หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เน้ๆ พวกนายว่า ซาสึเกะ เก่งป่ะอ่ะ (ไคชอบอย่าด่าเค้าน่ะ)  (อ่าน 61898 ครั้ง)

cero

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมว่า ก็งั้นๆแหละ
ตอนที่ฆ่า โอโร ได้ก็เพราะ โอโร มานอ่อนพลังแล้วนิ เกะ มานบอก ตอนที่ ยัยคาริน ถาม
ตอนที่ฆ่า เดอิดาระ เดอิดาระ พี่แกก็ระเบิดร่างพี่แกเองอ่ะ
ตอนที่ฆ่า อิทาจิ พี่แกก็ป่วยอ่ะ
 สรุป เกะฆ่าคนที่พลัง อ่อนลงเรื่อยๆหมดเย่ยอ่ะ
อย่าด่าเค้านะ เค้าฟัดทิ้งหมด *attack* *attack*

semon7

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
เออนะ มันไม่เคยฆ่าคนปกติเลยเนอะ - -*

[G]ooD[E]ndinG

• *
ผมว่า ก็งั้นๆแหละ
ตอนที่ฆ่า โอโร ได้ก็เพราะ โอโร มานอ่อนพลังแล้วนิ เกะ มานบอก ตอนที่ ยัยคาริน ถาม
ตอนที่ฆ่า เดอิดาระ เดอิดาระ พี่แกก็ระเบิดร่างพี่แกเองอ่ะ
ตอนที่ฆ่า อิทาจิ พี่แกก็ป่วยอ่ะ
 สรุป เกะฆ่าคนที่พลัง อ่อนลงเรื่อยๆหมดเย่ยอ่ะ
อย่าด่าเค้านะ เค้าฟัดทิ้งหมด *attack* *attack*

แล้วดันโซอ่ะคับ !!!~ *dontknow*

kenfatys

• *
มันฆ่าดันโซได้หลังจากได้พลังของอิทาจิ
มันรอดตายจากเดอิดาระได้เพราะ อักขระ ของโอโรจิมารู
มันใช้วิชาสายฟ้าได้จนบัดนี้ทั้งๆที่เป็นตระกูลไฟ เพราะคาคาชิสอนให้
มันได้เนตรวงเเหวนมาเพราะเเค้นพี่ชานตัวเอง
ดาบที่มันใช้ก็เอามาจากโอโร

สรุปมันไม่ได้เก่งอะไรเลยนอกจากดวงดี

klaobrmeiei

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
อย่ามองแง่ลบอย่างนั้นสิ 555555+

ถ้าเค้าไม่มีพรสวรรค์ก้อทำไม่ได้อย่างนี้หรอก(+ดวงด้วยแหล่ะ จริงๆ)  *hoho* *hoho*

• *
แล้วไอโตะอ่ะ!!! บอกแต่เกะ โตะ ก็พอๆกันเลย พลังที่บอกมา ก็มาจากคนอื่นล้วนๆเหมือนกัน  *dontknow*

doon142

• *
แล้วไอโตะอ่ะ!!! บอกแต่เกะ โตะ ก็พอๆกันเลย พลังที่บอกมา ก็มาจากคนอื่นล้วนๆเหมือนกัน  *dontknow*
มันเอามาจากคนอื่นตรงไหนครับ  ฝึกมันก็ฝึกเองทั้งนั่น ด้วยความมุมานะพยายามของมันเอง ถ้าจะว่าพลังมาจากจิ้งจอกเก้าหาง ก็เหมือนกันเกะมีเนตรวงแหวนอะแหละครับ แล้วถ้าเทียบกันนะ ด้วยความเป็ฯจริง ไม่ได้ยึดฝ่ายใดเป็นหลัก  ไอเกะก็ไม่ได้มีพลังอะไรที่มาจากตัวเองเท่าไร่เลยครับ  เนตรก็ได้มาจากอิทาจิ ดาบก็โอโรจิมารู อักขระอีก แถมยังจะตายหลายครั้ง แต่มีคนช่วยไว้ นับไม่ถ้วน ลองคิดแล้วคำนวณดูให้ดีๆก่อนพูดครับ 
** โปรดใช้วิจารญาณในการอ่าน

best

• *
 *damage* *damage* ผม ว่า มัน แล้ว แต่ เรา จะ มอง ครับ    ส่วน ตัว ผม น่ะ คิดว่า

ไม่ว่าจะเป็น  เนตรวงแหวน   จิ้งจอก เก้า หาง    ถ้าคนใช้ ไม่มีความสามารถ  มัน ก็ ไม่ เก่ง หรอก ครับ     ยก ตัว อย่าง   ถ้าเรา เล่น เกม เรา เล่น ตัว เก่งๆ แต่ เรา เล่น ไม่ เก่ง มัน ก่อ เท่า นั้น แหละ ครับ

ปล.  ผม ว่า   ลี"   ใช้ความพายายาม  ความสามารถ ของ ตัว เอง ล้วนๆ ( ชอบ+)                      >>> ความ คิด เห็น ส่วน ตัว อย่าถือสา  น๊ะ ครับ    *glad*
รูปภาพ

cero

• *
ก็ผมไม่ได้ว่าอะไร ไอ่เกะ หรอกนะ แต่มันก็จิงง่ะ มันไม่เคร๋ยฆ่าไคที่สมบูรเร๋ยยย *dead* *dead*

cero

• *
แล้วไอโตะอ่ะ!!! บอกแต่เกะ โตะ ก็พอๆกันเลย พลังที่บอกมา ก็มาจากคนอื่นล้วนๆเหมือนกัน 

ไอเตะ นั้นมัน อีตาเซียนลามก สอน เคร็ดไห้ ถูกมั้ย แล้วมานกะฝึก จำตอนที่มันจะ สู้กะ ป้าซึนาเดะได้ป่ะล่ะ ไอ่โตะมันพังต้นไม้ไปหลายต้นเลยนิ
ส่วนไอ่เกะ (แก้แค้นลูกเดี่ยว)*ไม่รุ่เรื่องไรเลยที่ป๋า อิทาจิ ทำไปเพื่อ ครอบครัว(ดราม่าสุดๆ!)

kingonelove

• *
มันฆ่าดันโซได้หลังจากได้พลังของอิทาจิ
มันรอดตายจากเดอิดาระได้เพราะ อักขระ ของโอโรจิมารู
มันใช้วิชาสายฟ้าได้จนบัดนี้ทั้งๆที่เป็นตระกูลไฟ เพราะคาคาชิสอนให้
มันได้เนตรวงเเหวนมาเพราะเเค้นพี่ชานตัวเอง

สรุปมันไม่ได้เก่งอะไรเลยนอกจากดวงดี

ที่ฆ่าดันโซได้ผมว่ามาจากฝีมือซาซึเกะเองนะ อิทาจิ ก็แค่ช่วยให้เบิกเนตรหมื่นบุปผาได้
ตอนสู้กับเดอิดาระ เขาใช้พลังของโอโรจิมารุจริง (อักขระสาป) แต่ที่ทำให้เขาชนะได้จริงก็คือพลังของเขาเอง
ทั้งเนตรวงแหวน ทั้งความสุขุมในการวิเคราะห์ การหาจุดก่อนของคู่ต่อสู้
ส่วนเรื่องวิชาสายฟ้า นินจาระดับสูงๆ จะสามารถแปลงคุณสมบัติธาตุได้หลายธาตุนะครับ พันปักษาคาคาชิสอนให้ก็จริง แต่มันก็เป็นการที่อาจารย์สอนวิชาให้กับศิษย์ ผมว่ามันก็ไม่แปลกตรงใหน (ก็เหมือนกับที่นารุโตะฝึกกระสุนวงจักรกับจิไรยะ)
ส่วนเนตรวงแหวนมันก็เป็นขีดจำจัดสายเสือดของอุจิวะอยู่แล้ว ที่เขาแค้นอิทาจิ มันก็อีกเรื่อง ซึ่งมันก็เป็นแรงผักดันให้เขามุ่งมั่นที่จะแข็งแกร่งขึ้นไปอีก

cero

• *
อ้างจาก: kenfatys ที่ จ. 09 ม.ค. 2012 เวลา 21:32:09

ที่ฆ่าดันโซได้ผมว่ามาจากฝีมือซาซึเกะเองนะ อิทาจิ ก็แค่ช่วยให้เบิกเนตรหมื่นบุปผาได้
ตอนสู้กับเดอิดาระ เขาใช้พลังของโอโรจิมารุจริง (อักขระสาป) แต่ที่ทำให้เขาชนะได้จริงก็คือพลังของเขาเอง
ทั้งเนตรวงแหวน ทั้งความสุขุมในการวิเคราะห์ การหาจุดก่อนของคู่ต่อสู้
ส่วนเรื่องวิชาสายฟ้า นินจาระดับสูงๆ จะสามารถแปลงคุณสมบัติธาตุได้หลายธาตุนะครับ พันปักษาคาคาชิสอนให้ก็จริง แต่มันก็เป็นการที่อาจารย์สอนวิชาให้กับศิษย์ ผมว่ามันก็ไม่แปลกตรงใหน (ก็เหมือนกับที่นารุโตะฝึกกระสุนวงจักรกับจิไรยะ)
ส่วนเนตรวงแหวนมันก็เป็นขีดจำจัดสายเสือดของอุจิวะอยู่แล้ว ที่เขาแค้นอิทาจิ มันก็อีกเรื่อง ซึ่งมันก็เป็นแรงผักดันให้เขามุ่งมั่นที่จะแข็งแกร่งขึ้นไปอีก

ไอจ๊ะ *disappoint* *disappoint*

cero

• *
เจอ ซาสึเกะ F.C.  *haha* *haha*

• *
มันเอามาจากคนอื่นตรงไหนครับ  ฝึกมันก็ฝึกเองทั้งนั่น ด้วยความมุมานะพยายามของมันเอง ถ้าจะว่าพลังมาจากจิ้งจอกเก้าหาง ก็เหมือนกันเกะมีเนตรวงแหวนอะแหละครับ แล้วถ้าเทียบกันนะ ด้วยความเป็ฯจริง ไม่ได้ยึดฝ่ายใดเป็นหลัก  ไอเกะก็ไม่ได้มีพลังอะไรที่มาจากตัวเองเท่าไร่เลยครับ  เนตรก็ได้มาจากอิทาจิ ดาบก็โอโรจิมารู อักขระอีก แถมยังจะตายหลายครั้ง แต่มีคนช่วยไว้ นับไม่ถ้วน ลองคิดแล้วคำนวณดูให้ดีๆก่อนพูดครับ 
** โปรดใช้วิจารญาณในการอ่าน

แล้วโตะมันไม่มีจิ้งจอกหรอคับ ก่อนบังคับจิ้งจอก แม่เขาก็มาช่วย แหม อย่าเลย!!~ ไม่อยากพิมพ์ *dontknow*

かわいい

• *
เกะจะชนะแบบฟลุ๊คหรือมีคนช่วยไม่สำคัญ แต่ถ้าไม่มีคนช่วยมันตายไปหลายรอบแล้ว ตอนบี 1 ตอน ไรคาเงะ 1 ตอน มิซึคาเงะ 1 แต่อย่างว่าระดับที่สู้ก็คาเงะทั้งนั้น(โตะก็คงม่ายไหวเหมือนกัล) *damage*