หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมสงสัยบางอย่าง...  (อ่าน 20354 ครั้ง)

semon7

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: ผมสงสัยบางอย่าง...
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ส. 17 ธ.ค. 2011 เวลา 20:31:23 »
เทพอัสนี รุ่น2 ใช้ได้ก่อนรุ่น4อีกครับ

ส่วนคาถาลับม่านพฤษาไรนั่น เคยเห็นยามาโตะใช้เหมือนกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 22:55:55 โดย semon7 »

icekungza9

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • กัปตันกลุ่มโจรสลัดหมวกฟาง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 06:00:14 »
ถ้าแค่นี้ขี้เกลียด อ่านเลิกอ่านมังงะไปเหอะ ไปดู เมะ ไป !

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 09:18:54 »
เห็นสมาชิกหลายท่านตอบแล้วบอกตรงๆว่า งง กับการกระทำของหลายๆท่าน
แทนที่จะตอบข้อสงสัยเขาไปว่า สงสัยเรื่องอะไรก็แนะนำไปสิว่าให้ไปอ่านตอนไหนถึงตอนไหน
ไม่เข้าใจเลย ทั้งๆที่ตัวเองอ่านมาก่อน จขกท.กันตั้งนานนม ความรู้ในเรื่องโตะก็มีเยอะกว่าเขา
จขกท.เขาเพิ่งมาอ่านแทนที่จะแนะนำสิ่งดีๆให้เขา ดันไปพูดเสียดสีด่าเขากันซะงั้น

*้ัdoubt* *้ัdoubt* *้ัdoubt* *้ัdoubt* *้ัdoubt* *้ัdoubt* *้ัdoubt* *้ัdoubt* *้ัdoubt*

ลี ซอง แม

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 12:16:04 »
อันนี้จริง 555+ *haha*

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 13:32:14 »
ผมว่านะครับ ถ้าคืนชีพมาแล้ว แล้วไม่ได้โดนผนึกไว้ ก็สามารถคืนชีพได้อีกหรือป่าวววครับ

มันอยู่ที่ คาถา ภ้าคาถาสัมพเวสี คืนชีพ ถ้าโดนผนึก ก็ไม่สามารถ คืนชีมมาได้อีก จนกว่า คาถาที่ผนึกจะคลาย ถ้าคลาย ก้จะกลับออกมาได้เหมือนเดิม
เเต่ที่คาบูโตะมัน เชิญออกมา มันเป็นคนควบคุมด้วย ถ้าจัดการ คาบูโตะได้ คาถาก็จะคลาย
ตัวที่อัญเชิญมา ก็จะหลุด เหมือน อิทาจิ ไง เมื่ออันเชิญมาเเล้ว จะตายไม่ได้ เพราะเป็นเเค่วิญญาณ มีวิธีเดียวที่จะให้คนตาย กลับไปได้ คือการผนึกไว้
ถ้าไม่ผนึกไว้ ก็จะไม่มีวันตาย เพราะเป็นเหมือน ซ่อมบี้เดินได้ เเต่ไม่มีสังขาลที่เน่าเปื่อย