หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยกันวิเคราะห์หน่อยครับ ว่านี่คือคาถาอะไรของมาดาระ  (อ่าน 44009 ครั้ง)

marakom

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมว่ามันคงแค่คาดการณ์ล่วงหน้าว่าดาวกระจายจะมาแนวไหนและจะโต้ตอบยังไงแค่นั้นมากกว่า เรื่องวิชาลับ คงไม่ใช่ ไม่งั้นตามันกะบอดไปละ ถึงจะมีพลังของทั้งสองตระกูลก็บอดอยู่ดี แต่โทบิมันมอกว่ามันใช้ได้ไม่จำกัด เพราะมันดองตาไว้หลายคน

ส่วนเรื่องตาหมุนได้ อย่าไปสนใจเลย มันหมุนได้ทุกคนแหละ หมุนเล่นยังได้เลย

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ไม่รู้ตัวสินะ  *haha* *haha*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
ตอนใน VDO มาดาระมันมี เนตรนิรันดร์ แล้วนิครับ แล้วทำไมตามันต้องบอดด้วย ถ้ามันไม่โดนจิ้มตามันใช้ skillไรตอนนี้มันก็คงไม่บอดหรอก   *haha* *haha* *haha*

marakom

• *
ถึงมีเนตรนิรันด์ แต่ถ้าใช้อิซานางิ ก็บอด ลืมไปแล้วเหรอ??? ถ้าผมพูดผิด เอาหลักฐานมาแสดงด้วยนะ

magicmo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
อ่านะมีหลายวิชาเกิน งง อะ

spirit

• *
ถึงมีเนตรนิรันด์ แต่ถ้าใช้อิซานางิ ก็บอด ลืมไปแล้วเหรอ??? ถ้าผมพูดผิด เอาหลักฐานมาแสดงด้วยนะ

แต่มันก็ไม่ได้มีบอกเหมือนกันว่า มีเนตรนิรันด์ แล้ว ใช้อิซานางิแล้วตาบอดเหมือนกันนิครับ เคยเห็นแต่พวกมีเนรตธรรมดาใช้แล้วตาบอดพวกดันโซหรือไม่ก็โทบิ

มาดาระอาจใช้ หรืออาจไม่ได้ใช้ไม่มีใครรู้ได้นอกจากตัวมันเอง   (แต่ผมก็แอบสงสัยว่ามันอาจใช้ตอนจบของคริปก็ได้ที่โดนดาบเสียบแต่ไม่ยักจะตายห่าแถมยังแอบชิ่งขโมยเซลล์รุ่นหนึ่งไปตอนไหนก็ไม่รู้) *dead*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ก้ถ้าเอามาแล้วรุ้ว่าเอามาตอนไหน  เค้าก้ไม่เรียกว่าขโมยสิ *haha* *haha*

kampagank

• *
ตอบจากกระทู้นะครับ
: มันไม่ใช้ วิชาเนตรใดๆๆ มันเเค่อยากจะสื่อว่า เนตรวงเเหวน สามารถ มอง หรือคาดเดาล่วงหน้าได้ นี้คือความสามารถของเนตรวงเหวน

Jay_Jay

• *
ผมมองดูหลายรอบเเล้ว มันคือการย้อนเวลาแน่ๆครับ

ถ้ามองล่วงหน้าจะเป็นแบบนี้ 1.ใช้เนตรวงแหวน (เนตรวงแหวนหมุน) 2.เห็นภาพตัวเองโดนดาวกระจาย 3.กระโดดหลบ(เป็นผมจะไม่ออกไปปัดหรอก)

แต่ในคลิปนี้มันเป็นแบบนี้   1.โดนดาวกระจาย 2. ใช้เนตรวงแหวน (เนตรวงแหวนหมุน) 3. เปลี่ยนโชคชะตา กลายเป็นว่าเราปัดดาวกระจายได้

และสังเกตวิถีของดาวกระจายดีๆ หลังจากมาดาระใช้เนตร ดาวกระจายมันก็ลอยมาจากด้านหลัง ไม่ใช่ด้านหน้า เหมือนสองฉากนี้ต่อเนื่องกัน

การมองล่วงหน้าจะควบคุมดาวกระจายได้ยังไง

kampagank

• *
เห็นตอนเนตรมันเคลื่อนที่ไหม หทายความว่า สายตามันอ่านไว้เเล้วว่า อะไรขว้างดาวกระจายมา
จากตอนเเรก เห็นเเค่ดาวกระจายมาจากในฝุ่น เเต่พอใช้เนตรวงเเหวน มาดาระ เห็นมาตั้งเเต่ ใช้ไม้ขว้างดาวกระจายออกมา

kampagank

• *
มินาโตะ VS โทบิได้ฝากอักขระบางอย่าง ไว้หลังโทบิ
minato vs madara (kyubi) amv-completo

Jay_Jay

• *
วิเคราะห์มากปวดหัว รอดูเฉลยในวันนี้ละกันครับ  *rip*

icedik1

• *
วิชาเงาสะท้อนคาถารึเปล่าครับเพราะในนารูโตะภาค1ตอนที่15คาคาชิเนตรวงแหวนมันก็หมุน

icedik1

• *

แต่มันก็ไม่ได้มีบอกเหมือนกันว่า มีเนตรนิรันด์ แล้ว ใช้อิซานางิแล้วตาบอดเหมือนกันนิครับ เคยเห็นแต่พวกมีเนรตธรรมดาใช้แล้วตาบอดพวกดันโซหรือไม่ก็โทบิ

มาดาระอาจใช้ หรืออาจไม่ได้ใช้ไม่มีใครรู้ได้นอกจากตัวมันเอง   (แต่ผมก็แอบสงสัยว่ามันอาจใช้ตอนจบของคริปก็ได้ที่โดนดาบเสียบแต่ไม่ยักจะตายห่าแถมยังแอบชิ่งขโมยเซลล์รุ่นหนึ่งไปตอนไหนก็ไม่รู้) *dead*
ผมว่าเพราะไอโทบิอะมันอะมีเนตรเต็มไปหมดเลยตอนที่มันผ่าเนตรของดันโซออกมาเห็นเลยมีเป็น100เนตรใช้ยังไงก็ไม่หมดหรอก

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*