หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ายังไม่ใช่โอบิโตะ.....  (อ่าน 79449 ครั้ง)

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
Re: ถ้ายังไม่ใช่โอบิโตะ.....
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 11:56:46 »
 *haha* ผมก็ว่างั้น
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

แอบมาดู

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 11:57:21 »
ถ้าอาจารย์เขียนขนาดนี้(บทพูดกะภาพสุสาน) ก็คงต้องก้มหน้ายอมรับกันล่ะครับว่าโทบิคือ โอบิโต๊ะ  ...ถ้าให้เดา โอบิโต๊ะน่าจะถูกโอโรกะมาดาระขุดขึ้นมาแล้วยัดดีเอ็นเอรุ่น 1ใส่เข้าไป จำคุ้นๆว่า โอโรเองต้องการร่างสมบูรร์ของอุจิวะแบบซาสึเกะเพื่อมาทำอะไรบางอย่าง แต่เอาจากซาสึเกะไม่ได้ เลยเอาโอบิโต๊ะแทน หลังจากโอบิโต๊ะฟื้นด้วยความเป็นคนเกลียดการสูญเสียเกลียดสงครามเลยเข้าทางแผนเนตรจันทราของมาดาระ ...ส่วนการสู้กับรุ่นสี่สูสีผมคิดว่าอยู่ทีมเดียวกันน่าจะอ่านกันออก

Oni Me no Kyo

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 12:03:17 »
เอาน่าๆ ชิกามารุ มาห้ามทัพแล้วนำมหาเถรคันฉ่องมาด้วย บินทบาตรเถอะโยม ใจร่มๆ น้องพูดถูกพี่ก็พูดถูก ไม่ได้มีผู้ใดผิดถูกหรอก หันหน้ามาคุยกันในกระทู้เหมือนเดิมเถอะ เรื่องเด็กเรื่องผู้ใหญ่เอาไว้ใช้ตอนเกรียนแตกดีกว่า ตอนนี้บทบาทเราเท่าเทียมกัน ส่วนการเม้นท์การเขียนข้อความก็ให้เกียรติกันนิดจะได้ ไม่เกิดสงครามเว็บ เอางี้เนาะ *number1*

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

แอบมาดู

• *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 12:04:25 »
เริ่มแรกอ่านยอมรับว่ากระทู้นี้ดีจริงๆ แต่ช่วงกลางๆหลังๆเรื่องที่จะไร้สาระกันล่ะ  ฝากถึงพี่ๆน้องๆทุกท่านครับทะเลาะกันไปไม่ได้รวยเหมือนจตุพรหรอกครับ ไม่ได้โล่ห์ไม่ได้เงินไม่ได้ทอง ฯลฯ ...ผิดก็ขอโทษและไม่ขอโทษก็เงียบๆยอมๆกันไปเถอะครับ เรื่องมาถึงขนาดนี้แล้วมาวิเคราะห์กันต่อเถอะครับว่าทำไมมันเป็นโอบิโต๊ะ มันมาได้ยังไง มันเก่งขึ้นมาได้ยังไงเพียงปีเดียว ลองวิเคราะห์กันดูครับ

Lewis

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 12:05:35 »
 *disappoint*

ท่าน chainoi เปิดใจแล้วเลิกอคติในสิ่งที่คุณคิดว่าผมเป็นอยู่ ก่อนดีกว่าครับ

คุณเห็นผมคอมเม้นแบบนี้ เอาจริงๆแล้วผมไม่ได้จะอะไรใครเลยนะ ไม่ต้องการจะทะเลาะจะดราม่ากับใครด้วยครับ

ผมก็แค่คอมเม้นในส่วนของผมก็เท่านั้นครับ ซึ่งเรื่องที่ผมผิดพลาด ผมก็ขอโทษแล้ว
ซึ่งเรื่องพวกคุณได้รับฟังจากคอมเม้นเกี่ยวกับการ์ตูนของผม ทั้งนี้ทั้งนั้นมันอยู่ที่เลือกจะเชื่อหรือไม่เท่านั้นเองครับ มันสิทธิของพวกคุณเอง และสิ่งที่ผมคอมเม้นไป พวกคุณมีสิทที่รับฟัง หรือไม่รับฟังก็ได้ครับ อยู่ที่ตัวคุณเองครับ

ตัวเราเองมีสิทธิที่จะเลือกกรองข้อมูลที่ดีที่สุดอยู่แล้วครับ

ขอบคุณสำหรับพื้นที่แสดงความเห็นอีกทีครับ

แล้วก็ถ้าท่านจะแขวะผม ถ้าจะอะไรอีก ยินดีจะรับฟังครับ ถ้าเรื่องในส่วนที่ดราม่ากันไปนั้นผมพูดแล้วมันไม่เกิดอะไรเลยล่ะก็นะ ช่วยมีเหตุผลด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ประชาชนธรรมดา

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 13:08:27 »
ผมมีข้อปัญหา เพื่อที่จะมาถามผู้รู้เรื่องนารูโตะ ช่วยกันวิเคาระห์และอธิบายเพื่อเป็นข้อมูลเสริมนะครับ....คำถามมีอยู่ว่า.....ถ้าเป็นคนในตระกูลอุจิวะ(ที่ไม่ใช่โอบิโตะ)นำเนตรของโอบิโตะมาใส่ ตามันต้องเป็นเนตรวงแหวนนิรันด์ซึ่งมีลายของโอบิโตะทับกับของคนอื่นอยู่ใช่หรือไม่.......เชิญวิเคราะห์กันพอหอมปากหอมคอครับ
มันสนุกตรงที่ได้จินตนาการตามหารอยเท้านักเขียนนี้แหละ

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 13:16:19 »
เฮ้ออออออออออ นี่จะ ดราม่า ไปทุก มู้ของโทบิเลย สิ น้าาาาาาาาาาาาาาาาา รออีกนิดเหอะ ไม่ว่าจะทฤษฏีน่าเชื่อแค่ไหน อีก ไม่กี่ตอนแล้วตอนนี้หน้าหชกากแตกแล้ว อย่างมากก้แค่ตัดไปฉากอื่น

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 13:28:17 »
เอียนกับชื่อโทบิ   *dead*

ถ้าคนในอุจิวะ (ที่ไม่ใช่โตะ) นำเนตรของคนอื่นมาใส่  แล้วต้องเป็นนิรันด์ใช่หรือไม่ ...  ผมว่า ไม่ใช่ ถ้าคนๆนั้นไม่มีลูกกะตา หรือ ตาบอด หรือ คนๆนั้น ไม่มีเนตรกระจกเงาหมื่นบุพผา  ผมว่ามันก็คงจะไม่เป็นเนตรนิรันด์หรอก

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 14:00:39 »
เริ่มแรกอ่านยอมรับว่ากระทู้นี้ดีจริงๆ แต่ช่วงกลางๆหลังๆเรื่องที่จะไร้สาระกันล่ะ  ฝากถึงพี่ๆน้องๆทุกท่านครับทะเลาะกันไปไม่ได้รวยเหมือนจตุพรหรอกครับ ไม่ได้โล่ห์ไม่ได้เงินไม่ได้ทอง ฯลฯ ...ผิดก็ขอโทษและไม่ขอโทษก็เงียบๆยอมๆกันไปเถอะครับ เรื่องมาถึงขนาดนี้แล้วมาวิเคราะห์กันต่อเถอะครับว่าทำไมมันเป็นโอบิโต๊ะ มันมาได้ยังไง มันเก่งขึ้นมาได้ยังไงเพียงปีเดียว ลองวิเคราะห์กันดูครับ
เห็นโพสหลายคนแล้วครับช่วยอธิบายที่ครับว่าจากตอนโอบิโตะโดนหินทับไปถึงตอน9หางบุก ทำไมห่างกันแค่ปีเดียวเอง ไม่น่าแค่ปีเดียวนะ ลองดูดีๆครับมีตัวเปรียญเทียบอยู่ คือผมเห็นโพสกันหลายคนแล้วว่าห่างกันแค่ปีเดียวช่วยอธิบายทีครับเผื่อผมคิดผิด
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

Oni Me no Kyo

• *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 14:06:29 »
ผมว่า มันคงไม่ทับลายกันมั้งครับ ถ้าไม่ต้องการใช้ความสามารถของเนตรตัวเองเสริม กับ เนตรคนอื่น (หรือต้องทับ เพราะผมหน้าแหกมาแล้วว่ามันน่าจะมีลายอื่นทับด้วย )

เห้อ!! น่ารำคาญเสียจริงโทบิเนี่ย *้ั์smoking*

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

kack

• *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 15:42:50 »
โอบิโตะบิเตะ อะไรกัน เอาไรคิดว่ะ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 15:45:13 »
ผมมีข้อปัญหา เพื่อที่จะมาถามผู้รู้เรื่องนารูโตะ ช่วยกันวิเคาระห์และอธิบายเพื่อเป็นข้อมูลเสริมนะครับ....คำถามมีอยู่ว่า.....ถ้าเป็นคนในตระกูลอุจิวะ(ที่ไม่ใช่โอบิโตะ)นำเนตรของโอบิโตะมาใส่ ตามันต้องเป็นเนตรวงแหวนนิรันด์ซึ่งมีลายของโอบิโตะทับกับของคนอื่นอยู่ใช่หรือไม่.......เชิญวิเคราะห์กันพอหอมปากหอมคอครับ

คนที่จะนำเนตรกระจกเงามาใส่ ต้องเบิกเนตรกระจกเงาของตนเองได้ก่อนครับ *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

magicmo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 16:31:44 »
 *great* *great*   โอยิโตะ แน่นอนครับ จากตอนล่าสุด 598 โทบิพูดว่า  "ฉันไม่กลัวพลังที่ถูกยืมไปที่นายใช้ได้ไม่กี่ครั้งหรอกนะ"  *number1* *number1*

TeyTey

• *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 16:35:19 »
มาถึงขั้นนี้แล้ว ถ้าโทบิยังไม่ใช่โอบิโตะอีก คงเป็นการ์ตูนที่คบไม่ได้เอาเสียเลย อาจารย์อุตส่าปูเนื้อเรื่องมาเสียขนาดนี้แล้ว แล้วมาหักดิบ ผมว่ามันไม่ใช่สไตล์ของการตูนเรื่องนี้นะ หรือคุณว่าไง...
แล้วคุณรู้ความจริง 100% ยังอะ (แค่อยากบอก)
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

nokia502

• *
  • ภาษาวิบัติเพราะผู้ใหญ่ดัดจริต
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 18:52:45 »
ร่างรวมรวมร่าง รวมเซล เชื่อดิ (ไม่ใช่มุก)
ภาษาวิบัติเพราะผู้ใหญ่ดัดจริต