หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

คุณคิดว่า โทบิ จะใช่ โอบิโตะ ไหม ?

ใช่ โทบิคือ โอบิโตะ
13 (28.3%)
ไม่ใช่ โทบิ ต้องเป็นคนอื่น
33 (71.7%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 42

ผู้เขียน หัวข้อ: มาโหวต กันค่ะ ว่า โทบิ ใช่หรือไม่ โอบิโตะ ประเด็นกำลังเดือด ก็ เลยสุมไฟเพิ่มซะเลยโหวตแล้วขอ เหตุผล  (อ่าน 47553 ครั้ง)

Monkey D. Jennei

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
ก็ยังไม่ตัดไปค่ะว่า จะไม่ใช่โอบิโตะ *dontknow* *dontknow* *dontknow* (แต่ที่ไม่อยากให้เป็นโอบิโตะ กลัวว่าต้องอมอุนจิ หมาๆ ไปบ้วนใส่หน้าเค้า  *rip* *rip* *rip*)

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ตรงคำพูดของโทบิที่พูด เวลาแห่งคำสัญญามาถึงแล้ว
มีคนเคยบอกว่าเป็นคำพูดของอิสึนะที่เคยสัญญากับ มาดาระ
ผมว่าไม่ใช่นะ เพราะเจตนาของมาดาระคือ ยึดครองปกครองและทำลายล้าง แต่ที่โทบิทำอยู่คือแผนเนตรจันทรา คือมันจะก่อให้เกิดความสงบสูขไม่มีสงครามหรือความคัดแย้งอีกต่อไป มันไม่น่าใช่ คำสัญญาที่ให้ไว้กับมาดาระ
มันน่าจะเป็นคำพูดที่โทบิ สัญญากับรินมากกว่า ด้วยบุคลิกนิสัยของรินน่าจะอยากเห็นโลกสงบสูขไม่ให้มีสงครามอีกต่อไป ไม่น่าใช่มาดาระ
ผมลองย้อนกับไปอ่านใหม่อีกรอบในตอนเก่าๆ เรื่องระหว่างโทบิกับมาดาระ ทำให้รู้ว่า สองคนนี้ครั้งนึงเคยร่วมมือกันเคยสนิทกัน แต่อุดมการณ์ของสองคนนี้ไม่เหมือนกันนะครับ คนละแบบเลย 
แล้วตอนคาบุโตะเรียกโลงศพของมาดาระออกมา โทบิถึงกับแสดงอาการตกใจ นี่ไม่ใชวิสัยของคนที่จะร่วมมือกันเรื่องที่จะให้มาดาระฟื้นขึ้นมาเลย เพราะอาการตกใจของโทบิ เห็นได้ชัดว่าตกใจที่เห็นหน้ามาดาระ โทบิคงไม่อยากให้ไอตัวอันตรายตัวนี้ฟื้นกลับมาอีก[/size
]*้ั์spirit*

อย่าเพิ่งตัดโอบิโตะด้วยความรู้สึกว่ามันไม่คู่ควรจะเป็นโทบิ อย่างที่เคยบอก มาดาระ อิสึนะ คางามิ ไม่มีใครเก่งมาตั้งแต่เด็กหรอก ภาพที่เราเห็นคือโอบิโตะตอนเด็ก ใช่ว่าตอนเด็กโอบิโตะจะไม่เก่งสะเมื่อไรไม่มีโอบิโตะคาคาชิตายตั้งแต่โดนนินจาหายตัวฆ่าตายไปนานแล้วเพราะได้โอบิโตะช่วยไว้หรอกนะคาคาชิเลยรอดมาได้  มันก็คล้ายๆกับโจจิแหละครับบุคลิกแบบนั้นแต่เอาเข้าจิงๆโจจิอาจเก่งกว่าเนจิก็ได้ ใครจะไปรู้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 30 ก.ค. 2012 เวลา 10:28:13 โดย kyo »
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

krit_d.k.t2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
    • http://pirateonepiece.blogspot.com/search/label/Yonkou%20Lord%20White
ไมมีใครคิดว่าเป็นตัวละครใหม่มั่งหรอครับ

งั้นผมคิดว่าเป็นตัวละครใหม่แล้วกัน

ที่มาจากหน่วยลับหรืออดีตอาจเป็นหัวหน้าหน่วยลับ

เพราะหน่วยลับมีข้อมูลแน่น

(แต่ผมสงสัยอย่างนึง ทำไมคาบูโตะ ใช้คาถาสัมพเวสีแล้ว พวกอุจิวะ เก่าๆหายไปไหนหมดอ่ะ)
ข้าคือหนวดขาว

Oni Me no Kyo

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
ผมว่าไม่ใช่โอบิโตะ ทั้งที่ผมอ่านจาหนังสือหรือ ดูจากอนิเมะ แล้วก็ไล่อ่าน ตามเว็ป แต่ถ้าคนเขียน เขียนให้มันเป็นโอบิโตะผมก็รับได้ครับ เพราะเค้าคงมีวิธีดึงโอบิโตะกลับมาได้เอง

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง