หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โทบิ คือ อิสึนะ???  (อ่าน 21421 ครั้ง)

chainoi

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
โทบิ คือ อิสึนะ???
« เมื่อ: พ. 25 ก.ค. 2012 เวลา 10:00:46 »
วิเคราะห์โอบิโตะกันไปพอสมควรมาที่ตัวเกร็งอเันดับหนึ่งดีกว่าครับ
หน้าตา รูปร่าง ลักษณะทุกอย่างเหมือนมาดาระมาก ชายน้อยลองเรียบเรียงเหตุการณ์ละกัน มาดาระเอาเนตรของน้องมาและสัญญากับน้องว่าจะหาตาใหม่มาให้ ที่อิสึนะไม่สามารถเปลี่ยนโหมดได้อาจเป็นเพราะนั่นไม่ใช่ตาของตัวเองก็ได้นะถึงแม้จะเป็นคนตระกูลอุจิวะ แต่ถ้าถูกควักตาตัวเองไปแล้วเอาของคนอื่นมาใส่ก็เลยเปลี่ยนโหมดไม่ได้และก็ไม่สามารถพัฒนาเนตรได้ ทำได้แค่เอาเนตรที่ถูกพัฒนาแล้วมาใส่เท่านั้น
จุดที่น่าจะใช่
1.รูปร่าง น่าตา เป้ะมากจนใครๆก็ต้องเชื่อ
2.มาดาระไว้ใจมากถึงขนาดฝากเนตรและชีวิตไว้ได้
3.แค้นทั้งโคโนฮะและอุจิวะ
4.รู้เรื่องราวของมาดาระเป็นอย่างดี
5.อ้างว่าเนตรสังสาระเป็นของตัวเอง

มาดูจุดที่ไม่น่าจะใช่อิสึนะบ้างละกัน
1.ไม่เคยใช้วิชาของอุจิวะ
2.หน้าตาก็เหมือนมาดาระมากถ้าจะหลอกว่าตัวเองเป็นมาดาระไม่น่าจะต้องใส่หน้ากากโดยเฉพาะกับคนรุ่นหลังๆที่ไม่ได้รุจักกับมาดาระตัวจิงมาก่อน

ใครมีจุดไหนสนับสนุนหรือขัดแย้งเพิ่มเติมลงรายละเอียดไปเลยนะครับ

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

nuengkiiz

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: โทบิ คือ อิสึนะ???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 25 ก.ค. 2012 เวลา 10:29:13 »
คือเจ้าโทบิพยายามที่จะปกปิดตัวตนที่แท้จริงของตัวเองโดยใช้ชื่อของมาดาระ และคนที่จะสืบทอดเจตนารมณ์ของมาดาระได้ดีคงไม่แพ้คนที่เป็นน้องชายครับ ทั้งอาวุธที่เป็นพัดที่ใช้ และเรื่องราวสำคัญๆ ความลับบนศิลาของตระกูล ได้ดีรู้จักสัตว์หาง และข้อมูลต่างๆดี คือพูดง่ายๆพยายามที่จะเป็นมาดาระเอง แต่แผนการณ์นี้ถูกเปิดเผยเพราะคาบูโตะ ทำให้รู้ว่ามันคล้ายมาดาระแต่ไม่ใช่มาดาระ

นี่คือ อุจิวะ อิสึนะนั่นเองครับ ผมไม่เกรียนนะ แต่ผมมีเหตุผล พอจากการสร้างโครงเรื่องของผู้เขียนมักจะใช้ตัวละครที่มีความสีมพันธ์กันอย่างแน่นหนามาดำเนินเรื่อง พูดง่ายๆเดาความคิดจากการเขียนที่ผ่านๆมานั่นแหละ และที่ทำให้มั่นใจมากคือจากตอนล่าสุด มาดาระ จะเลิกใช้ซูซาโน่แล้วไปจับเก้าหาง ซึ่งมันรู้ว่าเก้าหางยังไม่โดนไง และตรงนี้แหละที่ทำให้ผมคิดได้ว่า การเขียนพล็อตเรื่องของผู้เขียนมีส่วนสำคัญ อย่างตอนที่อิทาจิกลับมาด้วยคาถาสัมพเวสีเพื่อช่วยนารูโตะ แต่ดันไปเจอซาสึเกะ และพยายามเฉลยเรื่องที่ตัวเองปกปิดเพื่อให้น้องชายกลับมาสืบทอดเจตนารมณ์พี่ชาย แต่ไม่รู้ว่าจะสำเร็จป่าว ส่วนมาดาระกำลังจะไปเจอโทบิ และเก้าหาง เพื่อเฉลยเรื่องราวสมียรุ่นหนึ่งและตัวเองพร้อมทั้งคงจะเฉลยว่าโทบิคือ อิสึนะ และทำไมอิสึนะยังไม่ตาย(จะตายได้ไงวะ ก็แค่ตาบอด ร่วมมือกับโอโรและดันโซ เอาตาของคนอื่นมาใส่ดีกว่าอีก และเชื่อว่ามันคงไม่ตายง่ายๆแค่ตาบอดหรอก)
เจ๋งเลยคัฟ จะติดตามชม  *love*

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 25 ก.ค. 2012 เวลา 10:34:22 »
การที่มันใส่หน้ากาก อาจจะเป็นเพราะ มันละทิ้งตัวตนไปแล้ว ละทิ้งชื่อ  อุจิฮะ อิสึนะ  ไม่ต้องการเป็นใครทั้งนั้น

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 25 ก.ค. 2012 เวลา 11:24:00 »
ทำไมเดี๋ยวนี้มันผนึกบ่อยจังวะยังไม่ได้ทำอะไรเลย แล้วอิสึนะอยู่มาได้ยังไงจนป่านนี้คิดกันหน่อยซิน้องพี่ีบอกให้ว่าโทบิคือ ลูกของมาดาระหน้ามันถึงได้เหมือนกันไง
สวัสดีครับคุณ น้ำขาม หายไปไหนมาครับ คุณคิดเหมือนเพื่อนผมเลยที่ว่าโทบิเป็นลูกมาดาระ มันบอกว่าลูกมาดาระ ชื่อมาดาเกะ ไม่รู้มันเอามาจากไหน
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 25 ก.ค. 2012 เวลา 11:31:25 »
มาดาเกะ  *haha*

kyo

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 25 ก.ค. 2012 เวลา 11:50:18 »
มาดาเกะ  *haha*
ใช่แล้วครับลูกมาดาระชื่อมาดาเกะ  *disappoint* อยากรู้จิงๆเพื่อนผมกับคุณน้ำขามเป็นอะไรกัน ทำไมมีความคิดเหมือนกัน
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 25 ก.ค. 2012 เวลา 19:39:23 »
ใครคืนชีพมันขึ้นมาเนี่ยยยยย   *rip* *rip* *rip*

Monkey D. Jennei

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 25 ก.ค. 2012 เวลา 20:05:19 »
 *้ั์shock3* *้ั์shock3* *้ั์shock3* *้ั์shock3* *้ั์shock3* *้ั์shock3* *้ั์shock3* *้ั์shock3* *้ั์shock3* *้ั์shock3*
กรี๊ดดดดดด............ใครใช้สัมภเวสีคืนชีพปลุก ขึ้นมาเนี่ย......

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

teez1232002

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 25 ก.ค. 2012 เวลา 20:54:02 »
แต่ว่าไป คงเป็นตระกูล อุจิวะ แน่นอน เพราะ ไอโทบิ มันไม่ใส่เสื้อแสงอุสาแล้ว ดูจากด้านหลังเสื้อตอนล่าสุดมีตราพัดประทับอยู่  น่าจะเป็นอุจิวะ แต่เป็นใครไม่ขอเดาแหละคับ

bankie555

• *
  • เนตรไหนไม่ว่า อย่าเนตรสังคะตังก็พอ...
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 25 ก.ค. 2012 เวลา 21:20:02 »
หน้ากาก โทบิ มัน ร้าว แว้ว ครับทุกๆคน  *hoho* ต้องโดนกี่หมัดอ่ะถึงจะแตก  *dead*

จะโอบิโตะ หรือ อิสึนะ ก้อไม่ว่าแร้วครับ  *glad*

แต่ ที่สงสัย อย่างนึงจิงๆ คือ ผมอาจจะอ่านข้ามหรือไม่ละเอียดจิงๆ  *disappoint*

จึงใครขอถามว่า มาดาเกะ มันเอ่ยชื่อนี้ ตอนไหนอ่ะครับ... *hoho*
ติดการ์ตูน ซะยิ่ง กว่าเมีย...

nokia502

• *
  • ภาษาวิบัติเพราะผู้ใหญ่ดัดจริต
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 25 ก.ค. 2012 เวลา 21:51:49 »
โทบิมันมีความสามารถประหลาดอีกอย่างหนึ่งที่พวกอุจิวะไม่มี คืองอกแขนได้ ไอ้การงอกร่่างได้เนี่ย มันความสามารถสายโอโรจิมารุชัดๆ

ตอนที่502ที่โทบิสู้กับรุ่นสี่ นารุโตะเกิดแล้ว ตอนนั้นอาจารย์ของรุ่นสี่คือจิไรยะ
และโอโรจิมันก็เป็นนินจาแหกคอกของโคโนฮะแล้ว ผมคิดว่า โอโรจิต้องมีส่วนเกี่ยวข้องกับโทบิแน่ๆครับ

สรุป ...โทบิไม่ใช่ใครทั้งนั้นแต่
โทบิเป็นผลการทดลองบางอย่างของมาดาระ เช่นเดียวกันกับเซ็ทซึตัวละครที่ลึกลับอีกตัวหนึ่ง และโอโรจิมารุก็เกี่ยวข้องรู้เห็นด้วยแน่นอนเพราะโอโรจิเข้าเป็นพวกแสงอุษาเหมือนกัน และดูจากที่คาบูโตะลูกน้องโอโรจิมารุที่ดูเหมือนจะรู้จักความลับร่างของเซ็ทสึดี

*glad*

ภาษาวิบัติเพราะผู้ใหญ่ดัดจริต

madaraza

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 25 ก.ค. 2012 เวลา 22:23:23 »
โดนแบน2อาทิต โทบิไม่ใช่ อิสึนะ เหตุผลมากมายแต่ ขี้เกียจอธิบาย
Like
เซ็นจูจงมอดดับ มาดาระ โหดจริงๆ

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 17:46:39 »
เห้ย นี่มัน...
น้ำกาม แห่ง sritown นี่หว่าาาาาา ???
คนดังซะด้วย ! ขอลายเซ็น เลยดีมั้ยเนี่ยย

madaraza

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 18:23:35 »
ส่วนตัวแล้ว ไม่รู้ว่าโทบิ คือ อิสึนะ
แต่มัน ต้องมี อะไรกับ เซ็ตซึ แน่นอน
เซ็นจูจงมอดดับ มาดาระ โหดจริงๆ

chainoi

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 19:01:54 »
ส่วนตัวแล้ว ไม่รู้ว่าโทบิ คือ อิสึนะ
แต่มัน ต้องมี อะไรกับ เซ็ตซึ แน่นอน
ใช้คำผิดหรือว่าตั้งใจนิ    "มีอะไรกับเซตสึ"   *nude* *nude* *nude*

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา