หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

คุณคิดว่า โทบิ จะใช่ โอบิโตะ ไหม ?

ใช่ โทบิคือ โอบิโตะ
13 (28.3%)
ไม่ใช่ โทบิ ต้องเป็นคนอื่น
33 (71.7%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 42

ผู้เขียน หัวข้อ: มาโหวต กันค่ะ ว่า โทบิ ใช่หรือไม่ โอบิโตะ ประเด็นกำลังเดือด ก็ เลยสุมไฟเพิ่มซะเลยโหวตแล้วขอ เหตุผล  (อ่าน 47775 ครั้ง)

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
ถ้าสุดท้าย เป็นอิซึนะ จริงๆ  ผมจะปิดซอยฉลอง เลี้ยง KFC
*้ั์noooo* *้ั์noooo* *้ั์noooo* เค้าจะกิน MK สุกี๊
งั้นขอให้เปนอิสึนะ บ้านท่านอยู่ไหน จะไปรอกิน *great* *great*
การ์ตูนเรื่องนี้ เน้นความสัมพันธ์ พี่น้อง และเพื่อนสนิืทมากซะด้วย ระัวังนะ จะได้ไปกิน
พอดีเลย กำลังจะกลับไปพักลีฟที่เมืองไทย 10 กว่าวันปลายสิงหานี้ พักเรื่องงานได้กลับไทยแว้ววว(ดีใจเว่อร์ไปปะเนี่ย) @อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู เตรียมจ่ายตังค์ด้วย(แค่ไม่ใช่โอบิโตะ ก็เลี้ยงได้ )หวังว่าหน้ากากมันคงหลุด แตก หรือถอด ก่อนเรากลับ 555 *้ัิshy* *้ัิshy* *้ัิshy*

*้ั์noooo* *้ั์noooo*  งานเข้า   *haha* *haha* *haha*

งานเข้าตรงไหนครับ มีน้องชาย อย่าง อูมามิ เซนจู อยู่ทั้งคน  *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
เหตุผลมีหลายข้อนะสำหรับผมมันขัดแย้งหลายอย่างเลย
1.เรื่องอายุดูแล้วโทบิเป็นคนค่อนข้างมีอายุดูจากหน้าตาแล้วก็คำพูดที่มันชอบดูถูกคนอื่นบ้างละ
2.ตอนเจอกับรุ่น4ครั้งแรกทั้งๆที่เป็นศิษย์อาจารย์กันกับไม่รู้แม้กระทั่งพลังและความสามารถของรุ่น4เลยแพ้แบบเหมือนคนไม่รู้จักไม่เคยสู้กันมาก่อน
3.ส่วนสูงจากตอนสู้กับรุ่น4มันสูงพอๆกับรุ่น4เลย ทั้งๆที่อายุยังน้อย จะบอกว่ามันสูงกว่าคาคาชิอยู่ก็อาจใช่แต่มันดูสูงเกินไปขนาดนารูโตะตอนเจอกับรุ่น4ครั้งแรกนารูโตะก็อายุ16จะ17แต่ส่วนสูงก็ห่างจากรุ่น4ค่อนข้างเยอะเลยทีเดียว
4.คำพูดของโทบิที่บอกว่ามันเป็นคนหลอกใช่ยาฮิโกะให้ก่อตั้งแสงอุสาและเป็นคนมอบเนตรให้นางาโตะตั้งแต่ยังเด็กโอบิโตะอายุห่างจากนางาโตะหลายปีเลยมันคงจะไปมอบเนตรให้นางาโตะไม่ได้แน่นอนตอนนั้นโอบิโตะคงยังไม่เกิดเลยมั่ง
5.โทบิมันเป็นคนที่ร่วมมือกับมาดาระ ฟังจากคำพูดของมาดาระแล้ว มาดาระบอกว่ามันเบิกเนตรสังสาระได้ไม่นานก็ตายและเจ้าเด็กนางาโตะนั้นคงโตมาแบบถูกเจ้านั้นบงการสินะจากข้อความนี้โทบิน่าจะร่วมมือกับมาดาระตั้งแต่ก่อนนางาโตะจะมีเนตรสังสาระซะอีกตอนนั้นโอบิโตะยังไม่เกิดเลย เพราะพอมาดาระเบิกเนตรสังสาระได้ไม่นานมันก็ตายมันคงมอบหมายให้โทบิเอาเนตรสังสาระไปให้นางาโตะ
6.โดนปกติแล้วคนตะกูลอูจิวะจะใช้คาถาไฟเป็นคาถาหลักรวมถึงโอบิโตะด้วยมักจะใช่คาถาไฟแต่กลับไม่เคยเห็นโทบิใช่เลยแม้แต่ครั้งเดียว
7.เนตรของโทบิเป็นแค่เนตรวงแหวนธรรมดาแถมไม่เคยปิดเนตรให้เป็นปกติเลย (ปล.ที่มันควบคุมสัตว์หางได้เพราะมันมีพลังของทั่ง2ตะกูลทั้งอูจิวะและเซนจูถึงควบคุมสัตว์หางได้โดยไม่ได้เบิกเนตรหมื่นบุพภาแต่อย่างใด)
8.แรงจูงใจยังน้อยเกินไป
9.ถ้าจะบอกว่ามาดาระช่วยโอบิโตะตอนถูกหินทับนั้นมาดาระต้องมีอายุอย่างน้อย75ปีขั้นไปซึ่งเป็นไปได้ยากเลยดูจากตอนออกจากโรงไม่น่าจะอายุถึงขนาดนั้น แถมตอนนั้นนางาโตะมีเนตรสังสาระแล้ว ถ้ามาดาระจะไปช่วยมันตอนโดนหินทับก็สวนทางกับที่มาดาระบอกว่ามันเบิกเนตรสังสาระได้ไม่นานมันก็ตาย ดูแล้วไม่ค่อยสมเหตุสมผลเท่าไหร่เลย

ปล.ผมไม่ได้ตั้งใจจับผิดนะแต่แค่งงกับคำพูดของแต่ละคนดูมันขัดแย้งยังไงไม่รู้  ถ้าอธิบายเหตุผลเหล่านี้ได้ผมก็ว่าน่าจะมีเค้าที่เป็นโอบิโตะอยู่

โอ้โหท่าน ละเอียดดีจังเลย รบกวนช่วยมาจับผิดความคิดของผมหน่อย เพราะเป็นความคิดของตัวเอง ผมเลยเข้าข้างว่ามันสมบูรณ์แบบจนมองหาจุดบอดไม่เจอ

สมมติว่ามาดาระที่เราเห็นอยู่ตอนนี้คืออิสึนะที่ปลอมตัวเป็นพี่ชาย ส่วนโทบิคือมาดาระตัวจริง คือก่อนที่มาดาระตาจะบอด อาจจะมอบเนตรที่ใกล้บอดนั้นให้อิสึนะเบิกเป็นเนตรนิรันดร์ แล้วตัวเองก็ตายลง

ส่วนอิสึนะก็ทำหน้าที่ในฐานะน้องชายด้วยการสานต่อชื่อมาดาระ  ด้วยความที่เป็นฝาแฝดกัน คนอื่นจึงไม่รู้ว่าปลอมตัวมา และเข้าใจมาตลอดว่าคนที่เห็นอยู่ในรูปปั้นคือมาดาระ

คือคนเขียนกำลังจะเล่นการหักมุม 3 ชั้นให้เราอึ้ง

1.โทบิคือมาดาระ

2.มาดาระตัวจริงถูกอัญเชิญออกมา โทบิจึงไม่ใช่มาดาระ

3.มาดาระที่ถูกอัญเชิญออกมาคือมาดาระตัวปลอม ส่วนโทบิคือมาดาระตัวจริงตั้งแต่แรกแล้ว

แบบนี้อะ งงไหม

อย่างนี้มันจะพอเป็นไปได้หรือเปล่า อย่าด่ากันนะ จินตนาการผมสูง  *haha* *haha* *haha*

เรื่องที่โทบิคือมาดาระตัวจริงนะหรอครับ มันก็อาจมีส่วนเป็นได้และเป็นไปไม่ได้นะ

1.จำได้ไหมตอนที่มาดาระออกมาจากโรงคนที่รู้สึกได้ก่อนใครเลยนั้นก็คือจิงจอก 9 หางเพราะรู้ได้ถึงจักระของมาดาระก่อนเลยเพราะจักระแต่ระคนไม่เหมือนกันแต่ในกรณีโทบิกับตรงกันข้ามเลยตรง 9 หางไม่รู้ที่มาที่ไปเลยว่ามันคือใคร คนที่ออกมาจากโรงตอนนั้นน่าจะเป็นมาดาระแน่นอน
2.ถ้าโทบิคือมาดาระตัวจริงตอนนี้มาดาระน่าจะอายุไม่ต่ำกว่า90ปีผมว่ามันอายุค่อนข้างจะสูงไปที่จะอยู่ถึงปัจจุบันต่อให้มีเซลล์ของรุ่น1ก็เหอะไม่น่าจะอยู่ถึงเลยเพราะขนาดเมียรุ่น1อูซึมากิมิโตะยังดูแก่งักขนาดนั้นและคาดว่าน่าจะแก่ตายด้วยยังอยู่ไม่ถึงรุ่นปัจจุบันเลย(ปลใใตะกูลอูซึมากิเป็นตะกูลที่อายุยืนยาวมากที่สุด)
3.หลักจากที่มาดาระออกจากโรงมาแล้วเจ้าโทบิกลับไม่ยอมใช่ชื่อมาดาระอีกเลยถ้ามันคือมาดาระตัวจริงน่าจะแสดงท่าทีให้มันชัดเจนมากกว่านี้
4.มาดาระได้ขึ้นชื่อว่าเป็นผู้นำแห่งตะกูลอูจิวะคงไม่ทำตัวเหมือนโทบิในปัจจุบันซึ่งชอบทำไรหลับหลังโกหกทำตัวเป็นตัวตลกบ้าๆบอๆแบบนั้น
5.เรื่องวิชาถ้าจะบอกว่าโทบิคือมาดาระตัวจริงกลับไม่เคยใช่วิชาตะกูลตัวเองเลยไม่เหมือนกับคนที่ออกมาจากโรงที่ป็นมาดาระใช่วิชาตะกูลตัวเองครบสูตรเลย
6.ตอนมาดาระออกมาจากโรงนั้นโอโนกิจำมาดาระได้แน่นอนครับเพราะเคยสู้กันมาตอนโอโนกิอยู่ในช่วงวัยรุ่นอยู่และมาดาระเองก็จำโอโนกิได้เช่นกัน

อ่อครับ ขอบคุณที่ตอบให้

เกลียดเก้าหางกับโอโนกิจังเลย ทำเสียเรื่อง *glad* *glad*

Monkey D. Jennei

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก

*้ั์noooo* *้ั์noooo*  งานเข้า   *haha* *haha* *haha*

งานเข้าตรงไหนครับ มีน้องชาย อย่าง อูมามิ เซนจู อยู่ทั้งคน  *haha*
สรุป ตระกูล ผงชูรส จ่ายนะ ถ้าไม่ใช่โอบิโตะ สถานที่ฟิวเจอร์รังสิตนะ (ใกล้บ้าน *hoho* *hoho* *hoho*) รู้สึกจะไกลจากฝั่งเรื่อยๆละ *disappoint* *disappoint* *disappoint*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

Megneto

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ฝ่ายที่ไม่เชื่อว่าโทบิคือโอบิโตะเหตุผลเพียบ แต่ไม่เห็นฝ่ายสนับสนุนว่าโทบิคือโอบิโตะเอาเหตุผลมาอ้างเลย นอกจากทรงผม ชื่อที่สลับกัน กับกับตาข้างขวา หรือมีเหตุผลอื่นอีกชี้แจ้งทีครับ

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
ยังมองไม่ออกเลยค่ะ แล้ว คนที่เชื่อส่วนใหญ่เค้าก็ไม่เข้ามากัน สงสัยกลัวกระทู้มันจะเดือดอ่ะค่ะ *disappoint* *disappoint* *disappoint*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

spirit

• *
ที่จริงนะผมว่าประเด็นโทบิคือใครในความเห็นของแต่ละคนมันไม่ใช่สิ่งที่ผิดนะครับก็ทุกคนล่วงมีเหตุผลของตัวเองแต่การนำข้อมูลต่างๆจากเนื้อเรื่องละหลายๆคนมาวิเคราะห์มันเป็นความสนุกอย่างหนึ่งของบอร์ดเพราะทุกคนได้แสดงความคิดของตัวเองได้ มันจะไม่ใช่การเถียงถ้าทุกคนเอาเหตุผลมาหักล้างกันแค่พูดกันดีๆแค่นี้บอร์ดก็สงบสุขละ   ก็อย่างว่าละครับตอนนี้โทบิจะเป็นใครก็ได้ขึ้นอยู่กับผู้เขียนเท่านั้นว่าเค้าจะให้มันออกมาเป็นใครเค้าคงหาเหตุผลต่างๆมาจนได้นั้นแหละครับอาจจะเป็นสิ่งที่ทุกคนไม่คาดฝัน

• *
ที่จริงนะผมว่าประเด็นโทบิคือใครในความเห็นของแต่ละคนมันไม่ใช่สิ่งที่ผิดนะครับก็ทุกคนล่วงมีเหตุผลของตัวเองแต่การนำข้อมูลต่างๆจากเนื้อเรื่องละหลายๆคนมาวิเคราะห์มันเป็นความสนุกอย่างหนึ่งของบอร์ดเพราะทุกคนได้แสดงความคิดของตัวเองได้ มันจะไม่ใช่การเถียงถ้าทุกคนเอาเหตุผลมาหักล้างกันแค่พูดกันดีๆแค่นี้บอร์ดก็สงบสุขละ   ก็อย่างว่าละครับตอนนี้โทบิจะเป็นใครก็ได้ขึ้นอยู่กับผู้เขียนเท่านั้นว่าเค้าจะให้มันออกมาเป็นใครเค้าคงหาเหตุผลต่างๆมาจนได้นั้นแหละครับอาจจะเป็นสิ่งที่ทุกคนไม่คาดฝัน
ตอนนี้บอร์ดดีขึ้นเยอะค่ะ ส่วนใหญ่จะหาเหตุผลมาคัดค้านกันอย่างประเด็นโทบิจะใช่โอบิโตะไหม ???  ตอนแรกที่ตั้งกระทู้คิดว่าน่าจะเดือดมากกว่านี้ซะอีก(ไม่มันเลย)ทีมงานใจกล้าที่เข้าตอบก็ไม่เกรียนแล้วก็ไม่แขวะกันจนเดือด   *้ัิinlove* *้ัิinlove* *้ัิinlove*

[email protected]

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
โทบิ มีเนตรวงแหวน ทั้งสองข้างนี้นา มันหน้ากากแตกตอนสู้กะโคนันอะนะ เนอะ

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *
ฝ่ายที่ไม่เชื่อว่าโทบิคือโอบิโตะเหตุผลเพียบ แต่ไม่เห็นฝ่ายสนับสนุนว่าโทบิคือโอบิโตะเอาเหตุผลมาอ้างเลย นอกจากทรงผม ชื่อที่สลับกัน กับกับตาข้างขวา หรือมีเหตุผลอื่นอีกชี้แจ้งทีครับ

คุณก็ไปอ่านแถวหน้าแรกๆ สิครับ เขียนมากไปก็ขี้เกียดน้า

เหตุผลผมเขียนอยู่ตรงนั้น แหละครับ ส่วนใหญ่ก็ของเดีมๆกันหมดแหละ แค่เราเพี่มรายละเอียด จุดเล็ก จุดน้อยเข้าไป

หรือ กระทู้ ที่เคยถกกันเรื่องโทบิ ลองไปอ่านตรงนั้น

Lopez

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ถ้าโทบิเป็นโอบิโตะนะ .....อมขี้มาพ่นใส่หน้าผมได้เรย *attack*  *haha*

chainoi

• *
จุดเชื่อมโยงที่คนคิดว่าเป็นโอบิโตะคือ คาถาย้ายมิติ แต่ว่าดูของโทบิกับคาคาชิมันต่างกันนะ โทบิไม่ได้ใช้เนตรวงแหวน คาถาย้ายมิติของคาคาชิเป็นไปได้ไหมว่ามัน ก็อปปี้ รุ่นสี่มาอะ

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
ถ้าโทบิเป็นโอบิโตะนะ .....อมขี้มาพ่นใส่หน้าผมได้เรย *attack*  *haha*
เหอะๆ พูดไม่คิด ถ้าเป็นโอบิโตะจริงๆ ก็ไม่มีใครกล้าอมหรอก
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

chainoi

• *
เหอะๆ พูดไม่คิด ถ้าเป็นโอบิโตะจริงๆ ก็ไม่มีใครกล้าอมหรอก
ชายน้อยว่าเค้าคงคิดแล้วละว่าไม่มีใครกล้าอมหรอก *haha* *haha* *haha*

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

• *
ถ้าหน้ากาก แตก หลุด หรือ โทบิถอดออก รับรองเลย แต๋วแตก กันเป็นแถบๆ อิๆ *hoho* *hoho* *hoho*

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
จุดเชื่อมโยงที่คนคิดว่าเป็นโอบิโตะคือ คาถาย้ายมิติ แต่ว่าดูของโทบิกับคาคาชิมันต่างกันนะ โทบิไม่ได้ใช้เนตรวงแหวน คาถาย้ายมิติของคาคาชิเป็นไปได้ไหมว่ามัน ก็อปปี้ รุ่นสี่มาอะ

คามุย  ของคาคาชิ  เป็นวิชามิติ ที่ดูดเข้าไปเพื่อบีบอัดทำลาย   มากกว่าจะเข้าไปได้อย่างอยู่รอดปลอดภัยนะ

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•