Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ไก vs คาคาชิ สู้กันจิงๆ ใครจะชนะ

หน้า: << < (7/12) > >>

KATIB200:

ทาคาชิเก่งกว่าาา  *dontknow*

yel60kec:

สู้กันจริงๆผมว่าเสมอกันไม่ก็ตายท้งคู่ครับ เพราะความสามารถ ข้อดี ข้อเสีย ไม่เหมือนกัน มีดีไปคนละแบบ(ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

yel60kec:

ผมว่าถ้าสู้กันจริงๆ คงเสมอกันไม่ก็ตายทั้งคู่ มีดีไปคนละแบบ (ความเห็นส่วนตัวครับ) *attack*

kawee1994:

ไกชนะขาดลอย เพราะเปิดด่าน 8 แต่ก็ต้องตาย

ส่วนคาคาชิทำไรไกไม่ได้เพราะ คาถาโจมตีทั้งหมด ตามไกไม่ทันหรอก miss หมด

คาถาลวงตาไกก็ฟังเสียงเอาแทนใช้ตาคาถาลวงตาก็ miss หมด

*number1* *number1* *number1* *number1* *number1*

NaTTaJaK:

--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 20:38:50 ---คาคาชิ ถนัดการต่อสู้โดยใช้กลยุทธ์ คาถามีความหลากหลาย เเต่ไม่ค่อยมีคาถาที่มีพลังทำลายรุนเเรง ส่วนคาถาที่เป็นไม้ตายใช้บ่อยไม่ได้เพราะเปลืองจักระ

ไก ถนัดการใช้กระบวนท่า การเคลื่อนที่ไวจนตามองเเทบไม่ทัน ไม่ค่อยมีวิชานินจาติดตัว เเละมีท่าไม้ตายเด็ดคือเปิดด่านพลัง หรือดอกบัวภายในนั่นเอง

ผมว่าถ้าเอาจริงๆเเบบตายกันไปข้าง ไกชนะ เพราะการเคลื่อนที่ของไกไวจนเนตรวงเเหวนมองไม่ทัน ยิ่งถ้าเปิดด่านพลังด้วยเเล้วก็ทวีความไวเข้าไปอีก
คาคาชิ อาจจะใช้ร่างเเยกมาหลอกไกบ้าง เเต่ท่า " ยูงทองเเรกอรุณ " ของไกสามารถโจมตีได้ในรัศมีที่กว้างมาก หนียังไงก็ไม่น่าจะพ้น เเละลืมเรื่องวิชาหลุมอากาศของคาคาชิ ( คามุย )
ไปได้เลย เพราะใช้กับเป้าหมายที่เคลื่อนที่ด้วยความเร็วลำบาก ดูได้จากตอนที่มันใช้กับเดอิดาระ ยังพลาดเป้า พันปักษายิ่งไม่ต้องพูดถึงเพราะเป็นคาถาที่รุนเเรงเเต่
" มีความเสี่ยงที่ศัตรูจะสวนกลับ " เพราะต้องเข้าไปประชิดตัว เเละดูจากความไวของไกเเล้วคาคาชิไม่น่าจะไล่ทัน

--- End quote ---

หน้า: << < (7/12) > >>

Go to full version