หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โอโร่มาแล้ว จิไรยะอยู่ไหนล่ะครับอาจารย์  (อ่าน 14814 ครั้ง)

แสงอุตส่าห์

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
เนี่ยขนาดโอโร่ยังกลับมาได้ จิไรยะน่าจะยังอยู่นะเผลอๆอาจารย์อาจจะเอามาเป็นตัวเซอไพรซ์ 3 นินจาในตำนานยังอยู่ครบและร่วมมือกันปราบมาดาระเพื่อนๆคิดว่ายังไงแชร์กันหน่อยครับ
(ความคิดส่วนตัวครับไม่ว่ากันนะ)

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • Die!! B*tch!!
Re: โอโร่มาแล้ว จิไรยะอยู่ไหนล่ะครับอาจารย์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 10 ก.ค. 2012 เวลา 21:01:58 »
โอ่ ภาพในฝันเลยนะ  3 นินจา กลับมาร่วมมือกัน  ถ้าเกิดขึ้นมาจริงผมต้องร้องไห้แน่ๆ  *great* *great*

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

ooae

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: โอโร่มาแล้ว จิไรยะอยู่ไหนล่ะครับอาจารย์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 10 ก.ค. 2012 เวลา 21:07:19 »
ตอนนี้ ผมให้ 80% ที่ จิไรยะ ยังไม่ตาย และคงจะรวมตัวเป็น 3 นินจาซัดมาดาระแน่เลย  *great* *great*

ซึนาเดะ  โอโรจิมารู  จิไรยะ ปลื้มอ่ะ
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

kyubi

• *
  • ชั้นจะเป็นเกะนินให้ได้ คอยดู...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 10 ก.ค. 2012 เวลา 21:40:08 »
ถ้าจะให้ดีต้องให้ แขนของโอโรจิมารุกลับมาด้วย ไม่งั้นก็ทำไรไม่ได้อยู่ดี
อย่าริอาจส่งแกะมาฆ่าหมาป่า

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 10 ก.ค. 2012 เวลา 22:10:39 »
คงหักมุมแบบว่า กบแอบมาช่วยจิไรยะ ตอนเพนไปแล้ว
พาจิไรยะไปรักษาที่ ภูเขาเมียวโบคุ เพราะเซียนปู่กบก็รู้ ว่าจิไรยะ จะตาย
เซียนปู่กบคงไม่ปล่อยให้จิไรยะตายมั้ง แต่จิไรยะเจ็บหนักเลยยังออกมาไม่ได้
ที่ไม่มีใครรู้เพราะ เซียน มาซาชิ คิชิโมโตะ(จารย์ ผู้เขียน) ยังเก็บไว้เป็นความลับ มาให้ตะลึง ตึงตัง !! 55
มั่วถั่ว ไปหมด 55555555
  *haha* *haha* *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 17:37:43 โดย gedomazo »

ooae

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 10 ก.ค. 2012 เวลา 23:10:13 »
คงหักมุมแบบว่า กบแอบมาช่วยจิไรยะ ตอนเพนไปแล้ว
พาจิไรยะไปรักษาที่ ภูเขาเมียวโบคุ เพราะเซียนปู่ก็รู้ ว่าจิไรยะ จะตาย
เซียนปู่คงไม่ปล่อยให้จิไรยะตายมั้ง แต่จิไรยะเจ็บหนักเลยยังออกมาไม่ได้
ที่ไม่มีใครรู้เพราะ เซียน มาซาชิ คิชิโมโตะ(จารย์) ยังเก็บไว้เป็นความลับ มาให้ตะลึง ตึงตัง !! 55
ผมเห็นด้วยคับ  แผ่นสีแดงที่บ้านที่ฝึกของพวกของนางาโตะ แผ่นสีแดงของจิไรยะมันก็ยังไม่ได้แนบสนิท เหมือนของ นางาโตะ โคนัน ยาฮิโกะ ที่ตายไปแล้ว ของจิไรยะ ทำ 45 องศา
ผมว่าเขายังไม่ตายคับ(ส่วนตัวนะคับ)
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

iml3al3y

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 03:45:12 »
ยังไงก็อยากเห็นภาพ โอโร เซียนกบ ป้าซึนาเดะ ยืนสู้เคียงข้างกันอีกครั้ง คิดแล้วน้ำตาคลอเบ้า *glad*
(ตอนเด็กๆ โอโร มันก็น่ารักดีนะ 5555+) *hoho*

addaddin

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 09:33:53 »
ชอบภาพเรป บนว่ะ *haha*

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 09:38:22 »
ตอนนี้ จิไรยะ ยังเดินทางไปเก็บข้อมูลเพื่อมาเขียน อจึ๋ยสวรรค์รําไร เล่มใหม่อยู่ที่ไหนสักแห่งมั้งครับ

พอสงครามสิ้นสุด คาคาชิ ก็ได้ อจึ๋ยสวรรค์รําไร เล่มใหม่มาอ่านพอดี
  *attack*
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 09:40:18 »
จะว่าไป จิไรยะ แกก็ตายอย่างเก๋ๆ ไปแล้วนะ  คงจะไม่กลับมาแล้วล่ะ

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

BiiGzz

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 12:13:05 »
คำว่าตายใช้ไม่ได้กับการ์ตูนเรื่องนี้จิงๆครับ ตราบใดที่ท่านโอโรจิมารุยังอยู่ !!! ด้วยความคิดผม จิไรยะ ยังไม่ตายหรอกต้องโผล่มาแน่
เมื่อทำสัญญากับกบแล้ว กบที่ภูเขาสามารถใช้คาถาอัญเชิญย้อนกลับได้ (ไม่แน่ว่าตายแล้วอาจดึงศพกลับได้ด้วย)

แสงอุตส่าห์

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 12 ก.ค. 2012 เวลา 18:59:15 »
พาจิไรยะไปรักษาที่ ภูเขาเมียวโบคุ เพราะเซียนปู่ก็รู้ ว่าจิไรยะ จะตาย
เซียนปู่คงไม่ปล่อยให้จิไรยะตายมั้ง แต่จิไรยะเจ็บหนักเลยยังออกมาไม่ได้
ที่ไม่มีใครรู้เพราะ เซียน มาซาชิ คิชิโมโตะ(จารย์) ยังเก็บไว้เป็นความลับ มาให้ตะลึง ตึงตัง !! 55
ผมเห็นด้วยคับ  แผ่นสีแดงที่บ้านที่ฝึกของพวกของนางาโตะ แผ่นสีแดงของจิไรยะมันก็ยังไม่ได้แนบสนิท เหมือนของ นางาโตะ โคนัน ยาฮิโกะ ที่ตายไปแล้ว ของจิไรยะ ทำ 45 องศา
ผมว่าเขายังไม่ตายคับ(ส่วนตัวนะคับ)
เช่นกันครับสมมุตินะว่าจิไรยะจมน้ำแล้วกบมาช่วยแล้วเพนคืนชีพทุกคนที่ฆ่าไปรวมจิไรยะด้วย แต่ไม่มีใครรู้ สุดท้ายออกมาเซอไพรซ์ ทีนี้แหละมาดาระก็มาดาระแหละ...อะจึ๋ย!!(ถ้าเป้นงี้ละก็ *great*)

hackauthai

• *
  • นารูโตะ X ฮินาตะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 12 ก.ค. 2012 เวลา 19:05:40 »
ไม่ตายแน่นอน ตอนนั้นกบก็อยู่ด้วยแต่จิไรยะฝากอักขระเสร็จกบก็หายไป กบอาจจะกลับไปช่วยจิไรยะที่จมลงไปในน้ำก็ได้ มีที่ไหนสัตว์อัญเชิญจะปล่อยให้เจ้านายตัวเองตายโดยไม่ช่วยอะไรเลย อีกอย่างจิไรยะก็เป็นเซียนกบเหมือนกัน กบเป็นสัตว์ครึ่งบกครึ่งน้ำ

แสงอุตส่าห์

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤ. 12 ก.ค. 2012 เวลา 19:16:19 »
ไม่ตายแน่นอน ตอนนั้นกบก็อยู่ด้วยแต่จิไรยะฝากอักขระเสร็จกบก็หายไป กบอาจจะกลับไปช่วยจิไรยะที่จมลงไปในน้ำก็ได้ มีที่ไหนสัตว์อัญเชิญจะปล่อยให้เจ้านายตัวเองตายโดยไม่ช่วยอะไรเลย อีกอย่างจิไรยะก็เป็นเซียนกบเหมือนกัน กบเป็นสัตว์ครึ่งบกครึ่งน้ำ
เห็นด้วยกับท่าน hackauthai เป็นอย่างยิ่งครับ *number1*

dewlamonet

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤ. 12 ก.ค. 2012 เวลา 19:28:28 »
ถ้าตายจริงๆคาบูโตะมันอัญเชิญมาละแหละ    ศพก็ยังหาไม่เจอนิ     คาบูโตะมันแสนรู้จะตาย กะอีแค่งมศพจิไรยะ ทำไมมันจะทำไม่ได้ แต่ที่มันทำไม่ได้เพราะ จิไรยะมันยังไม่ได้เป็นศพ