใช้เสรีในการเม้น แต่มันก็ต้องดูด้วยคับว่ามันควรไหม เข้าสังคมได้ดี
ตามนั้น ถึงในโลกการ์ตูนภาษาที่ใช้มันต้องดูด้วยว่าเป็นสิ่งที่สังคมยอมรับเปล่าด้วย  *number1*

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 19:46:29 »
ไปไหนไม่พ้น ก้มาเถียงกันเรื่องโทบิ อยู่ดี
จุดขายจิงๆ

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 20:26:30 »
อยากเป็นผู้พูดที่มีผู้อื่นฟัง เราก็ต้องรู้จักการเป็นผู้ฟังที่ดีเสียก่อน *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

beforu

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 20:46:53 »
จะดราม่ากันทำไมว่ามันเป็นใคร ทำไมไม่รอดูคนเขียนเค้าเฉลยล่ะ ! ไอ้พวกที่บอกว่าโทบิคือ โอบิโตะ !! แม่งก็เถียงหัวชนฝาดราม่าตลอดเว ! รอดูเฉลยดีกว่าไหม ?

O

• *
  • อะไร ๆ ก็เกิดขึ้นได้ถ้ามี M.U.G.E.N
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 23:15:30 »
อีกนิดก็ดราม่าแล้ว      *great*     ไม่โจมตีแบบทับถมคนอื่น ๆ  แล้ว Drama จะไม่เกิด  *dontknow* แล้ว Drama Addict ก็จะไม่ตามมา  *shock*

ช่วยกันใจแอร์ ๆ หน่อยก็ดีครับ   *้ั์pray*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 23:54:17 โดย O »

ฉันน่ะเป็นคนอ่อนแอ  แต่เมื่อฉันผจญภัย ฉันจะต้องแข็งแกร่งขึ้นเพื่อเอาชนะด้านมืดของตัวฉันอีกคนให้ได้

itachi2521

• *
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 23:28:51 »
จะดราม่ากันทำไมว่ามันเป็นใคร ทำไมไม่รอดูคนเขียนเค้าเฉลยล่ะ ! ไอ้พวกที่บอกว่าโทบิคือ โอบิโตะ !! แม่งก็เถียงหัวชนฝาดราม่าตลอดเว ! รอดูเฉลยดีกว่าไหม ?
เห็นด้วย ส่วนมากแฟนโอบิโตะจะดราม่าเยอะสุด แฟนคนอื่นธรรมดา

windyzero

• *
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 23:41:39 »
ผมว่า มันไม่เกี่ยวหรอกว่าใครจะคิดว่าเป็นใคร

แต่ผมว่าที่มันทะเลาะกันได้ทุกวันเพราะ คิดว่า ความคิดตัวเองถูกที่สุดโดยไม่สนใจผู้อื่นมากกว่าครับ *้ั์drinktea*

sattkon

• *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: อา. 26 ส.ค. 2012 เวลา 01:43:45 »
ถ้ามันไม่ใช่ โอบิโตะ ขึ้นมาละมิงเอ้ย จะเอาหน้าไปไว้ที่ไหนดี  *attack*  เพราะถึงตอนนี้เรายังคิดเลยว่ามัน ทะแม่งๆ *dontknow*

ถ้าคนเขียนตั้งใจจะเผยทีละนิดๆว่ามันคล้าย โอบิโตะ จริงๆ งั้นคนอ่านเขาก็รู้แกวกันหมดอะดิ แล้วที่อุ๊บไว้ตั้งนานเพื่ออ!!!
อยากลืมว่าสาวก นารูโตะ ไม่ได้มีแต่บ้านเรา ที่อเมริกาเขาก็ฮือฮาไม่แพ้กันเลยถึงขั้นอัด clip ลง youtube ถกเถียงกันให้ clear กันเลยทีเดียว
คนเขียนเขารู้ดีว่ามีพวก fc ค่อยจับตามองและ update ความเคลื่อนไหวของการ์ตูนตลอดเวลาเพราะฉนั้นเขาไม่คิดสั้นที่จะเผยไต๋ง่ายๆหลอกครับ คุณลองคิดดูว่าปริศนาที่กั๊กไว้ตั้งนานอยู่ดีๆมี FC มาไขได้ก่อนตัดหน้าคนเขียนซะงั้น rating ก็ตกสิครับ การ์ตูนเรื่องนี้มันระดับ world class นะครับ เพราะฉนั้นฝีมือระดับ อ.มาซาชิ เขาไม่คิดง่ายๆหรอกเชื่อดิ การหลอกคนให้ตายใจหนะมันมีตั้งไม่รู้กี่วิธีจริงมะ  *dontknow*  แม้กระทั้งหลอกตัวเอง  *haha*   *้ั์spirit*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

windyzero

• *
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: อา. 26 ส.ค. 2012 เวลา 02:01:21 »
ว่าเข้าไปนั่น สงครามระหว่างตระกูลมันยังไม่จบง่ายๆหรอก(โอบิโตะ vs อิซุนะ+คางามิ+ชิซุย)

ส่วนผมม้ามืดจากฮิวงะรอเข้าวินอยู่(ถึงข้อมูลที่ผมไปขุดมาจะเทน้ำหนักมาทางโอบิโตะเยอะหน่อยก็เถอะ) *lulla*