หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่มเต็มเกี่ยวกับเนตรสังสาระของนางาโตะ-โทบิ-มาดาระ  (อ่าน 90887 ครั้ง)

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
   คุณ sattkon คุณก้อกลับไปอ่านหรือดูแอนนิเมะสิครับ ไม่ใช่อ่านผ่านๆแล้ว แล้วว่าตัวเองข้อมูลแน่น จนไม่ดูหรือวิเคราะห์ความคิดเหนของคนอื่น คนที่เหนต่างจากตัวคุนจะต้องผิดหมดเลยหรา *dontknow* *dontknow* *dontknow*
   กลับไปดูตอนสงครามนินจาครั้งที่สามดูดิ นางาโตะกะมินาโตะมันรุ่นเดียวกันซะที่ไหน เบิ่งตาดูดีๆ อ่านทวนกันหลายๆครั้ง *disappoint* *disappoint* *disappoint*
   กลับไปอ่านตอนสงครามโลกนินจาครั้งที่ 3 ที่มินาโตะ คาคาชิ โอบิโตะ และริน ไปทำภารกิจที่สะพานคันนาบิ สิครับ แล้วกลับไปดูตอน นางาโตะเล่าให้ นารูโตะฟังคำตอบของมัน นั่นก้อตอนสงครามโลกนินจาครั้งที่ 3 เหมือนกัน  จะได้รู้ว่ามินาโตะกะนางาโตะใครอายุมากกว่ากัน*dead* *dead* *dead*
   แล้วอีกอย่าง เรื่องลูกหลานเซียนเต๋า มันบอกแค่ว่า ลูกหลานของคนพี่ที่มีเนตรเซียน มาก่อนตั้งตระกูลอุจิวะ ลูกหลานคนน้องที่มีกายเซียนมาก่อตั้งตระกูลเซนจู การ์ตูนมันไม่ได้บอกว่า มาดาระ ย้ำมาดาระ ไม่ใช่ มันดาระ เปนพี่ ของฮาชิรามะ  แค่บอกว่าลูกหลานคนพี่มาก่อตั้งตระกูลอุจิวะ แล้วมันก้อไม่จำเปนว่าต้องมีอายุมากกว่ารุ่นหนึ่งนี่น่า เช่นลูกของน้องพ่อหรือแม่เรา อาจมีอายุมากกว่าเราก้อได้ ถ้าเขาเกิดก่อน
   ปล.นี่ก้อเปนข้อความสุดท้ายเหมือนกันครับ ที่จะตอบกลับความเหนคุน เพราะมันไม่มีประโยชน์ถ้าเรายังไม่เปิดใจรับข้อมูลคนอื่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 10:36:58 โดย nakin »

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
   คุณ sattkon คุณก้อกลับไปอ่านหรือดูแอนนิเมะสิครับ ไม่ใช่อ่านผ่านๆแล้ว แล้วว่าตัวเองข้อมูลแน่น จนไม่ดูหรือวิเคราะห์ความคิดเหนของคนอื่น คนที่เหนต่างจากตัวคุนจะต้องผิดหมดเลยหรา *dontknow* *dontknow* *dontknow*
   กลับไปดูตอนสงครามนินจาครั้งที่สามดูดิ นางาโตะกะมินาโตะมันรุ่นเดียวกันซะที่ไหน เบิ่งตาดูดีๆ อ่านทวนกันหลายๆครั้ง *disappoint* *disappoint* *disappoint*
   กลับไปอ่านตอนสงครามโลกนินจาครั้งที่ 3 ที่มินาโตะ คาคาชิ โอบิโตะ และริน ไปทำภารกิจที่สะพานคันนาบิ สิครับ แล้วกลับไปดูตอน นางาโตะเล่าให้ นารูโตะฟังคำตอบของมัน นั่นก้อตอนสงครามโลกนินจาครั้งที่ 3 เหมือนกัน  จะได้รู้ว่ามินาโตะกะนางาโตะใครอายุมากกว่ากัน*dead* *dead* *dead*
   แล้วอีกอย่าง เรื่องลูกหลานเซียนเต๋า มันบอกแค่ว่า ลูกหลานของคนพี่ที่มีเนตรเซียน มาก่อนตั้งตระกูลอุจิวะ ลูกหลานคนน้องที่มีกายเซียนมาก่อตั้งตระกูลเซนจู การ์ตูนมันไม่ได้บอกว่า มาดาระ ย้ำมาดาระ ไม่ใช่ มันดาระ เปนพี่ ของฮาชิรามะ  แค่บอกว่าลูกหลานคนพี่มาก่อตั้งตระกูลอุจิวะ แล้วมันก้อไม่จำเปนว่าต้องมีอายุมากกว่ารุ่นหนึ่งนี่น่า เช่นลูกของน้องพ่อหรือแม่เรา อาจมีอายุมากกว่าเราก้อได้ ถ้าเขาเกิดก่อน
   ปล.นี่ก้อเปนข้อความสุดท้ายเหมือนกันครับ ที่จะตอบกลับความเหนคุน เพราะมันไม่มีประโยชน์ถ้าเรายังไม่เปิดใจรับข้อมูลคนอื่น

ลองกลับไปอ่านข้อความของผมก่อนหน้าดีๆสิครับ ผมแค่บอกว่าน่าจะรุ่นราวคราวเดียวกับ รุ่น4 หรือไม่น้อยกว่ากว่า คาคาชิ ผมไม่ได้ฟันธงว่ามัน ต้องอายุเท่ากับ มินาโตะ
ส่วนเรื่อง เซียนเต๋า เนี่ยตั้งแต่ผมอ่าน นารูโตะ มาผู้ก่อตั้ง อุจิวะ คือ มันดาระ และ ฮาชิรามะ เป็นผู้ก่อตั้ง เซ็นจู ผมคงจะเข้าใจผิและแบบรวบรัดไปหน่อย แต่ผมยังคงมั่นใจว่า มันดาระ ไม่ได้อายุน้อยกว่า เซนจู แน่อะ

http://my.dek-d.com/saintmark98/blog/?blog_id=10076627 ลองอ่านดู fc นารูโตะทำขึ้นเอง แต่อ่านน่าเชื่อถือ

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ผมว่ามันไม่น่าเชือถือตั้งแต่มีเรื่อง  โซโจโบราชาเทนงูกับหญิงสาวฮิวงะ  แล้วคับ *disappoint*

tonkkn

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
โทบิเองก้เป็นแค่นินจาธรรมดาเหมือนกับดันโซ แต่บังเอิญไปได้เนตรวงแหวนที่ทรงพลังมาคือเนตรข้ามมิติ แต่ก็ยังไม่พอกับความต้องการของตัวเองที่จะเก่งที่สุด
จึงไปนำเซลล์ของรุ่น 1 กับ มาดาระมาปลูกถ่ายในตัวเอง อย่างที่บอกคนธรรมดาไม่อาจที่จะรับพลังของทั้งสองตระกูลได้ร่างกายของโทบิจึงมีทั้งสองส่วนแยกกันเหมือนกับเซ็ตซึคือขาว(รุ่น 1 ข้างขวาจะอ่อน)ดำ (มาดาระ ข้างซ้ายจะแข็ง)แต่ยกเว้นใบหน้าครับจึงต้องทำให้โทบิต้องปกปิดร่างกายอย่างมิดชิดภึงโทบิจะมีเซลล์ของรุ่นหนึ่งแต่ก็ไม่สามารถฝื้นตัวเองได้ครับ ซึ่งตอนที่ถูกเทวีสุริยาของซาซิเกะแล้วไม่เป็นไรเนื่องจากโทบิมันใช้เนตรนิซานางิครับ

goldfish.net

• *
ผมว่ามันเริ่มจะไปกันใหญ่แล้วนะ 55.

คุณ sattkon ผมไม่เถียงเรื่องที่คุณได้รับข้อมูลต่างๆแล้วนำมาอ้างอิง แต่ข้อมูลที่คุณได้รับมามันไม่ถูกซะหมดหรอกครับ มันออกแนวมั่วด้วยซ้ำ

แล้วพอมั่วแล้วยังจะมาดื้อเถียงคนอื่นแบบหัวชนฝา ประมาณว่า ข้านี่แหละถูก พวกเอ็งผิด 55.

อธิบายง่ายเลยครับ ดูจากวิธีการอธิบายของคุณ

มันดาระ 55. มันชื่อ อุจิวะ มาดาระ ครับ ม่ายช่าย มันดาระ ถ้าจะบอกว่าข้อมูลแน่น มาโชว์ว่าตัวเองแน่น ตัวเองถูก ชื่อตัวละครยัง สะกดผิดๆถูกๆเลยย  *dontknow*

เนตร สังหาระ ?? 55. สังสาระครับท่านน  *haha*

แล้วเรื่อง กายเนตร ดวงตาแห่งเนตร อีกอันนี้ผมขำสุดละครับ ผมว่าคุณต้องมีปัญหาเรื่องภาษาแน่เลย 55.

ผมจะอธิบายให้ฟังละกันครับ เห็นจากอ่านที่เถียงๆกันมา ผมมั่นใจว่าผมรู้จริง รู้เยอะ แล้วไม่แถครับ ข้อมูลผมไม่มีมั่วแน่นอน

เซียน 6 วิถี หรือเซียนเต๋า คือ พลังสถิตร่างของ 10 หางครับ เซียนเต๋า มีลูก 2 คน คนพี่ได้รับ เนตรแห่งเซียน มีความโดดเด่นด้านจักระ คิดว่าพลังเป็นสิ่งสำคัญ

ส่วนคนน้องได้รับ กายแห่งเซียน และมีแนวคิดตรงข้ามกลับผู้เป็นพี่ สุดท้าย ก่อนเซียนเต๋าจะตาย เขาได้เลือกผู้สืบทอดต่อ แทนที่ปกติจะเป็นคนเป็นพี่

เซียนเต๋ากลับเลือกน้อง ผู้เป็นพี่จะยอมได้ไง จึงถ้าสู้ น้องก็ต้องจำใจสู้ครับ แล้วก็สู้กันมาเรื่อยๆๆจนถึงรุ่นลูกรุ่นหลาน

ซึ่งรุ่นหลานของผู้เป็นพี่คืออุจิวะ ส่วนผู้เป็นน้องคือ เซนจู

อธิบายครับบ คนก่อนตั้ง อุจิวะ ไม่ใช่มาดาระ ไปย้อนอ่านดู แค่มาดาระเก่งที่สุดในตระกูลตอนนั้น อุจิวะและเนตรวงแหวนมีมาก่อนที่มาดาระจะเกิดอีกผมว่า

อีกอย่าง พลังที่ผู้เป็นพี่ได้รับ คือ เนตรแห่งเซียน แต่ไม่ได้บอกไว้ว่า เป็นเนตรวงแหวนเลย หรือ เป็นสังสาระเลย อันสรุปยากครับ เนตรวงแหวนอาจจะเป็นการผ่าเหล่าของ

สังสาระก็ได้มั้งนะ ผมคิดว่า  *haha*

ส่วนเรื่องอายุของมาดาระจะมากกว่าฮาชิรามะมั้ยอันนี้ ไม่มีใครรู้แน่นอนหรอกครับ เพราะอาจาน คิชิโมโตะ ไม่ได้บอกไว้ในเนื้อเรื่อง

อีกอย่าง มาถียงกันเรื่องอายุนี่ ถ้าใครถูกแล้วมันจะได้เกี่ยวอะไรกับการตูนล่ะครับ ไม่เข้าท่าเอาซะเลย คนมีอายุมากไม่ได้เก่งกว่าซะหน่อย ดูอย่างโตะดิ

เก่งกว่าพ่อไปและ  *dontknow*

ผมว่าคุณ sattkon น่าจะเปิดใจรับข้อมูลของคนอื่นบ้างนะครับ ผมนั่งอ่านๆมา เริ่มจากเรื่องที่คุณอ้างมา ตั้งแต่ ความจริงของมาดาระ เรื่องที่มาดาระรู้จักกับนางาโตะ

เรื่องที่โทบิจะฆ่าโคนัน เรื่องอายุ เรื่องต้นตระกูลอีก ง่ายๆเลยครับ คุณมันมั่วมากกกกกก  *dontknow*

ตอนแรกก็มาเถียงคนอื่นเขาหัวชนฝา พอเขาเอาหลักฐานมาให้ดู เริ่มไปต่อไม่เป็น เริ่มเปลี่ยนเรื่องมาเถียง

นี่เป็นบอร์ดแสดงความคิดเห็นนะครับ ถ้าไม่รับฟังความคิดเห็นของคนอื่นเลย มันจะเรื่องว่าแสดงความคิดเห็นหรอครับ

แล้วสุดท้ายคุณไม่รู้สึกอายบ้างหรอที่ทุกๆอย่างที่คุณอ้างมาในตั้งแต่ความเห็นแรกของคุณ มันผิดหมดเลยย  *dead*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
ผมขอแจมด้วยคนหลังจากหายไปสองสามวัน 555+

ช่วงสงครามนินจาครั้งที่สาม นี้มันยาวนานนะครับ อาจจะเป็นคนละช่วงกันก็ได้ ละหว่างตอนจิไรยะเจอ นางาโตะ
กับตอนพวก มินาโตะ คาคาชิ ริน โอบิโตะ ไปทำลายสพาน คานาบิ น่ะนา ผมว่าตอนจิไรยะเจอ นางาโตะ น้าจะก่อน
พวกคาคาชิ มินาโตะ ริน โอบิโตะ ไปทำลายสพาน เพราะนางาโตะเป็นสิดคนแลกของจิไรยะไม่ใช่หรอ รวมทั้ง โคนัน ยาฮิโกะ ด้วย
ผมถึงตั้งข้อ สงสัยไงว่า โทบิมันมั่วเองเรี่องมอบเนตสังสาระให้แก่ นางาโตะ เพราะในเรี่องก็เห็นกันอยู่ว่า เบิกได้เอง ด้วยเงี่อนไขอะไรสักอย่างตอนพ่อแม่ถูกฆ่า และ คนที่แนะนำเรี่องเนตสังสาระคือมาดาระ สอนการใช้ต่างๆ เพราะมันมีมาก่อน
ผมจะยกตัวอย่างง่ายๆ

1 เชียนหกวิถี มีก่อนเพี่อน
2 มาดาระ มีเป็นที่สอง ไม่ได้โชร์เทพดันตายก่อน
3 คือเจ้า นางาโตะ เป็นคนที่สามที่มี
4 แล้วโทบิมีตอนไหน เห็นแต่เอาของ นางาโตะมาใส่
5 คนอย่างมาดาระ ไม่มอบเนตของมันให้ใครหลอก ดุจากนิสัยในเรี่องแล้ว เลวสุดๆ
6 มันน้าจะได้รู้ หรือ ฟังเรี่องลาวมาจากมาดาระ ไม่งั้นมันคงไม่อ้างชื่อมาดาระหลอก

อันที่จริงยังมีอีกหลายๆตัวอย่าง สามาตนำมาอ้างอิงได้ แต่ก็เอาตามความเข้าใจตัวเอง ของใครของมัน
เพราะอ่านแล้ว อาจจะคิดไม่เหมีอนกัน มุมมองส่วนตัวเค้าเด้อครับ
อยากเขียนมากๆแต่ขี้เกลียดแล้วครับ อ่านไม่เก็ดก็ขอโทษด้วยรวบรัดไม่หน่อย
 *love* *love* *love* *love*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
ผมว่ามันเริ่มจะไปกันใหญ่แล้วนะ 55.

คุณ sattkon ผมไม่เถียงเรื่องที่คุณได้รับข้อมูลต่างๆแล้วนำมาอ้างอิง แต่ข้อมูลที่คุณได้รับมามันไม่ถูกซะหมดหรอกครับ มันออกแนวมั่วด้วยซ้ำ

แล้วพอมั่วแล้วยังจะมาดื้อเถียงคนอื่นแบบหัวชนฝา ประมาณว่า ข้านี่แหละถูก พวกเอ็งผิด 55.

อธิบายง่ายเลยครับ ดูจากวิธีการอธิบายของคุณ

มันดาระ 55. มันชื่อ อุจิวะ มาดาระ ครับ ม่ายช่าย มันดาระ ถ้าจะบอกว่าข้อมูลแน่น มาโชว์ว่าตัวเองแน่น ตัวเองถูก ชื่อตัวละครยัง สะกดผิดๆถูกๆเลยย  *dontknow*

เนตร สังหาระ ?? 55. สังสาระครับท่านน  *haha*

แล้วเรื่อง กายเนตร ดวงตาแห่งเนตร อีกอันนี้ผมขำสุดละครับ ผมว่าคุณต้องมีปัญหาเรื่องภาษาแน่เลย 55.

ผมจะอธิบายให้ฟังละกันครับ เห็นจากอ่านที่เถียงๆกันมา ผมมั่นใจว่าผมรู้จริง รู้เยอะ แล้วไม่แถครับ ข้อมูลผมไม่มีมั่วแน่นอน

เซียน 6 วิถี หรือเซียนเต๋า คือ พลังสถิตร่างของ 10 หางครับ เซียนเต๋า มีลูก 2 คน คนพี่ได้รับ เนตรแห่งเซียน มีความโดดเด่นด้านจักระ คิดว่าพลังเป็นสิ่งสำคัญ

ส่วนคนน้องได้รับ กายแห่งเซียน และมีแนวคิดตรงข้ามกลับผู้เป็นพี่ สุดท้าย ก่อนเซียนเต๋าจะตาย เขาได้เลือกผู้สืบทอดต่อ แทนที่ปกติจะเป็นคนเป็นพี่

เซียนเต๋ากลับเลือกน้อง ผู้เป็นพี่จะยอมได้ไง จึงถ้าสู้ น้องก็ต้องจำใจสู้ครับ แล้วก็สู้กันมาเรื่อยๆๆจนถึงรุ่นลูกรุ่นหลาน

ซึ่งรุ่นหลานของผู้เป็นพี่คืออุจิวะ ส่วนผู้เป็นน้องคือ เซนจู

อธิบายครับบ คนก่อนตั้ง อุจิวะ ไม่ใช่มาดาระ ไปย้อนอ่านดู แค่มาดาระเก่งที่สุดในตระกูลตอนนั้น อุจิวะและเนตรวงแหวนมีมาก่อนที่มาดาระจะเกิดอีกผมว่า

อีกอย่าง พลังที่ผู้เป็นพี่ได้รับ คือ เนตรแห่งเซียน แต่ไม่ได้บอกไว้ว่า เป็นเนตรวงแหวนเลย หรือ เป็นสังสาระเลย อันสรุปยากครับ เนตรวงแหวนอาจจะเป็นการผ่าเหล่าของ

สังสาระก็ได้มั้งนะ ผมคิดว่า  *haha*

ส่วนเรื่องอายุของมาดาระจะมากกว่าฮาชิรามะมั้ยอันนี้ ไม่มีใครรู้แน่นอนหรอกครับ เพราะอาจาน คิชิโมโตะ ไม่ได้บอกไว้ในเนื้อเรื่อง

อีกอย่าง มาถียงกันเรื่องอายุนี่ ถ้าใครถูกแล้วมันจะได้เกี่ยวอะไรกับการตูนล่ะครับ ไม่เข้าท่าเอาซะเลย คนมีอายุมากไม่ได้เก่งกว่าซะหน่อย ดูอย่างโตะดิ

เก่งกว่าพ่อไปและ  *dontknow*

ผมว่าคุณ sattkon น่าจะเปิดใจรับข้อมูลของคนอื่นบ้างนะครับ ผมนั่งอ่านๆมา เริ่มจากเรื่องที่คุณอ้างมา ตั้งแต่ ความจริงของมาดาระ เรื่องที่มาดาระรู้จักกับนางาโตะ

เรื่องที่โทบิจะฆ่าโคนัน เรื่องอายุ เรื่องต้นตระกูลอีก ง่ายๆเลยครับ คุณมันมั่วมากกกกกก  *dontknow*

ตอนแรกก็มาเถียงคนอื่นเขาหัวชนฝา พอเขาเอาหลักฐานมาให้ดู เริ่มไปต่อไม่เป็น เริ่มเปลี่ยนเรื่องมาเถียง

นี่เป็นบอร์ดแสดงความคิดเห็นนะครับ ถ้าไม่รับฟังความคิดเห็นของคนอื่นเลย มันจะเรื่องว่าแสดงความคิดเห็นหรอครับ

แล้วสุดท้ายคุณไม่รู้สึกอายบ้างหรอที่ทุกๆอย่างที่คุณอ้างมาในตั้งแต่ความเห็นแรกของคุณ มันผิดหมดเลยย  *dead*

คุณว่าผมมั่ว ผมก็ว่าคุณมั่วได้เหมือนกันอะนะ *dontknow* ผมเข้าใจของผมแบบนี้ก็บอกแล้วไงว่า ทางใครทางมัน ไม่ใช่ไม่ยอมรับ แต่อันไหนที่ผมข้องใจตอบว่าไม่ก็พิมพ์ออกไปตรงๆ มีเหตุผลและแหล่งอ้างอิง ไม่ใช่สักแต่พิมพ์ๆเหมือนคนแต่งการ์ตูน ตอบ 4 ครั้งตั้งใจจะมาแขวะกันใช่มั้ยเนี่ย *dontknow* เนตรสังสาระ ผมพิมพ์ตอนไหนครับ ช่วย quote มาให้ดูด้วยนะไม่ใช่สักแต่จะพิมพ์นะครับ *dontknow* ดูเหมือนคุณจะเป็นคนเข้าใจยาก มันดาระ กับ มาดาระ มันต่างกันมากเลยเหรอครับ มันให้ถึงกับต้องถอดค่าของ x ยกกำลัง ถึงจะรู้ว่า เป็น มาดาระ เลยเหรอครับ และเรื่องกายเซียน ตาเซียนอีก มันก็แค่การ์ตูนอ่านะ *dontknow* *haha*

ที่ว่าผมไปไม่เป็น ผมบอกตรงๆว่าผมแถไปได้หมดแหละครับ แต่แถด้วยข้อมูลที่และความคิดส่วนตัว มันอาจจะผิดบ้างหรือถูกบ้าง ก็ไม่มีใครรู้เพราะการ์ตูนยังไม่ได้เฉลย
แต่คุณมาว่าผมมั่ว 100% แบบนี้ไม่รู้ว่าไปช่วยอาจารย์แกเขียนมาหรือเปล่า *dontknow*  *haha* 

ถามว่าผมยอมรับความคิดเห็นคนอื่นมั้ย สำหรับผมถ้ามันเข้าท่าผมก็ยอมรับ แต่ถ้าไม่ผมก็บอกไปตรงๆ สงสัยความหมายของคำว่า แสดงความคิดเห็น ของคุณคงอยู่ที่แค่ต้องยอมรับความคิดเห็นคนอื่นใช่มะหละ  *dontknow* แต่ของผมมันต้อง+ที่มาที่ไป ไม่ใช่แค่ลอยๆอยากจะพิมพ์ก็พิมพ์ การอ้างอิงของผม แหล่งความน่าเชื่อถือไม่ถึง 100% แต่ผมขอหน่อยว่าแหล่งข้อมูลไหนน่าเชื่อถือ 100% บ้างคุณลอง search in google ว่า naruto ซิมันเหมือนกันซักเว็บมั้ย มันอยู่ที่คนจะเชื่อไม่เชื่อ แต่ขอให้มีข้อมูลไว้ก่อนไม่ใช่ลอยๆ จะพิมพ์ก็พิม์

ช่วงปิเทอมสมองผมเลยว่าง ไม่งั้นผมไม่มีเวลามานั่งคิดเรื่องพวกนี้หรอกครับ ผมยอมเสียเวลามาพิมพ์ให้กับคนที่เล่นตอบกระทู้แค่ 4 ครั้ง *dontknow*

สุดท้ายข้อความสุดท้ายจริงๆ ผมจะบอกว่าผมเชื่อของผมแบบนี้ ถ้ามันถูกก็ดีไปแต่ถ้ามันจะผิดผมก็มีวิธีหาสิ่งที่ถูกของผมเอง และผมก็ไม่ได้ขอให้ใครมาเชื่อผมด้วย ทางใครทางมันดีกว่าครับ จะเถียงไปก็แค่นั้น เพราะมันก็แค่การ์ตูน

(สำหรับทุกๆคน)ถ้า ข้อความของผมก่อนหน้านี้ ทำให้ใครไม่พอใจก็ขออภัยด้วย *้wet*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

MicMaple

• *
ผมขอแจมด้วยคนหลังจากหายไปสองสามวัน 555+

ช่วงสงครามนินจาครั้งที่สาม นี้มันยาวนานนะครับ อาจจะเป็นคนละช่วงกันก็ได้ ละหว่างตอนจิไรยะเจอ นางาโตะ
กับตอนพวก มินาโตะ คาคาชิ ริน โอบิโตะ ไปทำลายสพาน คานาบิ น่ะนา ผมว่าตอนจิไรยะเจอ นางาโตะ น้าจะก่อน
พวกคาคาชิ มินาโตะ ริน โอบิโตะ ไปทำลายสพาน เพราะนางาโตะเป็นสิดคนแลกของจิไรยะไม่ใช่หรอ รวมทั้ง โคนัน ยาฮิโกะ ด้วย
ผมถึงตั้งข้อ สงสัยไงว่า โทบิมันมั่วเองเรี่องมอบเนตสังสาระให้แก่ นางาโตะ เพราะในเรี่องก็เห็นกันอยู่ว่า เบิกได้เอง ด้วยเงี่อนไขอะไรสักอย่างตอนพ่อแม่ถูกฆ่า และ คนที่แนะนำเรี่องเนตสังสาระคือมาดาระ สอนการใช้ต่างๆ เพราะมันมีมาก่อน
ผมจะยกตัวอย่างง่ายๆ

1 เชียนหกวิถี มีก่อนเพี่อน
2 มาดาระ มีเป็นที่สอง ไม่ได้โชร์เทพดันตายก่อน
3 คือเจ้า นางาโตะ เป็นคนที่สามที่มี
4 แล้วโทบิมีตอนไหน เห็นแต่เอาของ นางาโตะมาใส่
5 คนอย่างมาดาระ ไม่มอบเนตของมันให้ใครหลอก ดุจากนิสัยในเรี่องแล้ว เลวสุดๆ
6 มันน้าจะได้รู้ หรือ ฟังเรี่องลาวมาจากมาดาระ ไม่งั้นมันคงไม่อ้างชื่อมาดาระหลอก

อันที่จริงยังมีอีกหลายๆตัวอย่าง สามาตนำมาอ้างอิงได้ แต่ก็เอาตามความเข้าใจตัวเอง ของใครของมัน
เพราะอ่านแล้ว อาจจะคิดไม่เหมีอนกัน มุมมองส่วนตัวเค้าเด้อครับ
อยากเขียนมากๆแต่ขี้เกลียดแล้วครับ อ่านไม่เก็ดก็ขอโทษด้วยรวบรัดไม่หน่อย
 *love* *love* *love* *love*
ที่คุณพูดก็มีส่วนครับ
ในการเบิกเนตรสังสาระ เพราะพ่อแม่โดนฆ่า
แต่ผมคิดว่า มันจะทำให้การเบิกเนตรสังสาระคลุมเคลือมากขึ้นครับ
เพราะว่า เซียนหกวิถีซึ่งมีพลังเซนจู+อุจิวะ มีเนตรสังสาระ
และ มาดาระ ซึ่งเบิกเนตรสังสาระได้ด้วยพลังแบบเดียวกันกับเซียนหกวิถี
ซึ่งก็คือเนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปผานิรันดร์+เซลล์ฮาชิรามะพลังของเซนจู
ผมเลยคิดว่าถ้ามีการเบิกเนตรได้หลายแบบตอนเฉลยคนอ่านจะงงครับ
ส่วนตัวผมคิดว่าเป็นเนตรของมาดาระที่นางาโตะเคยใช้และตอนนี้ไปอยู่ที่โทบิ
โดยโทบิคงเอาเนตรมาดาระให้นางาโตะ หลังมาดาระตายแล้วน่ะครับ
ยืนยันว่าโทบิยังไงก็อายุน้อยกว่ามาดาระ เพราะอายุยืนกว่ามาก
แต่เป็นคนที่มีอายุยืนยาวเลยทีเดียวน่าจะพอๆกับโอโนกิด้วยซ้ำ

สุดท้ายผมขอเสนออีกประเด็นละกัน
เป็นไปได้่ไหมว่า
เนตรของเซียน6วิถีเป็นเนตรเดียวของมาดาระ(มาดาระไปเอามาด้วยวิธีใดวิธีหนึ่ง)
แล้วส่งต่อให้นางาโตะ ต่อมายังโทบิอีกทีหนึ่ง
แบบนี้เนื้อเรื่องจะดูน่าฟังมากกว่าครับ ความคิดเห็นผมล้วนๆ
เมเปิ้ลเถื่อนเซิฟสนุกๆwww.micmaple.net

MicMaple

• *
ขอให้กระทู้ของผมเป็นกระทู้แสดงความคิดเห็นไม่ใช่เถียงกันนะครับ
ใครเห็นด้วยก็เห็นด้วย
ใครไม่เห็นด้วยก็แสดงออกแต่พองามละกันครับ

No Drama
เมเปิ้ลเถื่อนเซิฟสนุกๆwww.micmaple.net

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
เถียงโดยใช้เหตุผลผมว่าก้ดีนะ  แต่ว่าถ้าเถียงแล้วเอาอารมมาเถียง

ผมว่ากระทู้แบบนี้อย่ามีเลยดีกว่า *dontknow*

nakin

• *
เถียงโดยใช้เหตุผลผมว่าก้ดีนะ  แต่ว่าถ้าเถียงแล้วเอาอารมมาเถียง

ผมว่ากระทู้แบบนี้อย่ามีเลยดีกว่า *dontknow*

*number1* *number1* *number1*
   สบายๆคับ มันแค่การ์ตูน การนำเสนอข้อมูลเปนสิ่งที่ดี เพราะจะทำให้เราเข้าใจมุมมองต่างๆที่เราไม่เคยคิดถึง มาแชร์กัน แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ใจร่มๆพอเพราัะมันแค่การ์ตูน

Jay_Jay

• *
คือทีแรกเราเถียงกันว่า เนตรสังสาระของนางาโตะ มาจากไหน นายบอกว่านางาโตะเป็นคนเบิกเอง และนายก็ยืนยันด้วยว่ามาดาระไม่ได้เป็นคนมอบให้นางาโตะ
ซึ่งก็อาจจะจริง  แล้วประเด็นมันก็ออกทะเลไปไกลถึงเรื่อง มาดาระรู้จักกับนางาโตะ   
แต่อย่าเอามันไปปนกันสิครับ นายคิดว่าถ้ามาดาระรู้จักกันางาโตะแล้ว มาดาระจะต้องมอบเนตรให้นางาโตะด้วย ตรงนี้ผมยังไม่พูดซักคำเลย นายคิดเอาเองนะ
มาดาระอาจจะไม่รู้เรื่องก็ได้ คนกลางอะคือโทบิ

*rip* *rip* *rip*

p@pangja

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
น้อง sattkon จะเถียงอะไรก็ขอให้มีข้อมูลหรือเหตุผลมาอ้างอิง
จะมานั่งนับอายุตัวละคร คุณมีข้อมูลที่แน่นอนอย่างนั้นหรือ
สิ่งสำคัญคือ
1.มาดาระตื่นจากโลงแล้วเอ่ยถึงนางาโตะ
2.มาดาระตกใจที่ตัวเองตื่นมาด้วยคาถาสัมพเวสี
แค่นี้ก็รู้แล้วว่ามันต้องมีแผนการอะไรสักอย่าง และไม่เป็นไปตามแผนของมัน

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
 *haha* *haha* นารูโตะเดือดแล้ว....ใครจะมั่วก็มั่วไป แต่หากรู้ตัวว่า ตัวเองเข้าใจผิด ก็หัดยอมรับความจริง ยอมรับความคิดเห็นคนอื่นบ้างก็ดีนะ  *dead* *dead* *dead*
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

MicMaple

• *
ตราบ เท่าที่การ์ตูนมันยังไม่เฉลยก็ไม่มีใครผิดใครถูกหรอกครับ
แต่แค่ควรจะเคารพการตัดสินใจของคนอื่นบ้างเท่านั้นเอง