หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เน้ๆ พวกนายว่า ซาสึเกะ เก่งป่ะอ่ะ (ไคชอบอย่าด่าเค้าน่ะ)  (อ่าน 62064 ครั้ง)

nomnorway

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
เกะ นั้นหรอก็เก่งอยู่น่ะ แต่เปรียบเทียบกับ โตะ มันต่างกัน ถึงเกะ จะมีเนรตก็เหอะ แต่โตะพึ่งได้พลังเก้าหาง มาครึ่งหนึ่ง แค่พลังเก้าหางที่โตะได้มาก็สู้เกะได้แล้ว แต่ถ้าโตะได้พลังเก้าหางแบบเต็มๆเกะไม่มีทางชนะ แต่ได้ยินว่าเกะจะได้เนรตของพี่มันด้วยอะไรสักอย่างกับเกระของพี่มัน ยากเห็นมันสู้กับโตะว่าจะเป็นยังไง  *great* *attack* *attack* *attack*

ooae

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
สู้โตะไม่ได้หรอก โตะมันพลังสัตว์หางของเซียนเต๋าทั้งหมดเลยนะคับ แล้วตอนนี้มันก็ใกล้จะได้ครบ เก้าดัวแล้ว  *number1* ส่วนเกะแค่เนตรวงแหวนขั้นสูงสุด ซึ่งก้ยังด่อยกว่าเยอะ เยอะ ทั้งพลัง จักกระ อันมหาศาล คาถาลวงตาก็ใช้ไม่ได้ผลกับสัตว์หาง  ความเร็วก็สู้ไม่ได้ พลังโจมตี ก้สุ้ไม่ได้ ซาสุโนะโอะ โดนบอล สัตว์หางของเก้าหางแค่ตัวเดียว ผมว่าเอาไม่อยู่ เทวีสุริยา ก็คงไม่โดนหรอกเพราะ คงโตะคงเร็วมาก  เกะไม่ไหวโตะหรอก  *hoho* *hoho*
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

[email protected]

• *
เหรอครับ playonline นายอ่ะ กลับไปอ่าน ใหม่ซิครับ ฮินาตะ มาช่วย โตะ อันนี้ยอมรับ
แล้วเกะ ละครับ เกือบโดนไรคาเงะ กระทืบ ตาย ละ ถ้ากาอาระไม่มาช่วย
แล้วก็เกือบโดน บี เหมือนกันถ้าพวกไม่มาช่วย

ถามใช่ไหม ว่า ตอน โตะ vs เกะ ตอนไหนที่โตะชนะเกะบ้าง
ตอนบนดาดฟ้า ถ้าเกะโดน กระสุนวงจักรของโตะ เกะก็ เละ ครับ สังเกต จาก ผลการทำลาย ของเกะ แค่พังนิดๆ
ของโตะ รูโคตรใหญ่ บะรึ่ม ไอเกะเลยแค้นที่โตะมันเหนือกว่า แึค่นั้นแหละมันเลยออกจากหมู่บ้าน
นั้นเพราะ กระสุนวงจักรหมุนน้ำในแทงค์ต่างหาก ถ้าปะทะก็คงจะเสมอกันละนะ

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
ก็เก่งอยู่นะ แต่ก็ต้องดูอีกทีว่าเก่งที่ว่านี่ หมายถึงถึก หรือ ใช้สมอง+พลัง หรือ เก่งแบบไหน ต้องถามให้เคลียกว่านี้อ่ะคัฟ

kenfatys

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
เทวีสุริยาใช้ไม่ได้หรอก ถ้าเกะยังไม่ได้เนตรนิรัน
เพราะใช้เเปปเดียว ก็เจ็บตาละ มาเจอความเร็ซนารูโตะ

ถ้าเทียบกันตอนนี้ ถ้าเกะไม่ได้เนตรบุบผานิรัน ก็ไม่รู้จะเอาไรไปสู้นารูโตะอะ
นารูโตะ จะกลายเป็นเซียน 6วิถีเเล้ว โทบิยังเหงื่อตกเลย เเล้วพวกนินจายังจับได้ถึงพลังจักระมหาศาล
โตะซัดเกะสบายๆตอนนี้

ตอนจบผมขอซุยมั่วๆว่า โตะพยายามใช้น้ำมาปลอบไฟของเกะ เอาเบาเข้าหาหนัก เเต่เกะยังยึกยักเเข็งขันไม่ยอมโตะ จนกลายเป็นว่าโตะจะเเพ้เอง เลยต้องพลั้งมือฆ่าเกะไป
(จบไม่สวย)

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ซาสึเกะเก่งครับ นารูโตะก็เก่ง ถ้าเทียบกันต้องเทียบแบบนี้
      ถ้าเป็นการต่อสู้ระยะสั้น(ประมาณไม่เกิน 30 นาที) คงจะพอๆกันหรือเกะเหลื่อมกว่านิดๆเพราะซาสึเกะมันฉลาด และรู้จักนารูโตะดี การวางแผนก็เยี่ยม แถมหากจะฆ่ามันคงไม่ลังเล (ขณะที่โตะชอบต่อสู้แล้วแก้ปัญหา)
      ถ้าเป็นการต่อสู้ระยะยาว เป็นชั่วโมงหรือเป็นวัน นารูโตะเหนือกว่าหลายขุม เพราะมีพลังงานสำรองเยอะทั้งจักระเก้าหาง ทั้งพลังธรรมชาติ(ใช้เงาแยกร่างหลบไปนั่งสมาธิได้เรื่อยๆ) แถมการต่อสู้นารูโตะคู่ต่อสู้จับทางยากเพราะสู้ไม่ซ้ำแบบ  ขณะที่เกะจักระมีจำกัด ยิ่งคาถามันทั้งเทพวายุ เทวีสุริยา ตัดสายฟ้า เป็นคาถาที่ใหญ่ยิ่งใช้ยิ่งทำร้ายตัวเอง
      ปล.สุดท้ายแล้วถ้าไม่นับปัญญาและความใจอ่อน นารูโตะมักมีไม้ตายก้นหีบซ่อนไว้ตลอด ที่มาแต่ละทีมีอึ้งครับ
(แต่ละคนก็อยากให้ตัวละครที่ตัวเองเชียร์เก่งกว่าทั้งนั้น สุดท้ายแล้วคงต้องรอ อ.มาซาชิมาเฉลย)

koratdevil3

• *
สุดท้าย  เกะโดนอัดจนปรางตาย  แล้วโตะก็ไม่ฆ่า   แล้วก็ชักชวนมาอยู่ทีม 7 เหมือนเดิม  ซึ่งถึงตอนนั้น  โทบิคงจะถูกเปิดเผยว่าเป็นใคร  และ  ความรับทุกอย่าง ก็จะเผยออกมาจะนินจาระดับสูงทั้งหลาย  เพราะนินจารุ่นใหม่อย่างนารุโตะ  ที่จัดการกับความเกลียดชังได้อย่างสำเร็จ  แล้วเกะก็รู้ความจริงทุกอย่าง   แล้วกับไปยังหมู่มา  อิอิ   สาธุ  เป็นแบบนั้นเหอะ  แล้วนารุโตะ  ก็อยู่กับ อินาตะ  เกะคู่กับซากุระ   อิอิ  จากนั้นทีม 7ก็จะหายสงสัยเรื่องที่ว่า คาคาชิ  ทำไมถึงปิดปาก  แล้วเซียนลลามกก็ไม่ตาย  กลับมาเขียนสวรรค์รำไร  และตอนจบของหนังสือ  อะไรน๊า  จำไม่ได้  อิอิ

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
กุบอกแล้ว โทบิ คือ มาดาระ

cero

• *
...อย่ามามั่วดิ ยังไม่จบอีก โทบิ คือ มาดาระ เนี่ย

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
ด่า เกะ มะเป็นไร แต่ลองด่า อิทาจิ สิครับ

ส่วน โตะ ก็พอๆกันแหละครับ ที่ฆ่าแสงอุสาห์ได้ ก็มีหน่วย คาคาชิ ช่วย กำจัดเพน ได้เพราะ 9 หางอะลาวาด ถ้าเทียบผลงานหลัก เกะ ยังเยอะกว่าด้วยซ้ำนะครับ

แถม เกะ อาจะเอาชนะ ไรคาเงะ ได้นะครับ กาอาระ มาขวางไว้ก่อนเฉยๆ ถ้า+กันตอนนั้นจริงๆ เกะ อาจจะปางตาย แต่ไรคาเงะ โดนไฟไงๆไม่รอดอาครับ *dontknow*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 11:23:51 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Kimuchi

• *
สุดท้ายแล้ว มันก็จะมาเป็นคู่เกย์กันกะโตะอยู่ดี - -

amiamipo

• *
อย่าคิดมากเลย ยังไง ทั้งคู่ก็เป็นจูบแรกของกันและกัน  *hoho* *hoho*   *love* *love*

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
(คหสต)นะครับ คือจะมาพูดถึงเกะสักนิดนึ่ง  คือบาง คห บอกว่า เกะ แพ้ ให้กับแปดหางไอนั้นก้อจิงแต่อยากให้คิดนะครับว่าภารกิจครั้งนั้นคืออะไร=จับตัวแปดหางคับ ซึ่งเป็นภารกิจที่ยากเพราะจะต้องไม่ให้เป้าหมายตาย ตอนที่คาคุซึหรือฮิดัน จับตัว2หาง ยังพูดเลยว่ามันยากตรงที่ไม่ให้ตายนี่เเหละ  ผมเลยคิดว่าหากสู้แบบเอาจิง อาจสูสี หรือไม่ก้อชนะ เพราะ เกะรรู้ว่าตัวพลังนั้นสู้ไม่ได้ก้อคงใช้เทวีสุริยาจัดการเเล้ว เเต่คำนึงถึงเป้าหมายภารกิจว่าห้ามฆ่าเลยไม่ได้ใช่ตั้งแต่เเรก แต่ที่ใช้นั้นเพราะถูกตอนจนมุมจนทำอะไรไม่ได้เเล้วจึงใช้
  ต่อไป คือที่เกะสู้กะดันโซ ผมก้อเห็นบาง คห บอกว่าเกะสู้ได้โดยพลังตัวเองไอนั้นก้อจิง เเต่อยากให้ดูตอนหลังสิ ตอนที่แลกกันเสียบกะดันโซ ดันโซก้อเจ็บ เกะ ก็อเจ็บ แต่คารินก้อมาให้กินเลือดจนแผลหายนั้นแหละ ผมเลยคิดว่าหากไม่มีคนแจมอาจเจ็บหนักทั้งคู่หรือเสมอกันนะ
ปล ผมคิดว่าหากดันโซจะเอาชนะ ก้อใช้อิซานางิของ ชิซุยในตาขวา ก้อ ได้ (แต่ไม่รู้จำผิดป่าวเพราะเคยเห็นมันบอกว่ายังไม่สามารถใช้งานได้แต่หากใช้ได้ก้อสุดยอดเลยละ เพราะตอนนั้นมากัน5-6คน มันแค่เปิดตาโหตายกันหมด เมพๆจิงๆ)

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

BoOkzC

• *
มันฆ่าดันโซได้หลังจากได้พลังของอิทาจิ
มันรอดตายจากเดอิดาระได้เพราะ อักขระ ของโอโรจิมารู
มันใช้วิชาสายฟ้าได้จนบัดนี้ทั้งๆที่เป็นตระกูลไฟ เพราะคาคาชิสอนให้
มันได้เนตรวงเเหวนมาเพราะเเค้นพี่ชานตัวเอง
ดาบที่มันใช้ก็เอามาจากโอโร

สรุปมันไม่ได้เก่งอะไรเลยนอกจากดวงดี

*number1* *number1* *number1*

เยี่ยมครับ ซาสึเกะเป็นเจ้าแห่งการแฮ๊บ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
มันใช้พันปักษาที่เปนคาถาสายฟ้าได้ เพราะซาสึเกะมันมี การแปลงคุณสมบัติ2ธาตุไม่ใช่รึ

โจนินส่วนใหญ่เค้าก้ใช้เปน2อย่าง  - -  หรือผมเข้าใจผิดอ่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 21:28:58 โดย Augustz »