หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คนที่มาตอนจบของ Naruto 552 เป็นใคร  (อ่าน 12653 ครั้ง)

F4

• Administrator
  • มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
คนที่มาตอนจบของ Naruto 552 เป็นใคร
« เมื่อ: อ. 30 ส.ค. 2011 เวลา 01:57:33 »
เห็นเดากันเยอะมากในหน้าอ่าน เลยเอามาตั้งเป็นกระทู้ซะเลย จะได้พิมกันได้ยาวๆ สะใจ

ทุกๆคนบอกกันว่า คนที่ใช้กระสุนวงจักรได้มี 5 คน
1. รุ่น 4
2. จิไรยะ
3. คาคาชิ
4. นารุโตะ
5. โคโนฮามารุ

ตามความคิดผมนะครับ ค่อนข้างแน่นอนว่ามันเป็นโตะครับ เพราะอะไรมาดูกัน

- รุ่น 4 กับ จิไรยะ นี่ถ้าโผล่มานี่คือทุกคนอึ้งครับ โอกาสโผล่มาอะมีครับ แต่ต้องโผล่ตอนไคลแมกซ์คับ แบบว่า สถานการณ์คับขันสุดๆอะไรประมาณนี้ครับ  กาอาระยังฟิตอยู่เลย ไม่ได้โดนเล่นงานด้วย ตัวละครแบบนี้ไม่โผล่มาหรอกครับ ถ้าจะโผล่ต้องแบบเจอ มาดาระอะไรพวกนั้น  *dead*
- คาคาชิ งงมาก เข้าใจครับว่าใช้กระสุนวงจักรได้ แต่ทั้งเรื่องนี้ไม่เคยใช้เอามาสู้เลยครับ นอกจากตอนโชว์ให้โตะดู ผมคิดว่าพันปักษาของคาคาชิเอง น่าจะแรงกว่ากระสุนวงจักรนะครับ คือมันอยู่ที่ความชำนาญด้วยครับ ถ้าบอกว่าคาคาชิใช้ได้แล้วมีโอการเป็นคนที่โผล่มาผมว่ายากมากครับ  *dontknow*
- โคโนฮามารุ นี่ยิ่งแล้วใหญ่ จะโผล่มาช่วยกาอาระหรือให้กาอาระช่วยครับ  *damage*
- สรุปโตะมีโอกาสมากที่สุดครับ ตอน eng เขียน finally arrived คือ ในที่สุดก็มาถึง เพราะงั้นน่าจะเป็นคนที่รู้จักกันอยู่ครับ แบบว่ารอๆกันอยู่ และถ้าสังเกตุดีๆ มือที่โผล่มาจักระมันคล้ายๆของ 9 หางนะครับ ส่วนที่กาอาระอึ้งคงเพราะงงว่ามันมาได้ไง จริงๆต้องซ่อนตัวอยู่ครับ  *attack*

ที่คนบอกว่าไม่ใช่โตะเพราะ
1. มาเร็วไป ลองนึกดีๆตอนนี้โตะก็โคตรเร็วแล้วนะ แล้วอาจจะเป็นร่างแยกที่แยกไว้เยอะๆตอนแรก
2. เดี๋ยวนี้ใช้ดาวกระจายวงจักร อาจเพราะจักระเหลือน้อยมั้งครับ

ขอเดาก่อนตอนหน้ามาครับว่าเป็น อุซิมากิ นารุโตะ 90%  *number1*

คิดเห็นยังไงว่ากัน เชิญออกความเห็นกันครับ  *haha*

Akatsuki

• *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
Re: คนที่มาตอนจบของ Naruto 552 เป็นใคร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 30 ส.ค. 2011 เวลา 03:38:03 »
นารูโตะ นั่นละ จะเป็นใครได้ เดาไม่ยาก *dontknow*
แสงอุษา กองทัพอสูร

HisOkA

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: คนที่มาตอนจบของ Naruto 552 เป็นใคร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 30 ส.ค. 2011 เวลา 10:19:32 »
ผมก้อว่า ไอโตะ นั้นแหละ
คาคาชิคงไม่ใช่หลอก เพราะ ถ้าเป็งคาคาชิ มันคงใช้ พันปักษา มากกว่าจะใช้ กระสุนวงจักร
จิไรยะ มีความเป็นไปได้น้อยมาก เหมือกับF4 บอก มันยังไม่ครายแม็ก ตัวสำคัญคงยังไม่มา
รุ่น4ลืมไปหรือไงว่า ฝนึกซากอสูร จะมาไง

belldkkd

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 30 ส.ค. 2011 เวลา 17:12:00 »
แล้วสมมุติคนๆนั้นเป็นจิไรยะละ  *haha* ปล.แล้วมันจะเป็นไปได้ไงในเมื่อคาบูโตะไม่ได้ชุปมาและถึงชุปมากอต้องโดนควบคุม   *shock* เรามั่วนี่หว่า   *disappoint* *rip*

tagoyaki

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 31 ส.ค. 2011 เวลา 12:44:48 »
ซุนโงคุงมาช้วย  ที่จิงอะจิไรยะยังไม่ตาย ซุนโงคุงมาช้วยไว้ได่แหมว๊าปไปไหนก้อได้นิ *hoho* ซุนโงคุงก้อรักษาจิไรยะจยหายจิไรยะจึงฝึกกะสุนวงจักให้โงคุงเป็นการตอบแทนโกคุงเลยมาช้วยรบด้วย 555+ เพราะฉนั้นโกคุง ชัว *dontknow* *dontknow* *number1* *number1* *hoho* *hoho* *great* *haha*

Akatsuki

• *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 31 ส.ค. 2011 เวลา 15:23:08 »
มาซะรวมมิตรการ์ตูนเลย  *dead* *dead* *dead*
แสงอุษา กองทัพอสูร

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 31 ส.ค. 2011 เวลา 22:17:08 »
เฉลยมาแล้วครับ เป็นเจ้าโตะ จริงๆ -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

HisOkA

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 01 ก.ย. 2011 เวลา 10:47:36 »
น่าเบื่อไอพวกตอบทู้เกรียนๆจิง
น่าตบให้เกรียนแตกๆ
เค้าตั้งทู้เพื่อแชร์ความรู้ ก่อนตอบคิดนิสหนึ่งนะไอเกรียน