หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เน้ๆ พวกนายว่า ซาสึเกะ เก่งป่ะอ่ะ (ไคชอบอย่าด่าเค้าน่ะ)  (อ่าน 62123 ครั้ง)

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !
อ่าพูดงั้นก็ไม่ถูกหรอก

ผมว่าเกะมันเก่งจิงนะ เพราะโอโรยังบอกเรย

ว่า ฉลาดกว่ามันตอนอายุเท่ากัน แต่ตอน ที่สุ๊บนแทงค์ เกะแพ๊จิง ๆ

เพราะตินนั้นมันยังไม่มี อักขระนี้หน่า
...............................................

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
มีแล้ว แต่ยังไม่ได้ใช้  - -

juppy

• *
ตอนยุบนโรงบาลมันยังไม่มีอักขระขั้นสองนี้ครับ

ที่มันสุ๊กับโตะบนหุบผาสิ้นสุดมันไช่อักขระ ระดับสอง

เหมือนโตะ ถ๊าโตะไช่มากกว่าสองหางเกะอาจจะหมอบก็ได๊
...............................................

Augustz

• *
ก้บอกให้มันเข้าใจง่ายๆสิคร๊าฟฟฟฟ  - -

juppy

• *
ผมผิดเอง - -

Num

• *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
หากปะทะกันจิงอาจเสมอก้อได้ ก้ตอนปะทะมันไม่ได้ปะทะตรงๆกระสุนวงจักของโตะหน้ากระบังหน้าแต่ของเกะโดนที่อก(นั้นอาจจะเปงความโง่ของโตะใช่หรือปล่าว ผมคิดว่าไม่ใช่)เพราะก่อนเริ่มสู็เกะได้บอกโตะว่า''คนอย่างนาย ไม่มีวันทำกระบีังหน้าฉันเปนรอยได้หรอก" ผมจึงคิดว่าโตะอาจยอมที่จะโดนพันปักษาไป เพราะอยากจะลบคำสบประมาทของเกะก้อ เปนได้ นะ
ตามที่ผมคิดนะ เพราะ มัน เปนใจ ทุกอย่า อะ ลองไปหาดูแล้วจะเห็น

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

Jay_Jay

• *
ผมคิดว่าคู่ ซาสึเกะ VS นารุโตะ มันคือไคล์แม็กของเรื่องนี้เลยทีเดียว (ที่สู้กันมา 4 รอบผมไม่นับ เพราะสู้กันนิดเดียว ไม่เป็นทางการ อิอิ)

ไม่ว่าเนื้อเรื่องจะออกมาแบบไหน ซาสึเกะอาจจะเลิกเกรียน แต่สุดท้าย ไงๆสองคนนี้ก็น่าจะได้สู้กัน และเมื่อเวลานั้นมาถึง คงจะสู้กันยาวเป็นเล่มๆแน่นอน

อาจารย์คงสร้างให้สองคนนี้สูสีกันแน่นอนครับ ถืงแม้ว่าพลังของทั้งสองฝ่ายจะมีฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งได้เปรียบ เพราะการต่อสู้ที่ดีต้องไม่รู้ผลตั้งแต่แรกไม่งั้นก็ไม่น่าลุ้น

แต่ส่วนตัวแล้ว ผมเทคะแนนให้โตะนะ (ส่วนตัวนะครับ ย้ำ) เท่าที่ดูตอนที่โตะสู้กับสัตว์หางห้าตัว+โทบิ พร้อมกัน มันห่างไกลจากคำว่านินจาไปไกลแล้ว - -

อย่าว่ากันนะครับแต่เกะได้เปรียบโตะเรื่องการวางแผน การวิเคราะห์ อ่านเกมต่างๆ ส่วนโตะนั้นเป็นคนใจร้อน จะบุกท่าเดียวไม่มีการวางแผนอะไรเลย

แต่เมื่อผมอ่านนารุโตะพักหลังๆมา คงต้องมองโตะใหม่แล้ว เรื่องการวิเคราะห์อะไรต่างๆเนี่ย ก็ไม่เเพ้ชิการมารุเลย ที่เห็นได้ชัดเลยคือตอนสู้กับไรคาเงะ โตะคิดได้กระทั่งว่า

แผลที่หน้าอกไรคาเงะไปโดนอะไรมา และวางแผนตอบโต้ได้อย่างเยือกเย็น หรือตอนสู้กับเพน ก็มีการวิเคราะห์ว่าแต่ละร่างมีความสามารถอะไร และควรตอบโต้แบบไหน

สมกับเป็นนินจาชั้นแนวหน้าเลยทีเดียว ผมเทคะแนนให้โตะก็ตรงที่มีพัฒนาการสูงนี่แหละ  *number1* 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 04 พ.ค. 2012 เวลา 01:40:25 โดย Jay_Jay »

polo1010

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ไม่ฉลาดเท่าชิกามารุหรอก มันก็แค่ ถาม8หาง
โต๊ะ เก่งขึ้น แต่ซาสึเกะมันคิดจะฆ่าเพื่อนและทุกคน ที่ขัดขว้างมัน แต่อิทาจิ อาจเปลี่ยนซาสึเกะได้

cero

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
อิทาจิ นายใจดีมว๊ากก ไอเราตอนแรกก็ เกลียด แต่พอตอนที่ เกะVSอิจจี้ แล้ว แม่ม ปล่อยโฮ *great*

Augustz

• *
ถาม8หาง 8หางบอกไม่รุ้ไม่ใช่หรอคับ

มันคิดของมันเองม้างงงงงง  *glad* *glad*

ตอนแรกเชียร์เกะสุดชีวิตเลย หลังได้เนตรใหม่  ตอนนี้เริ่มเปลี่ยนใจไปเชียร์โตะแทนอ่า  *great* *great*

TheEterNalEgo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Fuckkkkkkkk
ผมว่า ก็งั้นๆแหละ
ตอนที่ฆ่า โอโร ได้ก็เพราะ โอโร มานอ่อนพลังแล้วนิ เกะ มานบอก ตอนที่ ยัยคาริน ถาม
ตอนที่ฆ่า เดอิดาระ เดอิดาระ พี่แกก็ระเบิดร่างพี่แกเองอ่ะ
ตอนที่ฆ่า อิทาจิ พี่แกก็ป่วยอ่ะ
 สรุป เกะฆ่าคนที่พลัง อ่อนลงเรื่อยๆหมดเย่ยอ่ะ
อย่าด่าเค้านะ เค้าฟัดทิ้งหมด *attack* *attack*

แล้วดันโซอ่ะคับ !!!~ *dontknow*

ดันโซมันแก่อ่ะ    ลองให้เกะมาเจอ นางาโตะ ตัวๆ ดิ เกะกากไปเลย
็HeyYoo

TheEterNalEgo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Fuckkkkkkkk
แต่ยังไง อิจจี้ แมร่ง โคตร พระเอก ผม ชอบ อิจจี้ มากกกกก *great*
็HeyYoo

gunarus

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
นารูโตะ + ฮินาตะ = ลูกชาย มีเนตร สีัขาว *number1*
ซาสึเกะั + ซากุระ = ลูกหญิง มีเนตร วงแหวน(เกรียนมากเนตรนี้ แต่อยากได้ *love* *nude*)
ลูกโตะ เพศชาย + ลูกเกะ หญิง = เนตรสีขาว กับ เนตรวงแหวน เป็น คนในอุสึมากิ  *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *glad* *glad* *glad* *number1* *number1* *number1*

Augustz

• *
ลูกของลูกโตะกับเกะก้จะมีขีดจำกัดสายเลือด3สายสินะ

ผมแดง อุสึมากิ  เนตรวงแหวนสีขาว  *great* *great*

Num

• *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
ลูกของลูกโตะกับเกะก้จะมีขีดจำกัดสายเลือด3สายสินะ

ผมแดง อุสึมากิ  เนตรวงแหวนสีขาว  *great* *great*

ก่อ กำเนิดเนตร วง ขาว ที่แม้ไม่ต้องกระจกเงาก้อดูดมิติได้มว๊ากกกกกกกกกกกกกกกก *rip* *rip* *rip* *rip* *rip*

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ