หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยกันวิเคราะห์หน่อยครับ ว่านี่คือคาถาอะไรของมาดาระ  (อ่าน 43782 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
มีตอนนึงโทบิสบถขึ้นมาลอยๆหลังจากที่ใช้วิชาเนตรเคลื่อนย้าย ข้อความว่า "สิ่งที่กั้นอยู่ระหว่างมิติของเวลา มันคืออะไรกันนะ"
ผมให้น้ำหนักคำรายละเอียดเล็กๆลอยๆพวกนี้

ตอนไหนพอจะบอกได้ไหมครับ ผมก็คุ้นๆประโยคนี้เหมือนกัน

ตอนที่ไปเอาสังสาระของนางาโตะ อ่ะคับ

จำไม่ได้ว่าตอนที่เท่าไหร่อ่ะ  *glad*

chinjung

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค
โอยยยย
พวกคุณทุกคนเดาได้สมกับเดาจริงๆ   ไม่คิดไรให้มันลึกซึ้งเล้ยยยยจิงๆ

อิซานามิน่ะ  เดี๋ยวก็ว่า  เป้นวิชาย้อนเวลาบั้งเอย   เดี๋ยวก็ว่าเปลี่ยนการบาดเจ็บให้ไปตกแก่คนโจมตีบั้งเอย  เฮ้ออ  นี่คิดกันแล้วหรอเนี่ย

นี่   งั้นคุณฟังนี่นะ   

1) ที่อิทาจิฟันโดนเขาคาบูโตะขาด  คุณคิดว่าอิทาจิพลาดหรอ    ไม่เลยย จิต้องการฟันเขามันนั่นแหละ  เพราะจิบอกแล้วหนิว่าต้องการจับเป็นๆ  ถ้าเล็งที่ศรีษะจริงๆแบบนั้น ถ้าโดนมันตายนะนั่น  แล้วใครจะคลายคาถาสัมพเวสีให้พวกคุรล่ะคร๊าบบบ

2) จิเป็นคนฉลาด สุขุมรอบคอบ  มีหรอจะไปบอกแผนให้ศัตรูรู้ตั้งแต่แรก  จำได้มั้ยที่จิเล่าแผนว่า  "จะใช้เนตรวงแหวนควบคุมคาบุโตะให้คลายคาถาสัมพเวสีอ่ะ"  ที่จริงแล้วที่จิพูดแบบนั้นคือการวางแผนตั้งแต่แรก  ให้บักคาบูมันหลงเชื่อ  แล้วหลับตาไงล่ะ ซึ่งการหลับตาอาจเป็นเงื่อนไขในการใช้วิชาอิซานามิก็ได้(ต่างจากวิชาอื่นๆที่ต้องจ้องตากันก่อน)

3) จิพูดว่า "ทุกอย่าง ได้ถูกเตรียมการไว้หมดแล้ว"   ซึ่งอธิบายจากข้อ 1)และ2)  คือ  เงื่อนไขวิชาอิซานามิ  อาจจำเป็นต้องมีชิ้นส่วนของอีกคน(เขาของบักคาบู)  และการที่อีกฝ่ายกำลังหลับตา   ซึ่งการหลับตาอาจหมายถึงการกำลังจินตนาการ(เพราะมันไม่ได้มองจริงๆ)  เชื่อว่า  อิซานามิ น่าจะเกี่ยวกับการจินตนาการ (มั้ง)

4)  ไอ้พวกวิชาที่พวกคุณคิด   ลองคิดดูสิคร๊าบบบ  ว่ามันจะจัดการจับบักคาบูเป็นๆได้อย่างไร   เช่นวิชาย้อนเวลา  ถ้าจิย้อนเวลาแล้วมันจะได้ประโยชน์ไรคร๊าบบบบ   หรือวิชาเปลี่ยนการถูกโจมตีให้ตกแก่คนโจมตี  ถ้าเป็นงั้นแล้วจิมันจะใช้ดาบกันวิชามีดแพทย์ของบักคาบูทำไมล่ะคร๊าบบบบบบ   

โอ๊ยยยยยยยย  อ่านความเห็นของพวกคุณๆๆๆทั้งหลายแล้วปวดหัวเด๊ๆๆๆๆๆๆๆ   ผมไปกินพาราก่อนนะ   5555+ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 07 เม.ย. 2012 เวลา 12:24:38 โดย chinjung »
  เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
โอยยยย
พวกคุณทุกคนเดาได้สมกับเดาจริงๆ   ไม่คิดไรให้มันลึกซึ้งเล้ยยยยจิงๆ

อิซานามิน่ะ  เดี๋ยวก็ว่า  เป้นวิชาย้อนเวลาบั้งเอย   เดี๋ยวก็ว่าเปลี่ยนการบาดเจ็บให้ไปตกแก่คนโจมตีบั้งเอย  เฮ้ออ  นี่คิดกันแล้วหรอเนี่ย

1) ที่อิทาจิฟันโดนเขาคาบูโตะขาด  คุณคิดว่าอิทาจิพลาดหรอ    ไม่เลยย จิต้องการฟันเขามันนั่นแหละ  เพราะจิบอกแล้วหนิว่าต้องการจับเป็นๆ  ถ้าเล็งที่ศรีษะจริงๆแบบนั้น ถ้าโดนมันตายนะนั่น  แล้วใครจะคลายคาถาสัมพเวสีให้พวกคุรล่ะคร๊าบบบ

2) จิเป็นคนฉลาด สุขุมรอบคอบ  มีหรอจะไปบอกแผนให้ศัตรูรู้ตั้งแต่แรก  จำได้มั้ยที่จิเล่าแผนว่า  "จะใช้เนตรวงแหวนควบคุมคาบุโตะให้คลายคาถาสัมพเวสีอ่ะ"  ที่จริงแล้วที่จิพูดแบบนั้นคือการวางแผนตั้งแต่แรก  ให้บักคาบูมันหลงเชื่อ  แล้วหลับตาไงล่ะ ซึ่งการหลับตาอาจเป็นเงื่อนไขในการใช้วิชาอิซานามิก็ได้(ต่างจากวิชาอื่นๆที่ต้องจ้องตากันก่อน)

3) จิพูดว่า "ทุกอย่าง ได้ถูกเตรียมการไว้หมดแล้ว"   ซึ่งอธิบายจากข้อ 1)และ2)  คือ  เงื่อนไขวิชาอิซานามิ  อาจจำเป็นต้องมีชิ้นส่วนของอีกคน(เขาของบักคาบู)  และการที่อีกฝ่ายกำลังหลับตา   ซึ่งการหลับตาอาจหมายถึงการกำลังจินตนาการ(เพราะมันไม่ได้มองจริงๆ)  เชื่อว่า  อิซานามิ น่าจะเกี่ยวกับการจินตนาการ (มั้ง)

4)  ไอ้พวกวิชาที่พวกคุณคิด   ลองคิดดูสิคร๊าบบบ  ว่ามันจะจัดการจับบักคาบูเป็นๆได้อย่างไร   เช่นวิชาย้อนเวลา  ถ้าจิย้อนเวลาแล้วมันจะได้ประโยชน์ไรคร๊าบบบบ   หรือวิชาเปลี่ยนการถูกโจมตีให้ตกแก่คนโจมตี  ถ้าเป็นงั้นแล้วจิมันจะใช้ดาบกันวิชามีดแพทย์ของบักคาบูทำไมล่ะคร๊าบบบบบบ   

โอ๊ยยยยยยยย  อ่านความเห็นของพวกคุณๆๆๆทั้งหลายแล้วปวดหัวเด๊ๆๆๆๆๆๆๆ   ผมไปกินพาราก่อนนะ   5555+ 

อืมมมม   น่าคิดนะ  ลึกซึ้งดี

ที่ว่าหลังจากตัดเขาคาบูโตะได้เสด มันก้บอก ทุกอย่างถูกเตรียมการไว้เรียบร้อยแล้ว

หรือว่าจะเปนเงื่อนไขของวิชาจิงๆก้ได้   แน่นอนจิงๆ *number1*

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
โอยยยย

มันต่างจากที่คนอื่นเค้าเม้นมาตรงไหนละนั้น   เท่าที่อ่านดูก้อแค่เอาความคิดที่มีอยู่แล้วในมู้ ว่า มาดัดแปลงก้อเท่านั้น ใครเค้ามาอ่านลงอ่านย้อนกลับไปก้อได้  มีหมดแล้วข้อคิดในเม้นนี่   

มาว่าคนอื่นเดา คูณไม่เดาหรอ  ไม่ให้เกียริความคิดคนอื่นเลย  ไม่ไหวๆ   *dontknow* *dontknow*

ปล.เดวได้ อยากเม้นไรเม้นได้ แต่ควรให้เกียริ คนอื่นไม่งั้นคุณจะโดนเกียดแทนนะครับ เตือนด้วยความหวังดี
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Jay_Jay

• *
อืม ที่วิเคราะห์มาก็เข้าท่าดีอยู่หรอก แต่เคารพความเห็นของคนอื่นบ้างก็ดีครับ มาใหม่อาจจะยังไม่รู้

เดี๋ยวมันจะเกิดมาม่า อืดไปทั่วบอร์ด

*disappoint*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 07 เม.ย. 2012 เวลา 21:00:32 โดย Jay_Jay »

doneap

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • สละชีวิตให้โลกจดจำ ยังดีกว่ามีชีวิตที่ไร้ค่า
อืม ที่วิเคราะห์มาก็เข้าท่าดีอยู่หรอก แต่เคารพความเห็นของคนอื่นบ้างก็ดีครับ มาใหม่อาจจะยังไม่รู้

เดี๋ยวมันจะเกิดมาม่า อืดไปทั่วบอร์ด

*disappoint*
เห็นด้วยครับ เคารพความคิดเห็นกันด้วย

ที่คุณchinjungก็มีเหตุและผมอยู่เหมือนกัน เป็นความเห็นที่หน้าสนใจอย่างมากเลยทีเดียว
คนที่เก่งจริง เขาไม่แสดงตัวกันหรอก !!!

coordinators

• *
ซาซึเกะ ก็ทำได้นิ ตอนภาคเด็ก ไปสู้กับใครแล้วมะรุ แต่เป็น เนตร 3 จุด ธรรมดา หมุนตา ได้

coordinators

• *
เหมือนจะเป็นคาถา ย้อนเวลาถอยหลัง

Jay_Jay

• *
โอยยยย

อย่าเข้าข้างอิทาจิอย่างเดียวสิครับ คาบูโตะเองก็ใช้โหมดเซียนอยู่ เรื่องการหลบการโจมตีก็ต้องเหนือกว่าคนทั่วไปอยู่แล้ว ผมว่าถ้าหลบแค่ดาบอันเดียวไม่ได้ คาบูโตะเอ๋ย แกอย่าเป็นเซียนเลย

ถ้าตรงนี้เป็นแผนการของอิทาจิจริง คงไม่เกี่ยวกับเงื่อนไขการใช้คาถาหรอกครับ คาถาที่มีเงื่อนไข "อีกฝ่ายต้องหลับตา" ถึงจะใช้ได้ ไม่น่าจะมีนะครับ
อิทาจิคงต้องการให้คาบูโตะหลับตาตั้งแต่แรก เพื่อตัวเองจะได้ทำอะไรๆสะดวกขึ้น แต่ผมว่าตรงนี้คงไม่เกี่ยวกับเรื่องหลับตาอะไรหรอก อย่าลืมสิว่าอิทาจิก็พึ่งรู้เรื่องโหมดเซียนของคาบูโตะ
การที่คาบูโตะหลับตา แต่ก็ยังสามารถต่อสู้ได้ตามปกติเพราะรับรู้ถึงจักระของคู่ต่อสู้ได้ด่วยโหมดเซียน เรื่องนี้คงอยู่เหนือความคาดหมายของอิทาจิ ที่ผ่านๆมาคนที่สู้กับอิทาจิ
ต้องมีอันเคลื่อนไหวไม่สะดวกทั้งนั้นเพราะต้องมองแต่เท้าอย่างเดียว อิทาจิจะคาดเดาตั้งแต่แรกได้ยังไงครับ

ตามที่โทบิบอก อิซานางิคือ "คาถาลวงตาที่ใช้กับตัวเอง" ถ้าอิซานามิคืออีกวิชาหนึ่งที่มาคู่กับอิซานางิ ก็น่าจะเหมือนๆกันในเรื่องนี้ คงไม่ได้มีเอาไว้ใข้กับฝ่ายตรงข้ามหรอกครับ
ผมเดาว่าน่าจะใช้กำหนดโชคชะตาของตัวเอง 

ผมเห็นด้วยที่ว่าไม่ใช่วิชาย้อนเวลา แต่ดูหัวกระทู้ด้วยสิครับว่าถามถึงเรื่องอะไรอยู่ ผมยังไม่ได้พูดถึงเรื่องการต่อสู้ระหว่างอิทาจิกับคาบูโตะเลย ผมกำลังถามว่านี่คือคาถาอะไรของมาดาระ ไม่ได้ถามว่าอิซานามิคืออะไร
และวิธีการจับเป็นก็มีเยอะแยะจะตายไป คาบูโตะถึงจะมั่นใจในตัวเองเเค่ไหนแต่ก็ยังกลัวคาถาลวงตาของอิทาจิอยู่ ถ้าหาวิธีให้ใช้คาถาลวงตากับคาบูโตะได้ก็ถือว่าชนะแล้ว
อันที่จริงถึงจะจับเป็นคาบูโตะได้ แต่ก็ยังไม่รู้วิธีคลายคาถาสัมภเวสีคืนชีพอยู่ดี เป้าหมายหลักไม่ใช่การจับเป็น แต่เป็นการหาทางใช้คาถาลวงตากับคาบูโตะให้ได้ต่างหาก

ผมก็ปวดหัวกับคุณเหมือนกันแหละครับ -*-
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 05:23:32 โดย Jay_Jay »

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
เท่าที่ยังไม่เฉลย ไม่มีใครถูกใครผิดหลอกครับ

ทุกคนก็เดากันหมดนั้นและน่ะ ที่สัมคัญ ให้การเคารบความคิดคนคนอื่นเป็นดี

เดี่ยวจะมีการดราม่า แรงกันอีก  *number1*

Haroshi

• *
  • ผมมาทำอะไร????
โอยยยย

อย่าเข้าข้างอิทาจิอย่างเดียวสิครับ คาบูโตะเองก็ใช้โหมดเซียนอยู่ เรื่องการหลบการโจมตีก็ต้องเหนือกว่าคนทั่วไปอยู่แล้ว ผมว่าถ้าหลบแค่ดาบอันเดียวไม่ได้ คาบูโตะเอ๋ย แกอย่าเป็นเซียนเลย

ถ้าตรงนี้เป็นแผนการของอิทาจิจริง คงไม่เกี่ยวกับเงื่อนไขการใช้คาถาหรอกครับ คาถาที่มีเงื่อนไข "อีกฝ่ายต้องหลับตา" ถึงจะใช้ได้ ไม่น่าจะมีนะครับ
อิทาจิคงต้องการให้คาบูโตะหลับตาตั้งแต่แรก เพื่อตัวเองจะได้ทำอะไรๆสะดวกขึ้น แต่ผมว่าตรงนี้คงไม่เกี่ยวกับเรื่องหลับตาอะไรหรอก อย่าลืมสิว่าอิทาจิก็พึ่งรู้เรื่องโหมดเซียนของคาบูโตะ
การที่คาบูโตะหลับตา แต่ก็ยังสามารถต่อสู้ได้ตามปกติเพราะรับรู้ถึงจักระของคู่ต่อสู้ได้ด่วยโหมดเซียน เรื่องนี้คงอยู่เหนือความคาดหมายของอิทาจิ ที่ผ่านๆมาคนที่สู้กับอิทาจิ
ต้องมีอันเคลื่อนไหวไม่สะดวกทั้งนั้นเพราะต้องมองแต่เท้าอย่างเดียว อิทาจิจะคาดเดาตั้งแต่แรกได้ยังไงครับ

ตามที่โทบิบอก อิซานางิคือ "คาถาลวงตาที่ใช้กับตัวเอง" ถ้าอิซานามิคืออีกวิชาหนึ่งที่มาคู่กับอิซานางิ ก็น่าจะเหมือนๆกันในเรื่องนี้ คงไม่ได้มีเอาไว้ใข้กับฝ่ายตรงข้ามหรอกครับ
ผมเดาว่าน่าจะใช้กำหนดโชคชะตาของตัวเอง 

ผมเห็นด้วยที่ว่าไม่ใช่วิชาย้อนเวลา แต่ดูหัวกระทู้ด้วยสิครับว่าถามถึงเรื่องอะไรอยู่ ผมยังไม่ได้พูดถึงเรื่องการต่อสู้ระหว่างอิทาจิกับคาบูโตะเลย ผมกำลังถามว่านี่คือคาถาอะไรของมาดาระ ไม่ได้ถามว่าอิซานามิคืออะไร
และวิธีการจับเป็นก็มีเยอะแยะจะตายไป คาบูโตะถึงจะมั่นใจในตัวเองเเค่ไหนแต่ก็ยังกลัวคาถาลวงตาของอิทาจิอยู่ ถ้าหาวิธีให้ใช้คาถาลวงตากับคาบูโตะได้ก็ถือว่าชนะแล้ว
อันที่จริงถึงจะจับเป็นคาบูโตะได้ แต่ก็ยังไม่รู้วิธีคลายคาถาสัมภเวสีคืนชีพอยู่ดี เป้าหมายหลักไม่ใช่การจับเป็น แต่เป็นการหาทางใช้คาถาลวงตากับคาบูโตะให้ได้ต่างหาก

ผมก็ปวดหัวกับคุณเหมือนกันแหละครับ -*-

คิดเหมือน กัน บางประการ ดังนั้นเอาไปเเค่ 10กระโหลกพอเเย้วว!!!!! *number1* *hoho* *haha*
เรื่อง! นี้ !ถึง !ครู อัง ค ณาเเน่ ๆ!!!!!!

Rapist

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
บางทีอาจเป็นเพียงความสามารถของเนตรวงแหวนเดิมอยู่แล้ว คือ "ความสามารถในการอ่านการเคลื่อนไหวและเหตุการ์ณได้อย่างรวดเร็ว"
ตัวอย่างเช่น : ซาซึเกะ vs เทมาริ(ญ คนเดียวในทีมกาอาระ) : ตอนที่ซาซึเกะเหมือนจะพลาดท่าได้ใช้เนตรวงแหวนในการอ่านการโจมตีของเทมาริ โดย เนตรวงแหวนของซาซึเกะได้มีการหมุนเหมือนกับคลิปที่คุณเจ้าของกระทู๊ได้นำมาเสนอให้ชมกัน

และข้อมูลสนับสนุนจาก
1.Coppyคาคาชิ : ที่เขาได้รับเนตรวงแหวนมาแล้วสามารถสังเกตุการประสานอินในคาถาต่างๆได้ จนนำไปCoppyคาถาจนได้เป็นฉายามา
2.มาดาระ : ถ้าจำไม่ผิดใน Manga ตอนที่มาดาระได้ใช้คาถาของรุ่นที่1ในตอนที่คาบูโตะได้ปลูกถ่ายเซลล์รุ่นที่1 ให้ร่างสัมภาเวสีของมาดาระ ที่มาดาระสามารถทำได้นั้นอาจมาจากการใช้เนตรอ่านการประสานอินของรุ่นที่1มานานแล้ว แต่ยังขาดความสามารถเฉพาะของรุ่นที่1 จึงไม่สามารถใช้ได้

รู้สึกว่าจะจับจ่องกับสิ่งที่ผู้เขียนคัดสรรความลับเฉลยลงไปมากเกินไป จนอาจลืมเหตุการ์ณเก่าๆกันไปบ้าง
"ปัญหาเกิดจาก Anime ก็ต้องไปวิเคราะห์กันที่ Anime เผลอไปวิเคราะห์จาก Manga มันจะรู้ไหมว่าเนตรมันหมุนตอนไหนบ้าง"

Jay_Jay

• *
บางทีอาจเป็นเพียงความสามารถของเนตรวงแหวนเดิมอยู่แล้ว คือ "ความสามารถในการอ่านการเคลื่อนไหวและเหตุการ์ณได้อย่างรวดเร็ว"
ตัวอย่างเช่น : ซาซึเกะ vs เทมาริ(ญ คนเดียวในทีมกาอาระ) : ตอนที่ซาซึเกะเหมือนจะพลาดท่าได้ใช้เนตรวงแหวนในการอ่านการโจมตีของเทมาริ โดย เนตรวงแหวนของซาซึเกะได้มีการหมุนเหมือนกับคลิปที่คุณเจ้าของกระทู๊ได้นำมาเสนอให้ชมกัน

และข้อมูลสนับสนุนจาก
1.Coppyคาคาชิ : ที่เขาได้รับเนตรวงแหวนมาแล้วสามารถสังเกตุการประสานอินในคาถาต่างๆได้ จนนำไปCoppyคาถาจนได้เป็นฉายามา
2.มาดาระ : ถ้าจำไม่ผิดใน Manga ตอนที่มาดาระได้ใช้คาถาของรุ่นที่1ในตอนที่คาบูโตะได้ปลูกถ่ายเซลล์รุ่นที่1 ให้ร่างสัมภาเวสีของมาดาระ ที่มาดาระสามารถทำได้นั้นอาจมาจากการใช้เนตรอ่านการประสานอินของรุ่นที่1มานานแล้ว แต่ยังขาดความสามารถเฉพาะของรุ่นที่1 จึงไม่สามารถใช้ได้

รู้สึกว่าจะจับจ่องกับสิ่งที่ผู้เขียนคัดสรรความลับเฉลยลงไปมากเกินไป จนอาจลืมเหตุการ์ณเก่าๆกันไปบ้าง
"ปัญหาเกิดจาก Anime ก็ต้องไปวิเคราะห์กันที่ Anime เผลอไปวิเคราะห์จาก Manga มันจะรู้ไหมว่าเนตรมันหมุนตอนไหนบ้าง"

ซาสึเกะสู้กับเทมาริตอนไหนเหรอครับ ใช่ตอนที่ตามกาอาระไปตอนสอบจูนินหรือเปล่า เดี๋ยวผมจะลองไปหาดู แต่ผมคิดว่าอนิเมอันเก่าคงจะเอามาเทียบไม่ได้หรอกครับอันนี้ภาค Shippuuden

ผมก็ไม่อยากวิเคราะห์เรื่องนี้หรอกครับ แต่การต่อสู้ครั้งนั้มันมีเงื่อนงำอยู่ เห็นฉากสุดท้ายที่มาดาระล้มลงไปไหมครับ ความจริงแล้วอาจจะเป็นการแกล้งตายหรือภาพลวงตาอะไรซักอย่าง
และนินจาระดับรุ่น1 เก่งเรื่องการสร้างร่างปลอมไม่น่าจะพลาดเรื่องนี้ง่ายๆ แสดงว่าคาถาที่มาดาระใช้หลอกไม่ใช่คาถาระดับธรรมดา 

ผมดูมาหลายรอบแล้ว ทีแรกผมก็คิดว่าเป็นแค่การอ่านการเคลื่อนไหวล่วงหน้า แต่ถ้ามองดีๆมันคือการย้อนเวลานะครับ การเคลื่อนไหวตอนโดนดาวกระจายกับหลังจากใช้เนตรเหมือนกันทุกอย่าง แค่เอามากรอกลับ
(สังเกตตอนที่มาดาระพุ่งมาปัดดาวกระจาย การเคลื่อนไหวมันแปลกๆไม่เหมือนการรู้ล่วงหน้าแล้วกระโดดมาปัดเลยนะ)
และเนตรมันหมุนอยู่ถึงสองครั้ง รอบแรกผมมั่นใจว่าเพื่อปัดดาวกระจาย แล้วรอบที่สองละ? ไม่น่าจะใช่มองการเคลื่อนไหวอีกนะครับ
ถึงผมจะยังไม่แน่ใจแต่คิดว่ารอบที่สองมาดาระใช้เนตรนี้วาร์ปไปอยู่หน้ารุ่น 1

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 07:04:23 โดย Jay_Jay »

Rapist

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *

วิเคราะห์กันได้หลากหลายจริงๆ
ผมเริ่มสงสัยตามที่คุณ Jay Jay ทั้งที่เรื่องมาดาระ และที่บอกว่าบางทีมาดาระอาจแกล้งตาย น่าจะเป็นจริงตามเหตุผลที่ว่า
"แต่เท่าที่ทุกๆคนรู้มาดาระเบิกเนตรสังสาระได้ก่อนตาย ก็แปลกว่าตอนที่สู้กับรุ่นที่1มาดาระยังไม่ตายเพราะว่า
มาดาระในตอนที่ต่อสู้กับฮาชิรามะ ไม่ได้ใช้อะไรเกี่ยวกับสังสาระเลย"

ยังไงก็ยิ่งทำให้ยิ่งสงสัยว่าโทบิคือใครเข้าไปอีกฮ่าๆ

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
ทะเลาะกันไปถึงไหนแล้วเนี่ยช่วยบอกที  *dontknow*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*