หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังคิดว่า โทบิ ไม่ใช่ มาดาระ คนที่น่าสงสัยจะเป็น โทบิ มากที่สุด น่าจะเป็นดันโซ  (อ่าน 25982 ครั้ง)

teerk006

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
กำลังคิดว่า โทบิ ไม่ใช่ มาดาระ คนที่น่าสงสัยจะเป็น โทบิ มากที่สุด น่าจะเป็นดันโซ  เพราะ ดู จาก ข้าง ที่ ปิด ตา แล้วใส่หน้ากาก น่าจะเป็นคน ๆ เดียวกัน ถ้า โทบิ บอกตัวเองว่าเป็น มาดาระ แล้วทำไมต้องใส่หน้ากากอยู่ละไม่ถอดหน้ากากมาให้เห็นหน้าจริง ๆ  เลย คนเขียนต้องหักมุมแน่ ๆ ดันโซที่ตายไปอาจไม่ใช่ตัวจริงแล้วเฉลยสุดท้ายให้คนเซอร์ไพร์ ก็เลยคิดว่าดันโซ กับ โทบิ น่าจะเป็นคน ๆ เดียวกัน คิดว่ายังไงกัน...

mikey0431

• *
ดันโซ ระเบิดตัวเองตายไปแล้วไม่ใช่หรอคับ - -" แล้วที่บอกว่าโทบิอาจไม่ใช่มาดาระ ผมก็ว่าเป็นไปได้แต่อาจไม่ใช่ทั้ง ดันโซ และ มาดาระก็ได้คับ เพราะ ตอนที่ โทบิเปิดหน้ากากให้ คิซาเมะดู คิซาเมะทำหน้าตกใจแบบแปลกๆ อาจจะเป็น อุจิวะ ชิซุย ก็เป็นได้คับ เพราะในเรื่องบอกว่า อุจิวะ ชิซุย หายสาปสูญ
ไม่ได้บอกว่าตาย
ปล. เป็นความเห็นของผมส่วนตัวน่ะคับ ถ้าใช่ไม่ใช่ยังไงก็ขออภัยด้วยคับ 

POTANZA

• *
ใช่ๆผมว่าเป็น ชิซุยแน่ ผมมันใจละ

manta

• *
ชุซุยตายแล้วไม่ใช่หรอครับ
เคยดู  นารุโตะ ตอน เด็กป่ะ

ตอนที่ นารุโตะ  สุ้  กับ  ซาซึเกะอ่ะ แล้วซาซึเกะ  คิดถึงเรื่องเก่าๆอ่ะ

นึกไปตอนที่  อิทาจิไม่ไป  ประชุม  อ่ะ  มีคนไม่ไป  ประชุม 2 คน คือ  อิทาจิ  กะ  ชิซุย

และหน่วยตำรวจ ตระกูลอุจิวะ  ก็ไปเจอ  ศพ  ชิซุย  ตายอยุ่  และ  เขาคิด  ว่าอิทาจิ เป็น คน ฆ่า
 อันนี้  ผมไม่รุ้นะ  ว่า  ฆ่าตัวตาย  หรือ  ไครฆ่า

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
เรื่อง ชิซุย ตอนล่าสุดๆ นีก็เฉลยมาบางส่วนแล้วครับ

อิทาจิได้พบกับชิซุย หลังจากที่ ชิซุย ได้แพ้กับดันโซ และเสียตาข้างหนึ่งให้กับดันโซด้วย

ส่วนอีกข้าง ชิซุยได้มอบมันไว้ให้กับอิทาจิ (ปัจจุบันก็อยู่ที่ นารุโตะ)

ส่วนดันโซ ตายไปแล้วนี่ครับ แต่เราต้องค่อยๆนึกไปล่ะครับ อันดับแรกคือ คิซาเมะน่าจะรู้จักเป็นอย่างดีอันดับต่อมา ใครบ้างที่ยังไม่ถูกคาถาสัมพเวสีอันเชิญมา

แล้วก็ คนที่น่าจะมีบทบาทหลังจากนี้ เหลือใครมั่งเอ่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 12 ส.ค. 2011 เวลา 12:51:49 โดย windyzero »

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Thaikomza

• *
ใครจะรู้อาจจะเป็นโอบิโตะก้อได้

cchamp

• *
หัวข้อนี้ ไร้สาระที่สุด  *haha* *haha*

Monkey D. Jennei

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
ไม่น่าจาใช่ชิซุย เพราะชิซุย เป็นคนรุ่นเดียวกับ อิทาจิ ตอน 9 หาง อาละวาดเมื่อ 16 ปีก่อน อิทาจิ ยังเลี้ยงน้องที่พึ่งเกิดอยู่เลย(แล้วชิซุยจาไปโผล่ตอน 9 หาง บุกโคโนฮะ ด้วยสภาพที่โตแล้วสวมหน้ากากได้ไงล่ะคะ) แล้วตอนที่หน้ากาก โทบิแตก จะเห็นรอยย่น ของความแก่ชรา ความเป็นไปได้ น่าจาเป็นดันโซ เพราะดูจาเข้าเค้าที่สุด(เป็นการคาดเดานะคะ) แต่ก็ไม่รู้อ่ะค่ะ ว่าคนเขียนเค้าจาหักมุม ไป อิแนวไหน  *dontknow*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

mai1998

• *

ผมว่า โทบิ คือ พ่อ อิทาจิ กับ ซาสึเกะ ตายจริงหรือเปล่าก็ไม่รู้ แล้วลูกโหดทั้งคู่พ่อไม่น่าจะ อ่อน ขนาดนั้น

อีกอย่างเรื่องที่อยู่ของ แม่นารูโตะ ตอนคลอดก็มีเพียงแม่ซาสึเกะที่รู้เพราะเป็นเพื่อนสนิทกับคุชินะ ผมเม่งๆตอนนี้ละว่า

โทบิ จริง อาจจะเป็น พ่อของ ซาสึเกะ ก็ได้

HisOkA

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ไม่น่าใช่ โอบิโตะ และ ชิซุย เพราะ ตอน โทบิมันบุก โคโนฮะ สู้กับรุ่น4 ไอ2คนนี้ อายุยังไม่ถึง10ขวบเลย
โทบิจะเป็นมันไปได้ไง
ผมคิดว่า โทบิ น่าจะ เป็น อุจิวะ อิซึนะ
น้องของมาดาระ แค่โดนเอาลูกตาไปมันคงไม่ถึงตาย

bahamood

• *

ผมว่า โทบิ คือ พ่อ อิทาจิ กับ ซาสึเกะ ตายจริงหรือเปล่าก็ไม่รู้ แล้วลูกโหดทั้งคู่พ่อไม่น่าจะ อ่อน ขนาดนั้น

อีกอย่างเรื่องที่อยู่ของ แม่นารูโตะ ตอนคลอดก็มีเพียงแม่ซาสึเกะที่รู้เพราะเป็นเพื่อนสนิทกับคุชินะ ผมเม่งๆตอนนี้ละว่า

โทบิ จริง อาจจะเป็น พ่อของ ซาสึเกะ ก็ได้

อันนี้ผมว่ามีความเป้นไปได้ครับ เพราะพ่อของอิทาจิกับซาซึเกะ เป็นเเกนนำที่จะก่อกบฏ  อันนี้ผมว่ามีส่วนน่ะ

droflaminggo

• *
ทำไมถึงคิดว่าโทบิไม่ใช่มาดาระกันถ้าคิดว่าไม่ใช่ผมมีอีกคน
อุจิวะ คางามิ เพื่อนดันโซไหลไปทั่ว *haha* *number1*

shisawa

• *
จะเป็นชิซุยไปได้ยังไงในเมื่อตอนที่ดันโซตาย  โทบิมันเอาศพของดันโซไปเพื่อที่จะเอาเนตรของชิซุยที่ดันโซมันไปแย่งมาจากชิซุยอยู่เลย   ถ้าเป็นชิซุยจริง แล้วมันจะต้องการเนตรของมันอีกทำไม  เอ๊ะ! หรือ ว่ามาทวงเอาเนตรตัวเองคืนหว่า?  *dontknow*    ....  คิดว่านะโทบิไม่น่าจะใช่มาดาระ  สังเกตุดูจากการสนทนาหลายๆตอนที่ผ่านมา คนเขียนพยายามจะบอกใบ้เป็นนัยๆอยู่ตลอดว่า โทบิไม่ใช่มาดาระ  ....  หรืออาจเป็นมาดาระแต่ใช้ร่างกายของคนอื่นก็ไม่รู้นะ?  เหมือนกับโอโรจิมารุที่เปลี่ยนร่างตัวเองกับร่างคนอื่นไปเรื่อยๆ     ....  ส่วนโอบิโตะนี่ก็ไม่แน่   ทั้งหมดก็ขึ้นอยู่กับคนเขียนหล่ะนะว่าจะให้เป็นใคร   ยังไงซะเค้าก็มีเหตุผลรองรับ มีที่มาที่ไปอธิบายได้หมดแหล่ะ    ทำให้ผู้อ่านสงสัย อยากรู้ อยากติดตาม  มันเป็นจิตวิทยาอ่ะนะ   เดาไปก็ไม่รู้หรอก   คนที่รู้ก็มีแต่คนแต่งเรื่องนี่แหล่ะ   อะไรก็เป็นไปได้ทั้งนั้น  ก็มันคือการ์ตูนนี่นะ *attack*

HisOkA

• *
คิดว่าเป็น เซียนหกวิถี มั้ง ผมมั่วนะ เดาขำๆ
เพราะ มีอยู่ตอนหนึ่งมันบอกว่า มันเจะไปเอาเนตรสังสาระคืนที่ นางาโตะ ที่มันเคยให้ไว้
ผมเดานะอย่า่ว่ากันละ อะไรก้อเกิดขึ้นได้

uchiha_itachi

• *
ทำไมถึงคิดว่าโทบิไม่ใช่มาดาระกันถ้าคิดว่าไม่ใช่ผมมีอีกคน
อุจิวะ คางามิ เพื่อนดันโซไหลไปทั่ว *haha* *number1*

ผมก็คิดว่า มาดาระ น่าจะเป็น คางามิ เพราะคนที่ใช้เนตรวงแหวนแบบไม่ต้องรอฟื้นตัวได้แบบมาดาระ ต้องเป็นคนในตระกูลอุจิวะ เท่านั้น และมีอีกอย่าง ผมสังเกตการใช้ตาขวาของมาดาระ รูปลักษณ์และผลลัพธ์ที่ใช้ เหมือนตาของโอบิโตะที่คาคาชิมีไว้ สังเกตุตอนที่คาคาชิ ใช้กับ เอดิดาระ ลักษณะจะหมุนวนแล้วสามารถให้วัตถุในจุดที่ต้องการนั้น เคลื่อนย้ายมิติไป และมีคำพูดในตอนที่ 509 สะพานสู่สันติภาพ ที่มาดาระพูดคำ ๆ หนึ่ง ที่จะสู้กับโคนัน "อย่าประเมินพลังของเด็กตระกูลอุจิวะต่ำล่ะ" จากคำพูดนี้ แสดงว่าตาข้างขวาของมาดาระเป็นตาของเด็กตระกูลอุจิวะ นั่นก็คือ ตาของโอบิโตะนั่นเอง และทำไมตาข้างขวาของโอบิโตะถึงยังไม่ถูกทำลายทั้ง ๆ ที่โดนหินทับไว้ สังเกตจากตอนที่คาคาชิเพิ่งเป็นโจนินตอนที่ไปชิงตัวเพื่อนสาวคืนนั้น ตอนโดนทับ โอบิโตะสามารถขยับหัวได้ ซึ่ีงตรงนั้นอาจจะเป็นไปได้ว่า หินไม่ได้ทับตาขวาของโอบิโตะจนเสียหายใช้การไม่ได้ ซึ่งผมเชื่อว่าตาขวามาดาระเป็นตาของโอบิโตะ มาดาระถึงได้ตั้งนามแฝงไว้เป็นโทบิ และคางามิ คือคนในวัยที่ใกล้เคียงที่สุดครับ