หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยกันวิเคราะห์หน่อยครับ ว่านี่คือคาถาอะไรของมาดาระ  (อ่าน 43996 ครั้ง)

doneap

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • สละชีวิตให้โลกจดจำ ยังดีกว่ามีชีวิตที่ไร้ค่า
ก็คงต้องรอตอนต่อไปอิทาจิจะทำอะไรให้เราดู *great*
ผมว่าเป็นไปได้ครับที่จะเป็นอิซานามิ

(ถ้าตอนต่อไป ฉากนารุโตะกับโทบิ มีเคือง *shock* *shock* *shock* *shock*)
คนที่เก่งจริง เขาไม่แสดงตัวกันหรอก !!!

Haroshi

• *
  • ผมมาทำอะไร????
ตอนนี้มาดาระมีเนตรนิรันดร์แล้วครับ เพราะนี่เป็นฉากที่มาดาระเอาเก้าหางมาแก้แค้น สู้กันที่ผาสิ้นสุด เป็นเหตุการณ์หลังจากมาดาระเอาเนตรของน้องมาเรียบร้อย
เนื้อเรื่องตอนต่อไปน่าจะบอกอะไรได้บ้าง เเต่ลึกๆแล้วผมว่าไม่ใช่อิซานางิ แต่มีโอกาสเป็นอิซานามิตามความคิดผมเพราะ

อิซานางิ = โดนดาวกระจายปัก ตายคาที่ แต่ใช้วิชานี้เปลี่ยนเป็นยังไม่ตาย (เปลี่ยนโชคชะตา)

อิซานามิ = น่าจะเป็นแบบในคลิปนี้ โดนดาวกระจายผลักกระเด็น แต่ใช้วิชานี้กำหนดว่าเราปัดดาวกระจายได้  (กำหนดโชคชะตา)

แต่ที่ "งง" ที่สุดคือ อิทาจิได้พลังนี้มาจากไหน แล้วทำไมที่ผ่านมาถึงไม่เอาออกมาใช้  *glad*

ผมจะแถให้ฟัง ผมคิดว่าวิชาอิซานามิอาจจะใช้ได้เมื่อจูนกับคู่ต่อสู้ที่เป็นเซ็นจุหรือเปล่า ตัวเองเป็นอุจิวะส่วนฝ่ายตรงข้ามคือเซ็นจุ คือเงื่อนไขของวิชานี้ อิทาจิเจอกับคาบูโตะซึ่งได้เอาพลังของคารินมาปลูกถ่าย
ส่วนในคลิปมาดาระเจอกับรุ่น 1 ก็กรณีเดียวกัน เดามั่วๆครับ

*dead* *dead* *dead*

*0* อธิบายได้ เเจ๋งครับ เอาไป 10กระโหลก!!! *number1*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 09:03:01 โดย Haroshi »
เรื่อง! นี้ !ถึง !ครู อัง ค ณาเเน่ ๆ!!!!!!

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
พลังของคาริน ที่มันเอามาปลูกถ่าย มันคือ อุสึมากิ ไม่ใช่หรอ

แต่ผมก้ว่า  อุสึมากินี่แหละ ที่สืบทอดพลังของเซ็นจูมา *great*

แต่อีกใจก้คิดว่า อุสึมากิ นี่แหละนะ  มีพลังของเซียนเต๋าอยุ่ในตัว เพราะนางาโตะ เปนอุสึมากิ มีสังสาระ

ปล.เดานะคับ เิดา *hoho*

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
พลังของคาริน ที่มันเอามาปลูกถ่าย มันคือ อุสึมากิ ไม่ใช่หรอ

แต่ผมก้ว่า  อุสึมากินี่แหละ ที่สืบทอดพลังของเซ็นจูมา *great*

แต่อีกใจก้คิดว่า อุสึมากิ นี่แหละนะ  มีพลังของเซียนเต๋าอยุ่ในตัว เพราะนางาโตะ เปนอุสึมากิ มีสังสาระ

B1 นายลืมเรื่องที่เราคุยกันตอนนั้นไปซะแล้ว  *haha*

Jay_Jay

• *
ตอนนี้มาดาระมีเนตรนิรันดร์แล้วครับ เพราะนี่เป็นฉากที่มาดาระเอาเก้าหางมาแก้แค้น สู้กันที่ผาสิ้นสุด เป็นเหตุการณ์หลังจากมาดาระเอาเนตรของน้องมาเรียบร้อย
เนื้อเรื่องตอนต่อไปน่าจะบอกอะไรได้บ้าง เเต่ลึกๆแล้วผมว่าไม่ใช่อิซานางิ แต่มีโอกาสเป็นอิซานามิตามความคิดผมเพราะ

อิซานางิ = โดนดาวกระจายปัก ตายคาที่ แต่ใช้วิชานี้เปลี่ยนเป็นยังไม่ตาย (เปลี่ยนโชคชะตา)

อิซานามิ = น่าจะเป็นแบบในคลิปนี้ โดนดาวกระจายผลักกระเด็น แต่ใช้วิชานี้กำหนดว่าเราปัดดาวกระจายได้  (กำหนดโชคชะตา)

แต่ที่ "งง" ที่สุดคือ อิทาจิได้พลังนี้มาจากไหน แล้วทำไมที่ผ่านมาถึงไม่เอาออกมาใช้  *glad*

ผมจะแถให้ฟัง ผมคิดว่าวิชาอิซานามิอาจจะใช้ได้เมื่อจูนกับคู่ต่อสู้ที่เป็นเซ็นจุหรือเปล่า ตัวเองเป็นอุจิวะส่วนฝ่ายตรงข้ามคือเซ็นจุ คือเงื่อนไขของวิชานี้ อิทาจิเจอกับคาบูโตะซึ่งได้เอาพลังของคารินมาปลูกถ่าย
ส่วนในคลิปมาดาระเจอกับรุ่น 1 ก็กรณีเดียวกัน เดามั่วๆครับ

*0* อธิบายได้ เเจ๋งครับ เอาไป 10กระโหลก!!! *number1*

อย่าพึ่งเชื่อผมครับ โดยเฉพาะอันล่างสุด ผมก็คิดอะไรเล่นๆไปเรื่อยเปื่อย เดาไปหลายๆแบบเดี๋ยวมันก็ถูกซักอัน  *glad*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *

B1 นายลืมเรื่องที่เราคุยกันตอนนั้นไปซะแล้ว  *haha*

เรานึกออกและ B2   

ผมว่า อุสึมากิ ทีจิง อาจจะ้เปนตระกูลที่สืบทอดพลังของเซ็นจูมาก้ได้นะ

เพราะ เซ็นจู  มีแค่2คน คือ ฮาชิรามะ กับ โทบิรามะ   แต่หลังจากนั้น ก้ได้มีลูกกับ มิโตะ ซึ่งเปนอุสึมากิ

ลูกของมิโตะ อาจจะเปนแม่ของคุชินะ  แม่คุชินะ เลยได้พลังมามั่งมั้ง แล้วก้มีลูกเปนโตะ โตะก้เลยได้พลังของเซ็นจูมา

ขอให้เปนงี้เหอะ *great*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
เหมือน clip นี้จะเน้น นาทีที่ 3:13-3:23 นะครับ แต่ผมก็ไม่เห็นว่ามันจะเป็นพลังอะไรที่พิเศษมากมาย ใน clip เหมือนจะเป็นการสะท้อนการโจมตี แต่ถ้ามาดูกันดีๆเหมือนย้อนเวลาไงชอบกล *้ั์smoking* แต่ก็คงไม่ใช่ แต่ในตอนล่าสุด อิทาจิ ได้บอกไว้ว่ามีวิชา อิซานามิ มีไว้เพื่อเปลี่ยนโชคชะตา ถ้าให้ผมเดามันคงจะแบบว่า พลิกวิกฤติให้เป็นโอกาส เหมือนประมาณว่าจากสถานการณ์ที่เสียเปรียบ กลับกลายเป็นว่ากลุมเกมเอาไว้ทุกอย่างโดยที่ศัตรูไม่ทันรู้ตัวเลยหรือเรียกว่าทำให้ศัตรูต้องตั้งรับแบบอัมพาตในทันที และถ้ากรณีจริงๆจะใช้หลอกก็สบายเลยนะครับ

ผมจะยกตัวอย่างนะครับ เอาตอนล่าสุดนี้เลยก็แล้วกัน
สถานการณ์ของ เกะ กับ จิจี้ ตอนนี้เป็นรองคาบูโตะ เกือบทุกอย่าง ทั้งความเร็ว สถานที่ การควบคุม และการโจมตี แต่มีแค่คาถา อิซานามิ นีแหละครับที่ยังทำให้สามารถใช้คำว่าเกือบได้อยู่ มันคงจะมีผลเปลี่ยนทุกสิ่งที่เราเสียบเปรียบให้ไปอยู่กับมัน และเปลี่ยนสิ่งที่มันได้เปรียบให้มาอยู่กับเรา
แบบนี้ครับ

อิทาจิ  *้ั์punch* -------> *damage* พอใช้ อิซานามิ-------> *้ั์post2*
ส่วน คาบูโตะ     พอโดน อิซานามิ -------> *้ั์punch*-------> *damage*

คงจะประมาณนี้ครับ แต่ใน clip มันไม่ค่อยชัดแจ้งซักเท่าไหร่เลยก็เลยเป็นปริศนาต่อไป ส่วนถ้าคิดว่าเป็น อิซานางิ นั้นผมว่าไม่ใช่เลยเพราะดั่งใน clip สถานการณ์ตอนนั้นมันไม่ได้มีโอกาสหรือคับขับถึงกับต้องใช้ เพราะ อิซานางิ นั้นมีไว้โกงโชคชะตานิครับ
ส่วนเรื่อง อิชานามิ นั้นต้องมีกฎหรือข้อแลกเปลี่ยนอะไรรึเปล่านั้นผมไม่ทราบครับ
เพราะนี้เป็นแค่การ สันนิฐานของผมเท่านั้น *้ัread*

ถ้าตอนหน้าออกมาแล้วไม่ตรงกับข้อความนี้เลย ช่วยกรุณาอย่า quote ข้อความนี้นะครับ เพราะเดี๋ยวผมเก็บเศษไม่ทัน  *haha*..... *disappoint*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 10:23:55 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

bignaja123

• *
ผมก้อคิดเหมือนกัน ว่ามันไม่ใช้วิชาที่พิเศษอะไรมากมายครับ

ดูจากเหตูการที่ต้องใช้ แล้วไม่มีเงื่อนไขของเนตรดับด้วย   ถึงเรายังไม่รู้แน่ว่าอิซานามิ คืออะไร ต้องคงไม่ใช้วิชาแบบนี้อ่ะครับ

แล้วคิดดูมาดาระ ใช้ตอนหลบดาวกระจาย     

ผมถามหน่อยว่า  คนอย่างมาดาระ จะมาพลาดถึงกับโดน ดาวกระจาย ค่าตายเชียวหรอ *disappoint*

ผมเดาว่าวิชามันจะมาดาระเห็นเหตุการล่วงหน้า ว่ารุ่นหนึ่งจะใช้ดาวกระจาย  ก้อเลยใช้คาถาลวงตาอะไรสักอย่าง เพื่อไม่ให้รุ่นหนึ่งใช้ แบบตาทวนเข็มมอง ลวงหน้า  เสดแล้วตาหมุนกลับเข้าที่ 

เท่านั้นอ่ะครับ

ปล.เดวนะครับ   *haha*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Jay_Jay

• *
ก็จริงนะครับ ระดับมาดาระแค่ดาวกระจายไม่น่าจะลงทุนใช้คาถาระดับสูงขนาดนี้ ตรงนี้ผมคิดว่า

1. คาถานี้อาจจะใช้ได้ไม่จำกัดถ้าหากมีเนตรนิรันดร์ มาดาระจึงไม่ต้องกังวลเรื่องผลข้างเคียง

2. อาจจะใช้เพื่อสร้างจังหวะการโจมตี สังเกตว่าเนตรมันหมุนอยู่สองรอบ มาดาระอาจจะใช้วิชานี้สองครั้ง
ครั้งแรก:เพื่อปัดดาวกระจาย ครั้งที่สอง:สังเกตว่ามาดาระไปยืนอยู่หน้ารุ่น 1 เมื่อไหร่ก็ไม่รู้

3. การต่อสู้ครั้งนั้นมาดาระสามารถหลอกนินจาระดับรุ่น 1 ที่ปกติเก่งเรื่องการสร้างร่างปลอมอยู่แล้วได้ ผมคิดว่ามาดาระ
คงใช้วิชานี้หลอกรุ่น 1 แหละ

คหสต. ครับ  *glad*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 07 เม.ย. 2012 เวลา 00:35:46 โดย Jay_Jay »

doneap

• *
  • สละชีวิตให้โลกจดจำ ยังดีกว่ามีชีวิตที่ไร้ค่า
ผมดูีจากคลิป ไม้ที่ปาดาวกระจายมา ดึงกลับไป มีอีกหลายก้านเลยนะครับ แถมติดอาวุธ
แถมการโจมตีที่เร็วจนพลาดไปโดนใหล่ ต้องไปพึ่ง9หางปล่อยบอลสัตว์หาง
ผมจึงเห็นว่า ถ้าคาถาที่มาดาระใช้ คือ อิซานามิ ผมก็เห็นสมควรใช้

แต่.. ตอนนั้น มาดาระไม่มีเซลรุ่น1 อิซานางิก็ใช้ไม่ได้สิ แล้ว อิซานามิจะใช้ได้งั้นหรืิอ

มันคือคาถาอะไรกัน

ผมก้อคิดเหมือนกัน ว่ามันไม่ใช้วิชาที่พิเศษอะไรมากมายครับ

ดูจากเหตูการที่ต้องใช้ แล้วไม่มีเงื่อนไขของเนตรดับด้วย   ถึงเรายังไม่รู้แน่ว่าอิซานามิ คืออะไร ต้องคงไม่ใช้วิชาแบบนี้อ่ะครับ

แล้วคิดดูมาดาระ ใช้ตอนหลบดาวกระจาย     

ผมถามหน่อยว่า  คนอย่างมาดาระ จะมาพลาดถึงกับโดน ดาวกระจาย ค่าตายเชียวหรอ *disappoint*

ผมเดาว่าวิชามันจะมาดาระเห็นเหตุการล่วงหน้า ว่ารุ่นหนึ่งจะใช้ดาวกระจาย  ก้อเลยใช้คาถาลวงตาอะไรสักอย่าง เพื่อไม่ให้รุ่นหนึ่งใช้ แบบตาทวนเข็มมอง ลวงหน้า  เสดแล้วตาหมุนกลับเข้าที่ 

เท่านั้นอ่ะครับ

ปล.เดวนะครับ   *haha*

ผมคิดใกล้เคียงกันเลยครับ
สุดท้าย โปรดติดตามตอนต่อไป  *great* *great* *love*
คนที่เก่งจริง เขาไม่แสดงตัวกันหรอก !!!

ooae

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
จิจี้    แล้ว เกะหละ เรียกไรดีหว่า *้ั์cool*
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

SourCreamz

• *
มีตอนนึงโทบิสบถขึ้นมาลอยๆหลังจากที่ใช้วิชาเนตรเคลื่อนย้าย ข้อความว่า "สิ่งที่กั้นอยู่ระหว่างมิติของเวลา มันคืออะไรกันนะ"
ผมให้น้ำหนักคำรายละเอียดเล็กๆลอยๆพวกนี้

Jay_Jay

• *
มีตอนนึงโทบิสบถขึ้นมาลอยๆหลังจากที่ใช้วิชาเนตรเคลื่อนย้าย ข้อความว่า "สิ่งที่กั้นอยู่ระหว่างมิติของเวลา มันคืออะไรกันนะ"
ผมให้น้ำหนักคำรายละเอียดเล็กๆลอยๆพวกนี้

ตอนไหนพอจะบอกได้ไหมครับ ผมก็คุ้นๆประโยคนี้เหมือนกัน

Haroshi

• *
  • ผมมาทำอะไร????

อย่าพึ่งเชื่อผมครับ โดยเฉพาะอันล่างสุด ผมก็คิดอะไรเล่นๆไปเรื่อยเปื่อย เดาไปหลายๆแบบเดี๋ยวมันก็ถูกซักอัน  *glad*

งั้นเอาไปเเค่1กระโหลกพองับ!! *hoho*
เรื่อง! นี้ !ถึง !ครู อัง ค ณาเเน่ ๆ!!!!!!

Merry

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
กำหนด . . ย้อนกลับ  น่าคิด  *number1*