หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ทฤษดีใหม่ ของโทบิ เอาไปอ่านดูขำๆนะคับ  (อ่าน 35357 ครั้ง)

MicMaple

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ทฤษดีใหม่ ของโทบิ เอาไปอ่านดูขำๆนะคับ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 06:18:02 »
ลองวิเคราะห์จากภาพนี้บางส่วนละครับ
ลองอ่านในกระทู้ผมละกัน www.sritown.com/forum/index.php?topic=2347.msg23748#msg23748
เมเปิ้ลเถื่อนเซิฟสนุกๆwww.micmaple.net

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ทฤษดีใหม่ ของโทบิ เอาไปอ่านดูขำๆนะคับ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 10:29:13 »
ถ้างั้น เลิกคิดเรื่อง อิสึนะ ไปก่อนแล้วกันนะคับ

คำว่า นี้คงเป็นฝีมือของ มัน มันที่ว่า คิดว่าเปนใครกันคับ

คนที่ใช้สัมผเวสีคืนชีพได้ก้มีแต่โอโร ในสมัยมาดาระ  จะเปนไปได้มั้ยว่า มันที่ว่าึคือ โอโร หรือว่า โทบิจะเปนโอโร

เพราะว่า โอโร ตายไปหลังจากตอนที่โผล่มาตอนเกะสู้กับอิจจี้ แล้วโทบิก้โผล่มา

หรือว่าจะเป็นลูกของรุ่น2 เพราะ พ่อก้น่าจะสอนวิชาให้ลูกมามั่งล่ะ อย่างสัมผเวสีคืนชีพ ก้คงไม่พ้นที่จะสอน

อันนี้เดาเล่นๆนะคับ

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 14:51:45 »
ถ้างั้น เลิกคิดเรื่อง อิสึนะ ไปก่อนแล้วกันนะคับ

คำว่า นี้คงเป็นฝีมือของ มัน มันที่ว่า คิดว่าเปนใครกันคับ

คนที่ใช้สัมผเวสีคืนชีพได้ก้มีแต่โอโร ในสมัยมาดาระ  จะเปนไปได้มั้ยว่า มันที่ว่าึคือ โอโร หรือว่า โทบิจะเปนโอโร

เพราะว่า โอโร ตายไปหลังจากตอนที่โผล่มาตอนเกะสู้กับอิจจี้ แล้วโทบิก้โผล่มา

หรือว่าจะเป็นลูกของรุ่น2 เพราะ พ่อก้น่าจะสอนวิชาให้ลูกมามั่งล่ะ อย่างสัมผเวสีคืนชีพ ก้คงไม่พ้นที่จะสอน

โอโรจิมารุไม่น่าจะใช่นะครับ มีหลายๆตอนที่โทบิพูดถึงโอโร เช่น "หนอยเจ้าโอโรจิมารุ คงสืบความลับของเรามาหมดแล้วสินะ" ประมาณนี้ หรือ

"โอโรจิมารุกับดันโซ มันต้องร่วมมือกันมานานแล้ว" มันไม่น่าจะพูดกับตัวเองนะ 

MicMaple

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 14:58:21 »

ลองตัดอิสึนะไปก่อนดีละครับ
เพราะเหตุผลและหลักฐานมันพอจะมีให้พูดถึงเยอะ
ดูไม่ขัดหูขัดตา
แต่คนทายเยอะคนเขียนใช่ว่าจะเขียนตาม
เค้าต้องหักมุมอยู่แล้วครับ

แต่โอโรก็ไม่น่าจะใช่นะครับ
อาจจะเป็น...ร่างของโฮคาเงะรุ่น2+จิตวิญญาณอิสึนะ+เนตรวงแหวนโอบิโตะ+เนตรสังสาระมาดาระ ใครจะไปรู้ *dontknow*
เมเปิ้ลเถื่อนเซิฟสนุกๆwww.micmaple.net

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 00:02:20 »

เอามาให้วิเคราะห์กันครับ ผมว่าอารมณ์ของมาดาระ มันกึ่งๆไม่พอใจนะ

มันคงไม่เรียกน้องมัน ว่า " มัน"  ถูกมั้ย

ตอนหลังมันพูดเองว่าน้องมันตาย  ถูกมั้ย
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก