หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่มเต็มเกี่ยวกับเนตรสังสาระของนางาโตะ-โทบิ-มาดาระ  (อ่าน 90879 ครั้ง)

p@pangja

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: เพิ่มเต็มเกี่ยวกับเนตรสังสาระของนางาโตะ-โทบิ-มาดาระ
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 02:21:21 »
ผมกลับไปอ่าน rep ของคุณหมดแล้วมีคำถาม
1.ทำไมถึงคิดว่าการที่นางาโตะเบิกเนตรสังสาระได้ จะต้องมีมาดาระคอยชี้นำ??
2.ในเรื่องเค้าบอกคนตระกูลอุสึมากิเหลือน้อยมาก ไม่รู้ว่าคุณรู้ข้อมูลนี้หรือเปล่า
3.
อ้างถึง
ถ้าจะบอกว่า มันดาระ รู้จักกับ นางาโตะ ผมถามแบบนี้ดีกว่าครับว่า นางาโตะ คนไหนเพราะปกติ แสงอุสา ไม่มีใครเรียก เพน ว่า นางาโตะ เลยนะครับแทบจะไม่รู้ด้วยซ้ำว่า เพน เป็นใครยกเว้น โทบิ กับ เซตสึ
  ประโยคนี้คืออะไร ไม่เข้าใจ หรืออันนี้ที่เค้าเรียกแถ??
4.คุณคิดว่ามาดาระกับฮิราชิมะ คือลูกแท้ๆของเซียนเต๋าหรือคับ ไปอ่านดูใหม่ เค้าแค่เป็นผุ้สืบสกุลหรือลูกแท้ๆของเซียนเต๋า
5.ทฤษฎีอายุผมว่ามันคลาดเคลือนเยอะ แต่ถ้าคุณอยากให้ไล่ผมจะลองดู
นางาโตะอายุคงหนี3นินจาไม่มาก เพราะตอนจิไรยะเป็นอาจารย์ยังหนุ่มมากและเด็กๆก็อายุราวๆ10ขวบได้
ถ้า3นินจา50เกือบ60 นางาโตะก็ต้อง 40-50
รุ่น3อายุห่าง 3นินจาน่าจะราวๆ40-50 ปีเช่นกัน และน่าจะห่างรุ่น2ไม่เกิน20ปี(ตอนรุ่น2มอบต่ำแหน่ง ยังหนุ่มมาก)
รุ่น2กับรุ่น1เป็นพี่น้องกันอายุก็คงหนีกันไม่เกิน5ปี
รวมความ ถ้าตอนนี้3นินจาอายุ50 รุ่น3 ควรจะอายุ90-100 และรุ่น2ควรจะอายุ110-120 รุ่น1ควรอายุ115-125
นางาโตะที่ตอนนี้40-50 แรกเกิดก็จะทันกับมาดาระที่อายุ65-75(อันนี้ให้มาดาระอายุเท่ารุ่น1)
ซึ่งมาดาระที่โผล่มาดูอายุควรจะไม่เกิน50ด้วยซ้ำ(ตอนตาย) อาจดูขัดๆ
แต่รวมความว่าการที่มาดาระจะทันับนางาโตะก็ไม่ใช่เรื่องเป็นไปไม่ได้ จริงไหม??
--------------------------
อ้างถึง
มันก็ไม่เอ่ยถามสักคำเลยว่าำทำสงครามกันอยู่เหรอ
ถ้าจำไม่ผิดจะมีฉากนึง มาดาระเห็นกระบังนินจามันยังถามว่าทำไมกระบังถึงเป็นแบบนั้น สึชิคาเงะรุ่น2 ก็บอกว่าทำสงครามกันอยู่

ดูรีเพลล่าสุดที่คุณตอบแล้ว เรียกได้ว่าจินตนาการสูงส่ง เพื่อให้เข้ากับเนื้อเรื่องที่คุณคิดโดยไม่สนใจรายละเอียดที่คนเขียนให้ข้อมูลมาจริงๆ

MicMaple

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: เพิ่มเต็มเกี่ยวกับเนตรสังสาระของนางาโตะ-โทบิ-มาดาระ
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 02:26:52 »
ผมกลับไปอ่าน rep ของคุณหมดแล้วมีคำถาม
1.ทำไมถึงคิดว่าการที่นางาโตะเบิกเนตรสังสาระได้ จะต้องมีมาดาระคอยชี้นำ??
2.ในเรื่องเค้าบอกคนตระกูลอุสึมากิเหลือน้อยมาก ไม่รู้ว่าคุณรู้ข้อมูลนี้หรือเปล่า
3.
อ้างถึง
ถ้าจะบอกว่า มันดาระ รู้จักกับ นางาโตะ ผมถามแบบนี้ดีกว่าครับว่า นางาโตะ คนไหนเพราะปกติ แสงอุสา ไม่มีใครเรียก เพน ว่า นางาโตะ เลยนะครับแทบจะไม่รู้ด้วยซ้ำว่า เพน เป็นใครยกเว้น โทบิ กับ เซตสึ
  ประโยคนี้คืออะไร ไม่เข้าใจ หรืออันนี้ที่เค้าเรียกแถ??
4.คุณคิดว่ามาดาระกับฮิราชิมะ คือลูกแท้ๆของเซียนเต๋าหรือคับ ไปอ่านดูใหม่ เค้าแค่เป็นผุ้สืบสกุลหรือลูกแท้ๆของเซียนเต๋า
5.ทฤษฎีอายุผมว่ามันคลาดเคลือนเยอะ แต่ถ้าคุณอยากให้ไล่ผมจะลองดู
นางาโตะอายุคงหนี3นินจาไม่มาก เพราะตอนจิไรยะเป็นอาจารย์ยังหนุ่มมากและเด็กๆก็อายุราวๆ10ขวบได้
ถ้า3นินจา50เกือบ60 นางาโตะก็ต้อง 40-50
รุ่น3อายุห่าง 3นินจาน่าจะราวๆ40-50 ปีเช่นกัน และน่าจะห่างรุ่น2ไม่เกิน20ปี(ตอนรุ่น2มอบต่ำแหน่ง ยังหนุ่มมาก)
รุ่น2กับรุ่น1เป็นพี่น้องกันอายุก็คงหนีกันไม่เกิน5ปี
รวมความ ถ้าตอนนี้3นินจาอายุ50 รุ่น3 ควรจะอายุ90-100 และรุ่น2ควรจะอายุ110-120 รุ่น1ควรอายุ115-125
นางาโตะที่ตอนนี้40-50 แรกเกิดก็จะทันกับมาดาระที่อายุ65-75(อันนี้ให้มาดาระอายุเท่ารุ่น1)
ซึ่งมาดาระที่โผล่มาดูอายุควรจะไม่เกิน50ด้วยซ้ำ(ตอนตาย) อาจดูขัดๆ
แต่รวมความว่าการที่มาดาระจะทันับนางาโตะก็ไม่ใช่เรื่องเป็นไปไม่ได้ จริงไหม??
อ้างถึง
มันก็ไม่เอ่ยถามสักคำเลยว่าำทำสงครามกันอยู่เหรอ
ถ้าจำไม่ผิดจะมีฉากนึง มาดาระเห็นกระบังนินจามันยังถามว่าทำไมกระบังถึงเป็นแบบนั้น สึชิคาเงะรุ่น2 ก็บอกว่าทำสงครามกันอยู่

ดูรีเพลล่าสุดที่คุณตอบแล้ว เรียกได้ว่าจินตนาการสูงส่ง เพื่อให้เข้ากับเนื้อเรื่องที่คุณคิดโดยไม่สนใจรายละเอียดที่คนเขียนให้ข้อมูลมาจริงๆ
ผมเห็นด้วยกับเรปนี้นะ หลักฐานมีชัดเจน
เห็นตรงกับผมด้วยครับ *number1*
เมเปิ้ลเถื่อนเซิฟสนุกๆwww.micmaple.net

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 02:33:42 »
ผมไม่เคยบอกว่า โทบิ มันโกหก ซะทุกเรื่องนะครับ เพียงแต่บอกว่าคุณจะเชื่อ โทบิ มันทุกเรื่องเหรอครับ *dontknow* ผมก็แค่แหย่ให้คุณลองวิเคราะห์ นอกกรอบกันดู แต่กับกลายเป็นว่าผมมั่ว *dontknow*

ถ้าจะให้ผมมั่วก็ได้นะครับ ผมเคยคิดเองว่า สงครามครั้งที่ 4 ที่กำลัง fighting กันอยู่เนี่ย สุดท้ายจะเหลือเพียงแค่ 3 แคว้น และ 3 เจ้านินจาแห่งตำนานรุ่นที่2 คือ กาอาระ นารูโตะ และก็ ซาสึเกะ คนที่เหลือรอดเพียงคนเดียว จากการต่อสู้ระหว่าง 5 คาเงะ กับ มาดาระ ก็คือ กาอาระ ได้วิชาใหม่ลับสุดยอด นารูโตะ  เป็นพลังสถิต 10 หาง และเป็น โอคาเงะ  ซาสึเกะ ได้เนตรสังหาระ และก่อตั้งตระกูล อุจิวะ ขึ้นมาใหม่ จบแบบ happy

แล้วเริ่ม episode ใหม่ โดยพระเอกนางเอกเป็นลูกๆหลานของ ของโตะ เกะ กาอาระ ก็ว่ากันไป แล้วก็มา DRAMA กันต่อ มั่วพอมั้ย *haha*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 02:37:52 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 03:06:20 »
3.
อ้างถึง
อ้างถึง

งั้นเอาตามข้อมูลคุณละกันนะครับ 75ปี ความห่างระหว่างอายุ มาดาระ กับ นางาโตะ นิยังไม่รวมการต่อสู้กับรุ่น 1 อีกนะ ถ้าผมเป็น มาดาระ มีเวลามากถึง 40-50 ปีผมคงไม่มานั่งรอเพื่อที่จะรู้ นางาโตะ หรอกนะครับ *haha* แค่10 ปีแรกผมก็คงเก็บสัตว์หางบุก โคโนะฮะ แล้ว *haha*

ส่วนเรื่อง ทำไมกระบังถึงเป็นแบบนั้น มาดาระ มันถามว่า นิเป็นนินจา กลุ่มใหม่หรือเปล่า ไอ่มัมมี่มันก็ตอบว่า ทำสงครามอยู่ ก็ไม่ได้หมายความว่า มันดาระ มันจะไม่รู้นิครับ ผมว่าอย่างงั้น *้ั์smoking*

clear รึยังครับ ผมขี้เกียจสาธยายแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 03:31:57 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 07:47:57 »
ออกทะเลดีกว่า ฟิ้ววววววว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 07:50:56 โดย iTheStore »
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

nakin

• *
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 08:35:21 »
    โทบิมันโกหกหลายเรื่องโดยเฉพาะกะซาสึเกะ แต่คงไม่โกหกคนที่ใกล้ตายอย่างโคนันหรอก เพราะตอนนั้นโคนันโดนเสียบจากด้านหลังแล้ว หลังจากโทบิใช้อิซานางิ
    ถ้าข้อมูลที่โทบิพูด ว่า เปนคนให้เนตรสังสาระนางาโตะจริง ก้อเปนไปได้ตอนเดียว คือ ตอนที่พ่อแม่นางาโตะโดนนินจาโคโนฮะฆ่า แล้วนางาโตะสลบตื่นมาอีกทีนินจาสองคนนั้นตายแล้ว
    เป็นไปได้ว่า นางาโตะสลบไปและไม่ได้ฆ่านินจาสองคนนั้น คนที่ฆ่าอาจเปนโทบิและปลูกถ่ายเนตรสังสาระให้นางาโตะตอนที่ยังสลบอยู่ ด้วยฝีมือคนที่เก่งด้านนินจาแพทย์และทดลองอย่างโทบิ คงไม่อยากที่จะรักษาแผลให้หายไว และพอนางาโตะตื่นมาเหนคนตายก้อนึกว่าตัวเองฆ่า อันนี้ผมแถครับ

momothedog

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 08:50:59 »
    โทบิมันโกหกหลายเรื่องโดยเฉพาะกะซาสึเกะ แต่คงไม่โกหกคนที่ใกล้ตายอย่างโคนันหรอก เพราะตอนนั้นโคนันโดนเสียบจากด้านหลังแล้ว หลังจากโทบิใช้อิซานางิ
    ถ้าข้อมูลที่โทบิพูด ว่า เปนคนให้เนตรสังสาระนางาโตะจริง ก้อเปนไปได้ตอนเดียว คือ ตอนที่พ่อแม่นางาโตะโดนนินจาโคโนฮะฆ่า แล้วนางาโตะสลบตื่นมาอีกทีนินจาสองคนนั้นตายแล้ว
    เป็นไปได้ว่า นางาโตะสลบไปและไม่ได้ฆ่านินจาสองคนนั้น คนที่ฆ่าอาจเปนโทบิและปลูกถ่ายเนตรสังสาระให้นางาโตะตอนที่ยังสลบอยู่ ด้วยฝีมือคนที่เก่งด้านนินจาแพทย์และทดลองอย่างโทบิ คงไม่อยากที่จะรักษาแผลให้หายไว และพอนางาโตะตื่นมาเหนคนตายก้อนึกว่าตัวเองฆ่า อันนี้ผมแถครับ

มีส่วนนะ แต่ก่อนหน้านั้นก็เห็นดวงตาเป็นสังสาระอยู่แล้วนิ ก่อนที่นินจาโคโนฮะจะมาถึง

nakin

• *
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 09:21:00 »

มีส่วนนะ แต่ก่อนหน้านั้นก็เห็นดวงตาเป็นสังสาระอยู่แล้วนิ ก่อนที่นินจาโคโนฮะจะมาถึง
จิงด้วยครับ มันมีเนตรสังสาระมาก่อนนินจาโคโนฮะ ฆ่าพ่อแม่อีก (เมื่อกี้กลับไปดูมาแล้ว) แล้วแบบนี้โทบิมันเอามาใส่ตอนไหนฟร่ะ ระ หรือว่า มาดาระ มันใช้เนตรลวงตาแม่นางาโตะแล้วมา ป่าม ป๊าม เพื่อให้นางาโตะมีเชื้อสายของสองตระกูล

kabukill

• *
    • http://www.tooktaall.com/
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 09:32:36 »
ต้องรออออออเฉลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
------------------------------------------
http://www.tooktaall.com

p@pangja

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 11:31:10 »

งั้นเอาตามข้อมูลคุณละกันนะครับ 75ปี ความห่างระหว่างอายุ มาดาระ กับ นางาโตะ นิยังไม่รวมการต่อสู้กับรุ่น 1 อีกนะ ถ้าผมเป็น มาดาระ มีเวลามากถึง 40-50 ปีผมคงไม่มานั่งรอเพื่อที่จะรู้ นางาโตะ หรอกนะครับ *haha* แค่10 ปีแรกผมก็คงเก็บสัตว์หางบุก โคโนะฮะ แล้ว *haha*

ส่วนเรื่อง ทำไมกระบังถึงเป็นแบบนั้น มาดาระ มันถามว่า นิเป็นนินจา กลุ่มใหม่หรือเปล่า ไอ่มัมมี่มันก็ตอบว่า ทำสงครามอยู่ ก็ไม่ได้หมายความว่า มันดาระ มันจะไม่รู้นิครับ ผมว่าอย่างงั้น *้ั์smoking*

clear รึยังครับ ผมขี้เกียจสาธยายแล้ว

หึหึ 65-75 นี่คืออายุอย่างมาก แต่ความจริงอาจน้อยกว่านั้นได้อีกมาก
เลือกเอา75ให้ตัวเองดูน่าเชื่อถือหรอคับ ผมแค่เอามาให้ดูว่าถ้านับอายุมันก็ยังเจอกันได้

ที่ถามว่ามาดาระรอ40-50ปี คิดว่ามาดาระมันตีกับรุ่นหนึ่งตั้งแต่20ขวบหรือไง
ขี้เกียจเถียงด้วยแล้วจ้า เอาสมองมาจำชื่อล๊อคอิน ที่ไม่ควรยุ่งน่าจะสบายกว่า ไม่หนักสมอง

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 11:37:29 »
ไจเยนๆกันเต๊อะเจ้า *disappoint*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 12:27:24 »

จิงด้วยครับ มันมีเนตรสังสาระมาก่อนนินจาโคโนฮะ ฆ่าพ่อแม่อีก (เมื่อกี้กลับไปดูมาแล้ว) แล้วแบบนี้โทบิมันเอามาใส่ตอนไหนฟร่ะ ระ หรือว่า มาดาระ มันใช้เนตรลวงตาแม่นางาโตะแล้วมา ป่าม ป๊าม เพื่อให้นางาโตะมีเชื้อสายของสองตระกูล

มันอาจจะเก็บน้ำเชื้อแช่แข็งเอาไว้ แล้วสั่งให้โทบิไปหาผู้สืบทอดเมื่อตัวเองตาย ฮาาาาา

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 12:43:23 »
มันอาจจะเก็บน้ำเชื้อแช่แข็งเอาไว้ แล้วสั่งให้โทบิไปหาผู้สืบทอดเมื่อตัวเองตาย ฮาาาาา

อันนี้ รุ้สึกไปทางแนว ออกทะเลนะคับ *hoho*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 12:56:26 »

อันนี้ รุ้สึกไปทางแนว ออกทะเลนะคับ *hoho*

ตามลายเซ็นต์ผมเลยครับ  *haha*

Masai

• *
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 13:01:28 »
ผมคิดว่า ตระกูลอุซึมากิ น่าจะสามารถ เบิกเนตรสังสาระได้แน่นอนครับ แต่ต้องมีเงื่อนไขบางอย่างเหมือน ตระกูลอุจิวะเพราะตระกูลอุจิวะทุกคนก็ไม่ได้มีเนตรวงแหวนครบทุกคนเหมือนกันมันขึ้นอยู่กับเงื่อนไขบางอย่างเหมือนกัน แล้วไอ่เงื่อนไขบางอย่างอันนี้ผมก็ไม่รู้  ^^