หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ทฤษดีใหม่ ของโทบิ เอาไปอ่านดูขำๆนะคับ  (อ่าน 35360 ครั้ง)

ahingsaka

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ทฤษดีใหม่ ของโทบิ เอาไปอ่านดูขำๆนะคับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 17:18:54 »
"เมื่อเนตรนั้นได้เจ้าของใหม่มันก็ไม่กลับมามืดบอดอีกเลยนิรันดร์"
อิทาจิ

เค้าพูดประมาณนี้มั้ง แค่เปลี่ยนเจ้าของก็น่าจะพอ

Dewonlineaccount

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • เซียน 6 วิถี
    • Soulmanga
Re: ทฤษดีใหม่ ของโทบิ เอาไปอ่านดูขำๆนะคับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 18:00:30 »
ขอเสริมนะเพราะนี้ก้ตรงกับความคิดผม  ผมว่านะ ร่างกายส่วนใหญ่ก็อย่างที่เคยบอกไปแล้ว
ร่างกายของโทบิอาจจะใช้ของโอบิโตะและอาจจะใส่เซลล์ของรุ่น 1ไปด้วย จิตวิญญาณนะผมคิดไว้นานแล้วว่าน่าจะเป็นอิสึนะ
เพราะถ้ามาดาระจะสร้างใครสักคน เป็นผมเป็นมาดาระก็เลือกอิซึนะ แต่ร่างกายมันอาจจะเป็นอย่างอื่น เนตรก็น่าจะเป็นของโอบิโตะ
 เพราะตอนโดนหินทับร่างโอบิโตะแหลกไปครึ่งนึง มันอาจจะเอาเซลล์ไม่เซนจู มาซ่อมแซม ร่างโอบิโตะก็ได้ ก็มีความเป็นไปได้นะ
ส่วนเนตรสังสาระ นั้น ของนางาโตะต้องเป็นของมาดาระแน่  มันก็คือความคิด จขกท นั้นแหล่ะ แต่ว่าขอเสริมตรงร่างกายของโทบิ
*dead*

แนวรบหุ้มเกระ Busohsensen T.F.O.A.

magicmo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 18:15:34 »
อืม ก็เค้าท่านะครับ 555+

Haroshi

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ผมมาทำอะไร????
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 23:56:37 »
ขอเสริมนะเพราะนี้ก้ตรงกับความคิดผม  ผมว่านะ ร่างกายส่วนใหญ่ก็อย่างที่เคยบอกไปแล้ว
ร่างกายของโทบิอาจจะใช้ของโอบิโตะและอาจจะใส่เซลล์ของรุ่น 1ไปด้วย จิตวิญญาณนะผมคิดไว้นานแล้วว่าน่าจะเป็นอิสึนะ
เพราะถ้ามาดาระจะสร้างใครสักคน เป็นผมเป็นมาดาระก็เลือกอิซึนะ แต่ร่างกายมันอาจจะเป็นอย่างอื่น เนตรก็น่าจะเป็นของโอบิโตะ
 เพราะตอนโดนหินทับร่างโอบิโตะแหลกไปครึ่งนึง มันอาจจะเอาเซลล์ไม่เซนจู มาซ่อมแซม ร่างโอบิโตะก็ได้ ก็มีความเป็นไปได้นะ
ส่วนเนตรสังสาระ นั้น ของนางาโตะต้องเป็นของมาดาระแน่  มันก็คือความคิด จขกท นั้นแหล่ะ แต่ว่าขอเสริมตรงร่างกายของโทบิ
*dead*

ไช่ครับ ความคิดของผม อาจะเป็น อิซึนะ ก็เป็นได้เเต่ อาจจะมี เซลล์รุ่นที่1 เป็น ส่วน ประกอบด้วย เจอเเนวร่วมเเล้ว *number1*
เรื่อง! นี้ !ถึง !ครู อัง ค ณาเเน่ ๆ!!!!!!

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 00:31:23 »
*dead*

ไช่ครับ ความคิดของผม อาจะเป็น อิซึนะ ก็เป็นได้เเต่ อาจจะมี เซลล์รุ่นที่1 เป็น ส่วน ประกอบด้วย เจอเเนวร่วมเเล้ว *number1*

คำถามคือ มันย้ายวิญญาณไปได้ยังไง ? ก็มีแต่คาถาย้ายชีพของโอโรจิมารุที่จะทำได้  *shock*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 10:24:26 »
*dead*

คำถามคือ มันย้ายวิญญาณไปได้ยังไง ? ก็มีแต่คาถาย้ายชีพของโอโรจิมารุที่จะทำได้  *shock*
ก้เพราะงี้ไง ถึงได้คิดว่า มาดาระ ร่วมมือกับ โอโรจิมารุ

p@pangja

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 12:53:16 »
มีข้อสงสัยนิดนึง คือ ทำไมต้องมีโอบิโตะ เข้ามาเกี่ยวข้อง??
หรือเพราะแค่ต้องการเชื่อมโยงการวาปไปวาปมาของโทบิ กับเนตรอีกข้างของคาคาชิ
คือ ผมดูยังไงก็ไม่คิดว่าเป็นปริศนาที่คนเขียนจงใจทิ้งไว้ให้ มองแล้วแค่เป็นวิชาส่วนตัวอย่างนึงแค่นั้นจริงๆ

ส่วนโทบิเป็นอิสึนะ ผมเองก็เดาไว้ชาติกว่า ลองไปอ่าน
http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1019.60
เดาไว้ตั้งแต่ที่รู้ว่าในโลงคือมาดาระ(ประมานปลายๆตุลา) ดูแล้วมันไม่มีอะไรน่าจะเก่ยวกับโอบิโตะสักนิด

หรือถ้าอีกทฤษฎีก็
http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1019.120
โทบิ ไม่มีตัวตนแต่มันคือเซ็ทซึและเซทซึดำก็คือพลังฝั่งอุจิวะ
ส่วนที่มีคนบอกว่าเซ็ทซึขาวเกิดจากการทดลองของโอโรจิมารู ผมไปลองย้อนอ่านมาแล้ว ไม่เป็นจริง
โอโรจิมารูทดลองเซลรุ่น1ได้ออกมา เป็น ยามาโตะ แต่เซทซึขาวไม่มีที่มาว่ามาจากไหน รู้แค่เป็นเซลรุ่น1แน่นอน

อยากให้เฉลยเร้วๆเหมือนกัน
แต่ค่อนข้างมั่นใจว่าไม่เกี่ยวกับโอบิโตะแน่นอน ราวๆ99%
คิดว่าเป็นอิสึนะราวๆ 75%
เป็นส่วนนึงของเซทซึ 20%
อีก 5% คือตัวละครที่แทบไม่เคยกล่าวถึง เช่น คางามิ
(แต่ถ้ามาออกที่5 % จะรู้สึกเสียอรรถรสของการ์ตูนมาก อุตสาห์วางโครงเรื่องมาซะดิบดี)

MicMaple

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 17:09:33 »
ถ้าตอบว่าเป็นอิสึนะทำไมมันเปลี่ยนโหมดเนตรวงแหวนกลับเป็นธรรมดาไม่ได้ละครับ
ถ้าเป็นคนตระกูลอุจิวะต้องเปลี่ยนโหมดได้อยู่แล้ว
เมเปิ้ลเถื่อนเซิฟสนุกๆwww.micmaple.net

Augustz

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 17:12:39 »
ถ้าตอบว่าเป็นอิสึนะทำไมมันเปลี่ยนโหมดเนตรวงแหวนกลับเป็นธรรมดาไม่ได้ละครับ
ถ้าเป็นคนตระกูลอุจิวะต้องเปลี่ยนโหมดได้อยู่แล้ว

ก้คือ ที่ผมคิดไว้คือ มันอาจจะไม่ได้ใช้ร่างของตัวเอง

อาจจะใช้ร่างของโอบิโตะอะไรแบบเนี้ย แล้วที่เปลี่ยนโหมดไม่ได้ ก้น่าจะคล้ายๆคาคาชิเพราะไม่ใช่ร่างกายของมันเอง

อะไรแบบเนี้ยอ่ะคับ

[G]ooD[E]ndinG

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 19:19:20 »
ออกทะเลดีกว่า  *haha*   *haha*  *haha*

ก่อนอื่นเลย อ้างอิงจาก ตอน เท่าไหร่หว่า ลืมแล้ว มาดาระพูดหรือออกแนวด่าซึนาเดะว่า แกมันเทียบกับรุ่นที่1 ไ่่ม่ติดเลย

เขาตายไปไม่ได้มอบอะไรไว้ให้แกเลย หึๆ คนอ่อนแอชั่งน่ารังเกียจ?? ประมาณนี้มั้ง แล้วมาดาระก็พูดว่า

ต่างกับน้องของฉัน เขาตายไปเขายังมอบพลังไว้ให้กับฉัน??... แค่นี้ก็น่าจะฟันธงได้ 80 เปอร์เซ็นต์แล้วว่า อึสึนะ ตายไปเรียบร้อยแล้ว??

ใครที่ิคิดว่าเป็นอึสึนะอยู่.... ผมก็ไม่ขอค้าน ฮ้ะๆ เพราะพี่ของเจ้าตัว(มาดาระ)ออกมาแพล่มแล้วว่าน้องตายไปแล้ว??

Augustz

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 19:36:09 »
ก้จิงนะคับ แต่ถ้าลองเปลี่ยนเปน มาดาระ ตายไปก่อนที่โอโรจะเรียกอิสึนะกลับมาล่ะ

พอจะเปนไปได้มั่งมั้ย *้ัdoubt*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 21:49:03 »
ความคิดส่วนตัวของผมนะ ผมไม่คิดว่าโทบิไม่ใช่อิสึนะตรงที่มาดาระบอกว่าอิสึนะตายไปแล้ว เพราะมันก็อาจจะคืนชีพกันได้จริงไหม (คงจะไม่พ้นเนตรสังสาระอีกนะแหละ)
ผมมองว่า ถ้าหากอิสึนะจะคืนชีพ คนที่ชุบให้คงไม่พ้นมาดาระ แต่ผมสงสัยว่า ตอนนั้นมาดาระซึ่งคืนชีพขึ้นมาหลังจากตายไปนาน แน่นอนว่าไม่รู้สถานการณ์ต่างๆในปัจจุบันเลย
มาดาระกลับพูดว่าน้องชายตัวเองตายไปแล้ว แล้วก็ดราม่าเรื่องความเกลียดชังให้เราฟัง ถ้าผมเป็นมาดาระ แล้วคืนชีพขึ่นมานะ ผมก็ต้องคิดก่อนเป็นอย่างแรกเลยว่า น้องชายตัวเอง
เป็นคนชุบให้ และมีความเป็นไปได้สูงว่านินจาทั้งห้าแคว้นรู้กันหมดแล้วว่าอิสึนะยังไม่ตาย ทว่าปฎิกิริยาของมาดาระมันดูราวกับว่าน้องชายตัวเองตายไปแล้วจริงๆ มองออกไหมครับ

อีกประเด็นนึง ความคิดส่วนตัวเหมือนกัน อิสึนะเต็มใจมอบดวงตาให้มาดาระ ดูแล้วไม่มีเหตุผลเลยที่จะชุบขึ้นมา เพราะมันจะเป็นการขัดกับเจตนารมณ์ของอิสึนะ ถ้าอยากให้เนตรที่ได้มากจาก
ชีวิตของน้องชายตัวเองไม่สูญเปล่า ก็มีอย่างเดียวที่ต้องทำคือแก้แค้นเซ็นจุให้ได้ ไม่ใช่ เสียสละชีวิตตัวเองแล้วชุบอิสึนะขึ้นมา มันดูไม่ใช่นิสัยของมาดาระเลย เหมือนยอมแพ้แล้วสำนึกผิดกับสิ่งที่ทำไป
มาดาระแม้จะตายไปนาน พอฟื้นขึ้นมาก็ยังคงอยากจะทำลายเซ็นจุอยู่ ดูจากที่มันพูดกับซึนาเดะ มันไม่น่าจะใช่คนที่คิดถึงเรื่องบาปกรรมหรอก สายเลือดลูกชายคนโตของเซียนเต๋า ก็คิดว่าพลังอำนาจเป็๋น
สิ่งสำคัญกว่าความรักอยู่แล้ว

*attack*

LM

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 01:02:58 »
ถ้าเป็นร่าง โอบิโตะ ครึ่งนึง เซลล์รุ่น 1 ครึงนึง ทำไม หน้าโทบิแก่ งะ ถ้าเป็นร่างโอบิโตะ น่าจะยังหนุ่มเหมือน คาคาชิ นะครับ *rip*

LM

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 03:21:51 »
ในยุค ที่มาดาระ ต่อสู้กับรุ่นที่ 1 หลังจากสู้กันเสร็จ(มาดาระแกล้งตาย เพื่อขโมยเซลล์)

ขโมยมาได้จริง รุ่น1 ชนะก็จริง แต่ผมคิดว่า คงได้รับบาดเจ็บกันทั้งคู่นะ มาดาระ คงคิดว่า ถ้ามันจะ รวมสัตว์หาง เพื่อแผนเนตรจันทรา ในตอนนั้น คงไม่ได้แน่

เพราะมีรุ่น 1 ขัดขวาง เพราะมาดาระก็ยอมรับเอง ว่าสู้รุ่น 1ไม่ได้ ถึงจะเบิกเนตรสังสาระได้ ร่างกายก็อาจจะไม่สมบูรณ์เหมือนเมื่อก่อน เพราะได้รับบาดเจ็บจากการต่อสู้

ผมว่ามันน่าจะคิดแผน คือ ทำ10หางในตอนที่รุ่น 1ไม่อยู่แล้ว นั่นก็คือ ในปัจจุบัน

เลยวางแผนประมาณว่า ตายก่อนแล้วกันค่อยให้ไครซักคน ชุบชีวิตตัวเอง ขึ้นมาใหม่ด้วยเนตรสังสาระ ในตอนที่ไม่มีไครขัดขวางมาดาระได้(รุ่น1ไม่อยู่แล้ว)

ไครซักคน ที่มาดาระเชื่อใจ แล้วมั่นใจว่าจะคืนชีพให้ตัวเอง ในอนาคต ผมว่า คนแบบนี้ มีอยู่ 2 ประเด็นที่คิดได้ 1 น้องชายแท้ๆ ขอตัวเอง หรือไม่ก็ ร่างโคลนนิ่งของตนเอง

ถ้าเป็นคนอื่น ผมว่า มาดาระ คงไม่ใว้ใจมากมายขนาดนี้นะ เพราะจากเนื้อเรื่องคนที่มาดาระใว้ใจได้ ไม่มีเลย มาดาระก็ตัวคนเดียวมาตลอด

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 04:21:36 »

เอามาให้วิเคราะห์กันครับ ผมว่าอารมณ์ของมาดาระ มันกึ่งๆไม่พอใจนะ