หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ลืมตัวละคร1ไปหรือปล่าว  (อ่าน 11074 ครั้ง)

Dewonlineaccount

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • เซียน 6 วิถี
    • Soulmanga
ลืมตัวละคร1ไปหรือปล่าว
« เมื่อ: ส. 07 ก.ค. 2012 เวลา 22:45:09 »
ยามาโตะ มาดาระบอกว่า คนที่ล้มมันได้มีคนเดียวคือรุ่น 1 ใช่ป่ะ ถ้างั้น คนที่ไกล้เคียงรุ่น1 ที่สุดคือยามาโตะ ซึ่ึ่งตอนนี้ โดนจับไปโคลนนิ่งให้เซตซึในรังของโทบิ
แล้วตอนนี้ ซาซึเกะก็กำจัดเซตซึในนั้นซะเกลี้ยง ตอนนี้ยามาโตะก็อยู่คนเดียวแล้วดิ อาจาร์ณลืมเค้าไปแล้วรึไงนะ หรือบางทีอาจ จบแบบหักมุม
 ยามาโตะ ล้ม มาดาระ 55555 หักมุมสุดๆ เออ แล้วที่โทบิมันพูดว่า เวลาแห่งสัญญาได้มาถึงแล้ว มันไปสัญญาอะไรเค้าไว้ มาแลกความคิดเห็นกันหน่อยเน้อ
ปล. ทุกความคิดคือความเพ้อเจ้อส่วนตัวล้วนๆ
*dontknow*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 07 ก.ค. 2012 เวลา 22:50:14 โดย Dewonlineaccount »

แนวรบหุ้มเกระ Busohsensen T.F.O.A.

PenTor

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ลืมตัวละคร1ไปหรือปล่าว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อา. 08 ก.ค. 2012 เวลา 00:03:00 »
"ไกล้เคียงรุ่น1 ที่สุดคือยามาโตะ" 5555+ แค่นี้ก้อฮาแร๊ว  *haha*

เหมือน...ับสิงโต สู้กันอย่างสูสี
แล้วมีใครมาบอกว่าแมวไกล้เคียงกับเสือ ฉะนั้น แมวจึงสู้กะสิงโตได้สูสี
โอ๊ย!!! ล้มละลายทางตรรกกะแม้แต่กะการ์ตูน  *haha* *haha*

เฮฟวี่

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อา. 08 ก.ค. 2012 เวลา 00:22:09 »
"ไกล้เคียงรุ่น1 ที่สุดคือยามาโตะ" 5555+ แค่นี้ก้อฮาแร๊ว  *haha*

เหมือน...ับสิงโต สู้กันอย่างสูสี
แล้วมีใครมาบอกว่าแมวไกล้เคียงกับเสือ ฉะนั้น แมวจึงสู้กะสิงโตได้สูสี
โอ๊ย!!! ล้มละลายทางตรรกกะแม้แต่กะการ์ตูน  *haha* *haha*

ยามาโตะมันใกล้เคียงรุ่นหนึ่งตรงไหนฟระ กับอีแค่คาถาไม้อย่างเดียว พลังในการฟื้นฟูล่ะ ผนึกต่างๆอีก อย่างยามาโตะ โดนอ่านจันทราทีนึงก็เดี้ยงล่ะ แค่คาถาไม้อย่างเดียวยังห่างไกลรุ่นหนึ่งอีกเยอะ ไหนจะระดับจีกกระอีกล่ะ คนที่ใกล้เคียงรุ่นหนึ่งมากสุดคือไอโตะในโหมดเก้าหางนะครับผมว่ามันใกล้มากสุดแล้ว เพียงแต่มันใช้คาถาไม้ไม่ได้เท่านั้นเอง พลังการฟื้นฟู ระดับจักระเก้าหางที่ไม่มีวันหมด แค่พักฟื้นก็กลับคืนมาใหม่ ผนึกต่างๆของนังแม่มันอีก สัตว์อัญเชิญ ไหนจะสมองบ้าบอของมันอีก ดูจากช่วงหลังที่มันเจอกับอิทาจิตอนเนตรชิซุย ไอโตะมันใช้สมองมากขึ้นนะ ดูจากตอนล่าสุดก็ได้ ไอโทบิแต๋วแตกไปเลย ฮร่าๆๆๆๆ

ผมพาพี่ออกทะเลเดินทางสู่ขั้วโลกเหนือแล้วล่ะ อิอิ

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • Die!! B*tch!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อา. 08 ก.ค. 2012 เวลา 00:40:13 »
สำหรับยามาโตะนี่  ผมว่าตอนนี้ถ้ามันฟื้นขึ้นมา ก็คงจะง่อยรับประทานแล้วล่ะ  โดนดูดจักระไปซะขนาดนั้น   และในเรื่องของพลัง  พลังไม้ก็แค่ไม้แปรรูปทื่อๆ  เทียบรุ่น 1 ไม่ได้ซักนิด  มาดาระตอนนี้เหนือรุ่น 1 ไปแล้วด้วยซ้ำ ถึงกับสร้างดอกไม้ สร้างสปอร์ได้

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อา. 08 ก.ค. 2012 เวลา 12:17:57 »
ยามาโตะจะพูดว่าเป็นสับเซตของรุ่น1 ก็ได้ครับ เพราะความสามารถของยามาโตะได้มาจากรุ่น1 ทุกคาถาเลย (จริงๆ) แต่พลังน้อยกว่าอย่างเห็นได้ชัด และคาดว่าไม่น่าจะได้ขีดจำกัดสายเลือดฟื้นฟูตัวเองมาด้วย

ผมไม่คิดว่ายามาโตะจะโค่นมาดาระได้หรอกครับ เพราะมาดาระในตอนนี้ก็เก่งขึ้นไปจากตอนที่สู้กับรุ่น1 ในอดีตอีก ซ้ำมันยังใช้คาถาไม้ได้โหดพอๆกับรุ่น1 ในแง่ของการปะทะตรงๆนะ

หรือว่า จขกท. คิดอะไรไว้ซับซ้อนกว่านี้อีกหรือป่าว เพราะนี่มันเหมือนไม่ใช่คำถามเลย คำตอบมันรู้ๆอยู่แล้ว  *disappoint*

มุมมองของผมสำหรับยามาโตะ คาดว่าน่าจะเป็นตัวกระกอบตัวนึง กว่าจะได้เห็นอีกก็น่าจะหลังสงครามจบ แต่ตอนนี้ซากุระก็รู้แล้วว่ายามาโตะถูกจับตัวไป แต่ทำไมไม่เห็นส่งคนไปค้นหาเลย สงสัยว่าจะลืมจริงๆ  *haha* *haha*

gedomazo

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อา. 08 ก.ค. 2012 เวลา 12:40:30 »
ถ้ามันเก่งจริงพอจะสู้กับมาดาระได้
ผมว่ามันคงไม่โดนคาบุโตะจับตัวไปง่ายๆหรอกมั้งครับ  *haha* *haha* *haha*

satam

• *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อา. 08 ก.ค. 2012 เวลา 22:28:55 »
ผมก้คิดอยุ่ทุกวันว่า เฮ้ย...ยามาโตะไปไหนเนี่ย เป็นตายร้ายดียังไงบ้าง   แต่ถ้ายามาโตะจัดการมาดาระจริงๆละก็.......!!!!!! *shock* *shock*

Dewonlineaccount

• *
  • เซียน 6 วิถี
    • Soulmanga
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: จ. 09 ก.ค. 2012 เวลา 20:19:16 »
ตอนแรกก็จะถามอย่างงั้นและ และพอลองนึกแถแถดูแล้วมันอาจจะหักมุมไง หักมุมแบบสุดๆขั่ว จาร์ณแกชอบเซอไพร์นักนิ อาจจะแบบ ไปโคลนกับเซลล์รุ่น1ของโทบิ อีกแล้วพี่แกอาจจะเก่งขั้น มาถึง เปิดตัวแบบ เท่ๆ ฮาว่ะ  *haha* แล้วที่ไอ้โทบิพูดนี้มันหมายความว่าไง 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 09 ก.ค. 2012 เวลา 20:25:31 โดย Dewonlineaccount »

แนวรบหุ้มเกระ Busohsensen T.F.O.A.

Peesargsura

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อ. 10 ก.ค. 2012 เวลา 19:49:09 »
ยามาโตะไปอยู่ไหนอ่ะครับ แล้วไอ้แท่งดำๆที่เทวรูปมารนอกรีตดูดพลังอยู่ล่ะคับ มันคือใคร บอกผมที
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
 *disappoint*

ผมเป็นสมาชิกใหม่โปรดชี้แนะด้วยครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 13 ก.ค. 2012 เวลา 01:17:22 »
ยามาโตะ โดนคาบูโตะจับตัวไปเพิ่มพลังให้เซ็ตสึขาว

ส่วนที่ว่า คนที่ใกล้เคียงรุ่น1คือยามาโตะ  - -  มันแค่ใช้วิชานินจาไม้ได้เฉยๆ  ฝีมือมันคงต่างกันมากนะคับ

ไม่งั้นมันเปนโฮคาเงะไปแล้วล่ะ ไม่มาเปนหน่วยลับหรอก  - -