หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

คุณคิดว่า โทบิ จะใช่ โอบิโตะ ไหม ?

ใช่ โทบิคือ โอบิโตะ
13 (28.3%)
ไม่ใช่ โทบิ ต้องเป็นคนอื่น
33 (71.7%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 42

ผู้เขียน หัวข้อ: มาโหวต กันค่ะ ว่า โทบิ ใช่หรือไม่ โอบิโตะ ประเด็นกำลังเดือด ก็ เลยสุมไฟเพิ่มซะเลยโหวตแล้วขอ เหตุผล  (อ่าน 47549 ครั้ง)

Monkey D. Jennei

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
ขอเหตุผลในการตอบด้วยนะคะ พอดีอยากทราบเหลือเกินว่า ทำไม เพราะอะไร *้ัdoubt* *้ัdoubt* *้ัdoubt*

คาคาชิ  : โอบิโตะทำไม คนในเว็บชอบคิดว่านายเป็นโทบิวะเพื่่อน  *้ัdoubt* *้ัdoubt* *้ัdoubt*
โอบิโตะ : ไม่รู้สิ คาคาชิ สงสัยทรงผมชั้นมั้ง  *้ัิbored* *้ัิbored* *้ัิbored*
คาคาชิ  : แต่ชั้นว่า น่าจะเป็น ที่โทบิใส่หน้ากาก ปิดตาข้างที่นาย ให้เนตรอุจิวะชั้นมากกว่าว่ะ *้ั์smoking* *้ั์smoking* *้ั์smoking*
โอบิโตะ : ไม่หรอกมั้ง ชั้นว่าน่าจะเป็นบทสนทนา ระหว่างโทบิกับนาย แล้วก็ ไก มากกว่า  *้ั์smoking* *้ั์smoking* *้ั์smoking*
ไก       : อ้าวพวกนายไม่รู้เหตุผล หรออออ....... *้ั์post2* *้ั์post2* *้ั์post2*
คาคาชิ & โอบิโตะ : หะ!!!!นายรู้หรออ....? *้ั์shock3* *้ั์shock3* *้ั์shock3*
ไก       : เออดิ.... *้ั์post2* *้ั์post2* *้ั์post2*
ไก       : ว่าแต่ไอ้โทบินี่มันเป็นใครวะ ชั้นเคยพบมันมั้ย..? *้ัdoubt* *้ัdoubt* *้ัdoubt*
คาคาชิ & โอบิโตะ : *้ัิfreeze* *้ัิfreeze* *้ัิfreeze*
คาคาชิ  : ตูไม่แปลกใจเลยว่าทำไมมันจำไอ้คิซาเมะไม่ได้  *disappoint* *disappoint* *disappoint*

Gag Pak Pak     by    Jennei
อันนี้เป็นแก็กล้อเลียนของเค้าเองเน้ออำขำๆ อย่าซีเรียสมันเป็นแค่การ์ตูน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 22 ก.ค. 2012 เวลา 21:24:42 โดย Monkey D. Jennei »

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
ไม่ใช่โอบิโตะ เป็นคนอื่น
เหตุผล ไม่มีครับ แค่ไม่อยากให้เป็น
*shock*

011nb

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
คำถามที่ชวนให้ผู้ตอบหน้าแหก  *disappoint* *disappoint* จะตอบว่าไงดีล่ะทีนี้  *dead* *dead*
ขอตอบว่า............(ตอบอยากอ่ะ ไว้มาตอบตอนอาจารย์เค้าเฉลยก็แล้วกัน จะได้ไม่หน้าแหก *haha* *haha* *haha*)

ข้าคือ god

spirit

• *
เหตุผลมีหลายข้อนะสำหรับผมมันขัดแย้งหลายอย่างเลย
1.เรื่องอายุดูแล้วโทบิเป็นคนค่อนข้างมีอายุดูจากหน้าตาแล้วก็คำพูดที่มันชอบดูถูกคนอื่นบ้างละ
2.ตอนเจอกับรุ่น4ครั้งแรกทั้งๆที่เป็นศิษย์อาจารย์กันกับไม่รู้แม้กระทั่งพลังและความสามารถของรุ่น4เลยแพ้แบบเหมือนคนไม่รู้จักไม่เคยสู้กันมาก่อน
3.ส่วนสูงจากตอนสู้กับรุ่น4มันสูงพอๆกับรุ่น4เลย ทั้งๆที่อายุยังน้อย จะบอกว่ามันสูงกว่าคาคาชิอยู่ก็อาจใช่แต่มันดูสูงเกินไปขนาดนารูโตะตอนเจอกับรุ่น4ครั้งแรกนารูโตะก็อายุ16จะ17แต่ส่วนสูงก็ห่างจากรุ่น4ค่อนข้างเยอะเลยทีเดียว
4.คำพูดของโทบิที่บอกว่ามันเป็นคนหลอกใช่ยาฮิโกะให้ก่อตั้งแสงอุสาและเป็นคนมอบเนตรให้นางาโตะตั้งแต่ยังเด็กโอบิโตะอายุห่างจากนางาโตะหลายปีเลยมันคงจะไปมอบเนตรให้นางาโตะไม่ได้แน่นอนตอนนั้นโอบิโตะคงยังไม่เกิดเลยมั่ง
5.โทบิมันเป็นคนที่ร่วมมือกับมาดาระ ฟังจากคำพูดของมาดาระแล้ว มาดาระบอกว่ามันเบิกเนตรสังสาระได้ไม่นานก็ตายและเจ้าเด็กนางาโตะนั้นคงโตมาแบบถูกเจ้านั้นบงการสินะจากข้อความนี้โทบิน่าจะร่วมมือกับมาดาระตั้งแต่ก่อนนางาโตะจะมีเนตรสังสาระซะอีกตอนนั้นโอบิโตะยังไม่เกิดเลย เพราะพอมาดาระเบิกเนตรสังสาระได้ไม่นานมันก็ตายมันคงมอบหมายให้โทบิเอาเนตรสังสาระไปให้นางาโตะ
6.โดนปกติแล้วคนตะกูลอูจิวะจะใช้คาถาไฟเป็นคาถาหลักรวมถึงโอบิโตะด้วยมักจะใช่คาถาไฟแต่กลับไม่เคยเห็นโทบิใช่เลยแม้แต่ครั้งเดียว
7.เนตรของโทบิเป็นแค่เนตรวงแหวนธรรมดาแถมไม่เคยปิดเนตรให้เป็นปกติเลย (ปล.ที่มันควบคุมสัตว์หางได้เพราะมันมีพลังของทั่ง2ตะกูลทั้งอูจิวะและเซนจูถึงควบคุมสัตว์หางได้โดยไม่ได้เบิกเนตรหมื่นบุพภาแต่อย่างใด)
8.แรงจูงใจยังน้อยเกินไป
9.ถ้าจะบอกว่ามาดาระช่วยโอบิโตะตอนถูกหินทับนั้นมาดาระต้องมีอายุอย่างน้อย75ปีขั้นไปซึ่งเป็นไปได้ยากเลยดูจากตอนออกจากโรงไม่น่าจะอายุถึงขนาดนั้น แถมตอนนั้นนางาโตะมีเนตรสังสาระแล้ว ถ้ามาดาระจะไปช่วยมันตอนโดนหินทับก็สวนทางกับที่มาดาระบอกว่ามันเบิกเนตรสังสาระได้ไม่นานมันก็ตาย ดูแล้วไม่ค่อยสมเหตุสมผลเท่าไหร่เลย

ปล.ผมไม่ได้ตั้งใจจับผิดนะแต่แค่งงกับคำพูดของแต่ละคนดูมันขัดแย้งยังไงไม่รู้  ถ้าอธิบายเหตุผลเหล่านี้ได้ผมก็ว่าน่าจะมีเค้าที่เป็นโอบิโตะอยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 22 ก.ค. 2012 เวลา 23:27:48 โดย spirit »

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *
โอบิ โอบิ โอบิ โตะ *great*

ความเชื่อแบบนี้ก็ยังคงเดีม ตั้งแต่ผมยังไม่ได้อ่านทางออนไลน์ เมื่อ 3-4 ปีก่อนเลยมั้ง

ดูอนิเมชับไทย อ่านรวมเล่ม

Bankai

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
^
^
^
เหตุผลเหมือนข้างบนหัวคนที่ 2 นะ ที่หนึ่งคิดเหมือนๆ กัน ขี้เกียจพิมพ์ *haha* *haha* *haha*

beforu

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ไม่ใช่โอบิโตะครับ เหนื่อยและขี้เกียจพูด  *disappoint* 

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ขอตอบไม่ใช่ครับ ไม่งั้นผมคงหน้าแหก ฮี่ๆ

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
เหตุผลมีหลายข้อนะสำหรับผมมันขัดแย้งหลายอย่างเลย
1.เรื่องอายุดูแล้วโทบิเป็นคนค่อนข้างมีอายุดูจากหน้าตาแล้วก็คำพูดที่มันชอบดูถูกคนอื่นบ้างละ
2.ตอนเจอกับรุ่น4ครั้งแรกทั้งๆที่เป็นศิษย์อาจารย์กันกับไม่รู้แม้กระทั่งพลังและความสามารถของรุ่น4เลยแพ้แบบเหมือนคนไม่รู้จักไม่เคยสู้กันมาก่อน
3.ส่วนสูงจากตอนสู้กับรุ่น4มันสูงพอๆกับรุ่น4เลย ทั้งๆที่อายุยังน้อย จะบอกว่ามันสูงกว่าคาคาชิอยู่ก็อาจใช่แต่มันดูสูงเกินไปขนาดนารูโตะตอนเจอกับรุ่น4ครั้งแรกนารูโตะก็อายุ16จะ17แต่ส่วนสูงก็ห่างจากรุ่น4ค่อนข้างเยอะเลยทีเดียว
4.คำพูดของโทบิที่บอกว่ามันเป็นคนหลอกใช่ยาฮิโกะให้ก่อตั้งแสงอุสาและเป็นคนมอบเนตรให้นางาโตะตั้งแต่ยังเด็กโอบิโตะอายุห่างจากนางาโตะหลายปีเลยมันคงจะไปมอบเนตรให้นางาโตะไม่ได้แน่นอนตอนนั้นโอบิโตะคงยังไม่เกิดเลยมั่ง
5.โทบิมันเป็นคนที่ร่วมมือกับมาดาระ ฟังจากคำพูดของมาดาระแล้ว มาดาระบอกว่ามันเบิกเนตรสังสาระได้ไม่นานก็ตายและเจ้าเด็กนางาโตะนั้นคงโตมาแบบถูกเจ้านั้นบงการสินะจากข้อความนี้โทบิน่าจะร่วมมือกับมาดาระตั้งแต่ก่อนนางาโตะจะมีเนตรสังสาระซะอีกตอนนั้นโอบิโตะยังไม่เกิดเลย เพราะพอมาดาระเบิกเนตรสังสาระได้ไม่นานมันก็ตายมันคงมอบหมายให้โทบิเอาเนตรสังสาระไปให้นางาโตะ
6.โดนปกติแล้วคนตะกูลอูจิวะจะใช้คาถาไฟเป็นคาถาหลักรวมถึงโอบิโตะด้วยมักจะใช่คาถาไฟแต่กลับไม่เคยเห็นโทบิใช่เลยแม้แต่ครั้งเดียว
7.เนตรของโทบิเป็นแค่เนตรวงแหวนธรรมดาแถมไม่เคยปิดเนตรให้เป็นปกติเลย (ปล.ที่มันควบคุมสัตว์หางได้เพราะมันมีพลังของทั่ง2ตะกูลทั้งอูจิวะและเซนจูถึงควบคุมสัตว์หางได้โดยไม่ได้เบิกเนตรหมื่นบุพภาแต่อย่างใด)
9.ถ้าจะบอกว่ามาดาระช่วยโอบิโตะตอนถูกหินทับนั้นมาดาระต้องมีอายุอย่างน้อย75ปีขั้นไปซึ่งเป็นไปได้ยากเลยดูจากตอนออกจากโรงไม่น่าจะอายุถึงขนาดนั้น แถมตอนนั้นนางาโตะมีเนตรสังสาระแล้ว ถ้ามาดาระจะไปช่วยมันตอนโดนหินทับก็สวนทางกับที่มาดาระบอกว่ามันเบิกเนตรสังสาระได้ไม่นานมันก็ตาย ดูแล้วไม่ค่อยสมเหตุสมผลเท่าไหร่เลย

ปล.ผมไม่ได้ตั้งใจจับผิดนะแต่แค่งงกับคำพูดของแต่ละคนดูมันขัดแย้งยังไงไม่รู้  ถ้าอธิบายเหตุผลเหล่านี้ได้ผมก็ว่าน่าจะมีเค้าที่เป็นโอบิโตะอยู่

โอ้โหท่าน ละเอียดดีจังเลย รบกวนช่วยมาจับผิดความคิดของผมหน่อย เพราะเป็นความคิดของตัวเอง ผมเลยเข้าข้างว่ามันสมบูรณ์แบบจนมองหาจุดบอดไม่เจอ

สมมติว่ามาดาระที่เราเห็นอยู่ตอนนี้คืออิสึนะที่ปลอมตัวเป็นพี่ชาย ส่วนโทบิคือมาดาระตัวจริง คือก่อนที่มาดาระตาจะบอด อาจจะมอบเนตรที่ใกล้บอดนั้นให้อิสึนะเบิกเป็นเนตรนิรันดร์ แล้วตัวเองก็ตายลง

ส่วนอิสึนะก็ทำหน้าที่ในฐานะน้องชายด้วยการสานต่อชื่อมาดาระ  ด้วยความที่เป็นฝาแฝดกัน คนอื่นจึงไม่รู้ว่าปลอมตัวมา และเข้าใจมาตลอดว่าคนที่เห็นอยู่ในรูปปั้นคือมาดาระ

คือคนเขียนกำลังจะเล่นการหักมุม 3 ชั้นให้เราอึ้ง

1.โทบิคือมาดาระ

2.มาดาระตัวจริงถูกอัญเชิญออกมา โทบิจึงไม่ใช่มาดาระ

3.มาดาระที่ถูกอัญเชิญออกมาคือมาดาระตัวปลอม ส่วนโทบิคือมาดาระตัวจริงตั้งแต่แรกแล้ว

แบบนี้อะ งงไหม

อย่างนี้มันจะพอเป็นไปได้หรือเปล่า อย่าด่ากันนะ จินตนาการผมสูง  *haha* *haha* *haha*

nakin

• *

โอ้โหท่าน ละเอียดดีจังเลย รบกวนช่วยมาจับผิดความคิดของผมหน่อย เพราะเป็นความคิดของตัวเอง ผมเลยเข้าข้างว่ามันสมบูรณ์แบบจนมองหาจุดบอดไม่เจอ

สมมติว่ามาดาระที่เราเห็นอยู่ตอนนี้คืออิสึนะที่ปลอมตัวเป็นพี่ชาย ส่วนโทบิคือมาดาระตัวจริง คือก่อนที่มาดาระตาจะบอด อาจจะมอบเนตรที่ใกล้บอดนั้นให้อิสึนะเบิกเป็นเนตรนิรันดร์ แล้วตัวเองก็ตายลง

ส่วนอิสึนะก็ทำหน้าที่ในฐานะน้องชายด้วยการสานต่อชื่อมาดาระ  ด้วยความที่เป็นฝาแฝดกัน คนอื่นจึงไม่รู้ว่าปลอมตัวมา และเข้าใจมาตลอดว่าคนที่เห็นอยู่ในรูปปั้นคือมาดาระ

คือคนเขียนกำลังจะเล่นการหักมุม 3 ชั้นให้เราอึ้ง

1.โทบิคือมาดาระ

2.มาดาระตัวจริงถูกอัญเชิญออกมา โทบิจึงไม่ใช่มาดาระ

3.มาดาระที่ถูกอัญเชิญออกมาคือมาดาระตัวปลอม ส่วนโทบิคือมาดาระตัวจริงตั้งแต่แรกแล้ว

แบบนี้อะ งงไหม

อย่างนี้มันจะพอเป็นไปได้หรือเปล่า อย่าด่ากันนะ จินตนาการผมสูง  *haha* *haha* *haha*
เอาจริงๆ นะผมคิดอย่างที่ท่านว่าไว้เลย ตรงที่....
ไอคนที่เราคิดว่า มาดาระ น่ะะ อาจเป็นอิสึนะ อาจเหมือนกรณีของอิทาจิกะซาสึเกะ จะมีพี่ซักกี่คนที่จกตาของน้องไปแล้วปล่อยให้น้องตาย T__T
แล้วอีกอย่าง แค่จกตาไม่น่าถึงขึ้นตายได้ เพราะดูแพทย์ในสมัยนั้นสิมีแต่เทพๆ โดนแทงท้องทะลุยังไม่ตาย แขนขาดยังต่อใหม่ได้ แต่ดันมาตายเพราะโดนจกตา *dead*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
ผมว่าประเด็นนี้มันเดือดกันมานานแล้วนะ ตั้งแตสมัยผมเล่นมู้นี้ แรกๆแล้วเพราะผมเป็นคนตีประเด็นนี้ก่อน  *haha*

สุดท้ายก็จบลงด้วยคำตอบที่ว่า ความเข้าใจของใครของมัน เพราะเราไปบังคับเขาไม่ได้หรอกครับ  *hoho*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
ผมว่าประเด็นนี้มันเดือดกันมานานแล้วนะ ตั้งแตสมัยผมเล่นมู้นี้ แรกๆแล้วเพราะผมเป็นคนตีประเด็นนี้ก่อน  *haha*

สุดท้ายก็จบลงด้วยคำตอบที่ว่า ความเข้าใจของใครของมัน เพราะเราไปบังคับเขาไม่ได้หรอกครับ  *hoho*

ก็ประเด็นมันกำลังร้อน แล้ว ในเนื้อเรื่องก็พูดถึงแล้วว่า โทบิเป็น ใคร ??? แล้ว อีกอย่าง ประเด็นของโอบิโตะ แร๊งงงงค์ สุดแล้วตอนนี้ แล้วก็วัดใจแฟนฟันธงด้วย กล้ารึป่าว  *้ัread* *้ัread* *้ัread*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
 *haha* ขอหน้าแหกด้วยคน ยังไงก็ยังคิดว่าเป็น โอบิโตะ เหมือนเดิม แต่คงไม่ใช่ ร่างของ โอบิโตะ ทั้งหมด มันอาจมี เซลล์ ที่เป็นเหมมือน เซ็ตสึ รวมอยู่ด้วย แต่มองโดยรวมแล้วก็คือ โอบิโตะ นั่นแหละ
ปล.ผมไม่มีการวิเคราะห์ ไม่มีทฤษฎีอะไรมาอธิบายหรอกนะ แค่คิดเฉยๆ
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

• *
*haha* ขอหน้าแหกด้วยคน ยังไงก็ยังคิดว่าเป็น โอบิโตะ เหมือนเดิม แต่คงไม่ใช่ ร่างของ โอบิโตะ ทั้งหมด มันอาจมี เซลล์ ที่เป็นเหมมือน เซ็ตสึ รวมอยู่ด้วย แต่มองโดยรวมแล้วก็คือ โอบิโตะ นั่นแหละ
ปล.ผมไม่มีการวิเคราะห์ ไม่มีทฤษฎีอะไรมาอธิบายหรอกนะ แค่คิดเฉยๆ
กระทู้นี้แค่ขอดูความเห็น กับ โหวต เรื่องประเด็นโอบิโตะ กะโทบิ อ่ะค่ะ ก็แค่อยากจะดูความคิดของคนในกระทู้ ว่า จริงๆแล้วเค้าคิดกันแบบไหน ทำไมถึงลงดาบว่า ใช่ ไม่ใช่ ได้ความรู้ในการวิเคราะห์เพิ่มด้วย ก็คนเราคนไม่เหมือน กัน แต่พยายาม ตั้งหัวกระทู้ไม่ให้คนแขวะกันอ่ะค่ะ

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon

ก็ประเด็นมันกำลังร้อน แล้ว ในเนื้อเรื่องก็พูดถึงแล้วว่า โทบิเป็น ใคร ??? แล้ว อีกอย่าง ประเด็นของโอบิโตะ แร๊งงงงค์ สุดแล้วตอนนี้ แล้วก็วัดใจแฟนฟันธงด้วย กล้ารึป่าว  *้ัread* *้ัread* *้ัread*

ก่อนที่หน้าจะแหกผมเกรงว่า user บางท่านจะกระเด็นหายไปจากเว็บ ก่อนหนะสิครับ *disappoint* เพราะประเด็นเรื่อง โทบิ เนี่ย มีตั้งแต่ เซียน ยัน เกรียน มาออกความเห็น *haha* มันเลยทำให้สะเปะสะปะมั่วกันไปหมด ผมกลัวว่า user ที่เคยดีๆเนี่ย จะออกตัวแรงจนตะบะแตก กลายเป็นเกรียนโดนที่ไม่รู้ตัวได้นะครับ  *haha* *glad*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*