หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อแตกต่างของเนตรวงแหวน อาจเกี่ยวข้องกับโทบิ  (อ่าน 6972 ครั้ง)

ozto

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
อิอิ ทุกท่านเคยสังเกตกันไหมเรื่องเนตรวงแหวน ของ คาคาชิ โทบิ ดันโซ ซาซึเกะ อิทาจิ มาดาระ คนนอกตระกูลอุจิฮะ ดวงตาเขาจะเป้นเนตรวงแหวนตลอดเวลา คาคาชิถึงต้อง เอาที่คาดหัวปิดตา ดันโซ ถึงต้องเอาผ้าปิดตาและแขน โทบิ ทำไมถึงเห็นเนตรวงแหวนตลอดเวลา ทั้งๆที่ ซาซึเกะ กับ อิทาจิ ตอนเวลายังไม่สู้ ดวงตาเขาก็สีดำธรรมดา อาจเป็นไปได้ไหม โทบิคือ คนในตระกูล อุจิวะ ที่โดนตบตาไป 55 คนนั้นก็คือ ..... ของ มาดาระ นี่ความคิดผมคนเดียวนะคับๆๆ

chainoi

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: ข้อแตกต่างของเนตรวงแหวน อาจเกี่ยวข้องกับโทบิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 31 ก.ค. 2012 เวลา 10:52:34 »
โอ้โห ไม่เคยสังเกตุเลยนะนี่ เรื่องข้อแตกต่างของคนในตระกูลกะนอกตระกูลเนี่ย จขกท เป็นสุดยอดอัจฉรยะจิงๆครับ แนะนำให้อ่านกระทู้ย้อนไปตั้งแต่หน้าแรกเลยครับ เผื่อจะเพิ่มความอัจฉริิยะขึ้นไปอีก  *dead* *dead* *dead* *dead*

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
Re: ข้อแตกต่างของเนตรวงแหวน อาจเกี่ยวข้องกับโทบิ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 31 ก.ค. 2012 เวลา 11:01:06 »
คนๆนั้นก็คือ ... รุ่น1 ใช่มั๊ยยยยย  *great*
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

Pop_เซียนซกมก

• *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 31 ก.ค. 2012 เวลา 11:02:32 »
กรณีนี้ผมขอบอกได้เลยนะ สามารถเป็นได้ทุกกรณีครับ จะเขียนให้เป็นคนในตระกูลก็ได้ จะเขียนให้เป็นคนอื่นก็ได้ จะเขียนให้เป็น โอบิโตะ , อิสึนะ , ให้เป็น รุ่น 1 , คางามิ , ฟุงะคุ , ชิซุย , มิซึคาเงะ , จะให้เป็นคนอื่นๆ ก็ได้เพราะว่าเขายังไม่บอกไม่เฉลยๆ..ทุกวันนี้มันก็เป็นแค่การคาดเดากันไป ตามสถานการณ์และเหตุการณ์ที่ผ่านๆมา

สรุป....ความจริงของเรื่องทุกอย่างจะออกตอนที่หน้ากากแตก ไม่ก็ตอนที่ โอโรจิพาซาซึเกะ ไปหาความจริงเท่านั้นละ....ตอนนี้ได้แต่รอ และก็คาดเดากันไป   *great*

เตรียมเงิน ไปซื้อ 3 เล่ม 5555 ตอนใหม่   *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 31 ก.ค. 2012 เวลา 11:05:04 โดย Pop_เซียนซกมก »

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

ozto

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 31 ก.ค. 2012 เวลา 11:13:55 »
แต่ผมก็ไม่ฟันธงน่าว่ามันคือใคร ใครจะไปรุ้ อาจเป็นซาซึเกะ ย้อนเวลาไปก็ได้  *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

ท่าเป็นแบบนั้นผมจะซ์้อนารูโตะแม่มทุกเล่มมาเผาน่าบ้านผมเลยยยย ผมว่าเหตุผลที่โทบิใช้วิชามิติที่คล้ายๆ คาคาชิเพราะว่ามันเอาเนตรของ โอบิโตะมาใส่หรือป่าว เพราะเห็นมันเก็บเนตรวงแหวนไว้เยอะมาก

Monkey D. Jennei

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 31 ก.ค. 2012 เวลา 11:15:32 »
ก็รอหน้าแตก เอ้ย !!หน้ากากแตกอยู่เหมือนกัน แต่คงต้องเถียงกันต่อไปนานเพราะ หน้ากากของโทบิคงจะขายได้อีกหลายตอน 555  *haha* *haha* *haha*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

KiraKylinTy

• *
  • ไม่ว่าจะมีอุปสรรคแค้ไหน!เราก็จะฝ่าไป!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 31 ก.ค. 2012 เวลา 11:40:23 »
อันนี้ก็สังเกตุอยู่นะครับ ว่า ดวงตาพวกคนในตระกูลมันกลับเป็นปกติได้ *number1*
แต่โทบิ อาจจะเป็นคนใน วงตระกูลไม่ก็คนนอก รอเฉลยครับ
อีกไม่นาน...พวกเราจะรวมตัวกัน!สู้มาดาระ!!

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อ. 31 ก.ค. 2012 เวลา 14:14:15 »
เรื่องนี้มันบอกได้แค่ว่าเนตรวงแหวนที่โทบิใช้อยู่ ไม่ใช่ของมันจริงๆ แต่เอาของคนอื่นมาใส่ ซึ่งก็เกิดได้สองกรณี

1. ตระกูลอุจิวะที่เคยเสียเนตรไปแล้ว

2. คนนอกตระกูลที่เอาเนตรวงแหวนมาใส่ เพื่อต้องการพลัง เหมือนดันโซ 

สรูปคือ มันก็บอกอะไรเราเพิ่มไม่ได้อยูดี 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 31 ก.ค. 2012 เวลา 14:40:22 โดย Zigmund »

mail

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อ. 31 ก.ค. 2012 เวลา 16:35:42 »
อิทาจิ ดวงตาก็เป็นเนตรวงแหวนตลอดเวลา  *rip* *rip* *rip*

spirit

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อ. 31 ก.ค. 2012 เวลา 16:50:04 »
อิทาจิ ดวงตาก็เป็นเนตรวงแหวนตลอดเวลา  *rip* *rip* *rip*

อิทาจิไม่ได้เป็นเนตรวงแวหนตลอดเวลานะ ส่วนมากอิทาจิจะใช่ตอนต่อสู้ซะมากกว่าเนรตวงแหวนอะ

mail

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 01 ส.ค. 2012 เวลา 03:41:24 »
ไม่ทราบว่ามีตอนไหนบ้างที่ตาของอิทาจิไม่ใช่เนตรวงแหวน นอกจากเล่าย้อนอดีตบ้างครับ ขอซักตอนได้มั้ย

spirit

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 01 ส.ค. 2012 เวลา 07:47:00 »
ไม่ทราบว่ามีตอนไหนบ้างที่ตาของอิทาจิไม่ใช่เนตรวงแหวน นอกจากเล่าย้อนอดีตบ้างครับ ขอซักตอนได้มั้ย

เอ้าก็ที่ผมบอกไงว่ายกเว้นตอนต่อสู้ส่วนมากเราจะเห็นอิทาจิใช่เนตรวงแหวนตอนต่อสู้แต่ถ้าเวลาคุยกันปกตินั้นอิทาจิก็จะกลับเป็นเนตรปกติถึงเป็นตอนย้อนอดีตไม่ว่ายังไงมันก็คืออิทาจิ

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 01 ส.ค. 2012 เวลา 09:19:10 »

ตอนที่สู้กับซาสึเกะ แล้วล้มลงไปกับพื้น -*-