หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

ตามกระทู้เลยจ้ะ

อุจิวะ ชิซุย-ยังหาศพไม่พบและมีการสันนิษฐานกันเยอะมาก
4 (8.7%)
อุจิวะ คางามิ-เนื่องจากอยู่ทีมรุ่น3แต่ไม่ออกมาช่วยตอนเกดาหางบุกโคโนฮะ
10 (21.7%)
อุจิวะ ฟุงะกุ-เนื่องจากตอนนั้นไม่ออกมาสู้และคนที่รู้เรื่องคลอดน่าจะเป็นคนระดับสูง
0 (0%)
อุจิวะ อิซึนะ-เพราะตอนนั้นผมยาวคล้ายกันแถมโทบิเรียก9หางได้น้องชายคงเก่งคือๆกันกะมาดาระ
19 (41.3%)
อุจิวะ โอบิโตะ-ก้อเห็นคนบอกกันมาเยอะแต่ก้อข้อูลไม่มากอะครับ
9 (19.6%)
คนนอกตระกูลอุจิวะ
2 (4.3%)
ร่างโคลนของมาดาระ
2 (4.3%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 45

ปิดการโหวต: อ. 13 ธ.ค. 2011 เวลา 22:23:23

ผู้เขียน หัวข้อ: มาโหวตลงความเห็นกันใครเป็นมาดาระ  (อ่าน 122344 ครั้ง)

marakom

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: มาโหวตลงความเห็นกันใครเป็นมาดาระ
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: พ. 04 ม.ค. 2012 เวลา 09:27:18 »
คนที่คิดว่า โทบิ คือ โอบิโตะ ชิซุย คางามิ อิซึนะ หรือใครก็แล้วแต่ ก็จะพยายามที่สุดเพื่อให้ความคิดของตัวเองชนะ ทั้งที่ก็ไม่ได้มั่นใจแม้แต่น้อย พวกที่บอกว่า 100% ว่าต้องเป็นคนนู้น คนนี้ พอมีคนอื่นมาป้อนข้อมูลอื่น ๆ เข้ามาก็จะเขวบ้าง ออกมาคัดค้านบ้าง ผมว่าน่าจะเข้าใจกันได้แล้วในจุด ๆ นี้

ข้อสันนิษฐาน ข้อสงสัย มีไว้นั้นก็ดีครับ แต่ไม่ควรมามั่นใจในตัวเอง จนไปด่าใคร ต่อ ใคร เพราะเมื่อคุณไปด่าเขา แล้วสุดท้ายมันไม่ได้เป็นไปตามที่คุณพูดไป สิ่งที่จะตกทอดถึงคุณคือ คำพูดที่คุณด่าเขาไปในวันนั้น

kanandjung

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: มาโหวตลงความเห็นกันใครเป็นมาดาระ
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: พ. 04 ม.ค. 2012 เวลา 18:04:34 »
คนที่คิดว่า โทบิ คือ โอบิโตะ ชิซุย คางามิ อิซึนะ หรือใครก็แล้วแต่ ก็จะพยายามที่สุดเพื่อให้ความคิดของตัวเองชนะ ทั้งที่ก็ไม่ได้มั่นใจแม้แต่น้อย พวกที่บอกว่า 100% ว่าต้องเป็นคนนู้น คนนี้ พอมีคนอื่นมาป้อนข้อมูลอื่น ๆ เข้ามาก็จะเขวบ้าง ออกมาคัดค้านบ้าง ผมว่าน่าจะเข้าใจกันได้แล้วในจุด ๆ นี้

ข้อสันนิษฐาน ข้อสงสัย มีไว้นั้นก็ดีครับ แต่ไม่ควรมามั่นใจในตัวเอง จนไปด่าใคร ต่อ ใคร เพราะเมื่อคุณไปด่าเขา แล้วสุดท้ายมันไม่ได้เป็นไปตามที่คุณพูดไป สิ่งที่จะตกทอดถึงคุณคือ คำพูดที่คุณด่าเขาไปในวันนั้น
เขาสู้กันมีนส์ดีเนาะ *number1*

potanza009

• *
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: พ. 04 ม.ค. 2012 เวลา 19:31:53 »
ผมว่า โทบิ ก็คือ มาดาระ ตัวจริงนั้นแหละครับ  [ตอนสู้กับ โฮคาเงะรุ้น1 ผมสังหรณ์ใจยังไงไม่รู้] นี่คือคำพูดของ จิไรยะ  ผมว่ามาดาระอาจจะใช้ คาถา อะไรสักอย่างที่ทำให้ตัวเองมีชีวิตเป็นอมตะ เหมือนวิชาของ โอโรจิมารู และ ซาโซริ แค่นี่ละครับทีผมสันนิฐาน 

klaobrmeiei

• *
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: พ. 04 ม.ค. 2012 เวลา 22:09:46 »
ผมว่า โทบิ ก็คือ มาดาระ ตัวจริงนั้นแหละครับ  [ตอนสู้กับ โฮคาเงะรุ้น1 ผมสังหรณ์ใจยังไงไม่รู้] นี่คือคำพูดของ จิไรยะ  ผมว่ามาดาระอาจจะใช้ คาถา อะไรสักอย่างที่ทำให้ตัวเองมีชีวิตเป็นอมตะ เหมือนวิชาของ โอโรจิมารู และ ซาโซริ แค่นี่ละครับทีผมสันนิฐาน

ถึงยังไง โอโร ซาโซริ หรือแม้แต่มาดาระก้อมีดวงวิญญาณอยุ่แค่ดวงเดียว

ถ้าโดนสัมพเวสีคืนชีพมาได้ ก้อคือตาย 100%คับ

สรุปว่ามาดาระตายแล้ว 100เปอครับ โทบิอาจจะเปนส่วนหนึ่งมาดาระก้อได้ครับ หรืออาจเปนน้องมาดาระ

จะเปนน้อง-เกิดจากอิซานางิ-ร่างโคลน-ร่างทดลอง(ที่บอกว่าเหมือนโอบิโตะ อาจจะเอาร่างของโอบิโตะมาทดลองก้อได้ แต่ทำให้ร่างกายเสื่อมสภาพ เลยแก่ไว)

-หรือจะเปนคนอื่นๆก้อได้

ไม่รุนะ แค่ความคิดของผมเหมือนกัน *hoho* *hoho*

p@pangja

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: พฤ. 05 ม.ค. 2012 เวลา 13:40:18 »
คุชินะเป็นคนเล่าครับ
ตอนที่คลอดนารูโตะเสร็จ กำลังผนึกอ่อนแรง และโทบิเป็นคนปลดผนึกเอา9หางออกมาตอนที่ชิงตัวคุชินะไปเพราะรุ่น4ว๊าปไปปกป้องนารูโตะจากระเบิด

ส่วนความสามารถทะลุมิติรุ่น2กะรุ่น4ทำได้ แต่เป็นคนละแบบ เพราะไม่มี หมุนๆ  *rip* แบบนี้
ส่วนคาคาชิ ดันใช้วิชานี้โดยที่รูปแบบเหมือนกัน ทำให้สันนิฐาน น่าจะมาจากตาคนเดียวกัน ก็คือโอบิโตะ

ส่วนตอนที่ชิซุยโดนครอบงำแล้วจะทำร้ายอิทาจิ จนกลายเป็นอิทาจิแทงนั้น ไปหาอ่านเอาเองนะครับ
ส่วนเรื่องการตายของมาดาระนั้นไม่มีความหมายแล้ว เพราะใช้คาถาสัมพเวสีเรียกมาดาระออกมา แสดงว่ามันตายแล้ว จบ

ขอให้แยกให้ออกระหว่างข้อมูลกับข้อสันนิฐานนะครับ อย่าเอามาปนกัน
สิ่งที่ผมยกมาเป็นเรื่องจริงที่เกิดในเนื้อเรื่องหลักของการ์ตูนเรื่องนี้
ผมว่าคุณน่าจะบอกตัวเองด้วยเหมือนกัน เรื่องข้อสันนิษฐานกับความจริง อย่าปนกัน

ไม่เคยมีตอนไหนเล่าว่าชิซุยถูกเนตรครอบงำ ในช่วงแรกเป็นแค่การสันนิษฐานของคนในตระกูลอุจิวะ
ว่าอิทาจิฆ่าชิซุย แต่อิทาจิที่กลับมาในร่างสัมพเวสีเล่าเรื่องของตัวเองว่า ชิซุยมอบตาให้ก่อนจะฆ่าตัวตาย

เรื่องดวงตาของโอบิโตะ ความสามารถในการวาปอะไรต่างๆ คุณต้องยอมรับว่าส่วนนึงมาจากจินตนาการของคุณเอง
ตอนกำเหนิดคาคาชิ โอบิโตะเพิ่งเบิกเนตรได้ ความสามารถก็แค่การมองกระบวนท่าต่างๆ ไม่เคยแสดงให้เห็นว่าวาปได้
ส่วนคาคาชิ วันดีคืนดีก็เบิกเนตรกระจกเงาหมื่นบุษผาได้ ทั้งๆที่ตอนแรกการ์ตูนเรื่องนี้บอกว่าการเบิกเนตรเงื่อนไขมาจากการฆ่า
เพื่อนสนิท(ซึ่งตรงนี้ในเรื่องคาคาชิไม่ได้ฆ่าใคร อิทาจิก็ไม่ได้ฆ่าชิซุย)
ฉากตายโอบิโตะก็เละไปครึ่งนึง ตามหลักความจริง ไม่น่าจะเหลือตามาถึงปัจจุบัน

จริงๆมีอีกข้อมูลที่เกี่ยวกับการได้มาซึ่งเทพวายุ (ถ้าคนแปลไทยแปลไม่ผิด)
http://www.cartooniverse.co.uk//mangaview/naruto_TH/1_464_10.html
อาจจะเป็นคำตอบว่าทำไม คาคาชิ กับ ดันโซ ที่มีเนตรกระจกเงาหมื่นบุษผาไม่มีเทพวายุ
ซึ่งจริงๆอาจจะไม่เกี่ยวว่าต้องเป็นคนในตระกูลเท่านั้นถึงจะมีเทพวายุ

รวมๆไปแล้วบางอย่างที่ตัวละครพูดอาจเชื่อไม่ได้ ยิ่งเป็นคำพูดของโทบิ เพราะโทบิมักโกหกเพื่อชักนำคนอื่น
ไม่ว่าการบอกว่า9หางที่โจมตีโคโนฮะเกิดเอง หรือการพยายามบอกว่าตัวเองคือมาดาระมาตลอด
อย่างข้อมูลเรื่องการควบคุมสัตว์หาง ว่ามีเพียง4คนที่ทำได้ คือ มาดาระ รุ่น1 บี และมิซึคาเงะรุ่น4
เผลอๆรุ่นมิซึรุ่น4อาจจะไม่ได้ควบคุมสัตว์หางได้ด้วยซ้ำ คนทำจริงๆอาจจะเป็นโทบิที่ตอนนั้นชักใยอยู่

klaobrmeiei

• *
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: พฤ. 05 ม.ค. 2012 เวลา 20:33:17 »
ตาของโอบิโตะ ลองคิดดูดีๆสิครับ ถ้าตามหลักความจริง(เหมือนกัน)

ถ้าเละแล้วจะมีชีวิตอยุ่ได้ยังไง อยุ่จนผ่าตัดตาเส้ดเนี่ยนะ

ผมว่าที่บอกว่าอีกซีกนึงเละก้อคือ กระดูกหักผมแล้ว แต่ส่วนกระโหลกยังไม่แตก(ถ้าแตกก้อตายสิ)

ถึงช่วยมันไป มันก้อหนีไม่รอด

เพราะฉะนั้นตาอาจจะยังอยุ่แล้วมีคนเอาไปใช้ต่อก้อได้

คิดในอีกแง่นึงครับ ไม่ได้แย้งอะไร

Dendoros

• *
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: พฤ. 05 ม.ค. 2012 เวลา 22:13:07 »
ไม่แน่ว่า

การจะเบิกเนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุพพผา สามารถทำได้หลายวิธี

มีใครพอจะทราบข้อมูลบ้างรึไม่ครับ

Dendoros

• *
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: พฤ. 05 ม.ค. 2012 เวลา 23:27:20 »

+++ *haha* *haha* *haha*

itachi2521

• *
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: ศ. 06 ม.ค. 2012 เวลา 00:33:52 »

ต้องไปอ่นแผ่นศิลจาลึกในที่ประชุมลับของตระกูลอุจิวะแล้วละครับถึงจะทราบ(แหะๆมุขนะครับอย่าด่าผมนะ)

p@pangja

• *
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: ศ. 06 ม.ค. 2012 เวลา 10:36:30 »

เห็นด้วยคับ
ข้อสันนิษฐานของผมที่หน้า6 คิดว่าเป็นน้องมาดาระ
อันนั้นเป็นข้อสันนิษฐานจริงๆ ผูกเรื่องที่คิดเอาไว้ทั้งหมด

แต่ในส่วนอื่นๆที่หยิบยกมาคุยตอนหลัง ผมหยิบยกเนื้อเรื่องที่เกิดในการ์ตูน
รายละเอียดต่างๆ อาจจะมีเข่วเพราะการแปลของบางเวป หรือการอ่านแล้วเข้าใจผิด
เราเอามาคุยกันเป็นข้อมูลจริงๆ แต่เวลาคุยกัน ควรใช้ข้อมูลจริง ไม่ใช่ข้อสันนิษฐาน
อย่างเช่น ณ.ตอนนี้เนื้อเรื่องได้เฉยแล้วว่า ชิซุยมอบตาให้อิทาจิแล้วฆ่าตัวตาย
ถ้ายังไม่มีอะไรเพิ่มจากผู้เขียนมันก็คือชิซุยฆ่าตัวตาย ไม่ใช่บอกว่าชิซุยโดนเนตรควบคุม(อันนี้มันสันนิษฐานไม่ใช่เรื่องจริงนะคับ)
---------------------------------------------------
ข้อสันนิษฐานใหม่
นั่งไล่เนื้อเรื่องหลายๆตอนเข้า มีอีกคนนึงที่ผมปิ๊งมาว่าจะอาจเป็นโทบิได้นะครับ
โทบิที่ผ่านมามีเนตรวงแหวนแต่ไม่เคยใช้ จนมาเห็นเนตรวงแหวนจริงๆตอนฆ่าโคนันที่ใช้อิซานางิ
ใช้แล้วตาก็มืดไป http://www.cartooniverse.co.uk/mangaview/naruto_TH/1_510_10.html

ผู้ต้องสงสัยรายใหม่ผมยกให้เป็นเซ็ทซึ เซ็ทซึสามารถแปลงเป็นใครก็ได้ ที่มาของเซ็ทซึก็ยังไม่แน่นอน
แต่ที่รู้ๆเซ็ทสึสามารถเปลี่ยนตาได้อย่างอิสระ ไม่เคยใช้เนตรระดับกระจกเงาหมื่นบุษผาเลยสักครั้ง
ร่างขาวมาจากเซลรุ่น1 เป็นสายต้นไม้ แล้วร่างดำหล่ะ??
เป็นไปได้ไหมว่าร่างดำเกิดจากพลังเนตรของฝั่งอุจิวะ (หยินหยางที่มาดาระพูดบ่อยๆ ว่าเป็นพลังของเซียนเต๋า)
เซ็ทสึเองก็ไปไหนมาไหนได้แบบแปลกๆ เป็นสายสอดแนมขั้นสุดยอด(รวมตัวกับธรรมชาติด้วยร่างดำ)
อีกประโยคที่น่าสนใจคือ http://www.cartooniverse.co.uk//mangaview/naruto_TH/1_510_11.html
ถ้าอาซานางิของเซียนหกวิถี มาจากพลังเซนจูเนตรอุจิวะและพลังสถิติร่างของ10หาง ถ้าพลังของเซ็ทสึมาจากสัตว์หาง
http://www.cartooniverse.co.uk/mangaview/naruto_TH/1_512_13.html
เซ็ทซึก็คือผลรวมของรุ่น1 เนตรอุจิวะ และพลังสัตว์หาง

ที่ผ่านมาโทบิก็ดูไว้ใจแต่เซทสึ บางทีโทบิอาจไม่มีตัวตนจริงๆ เป็นเพียงส่วนนึงของเซทสึหรือเปล่า??
ส่วนเซ็ทสึก็เกิดจากการทดลองของมาดาระอีกทีนึง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 06 ม.ค. 2012 เวลา 16:07:11 โดย p@pangja »

มิตซู

• *
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: ศ. 06 ม.ค. 2012 เวลา 17:30:24 »
 *rip*อุจิวะ โอบิตะครับ *haha*ตามนี้เลย
Tobi is Obito?

kanandjung

• *
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: อา. 08 ม.ค. 2012 เวลา 01:28:06 »
*rip*อุจิวะ โอบิตะครับ *haha*ตามนี้เลย
Tobi is Obito?
fan madeละมั้งครับ *dontknow* *dontknow*

[G]ooD[E]ndinG

• *
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: อา. 08 ม.ค. 2012 เวลา 05:14:11 »
ผมว่านะคับ เป็นไปได้เยอะกว่าใครๆเลยด้วย !!~.. อาจจะไม่มีข้อมูลที่แน่นพอ แต่มีโอกาศเป็นไปได้!!~

ถ้ามาดาระมีลูก แล้ว รุ่น1ล่ะ มีลูกไหม??... ถ้า ลูกรุ่น1 มี ผมว่ามีโอกาศเป็นไปได้เหมือนกันคับ!!~

เพราะว่า รุ่นหนึ่งมีพลังของเซนจู มีเมียเป็น คนตระกูล อุซึมากิอีก ถ้ามีลูก คงมีพลังทั้งสองตระกูล แต่ไม่มีพลังอุจิวะ!!

เลยเห็นเนตรของโทบิ นั้นไม่แปลงสภาพไปเหมือนคนในตระกูล?? (ผมสังเกตุพลังที่โทบิใช้ มีพลังของตระกูลอุสึมากิด้วย ที่ใช้เป็นโซ่ ผนึกสัตว์หางหรือดึงสัตว์หางไว้ก่อนที่จะโดนสัตว์หางตัวนั้นขัดขืน!!)

อันนี้เป็นเหตุผลส่วนตัวนะคับ!! ผิดพลาดประการใด ขอโทษไว้น่ะที่นี้ด้วยคับผม^^".. *hoho*

kanandjung

• *
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: อา. 08 ม.ค. 2012 เวลา 11:55:10 »
ผมว่านะคับ เป็นไปได้เยอะกว่าใครๆเลยด้วย !!~.. อาจจะไม่มีข้อมูลที่แน่นพอ แต่มีโอกาศเป็นไปได้!!~

ถ้ามาดาระมีลูก แล้ว รุ่น1ล่ะ มีลูกไหม??... ถ้า ลูกรุ่น1 มี ผมว่ามีโอกาศเป็นไปได้เหมือนกันคับ!!~

เพราะว่า รุ่นหนึ่งมีพลังของเซนจู มีเมียเป็น คนตระกูล อุซึมากิอีก ถ้ามีลูก คงมีพลังทั้งสองตระกูล แต่ไม่มีพลังอุจิวะ!!

เลยเห็นเนตรของโทบิ นั้นไม่แปลงสภาพไปเหมือนคนในตระกูล?? (ผมสังเกตุพลังที่โทบิใช้ มีพลังของตระกูลอุสึมากิด้วย ที่ใช้เป็นโซ่ ผนึกสัตว์หางหรือดึงสัตว์หางไว้ก่อนที่จะโดนสัตว์หางตัวนั้นขัดขืน!!)

อันนี้เป็นเหตุผลส่วนตัวนะคับ!! ผิดพลาดประการใด ขอโทษไว้น่ะที่นี้ด้วยคับผม^^".. *hoho*
อาจจะเป็นไปได้นะครับเหมือนกับที่คุชินะล่าม9หางไว้ตอนที่โตะจะดึงพลัง *number1*

tsaza

• *
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: อา. 08 ม.ค. 2012 เวลา 15:44:17 »

เห็นด้วยคับ
ข้อสันนิษฐานของผมที่หน้า6 คิดว่าเป็นน้องมาดาระ
อันนั้นเป็นข้อสันนิษฐานจริงๆ ผูกเรื่องที่คิดเอาไว้ทั้งหมด

แต่ในส่วนอื่นๆที่หยิบยกมาคุยตอนหลัง ผมหยิบยกเนื้อเรื่องที่เกิดในการ์ตูน
รายละเอียดต่างๆ อาจจะมีเข่วเพราะการแปลของบางเวป หรือการอ่านแล้วเข้าใจผิด
เราเอามาคุยกันเป็นข้อมูลจริงๆ แต่เวลาคุยกัน ควรใช้ข้อมูลจริง ไม่ใช่ข้อสันนิษฐาน
อย่างเช่น ณ.ตอนนี้เนื้อเรื่องได้เฉยแล้วว่า ชิซุยมอบตาให้อิทาจิแล้วฆ่าตัวตาย
ถ้ายังไม่มีอะไรเพิ่มจากผู้เขียนมันก็คือชิซุยฆ่าตัวตาย ไม่ใช่บอกว่าชิซุยโดนเนตรควบคุม(อันนี้มันสันนิษฐานไม่ใช่เรื่องจริงนะคับ)
---------------------------------------------------
ข้อสันนิษฐานใหม่
นั่งไล่เนื้อเรื่องหลายๆตอนเข้า มีอีกคนนึงที่ผมปิ๊งมาว่าจะอาจเป็นโทบิได้นะครับ
โทบิที่ผ่านมามีเนตรวงแหวนแต่ไม่เคยใช้ จนมาเห็นเนตรวงแหวนจริงๆตอนฆ่าโคนันที่ใช้อิซานางิ
ใช้แล้วตาก็มืดไป http://www.cartooniverse.co.uk/mangaview/naruto_TH/1_510_10.html

ผู้ต้องสงสัยรายใหม่ผมยกให้เป็นเซ็ทซึ เซ็ทซึสามารถแปลงเป็นใครก็ได้ ที่มาของเซ็ทซึก็ยังไม่แน่นอน
แต่ที่รู้ๆเซ็ทสึสามารถเปลี่ยนตาได้อย่างอิสระ ไม่เคยใช้เนตรระดับกระจกเงาหมื่นบุษผาเลยสักครั้ง
ร่างขาวมาจากเซลรุ่น1 เป็นสายต้นไม้ แล้วร่างดำหล่ะ??
เป็นไปได้ไหมว่าร่างดำเกิดจากพลังเนตรของฝั่งอุจิวะ (หยินหยางที่มาดาระพูดบ่อยๆ ว่าเป็นพลังของเซียนเต๋า)
เซ็ทสึเองก็ไปไหนมาไหนได้แบบแปลกๆ เป็นสายสอดแนมขั้นสุดยอด(รวมตัวกับธรรมชาติด้วยร่างดำ)
อีกประโยคที่น่าสนใจคือ http://www.cartooniverse.co.uk//mangaview/naruto_TH/1_510_11.html
ถ้าอาซานางิของเซียนหกวิถี มาจากพลังเซนจูเนตรอุจิวะและพลังสถิติร่างของ10หาง ถ้าพลังของเซ็ทสึมาจากสัตว์หาง
http://www.cartooniverse.co.uk/mangaview/naruto_TH/1_512_13.html
เซ็ทซึก็คือผลรวมของรุ่น1 เนตรอุจิวะ และพลังสัตว์หาง

ที่ผ่านมาโทบิก็ดูไว้ใจแต่เซทสึ บางทีโทบิอาจไม่มีตัวตนจริงๆ เป็นเพียงส่วนนึงของเซทสึหรือเปล่า??
ส่วนเซ็ทสึก็เกิดจากการทดลองของมาดาระอีกทีนึง

เซ็ทสึ เกิดจาก โอโรจิมารุ ทดลอง เพราะมันมี คนรอด 2คน ก็คือ

ยามาโตะ

เเละ เซ็ทสึ

โอโรจิมารุ พูดตอน สะพาน นารุโตะกลายเป้น4หาง