หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

คุณคิดว่า โทบิ จะใช่ โอบิโตะ ไหม ?

ใช่ โทบิคือ โอบิโตะ
13 (28.3%)
ไม่ใช่ โทบิ ต้องเป็นคนอื่น
33 (71.7%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 42

ผู้เขียน หัวข้อ: มาโหวต กันค่ะ ว่า โทบิ ใช่หรือไม่ โอบิโตะ ประเด็นกำลังเดือด ก็ เลยสุมไฟเพิ่มซะเลยโหวตแล้วขอ เหตุผล  (อ่าน 47791 ครั้ง)

Megneto

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ถ้าโทบิเป็นโอบิโตะนะ .....อมขี้มาพ่นใส่หน้าผมได้เรย *attack*  *haha*
เหอะๆ พูดไม่คิด ถ้าเป็นโอบิโตะจริงๆ ก็ไม่มีใครกล้าอมหรอก
ชายน้อยว่าเค้าคงคิดแล้วละว่าไม่มีใครกล้าอมหรอก *haha* *haha* *haha*
เอารถดูดส้วมไปพ่นแทน ฮร่าๆๆ แต่ผมก็คิดว่าไม่ใช่ โอบิโตะ

โอบิโตะในวัยเด็กมันตุ๊ดเกิน

โอบิโตะในวัยเด็กถูกคาคาชิดูถูกมากเลยไช่ไหมครับ แถมยังไม่มีเนตรวงแหวนอีกเพิ่งมาเบิกได้ก่อนตัวเองตาย แต่โอบิโตะเป็นคนดีสุดๆเลยเป็นคนเสียสละ คาคาชิเห็นแก่ตัวมากช่วงเด็ก

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
ถ้าโทบิคือโอบิโตะผมให้ จขกท. อมอึหมา แหละมาอ้วกใส่หน้าผมได้เลย  *dontknow*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 26 ก.ค. 2012 เวลา 21:33:34 โดย themangmang1 »

Monkey D. Jennei

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
ถ้าโทบิคือโอบิตะผมให้ จขกท. อมอึหมา แหละมาอ้วกใส่หน้าผมได้เลย  *dontknow*
งานงอกเลยชั้น ชิหายละ ขอ ให้เป็นคนอื่นล่ะกันค่ะ อย่าเป็น โอบิโตะเลย TT-TT  *disappoint* *disappoint* *disappoint*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 25 ก.ค. 2012 เวลา 18:42:32 โดย Monkey D. Jennei »

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

pompampeebar

• *
ไม่ใช่แนนอนเพราะรุ่น4เคยสู้กับโทบิตอนนั้น โอบิโตะยังเด็กอยู่ไม่ใช่เรอะ มันจะโตเร็วไปป่าว *dontknow*

เราว่าต้องเป็นไครซั้กคนที่อยู่ในเรื่องนารูโตะนี่ละ 555+ *attack*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 26 ก.ค. 2012 เวลา 08:44:08 โดย pompampeebar »

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
ไม่ใช่แนนอนเพราะรุ่น4เคยสู้กับโทบิตอนนั้น โอบิโตะยังเด็กอยู่ไม่ใช่เรอะ มันจะโตเร็วไปป่าว *dontknow*

เราว่าต้องเป็นไครซั้กคนที่อยู่ในเรื่องนารูโตะนี่ละ 555+ *attack*
*้ัิbored* *้ัิbored* *้ัิbored*เหตุผล นี้ เค้าพูดถึง เยอะ แล้วค่ะ ว่าตอนนั้นคาคาชิ เองก็แค่เด็กหนุ่่ม ยังไม่ใช่วัยผู้ใหญ่เลย แต่คนก็ว่า ตอนนั้นโอบิโตะมันเทพแล้ว(อ้างจากว่า แล้วพวก ซาซึเกะ กับ นารูโตะล่ะมันอายุเท่าไรมันถึงได้เก่งนัก เค้าว่างั้นกัน) ในความคิดเค้าก็ยังไม่ใช่ โอบิโตะอยู่ดีน่ะแหละ จะเป็น มาดาระ อิสึนะ คางามิ หรือ คนอื่นไปเลย อาจจะร่างรวมของเซตซึก็ได้ใครจะไปรู้ *้ัunexplain* *้ัunexplain* *้ัunexplain* (เริ่มแตะน้ำทะเลแล้วเรา 555)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 26 ก.ค. 2012 เวลา 09:12:05 โดย Monkey D. Jennei »

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

sleyer

• *
ถ้าจะเป็น โอบิโตะได้ ไอ้เจ้าโอบิโตะต้องย้อนเวลาได้อย่างเดียวเท่านั้นถึงจะลบจุดบอดเงื่อนไขเรื่องอายุต่างๆได้ *rip*

สำหรับผม คิดว่าไม่ใช่แน่นแนครับ

*great*

BiiGzz

• *
ผมว่ามันอาจจะเป็นใครก็ได้ซักคนนึง... ในยุคแรกเริ่มก่อตั้งโคโนฮะ และเป็นนินจาแพทย์
ใช้วิชาย้ายร่างย้ายวิญญาณไปร่างอื่นเรื่อยๆเป็นอมตะแบบที่โอโรอยากเป็น อาจจะเอาร่างของโอบิโตะมาฝังเซลมาดาระ+รุ่น1ในร่าง
**เหตุที่เป็นร่างโอบิโตะเพราะร่างอื่นๆอาจจะไม่ผ่านการทดลองปลูกถ่ายเซลหลายๆอย่าง คล้ายๆว่าทำร่างตัวเองเป็นเหมือนร่างสัมเวสีคืนชีพอ่ะคับ

ดังนั้น ผมพร้อมจะหน้าแตกและขอบอกว่า มันไม่ใช่ใครทั้งหมดที่ทุกคนว่ามาครับ

beforu

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *

• *
เฮ้อ ยังไม่จบเรื่องโอบิโตะ  *disappoint*
*้ัิbored* *้ัิbored* *้ัิbored*คงจะไม่จบง่ายๆ อ่ะค่ะถ้า ยังไม่เห็นหน้าโทบิ แต่ตอนนี้กลัวว่าจะเป็น "มาดาเกะ" มากกว่า โอบิเตะซะอีก *rip* *rip* *rip*

kyo

• *
เฮ้อ ยังไม่จบเรื่องโอบิโตะ  *disappoint*
*้ัิbored* *้ัิbored* *้ัิbored*คงจะไม่จบง่ายๆ อ่ะค่ะถ้า ยังไม่เห็นหน้าโทบิ แต่ตอนนี้กลัวว่าจะเป็น "มาดาเกะ" มากกว่า โอบิเตะซะอีก *rip* *rip* *rip*
ใช่แล้วครับ ผมกลัวโทบิเป็นมาดาเกะเหมือนกัน *dead*
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

hackauthai

• *
  • นารูโตะ X ฮินาตะ
ถ้าโทบิคือโอบิตะผมให้ จขกท. อมอึหมา แหละมาอ้วกใส่หน้าผมได้เลย  *dontknow*

ท่านมาพนันกับผมดีกว่า ผมให้เป็นโอบิโตะถ้าใช่โอบิโตะท่านเตรียมล้างหน้าสะอาดๆรอ อึหมาได้เลย

Ps. แค้นส่วนตัว เจอกันในเกมส์ทีไรเอาแต่ kill ผมคนเดียว  *unbear*

zxc23236

• *
 ขอบอกเลย ว่า ยังไงก้อไม่ใช่ โอบิโตะ แน่นอนครับ ดูจาก ขนาดและส่วนสูง ที่ต่อสู้กับ รุ่น 4 ไม่ใช่ โอบิโตะ แน่นอน เพราะเตี้ยกว่า
 *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

• *

ท่านมาพนันกับผมดีกว่า ผมให้เป็นโอบิโตะถ้าใช่โอบิโตะท่านเตรียมล้างหน้าสะอาดๆรอ อึหมาได้เลย

Ps. แค้นส่วนตัว เจอกันในเกมส์ทีไรเอาแต่ kill ผมคนเดียว  *unbear*

อย่าว่าอย่างงั้นซิคะ เกิดเป็น โอบิโตะขึ้นมาชั้นก็ซวยซิคะ *disappoint* *disappoint* *disappoint*

poploveple

• บุคคลทั่วไป
ผมข้อยืนยันว่าไม่ใช้ โอบิโตะ แน่นอน แล้วแผนการทั้งหมดมาดาระก็เป็นคนที่วางแผนไว้ทั้งหมด โดย มีคน 2 คนที่คอยสารต่อแผนของมาดาระ นั้งก็คือ นางาโตะ และ โทบิ
ส่วนโทบิ ผมยังไม่ปักใจเชื่อมากนัก จะมี 3 คน คือ
1. อุจิวะ อิซึนะ
2. อุจิวะ คางามิ [หายจากหมู่บ้านไปหลังจาก 9 ห่างบุกโคโนหะ]
3. อุจิวะ ฟุงะคุ [พ่อเกะกับอิทาจิ ขนาดลูกมันยังเก่ง พ่อมันละเป็นถึงหัวหน้าผู้นำตระกูลเลยนะครับในช่วงที่จะก่อกบฎไม่ตายง่ายๆหรอก]
4. บุคคลปิศนาที่มีเซลของ 3 ตระกูลในร่างเดียวก็ยังไม่มีข้อมูลว่าจะเป็นใครแต่ 3 เซลที่ว่าก็คือ 1. เซลของตระกูลอุจิวะ 2. เซลของตระกูลอุซึชิโอะ(แคว้นน้ำวน)แคว้นนี้มีความสามารถด้านการผนึกและการใช้โซ้ควบคุมและที่สำคัญอายุยืนจะเห็นได้ตอนปัจจุบันใบพัดมันอะมัดไว้กับโซ้ ตอนล่าสุด 595 ดูดีๆ 3. ตระกูลเซ็นจู ที่มีเหมือนในร่างของมาดาระ

สาเหตุที่บอก คนที่ 4. เป็น 3 เซล สังเกตได้จากตอนที่สู้กับโคนัน อ.มาซ่าชิ เขาทำซึกซ้ายดำๆไว้ยังไม่เฉลยแถมตาก็บอดหลังใช้อิซานางิ นั้นหมายความว่าซีกซ้ายนั้นไม่ใช้เซลตระกูลอุจิวะแน่นอน ส่วนซีกขวาที่เห็นชัดเจนเห็นเนตรชัดๆนั้นก็เพราะว่าเป็นร่างซีกที่เป็นเซลของตระกูลอุจิวะโดยตรงจึงทำให้ใช้เนตรได้ตลอดไม่บอดเป็นสาเหตุที่มันต้องใส่หน้ากากให้เห็นตาขวา จะให้พูดง่ายก็เหมือนไอ เซทซึอะ ที่มันมี 2 ร่าง ซ๊กเป็นสีดำอีกซีกเป็นสีขาวแบบนั้นละมี 2 เซลใน 1 คน โทบิก็คงจะเหมือนกันแต่มันอาจจะมีถึง 3 เซลใน 1 คน  และ อีกส่วนก็คือ เซลของตระกูลเซ็นจู อาจจะปลูกถ่ายอยู่ที่หน้าอกเหมือนมาดาระ จึงทำให้มันมีความสามารถได้หลายแบบ..โจมตีถึงตัวมันได้ยาก และทำให้มีพลังมากพอที่จะคุม 10 หางได้

บางคนบอกว่าอิซึนะตายไปแล้วนิไม่ใช้หรอ ใช้มันตายไปแล้วแต่ว่ามาดาระได้ชุบน้องขึ้นหลังจากเบิกเนตรสังสาระได้หลังจากนั้นก็บอกแผนการให้กับอิซึนะสารต่อหรือได้เจอกับ อุจิวะคางามิ หรือเจอ อุจิวะ ฟุงะคุ จึงได้ร่วมกันวางแผนการทั้งหมด ก่อนที่มาดาระจะตายแล้วบอกไว้ว่าให้เอาเนตรไปไว้กับนางาโตะ และให้ดำเนินตามแผนถ้าเป็นไปตามแผน นางาโตะ จะสามารถชุบมาดาระกับมาได้อีกครั้งแต่มันกลับไม่เป็นไปตามแผนเนื่องจากนางาโตะได้ใช้วิชาชุบคนของโคโนหะหมดแล้วจึงทำให้โทบิตรงกลับไปเอาเนตรคืนจากนางาโตะเห็นได้จากตอนสู้กับโคนั้นละก็ไปเจอศพนางาโตะ และก็เอาเนตรสังสาระมาใส่อีกข้างเพือดำเนินแผนการต่อไป และสาเหตุที่รับคาบุโตะเข้ามาในแสงอุษาก็เพราะว่ามันสามารถที่จะเรียกมาดาระขึ้นมาได้โทบิเลยรับขอเสนอมันไว้ ซึ่งแผนที่ผมคิดคือมาดาระ ต้องการให้โทบิ[จะเป็นใครไม่รุ้ 1-3 คน]รวบรวมสัตว์ห่างตั้งแต่ 1-9 เพื่อกำเนิด 10 ห่างในการจะทำอะไรสักอย่างนั้นละพอหลังจากรวบรวมครบก็ให้นางาโตะชุบมาดาระขึ้นมาสารต่อแผนการที่วางกันไว้ แต่มันกับไม่เป็นไปตามแผนการทั้งหมดที่วางกันไว้ซึ่งมาดาระเห็นว่าไม่เป็นไปตามแผนเลยจะไปจับเก้าหางด้วยตัวเอง ซึ่ง ดูได้จาก หน้า 559 และ 560 และ 592 และก็ที่ผ่านๆมา ไม่ว่าจะเป็น ชิซ่าเมะ 404 อื่นๆ อีกหลายคน เพราะฉะนั้นไม่ใช้ โอบิโตะแน่นอน 100% จะต้องเป็นคนที่รู้จักมาดาระพอสมควรและรู้จักตระกูลอุจิวะเป็นอย่างดีไม่งั้นมันไม่รู้รหัสลับของตระกูลหรอก...

นี้คือภาพที่บอกว่า มาดาระ เป็นคนที่วางแผนทั้งหมดไว้ก่อนตาย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 26 ก.ค. 2012 เวลา 23:57:59 โดย poploveple »

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ