หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมสงสัยบางอย่าง...  (อ่าน 20407 ครั้ง)

คุยด้วยคน

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ผมสงสัยบางอย่าง...
« เมื่อ: จ. 07 พ.ย. 2011 เวลา 04:42:35 »
http://www.narutoroyal.com/backup/index.php?topic=3476.0   (ผมลงรูปไม่เป็นอะลงเท่าไหร่มันก็ไม่ขึ้น *disappoint*)
*shock* ที่จริงแล้วซาอิเป็นใครกัน    ดันโซสั่งให้ทำภารกิจลับ  ภารกิจนั้นคืออะไร แต่ดันโซก็ตายไปแล้วนี่ *dead*   (ตอน281  หน้า24อะครับ )   **แต่ถ้ามันเฉลยแล้วก็บอกผมทีละกันพอดีผมอ่านข้ามตอน เพราะขี้เกียจอ่า *nude* **
--ผมรู้สึกว่าตัวละครที่แปลกใหม่(แบบว่าเรายังไม่เคยจะเห็นวิชาคาถาอะไรแหล่มๆ)  เหมือนกับว่าอ.ผู้เขียนเขาเหมือนรีบดำเนินเรื่องเร็วเกินนะครับ  คิดเหมือนผมไหม *great*
ตัวอย่าง  พ่อของ กาอาระ  ที่ควบคุมฝุ่นทอง   ยังไม่เห็นทำอะไรเลยแค่มาขอโทษละบอกว่าแม่รักเจ้ามากกาอาระ  *number1*
            มู  ที่โผล่มาหลายตอนละเห็นกลัวกันหนักหนายังไม่เห็นทำอะไรใหญ่โตเลยนี่นา.. *dontknow*
            ตัวแม่เหล็ก   โผล่เข้าฉากปุ๊บ โตะ  พี่แกบินมายัดสุดวงจักร สะง๊านนนน    ยังไม่เห็นของเด็ดๆ เลย *disappoint*
            ที่สำคัญ รุ่นที่ 1 ครับ   ยังไม่โชว์ฝีมือเด็ดๆเลย  ตอนที่โทบิเล่าความจริงให้ เกะ ฟัง บอกว่า รุ่น 1 มีศัตว์หางจำนวนมาก !!!  แน่นอนถ้าพี่มีมาก ฝีมือ ต้อง สวดยวด แน่นอน  แต่ทำไมไม่ค่อยจะโชว์เลยอะ *great*
            เอาจริงๆก็คือเหมือนเอาตัวละครรุ่นเก่าๆมาเข้าฉากละรีบๆ ให้มาดาระสู้กับโตะ  ไรแบบนี้  ทั้งๆที่ตัวละครพวกนี้เรายังไม่ได้เห็นของเด็ดๆเลย *rip*     ผมยังนึกไม่หมดนะ(ก็ขี้เกียจด้วยละ)
             ละไหนจะ เกะ อีกที่กำลังจะลอง ของแรง!! เนตรเทพนั่นเอง    ละเพน6วิถีรุ่นใหม่ของโทบิ อีกละ
ผมว่า จิไรยะ รอดมาละบอกความจริงอะไรบางอย่างที่สำคัญมากๆกับนารูโตะ แน่ๆเลย
ผมว่าโทบิคือน้องชายของมาดาระชัวร์ป๊าบ  ดูจากคำพูด ที่มันบอกว่า แล้วความแค้นของน้องชายที่ให้เนตรไปละมันหายไปไหน  (ประมาณนี้มั้ง)  แต่ถ้ามันไม่ใช่ก็คงจะเป็นคนที่พวกไม่เคยนึกถึงเลยแน่ๆครับเพราะอ.ผู้เขียนดูเหมือนเขาพยายามจะหักมุมสะเหลือเกิ๊น *hoho*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 07 พ.ย. 2011 เวลา 04:53:37 โดย คุยด้วยคน »

pitakchon

• *
Re: ผมสงสัยบางอย่าง...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 07 พ.ย. 2011 เวลา 08:21:07 »
ผมว่านะลองไปอ่านใหม่อีกสักรอบ

mugiwara

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 08 พ.ย. 2011 เวลา 12:26:02 »
555555555555    สมควรเเล้วที่เอ็งจะสงสัย   เพราะเอ็งมั่วมากๆ  ถามจริงนะ   เอ็งไปอ่านเวอร์ชั่นอียิปต์มาหรือเปล่า  555   ฮาขี้แตกขี้เเตน   ฮาเเล้วฮาอีก

wattahan645

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 08 พ.ย. 2011 เวลา 13:07:08 »
====อยากรุ้เรื่องซาอิไปอ่านตอนที่302ถึง305จะเข้าใจดีนะครับ *haha*
====พวกที่เอาออกมาเค้าแค่จะแสดงให้เห็นถึงความสามารถแต่ละคนให้ดูตื่นตาตื่นใจผมว่าดีกว่าที่จะเอาพวกโนเนมออกมาสู้นะผมว่าถ้าคุณเข้าใจประเด็นผู้เขียนเขาเน้นมาที่มาดาระครับดูคาถามาดาระสิสุดจะบรรยาย *shock*
====รุ่น1เก่งจริงครับดูว่ามาดาระตอนนี้เก่งป่าวยังแพ้เลยแค่เรื่องสัตว์หางนี่เขาแจกจ่ายไปตามหมู่บ้านต่างๆแล้วนะครับเพื่อความสมดุลและไว้ปกป้องหมู่บ้านตนเอง *nude*
====ส่วนนารุโตะกับเพนชุดใหม่และโทบิรอให้ผู้เขียนเขาเฉลยดีกว่าครับ *number1*
]=======อยากฝากให้คุณ เจ้าของกระทู้ไปอ่านดูเยอะๆทำความเข้าใจทำใจให้กว้างครับอย่าขี้เกียจอ่านครับเดี๋ยวคนอื่นเค้าขำเอาครับ======  *dontknow**glad* *haha* *attack* *love* *shock* *dead*

kiko

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 08 พ.ย. 2011 เวลา 15:40:38 »
รุ่น 1 คืนชีพมาสู้กับรุ่น 3 แล้วนิครับ แพ้รุ่น 3 แล้วด้วย คาถาสัมพะเวสีคืนชีพนี้คืนชีพได้ครั้งเดียว(แน่นอน)

ส่วนโทบิ....................................................เดายากจริง อาจจะเป็นน้องชายมาดาระก็ได้หรือพ่อสาซึเกะ หรือคนภายนอกตระกูล

tukgle

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 08 พ.ย. 2011 เวลา 15:58:28 »
ผมว่านะครับ ถ้าคืนชีพมาแล้ว แล้วไม่ได้โดนผนึกไว้ ก็สามารถคืนชีพได้อีกหรือป่าวววครับ

คุยด้วยคน

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 09 พ.ย. 2011 เวลา 03:28:43 »
ผมเป็นคนขี้เกียจอะครับอ่านแต่เฉพาะตอนมันสู้กัน *hoho*
ตอนที่มันคุยกันมันน่าเบื่อไม่ชอบอะ *haha*
เลยไม่ค่อยจะรู้เรื่อง  ผมพึ่งอ่านได้2อาทิดเองเยอะมากๆ *great*
ยิ่งอ่านยิ่ง งง *shock*

weredog

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 09 พ.ย. 2011 เวลา 21:31:49 »
ผมอ่านตั้งแต่อยู่ ม.1 จนปัจจุบันเรียนจบป.ตรีได้2ปีแล้วยังไม่เคยพลาดซักเล่ม ซักตอน,,ผมว่าคุณไปอ่านใหม่ตั้งแต่แรกเถอะจะได้เข้าใจมากขึ้น  *haha*

[email protected]

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 09 พ.ย. 2011 เวลา 22:27:12 »
ถ้าจะขี้เกียจขนาดนี้ก็อย่าอ่านเลยจะดีกว่าครับ

starstuckk

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 10 พ.ย. 2011 เวลา 14:57:00 »
 *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip*

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 25 พ.ย. 2011 เวลา 03:31:56 »
รุ่น 1 คืนชีพมาสู้กับรุ่น 3 แล้วนิครับ แพ้รุ่น 3 แล้วด้วย คาถาสัมพะเวสีคืนชีพนี้คืนชีพได้ครั้งเดียว(แน่นอน)

ส่วนโทบิ....................................................เดายากจริง อาจจะเป็นน้องชายมาดาระก็ได้หรือพ่อสาซึเกะ หรือคนภายนอกตระกูล

ผมว่าถ้ารุ่น 1 ตัวจริง ๆ คงไม่แพ้หรอกครับ รุ่นที่ 1 นี่คนสร้างหมู่บ้านขึ้นมานะครับ แหละแถมสู้กับรุ่นที่ 3 มันแค่แปปเดียวเองนิครับ

เค้าว่ากันว่า รุ่นที่ 1 ฝีมือพอ ๆ กับ รุ่นที่ 4 ครับ รุ่นที่ 3 เคยเปรียบเทียบว่า แสงสีทองของโคโนฮะ ( รุ่นที่ 4 ) เป็นผู้นำที่แข็งแกร่งทีสุดที่เคยมีมานิครับ

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 25 พ.ย. 2011 เวลา 15:19:06 »

ผมว่าถ้ารุ่น 1 ตัวจริง ๆ คงไม่แพ้หรอกครับ รุ่นที่ 1 นี่คนสร้างหมู่บ้านขึ้นมานะครับ แหละแถมสู้กับรุ่นที่ 3 มันแค่แปปเดียวเองนิครับ

เค้าว่ากันว่า รุ่นที่ 1 ฝีมือพอ ๆ กับ รุ่นที่ 4 ครับ รุ่นที่ 3 เคยเปรียบเทียบว่า แสงสีทองของโคโนฮะ ( รุ่นที่ 4 ) เป็นผู้นำที่แข็งแกร่งทีสุดที่เคยมีมานิครับ
ผมว่ารุ่น 1 รุ่น 2 เก่งจริงครับ แต่รุ่นหลังๆเก่งกว่า เพราะโฮคาเงะรุ่นก่อนๆจะบันทึกวิชาตัวเองไว้แล้วคาเงะรุ่นหลังๆก็มาสืบต่อ(เว้นแต่วิชาต้องห้ามหรือวิชาลับที่ห้ามฝึกหรือฝึกไม่ได้) ถ้าไม่ขี้เกียจอ่านะ เช่น...
รุ่นที่หนึ่ง มีคาถาไม้ และวิชาลับม่านพฤกษาของรุ่นที่หนึ่ง ไม่มีโฮคาเงะรุ่นไหนใช้ได้ (แต่ยามาโตะใช้คาถาไม้ได้เพราะปลูกดีเอ็นเอรุ่นหนึ่ง แต่ใช้คาถาลับไม่ได้)
รุ่นที่สอง คิดค้นคาถาสัมภเวสีคืนชีพและก้าวเท้าเทพอัสนี (ปัจจุบันคาถาสัมภเวสี เป็นคาถาต้องห้าม ส่วนก้าวเท้าเทพอัสนีรุ่นสี่ฝึกตาม)
ส่วนรุ่นหลังๆพัฒนาวิชาอะไรบ้าง พี่น้องทุกท่านคงรู้หมดแล้ว

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 25 พ.ย. 2011 เวลา 17:03:16 »
คาถาเทพอัสนี รุ่นที่4เปนคนคิดไม่ใช่หรอ

. . . ?

mugiwara

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ส. 26 พ.ย. 2011 เวลา 12:34:36 »
รุ่น4เหรอ   เเน่ใจเเล้วเหรอ   55555555  ฮาขี้เเตกขี้เเตน  ฮาเเล้วฮาอีก  อีปอบเอ๊ย

banksoi5

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ส. 17 ธ.ค. 2011 เวลา 11:29:31 »
คาถาเทพอัสนี รุ่นที่4เปนคนคิดไม่ใช่หรอ

. . . ?
ไม่ใช่นะครับ
เป็นรุ่น 3.5 อ่ะคิดขึ้นมาอ่ะครับ
6555555555555555555555555555+