หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สิ่งที่ควรคิดตอนนี้จากนารูโตะตอนล่าสุด  (อ่าน 17906 ครั้ง)

H_A_Y

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
1.ร่างจริงนารูโตะไปไหน
2.ซึนาเดะ จะช่วย 4 คาเงะได้หรือไม่
3.รินตายเพราะอะไร
4.มาดาระแก่หงำเหงือก ช่วยโอบิโตะมาได้ยังไง
5.แล้วเนตรสังสาระล่ะ นางาโตะได้มันมาได้ยังไง
6.ถ้าเป็นยังงี้ ต่อให้ บี ก็สู้มาดาระไม่ได้หรอก มันต้องมีอะไรพิเศษบ้างแหละ
7.ครูยามาโตะล่ะ ลืมกันหมดแล้วเหรอ เป็นคนเดียวที่เนียนกับเซลส์ได้มากกว่าโอบิโตะอีกนะ แต่คงแพ้เนตรวงแหวนรึป่าว
8.ลืม 10 หางร่างไม่สมบูรณ์ไปชั่วขณะแล้วละมั๊ง
9.ซาซึเกะ มันต้องมีบทบาทมากกว่านี้แหละ ได้เนตรนิรันดร์พร้อมเติมเต็มความรักจาก อิทาจิแล้วนี่
10.โอโรจิมารู มันคงไม่โผล่มาแค่พาซาซึเกะไปที่ๆมันอยากไปแล้วนั่งดูสงครามหรอกมั๊ง
11.โอโรจิมารู มันอยากหลุดพ้นจากคาถาปิดผนึกซากอสูรจะตายห่า คิดว่ามันต้องทำอะไรบางอย่างแหละ
12.อาจจะมีเรื่องความลับคาถาปิดผนึกซากอสูร ในเมื่อคาถาสัมภเวสีคืนชีพยังมี
13.ลูกน้องซาซึเกะอีก ต้องมีบทบาทบ้างแหละ ซุยเงซึ คาริน และก็จูโกะ
14.ประวัติ รุ่นหนึ่งกับมาดาระ ไม่ใช่เนื้อเรื่องจะมีแต่ชื่อ รุ่น 1 แบบนี้อย่างเดียว
15.อุซึมากิ เป็น ญาติักับเซนจูยังไง นอกจากเมียรุ่น 1 แล้ว
16.ไหผนึกแค่กินเข้าไปนี่ถือว่าทำลายเลยใช่ป่าว งั้นปิดผนึกซากอสูรคงต้องมีวิธีคลายหรือทำลายผนึก หรือว่าแค่เข้าไปอยู่ในตัวเกโดมาโซทำให้จักระ 9 หางไหลออกไปได้ หรือว่าไหแตก
17.อาวุธของเซียนเต๋า เช่น พัด ไห หรืออะไรอื่นๆอีก
18.อาจจะยังมีคนที่เพนคืนชีพให้ตอนที่มันใช้คาถาคืนชีพ แต่ยังไม่ปรากฏตัวก็ได้
19.ตาบอดของโทบิตอนเจอโคนัน กับตาบอดของอิทาจิตอนเจอคาบูโตะ
20.คาบูโตะจะหลุดมาได้จากอิซานามิมั๊ย เพราะตอนนี้มาดาระดูข้องใจกับมันมาก
21. สำคัญสุด ณ สถานการณ์ปัจจุบัน เราจะนำตัวละครทั้งหมดมาเชื่อมกันอย่างไร ถึงจะได้เหตุผลว่า แต่ละคนที่ยังไม่มีบทบาทออกมาตอนนี้ไปทำอะไรกันอยู่ 
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: สิ่งที่ควรคิดตอนนี้จากนารูโตะตอนล่าสุด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 00:10:19 »
1. ขาบักโตะหลังจากควบคุมพลังเกา้าหางได้

มันก็คงพักจนขาพอจะหายแล้วก็ชะแว้บไปสืบเรื่องเล่าเช้านี้

2. สึนาเดะคงใช้ชีวิตตัวเองเป็นเดิมพัน คาคาชิมีแววเป็นโฮคาเงะอีกละ  *disappoint*

3. มันคงเป็นการตายที่ดราม่าสำหรับคาคาชิและโอบิโตะแน่ๆ ไม่งั้นเพื่อนรักไม่หักดริฟท์โหดแน่

4. มาดาระอาจจะพบเข้าโดยบังเอิญ โดย คาถาย้ายมิติที่บังเอิญใช้ได้โดยที่เจ้าตัวไม่รู้เรื่องพามา

5. มาดาระอาจจะให้เซ็ตสึเอาไปให้หลังจากที่ตายแล้วก็ได้

6. บีก็ยังแสดงพลังได้ไม่เต็มที่เท่าไหร่นะ เหมือนมีกั๊กๆ แต่คงไม่แคล้ว ทำให้คนอ่านลุ้น โดยการต่อสู้ บีแพ้ แต่คงไม่ถึงกับตาย

7. โอบิโตะคงใช้คาถาเนตรสะกดอยู่ บักโตะมันอาจจะออกตามหาอยู่ก็ได้

8. มีไฟร์วอลล์กั้นอยู่คงเข้าไปไม่ได้ง่ายๆ และการร่ายคาถา คงนานพอสมควร ไม่งั้นโอบิโตะคงไม่มาเสวนากับพวกคาคาชิ

9. ซาสึเกะมันคงมาทีหลังได้นั่งดูเรื่องเล่าเช้านี้กับสรยุทธ์ เอ๊ย โอโรจิมารุ

10. อาจจะไปนั่งก๊งกับจิไรยะก็ได้

11. ก็อาจจะไปช่วยต่อร่าง รักษาสึนาเดะ เพื่อให้สึนาเดะรักษาให้

12. ทุกคาถาก็ต้องมีจุดอ่อน ขนาด เนตรกระจกเงาที่แข็งแกร่งก็ยังต้องแพ้ความบอด

13. ขึ้นอยู่กับซาสึเกะน่ะแหละว่ามันจะทำอะไร

14. สองคนนี้เค้าสู้กันตั้งแต่รู้จักกัน ก็ว่าไป -..-

15. คงมีลูกจากภริยารุ่นหนึ่งออกมาแล้วคงตั้งนามสกุลอุซึมากิให้ล่ะมั้ง

16. ถ้าหากไหถูกทำลาย พลังที่อยู่ในนั้นก็น่าจะออกมา แต่เกโดมาโซก็คงดูดจักระจากสองพี่น้องนั้นออกจนหมดอยู่ดี

17. ที่เห็นๆ อาวุธนี้เหมือนๆเรื่อง ไซอิ๋ว ลองนึกดูสิ อาวุธในไซอิ๋วมีอะไรอีก

18. ก็คงจะมี แต่ก็ไม่น่าจะมีหลายคน

19. โทบิมันใช้ ฮิซานางิด้วยเนตรข้างซ้ายที่มันเอามาใส่ ส่วนอิทาจิ บอดเพราะอิซานามิ

20. มันก็อาจจะออกมาได้ แต่คงไม่มีแรงจูงใจที่จะทำอะไรแล้ว

21. พวกกำลังเสริมที่กำลังจะมาสมทบ คงไม่ได้ไปทางคาคาชิกับไก เพราะไปก็คงเกะกะ

แต่น่าจะมุ่งหน้าไปที่รังลับเพื่อช่วยยามาโตะออกมา และทำลายรังของมันให้หมด เซ็ตสึดำจะได้ออกโรงก็คราวนี้ล่ะมั้ง *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

H_A_Y

• *
Re: สิ่งที่ควรคิดตอนนี้จากนารูโตะตอนล่าสุด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 00:17:57 »
ป๋าวิน นี่สุดยอดเลย ตอบคำถามได้ตรงใจผมมากเลย และจะเป็นคนเดียวรึป่าวนะ ที่จะตอบคำถามผมหมด

ผมว่าเรามาถูกทางแล้ว
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 00:46:27 »
ในตอนล่าสุด สิ่งที่ผมข้องใจมากที่สุดคือ

มาดาระบอกว่า ต้องคืนชีพมัน มาด้วยคาถาของเนตรสังสาระ ในเวลาที่เหมาะสม

เวลาที่เหมาะสมคืออะไร  มาดาระ รออะไรอยู่ แต่ที่แน่ๆ ณ เวลานี้ ยังไม่ใช่เวลาที่เหมาะสม งั้นมาดาระ คงไม่บ่น *attack*

- จะรอให้โทบิทำแผนให้เสร็จก่อนแล้วค่อยคืนชีพมาดาระ ก็คงไม่ใช่ ตามแผนมาดาระคงต้องมาช่วยอยู่แล้ว เพื่อความแน่นอนที่แผนจะสำเร็จ

- รอรุ่น1ตาย จะได้ไม่มีไครสู้มาดาระได้ อันนี้ก็ไม่น่าใช่ รุ่น1ก็ตายตั้งนานแล้ว

หรือ จะรอซาซึเกะ... *great*

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 00:51:16 »
เปิดอ่านย้อนหลังถูกตอนอีกแล้ว *nude*

ดันเปิดมาเจอคาบูโตะเฉลยการคลายคาถาสัมพเวสีเร่ร่อนให้โทบิฟัง แล้วร่างคาบูโตะมีสปอร์เซ็ตสึติดอยู่นี่แหละ

ก็เลยอาจจะทำให้มาดาระคลายคาถาได้ *great*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

KiraKylinTy

• *
  • ไม่ว่าจะมีอุปสรรคแค้ไหน!เราก็จะฝ่าไป!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 00:55:26 »
ข้อที่ 21. มันคงกำลังวิ่งไปรวมตัวที่พวกคาคาชินะแหละครับ แต่มันไกลไปหน่อย+พักกินข้าวมื้อเที่่ยง *haha*
เดียวก็มาจังหวะมาดาระโชเทพเองแหละครับ มาเป็นสักขีพยาน เมเทโอ  *haha*
อีกไม่นาน...พวกเราจะรวมตัวกัน!สู้มาดาระ!!

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 01:17:45 »
ข้อที่ 21. มันคงกำลังวิ่งไปรวมตัวที่พวกคาคาชินะแหละครับ แต่มันไกลไปหน่อย+พักกินข้าวมื้อเที่่ยง *haha*
เดียวก็มาจังหวะมาดาระโชเทพเองแหละครับ มาเป็นสักขีพยาน เมเทโอ  *haha*

ตอบข้อเดียวเองเหรอครับ
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

windyzero

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 01:44:18 »
เจอซะที อาวุธ 5 ชิ้นของ ปู่สมชาย

1. น้ำเต้าสีชาด

2. ดาบเจ็ดดารา

3. เชือกแห่งความกระจ่าง

ทั้ง 3 ชิ้น เป็นอาวุธที่ สองพี่น้องตัวเงินตัวทองใช้อยู่ทั้งหมด

4. ไหแห่งความบริสุทธิ์ อยู่ที่แคว้นคุโมะ

5. พัดที่มาดาระถือในตอนนี้ไง

KiraKylinTy

• *
  • ไม่ว่าจะมีอุปสรรคแค้ไหน!เราก็จะฝ่าไป!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 01:48:39 »

ตอบข้อเดียวเองเหรอครับ
มันเยอะงะ ผมตอบมีหวังยาวจนไม่มีใครอ่าน *disappoint*และความเห็นผมค่อนข้างหลุดโลก *great*
อีกไม่นาน...พวกเราจะรวมตัวกัน!สู้มาดาระ!!

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 03:24:11 »
เจอซะที อาวุธ 5 ชิ้นของ ปู่สมชาย

ทั้ง 3 ชิ้น เป็นอาวุธที่ สองพี่น้องตัวเงินตัวทองใช้อยู่ทั้งหมด

4. ไหแห่งความบริสุทธิ์ อยู่ที่แคว้นคุโมะ

พัดมันคนละอันกันครับ ป๋าวิน

เอ่อไหนๆก็เอารูปมาแปะแล้ว อีกประเด็นนึง ผู้หญิงในรูปโดนดูดเข้าไปในน้ำเต้าแต่ตอนนี้ยังไม่ได้ออกมาเลย สงสัยลืมกันไปหมดแล้ว  *haha* *haha*

อาจจะได้ออกมาพร้อมๆกับตอนที่ปลุกสิบหางก็ได้

KiraKylinTy

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 03:38:31 »

พัดมันคนละอันกันครับ ป๋าวิน

เอ่อไหนๆก็เอารูปมาแปะแล้ว อีกประเด็นนึง ผู้หญิงในรูปโดนดูดเข้าไปในน้ำเต้าแต่ตอนนี้ยังไม่ได้ออกมาเลย สงสัยลืมกันไปหมดแล้ว  *haha* *haha*

อาจจะได้ออกมาพร้อมๆกับตอนที่ปลุกสิบหางก็ได้

ผมว่า ผู้หญิงคนนั้นคงไปลับไปเลย อ.มาซาชิคงลืมไปแล้วมั้ง *haha*

kyubi

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชั้นจะเป็นเกะนินให้ได้ คอยดู...
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 08:32:25 »
ในตอนล่าสุด สิ่งที่ผมข้องใจมากที่สุดคือ

มาดาระบอกว่า ต้องคืนชีพมัน มาด้วยคาถาของเนตรสังสาระ ในเวลาที่เหมาะสม

เวลาที่เหมาะสมคืออะไร  มาดาระ รออะไรอยู่ แต่ที่แน่ๆ ณ เวลานี้ ยังไม่ใช่เวลาที่เหมาะสม งั้นมาดาระ คงไม่บ่น *attack*

- จะรอให้โทบิทำแผนให้เสร็จก่อนแล้วค่อยคืนชีพมาดาระ ก็คงไม่ใช่ ตามแผนมาดาระคงต้องมาช่วยอยู่แล้ว เพื่อความแน่นอนที่แผนจะสำเร็จ

- รอรุ่น1ตาย จะได้ไม่มีไครสู้มาดาระได้ อันนี้ก็ไม่น่าใช่ รุ่น1ก็ตายตั้งนานแล้ว

หรือ จะรอซาซึเกะ... *great*
เวลาที่เหมาะสมคือ ปลุกสิหางได้สำเร็จมั้งคับ ปลุกมาดาระมาก้พร้อมใช้งานสิบหางได้เลยไม่ต้องรอ  *dontknow*
อย่าริอาจส่งแกะมาฆ่าหมาป่า

koodjeeman

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 09:45:04 »
 *haha*ผมว่าอาจารย์เค้าเล่นอิซานามิใส่พวกเราแล้วหล่ะ *rip*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 10:15:35 โดย koodjeeman »

nonamekung

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 12:28:43 »
สวัสดีครับผมอ่านกระทู้เวปนี้มานานมากแล้วแต่ไม่เคยโพสเลย  *glad*
เลยอยากจะลองเสนอแนวคิดไม่รู้จะเป็นไปได้ไหมนะครับเผื่อมันจะเชื่อมโยงเรื่องต่างๆได้ลองช่วยๆกันดูนะครับ
ถ้าชายแก่ในรูปไม่ไช่มาดาระแต่เป็น อิสึนะน้องมาดาระ ซึงถูกคืนชีพมาด้วยรินเนะเทนเซย์ หลังจากมาดาระเบิกเนตรสังสาระได้ไม่นานและรู็ว่าตัวเองไกล้จะตาย
อิสึนะ จึงรับช่วงต่อนำเนตรสังสาระไปให้นางาโตะตามที่มาดาระสั่ง และก่อนที่ อิสึนะ จะแก่ตาย ก็ได้เจอกับโอบิโตะที่โดนหินทับและช่วยไว้และสอนวิชา+ปลูกฝังอุดมการของมาดาระให้ และสั่งให้โอบิโตะบอกให้นางาโตะคืนชีพมาดาระหลังจากรวมสัตว์หางครบแล้ว
*ผมแค่เสนอความคิดตัวเองนะครับไม่ตรงใจไครก็อย่าว่ากันเน้อ เพิ่งเข้ามาโพสครั้งแรกขออภัยด้วยครับ  *great*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 14:36:04 โดย nonamekung »

かわいい

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 16:25:27 »
สวัสดีครับผมอ่านกระทู้เวปนี้มานานมากแล้วแต่ไม่เคยโพสเลย  *glad*
เลยอยากจะลองเสนอแนวคิดไม่รู้จะเป็นไปได้ไหมนะครับเผื่อมันจะเชื่อมโยงเรื่องต่างๆได้ลองช่วยๆกันดูนะครับ
ถ้าชายแก่ในรูปไม่ไช่มาดาระแต่เป็น อิสึนะน้องมาดาระ ซึงถูกคืนชีพมาด้วยรินเนะเทนเซย์ หลังจากมาดาระเบิกเนตรสังสาระได้ไม่นานและรู็ว่าตัวเองไกล้จะตาย
อิสึนะ จึงรับช่วงต่อนำเนตรสังสาระไปให้นางาโตะตามที่มาดาระสั่ง และก่อนที่ อิสึนะ จะแก่ตาย ก็ได้เจอกับโอบิโตะที่โดนหินทับและช่วยไว้และสอนวิชา+ปลูกฝังอุดมการของมาดาระให้ และสั่งให้โอบิโตะบอกให้นางาโตะคืนชีพมาดาระหลังจากรวมสัตว์หางครบแล้ว
*ผมแค่เสนอความคิดตัวเองนะครับไม่ตรงใจไครก็อย่าว่ากันเน้อ เพิ่งเข้ามาโพสครั้งแรกขออภัยด้วยครับ  *great*
ประมาณว่ามาดาระเบิกเนตรสังสาระได้ ก็คืนชีพน้องตัวเองขึ้นมา แล้วก็ฝากเนตรสังสาระไว้กับนางาโตะ แล้วตัวเองก็ตายใช่ป่าวครับ(ตามที่มันบอกว่าเบิกเนตรสังสาระได้ไม่นานก็ตาย)
เพราะผมก็คิดว่าถ้าเป็นมาดาระแก่ตาย(แก่ตามรูปตอนล่าสุด)แล้วคืนชีพด้วยสัมพเวสี มันก็นาจะแก่เหมือนตอนตาย เพราะขนาดย่าโจฟื้นมาด้วยสัมพเวสีก็แก่เหมือนเดิม *number1*