หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คาถาไม้ของรุ่นที่ 1 เป็นขีดจำกัด สายเลือดปะครับ  (อ่าน 39686 ครั้ง)

กาโต้

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
คาถาไม้ของรุ่นที่ 1 เป็นขีดจำกัด สายเลือดปะครับ

เพราะเห็นรุ่นลูก ไม่เห็นเป็นเลย

ซึนาเดะ ก็ใช้ไม่ได้
นารุโตะก็ไม่ได้

ยามาโตะก็ได้เพราะ โอโรจิมารุทดลอง

รักจัง

• *
Re: คาถาไม้ของรุ่นที่ 1 เป็นขีดจำกัด สายเลือดปะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ส. 28 พ.ค. 2011 เวลา 22:50:25 »
อยากรู้เหมือนกัน

peterpan

• *
Re: คาถาไม้ของรุ่นที่ 1 เป็นขีดจำกัด สายเลือดปะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ส. 28 พ.ค. 2011 เวลา 22:56:49 »
มันคงเป็นแค่ธาตุในร่างกายของรุ่นหนึ่งมั้ง

nana

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ส. 28 พ.ค. 2011 เวลา 23:05:12 »
มันคงเป็นแค่ธาตุในร่างกายของรุ่นหนึ่งมั้ง
ไม่น่านะ น่าจะเป็นขีดจำกัดสายเลือด

กูจุนเพียว

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ส. 28 พ.ค. 2011 เวลา 23:13:53 »
ไม่น่านะ น่าจะเป็นขีดจำกัดสายเลือด
ไม่น่าใช่ขีดจำกัดหรอกนะ เพราะ รุ่นที่ 2 เป็นน้อง รุ่นที่ 1 ก็ใช้ไม่ได้นี่

angel

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ส. 28 พ.ค. 2011 เวลา 23:20:58 »
จริงคาคาชิ กับ ยามาโตะ ก็อธิบายมาแล้ว ว่าธาตุไม้ไม่มีนะ

ไม้ เกิดจาก ธาตุดิน กับ น้ำ ใช้ออกมาพร้อมกัน

เพราะงั้นคนที่จะใช้ได้ก็ต้องเป็นคนที่สามารถใช้ ธาตุน้ำ กับ ดินได้อะ

ผมบ้า

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ส. 28 พ.ค. 2011 เวลา 23:29:15 »
จริงคาคาชิ กับ ยามาโตะ ก็อธิบายมาแล้ว ว่าธาตุไม้ไม่มีนะ

ไม้ เกิดจาก ธาตุดิน กับ น้ำ ใช้ออกมาพร้อมกัน

เพราะงั้นคนที่จะใช้ได้ก็ต้องเป็นคนที่สามารถใช้ ธาตุน้ำ กับ ดินได้อะ

งั้นถ้ามีคนนึงใช้ธาตุน้ำได้ และ อีกคนใช้ธาตุดิน จะร่วมกันใช้ธาตุไม้ได้ป่าวหว่า

jack the ripper

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ส. 28 พ.ค. 2011 เวลา 23:34:51 »

งั้นถ้ามีคนนึงใช้ธาตุน้ำได้ และ อีกคนใช้ธาตุดิน จะร่วมกันใช้ธาตุไม้ได้ป่าวหว่า

น่าจะได้นะ

Thaikomza

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อา. 29 พ.ค. 2011 เวลา 21:34:07 »
ไปอ่านดูดีดีนะครับ มันเปนวิชาของรุ่นที่1 ที่ทำแบบข้างหนึ่งเปนน้ำ อีกข้างเปนดินอะ แล้วต้องใช้ขีดจำกัดทางสายเลือดด้วย(แต่รุ่นที่ 1 น่าจะฝึกเอง)ด้วย
ที่ยามาโมโตะใช้ได้เพราะมีเวลล์ของรุ่นที่ 1 อยู่ อ่านดีดีนะครับซึนาเดะเคยพูด ตอน ฝึกเอาธาตุลมเข้าไปในกระสุนวงจักรอะ

SURATTO

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 08 มิ.ย. 2011 เวลา 19:11:31 »
วิชาไม้เป็นขีดจำกัดทางสายเลือดครับ  คาคาชิเป็นคนบอก ตอนฝึกนารุโตะให้ใช้ดาวกระจายกระสุนวงจักร   เนื่องจากจักรของท่าน ฮาชิรามะ เป็นจักระแห่งการก่อกำเนิด(ได้มาจากเซียนหกวิถี) หมู้บ้านแห่งใบไม้ แคว้นฮิโนะคุนิ ก่อกำเนิดมาจากท่าน
วิชาไม้ คาคาชิเลียนแบบไม่ได้ เหมือนวิชาน้ำแข็งของฮาคุ ครับ

อิ๊คคิว

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 08 มิ.ย. 2011 เวลา 20:37:16 »
วิชาไม้เป็นขีดจำกัดทางสายเลือดครับ  คาคาชิเป็นคนบอก ตอนฝึกนารุโตะให้ใช้ดาวกระจายกระสุนวงจักร   เนื่องจากจักรของท่าน ฮาชิรามะ เป็นจักระแห่งการก่อกำเนิด(ได้มาจากเซียนหกวิถี) หมู้บ้านแห่งใบไม้ แคว้นฮิโนะคุนิ ก่อกำเนิดมาจากท่าน
วิชาไม้ คาคาชิเลียนแบบไม่ได้ เหมือนวิชาน้ำแข็งของฮาคุ ครับ

ถ้าจำไม่ผิด สึนาเดะนี่เป็นหลานของท่านรุ่น1ใช่ป่ะครับ แล้วขีดจำกัดทางสายเลือดทำไมไม่สืบทอดไปให้สึนาเดะซึ่งเป็นหลานแท้ๆล่ะครับ - -*

SURATTO

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 09 มิ.ย. 2011 เวลา 19:23:32 »
ตอบ คุณอิ๊กคิว

ถึงแม้รุ่น 5 จะเป็นหลานของ รุ่นหนึ่ง แต่คุณสมบัติพื้นฐานของนิจจา จักระของ รุ่น 5 ไม่ได้เป็น ดิน และ น้ำ (มีธาตุอะไรบ้างก้อไม่รุ้ สามารถวัดได้จาก กระดาษที่ทำจากต้นไม้ที่สามารถดูดซับจีกระได้) ก็ไม่สามารถใช้คาถาไม้ได้ครับ อย่างในเรื่องเคยกล่าวว่า นิจจาระดับโจนิน มีคุณสมบัติจักระ อย่างน้อย 2 ชนิดขึ้นไป

งำ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ส. 11 มิ.ย. 2011 เวลา 17:45:58 »
ที่ 1 เป็น ขีด จำกัดทางสายเลือดน้า
ก็เหมือน ตอน ฮาคุ ที่ ใช้ น้ำแข็งได้
แต่ พ่อ แม่ ใช้ไม่ได้ [หรือไม่ใช้ก็ไม่รู้]

kaewbut0

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อ. 14 มิ.ย. 2011 เวลา 15:34:54 »
ไม่ใช่ขีดจำกัดทางสายเลือดหรอกครับ แต่เพราะรุ่น1 ใช้คาถาได้2ธาตุ คือ น้ำและดิน
ทำให้สามารถใช้คาถาไม้ได้

ิkumchai

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 15 มิ.ย. 2011 เวลา 08:12:18 »
คงจะเป็นพลังพิเศษ เฉพาะรุ่น 1   คล้ายๆ กับของ กาอาระ